ZIFUATAZO NI ADHABU ZITOLEWAZO KWA UVUNJAJI WA SHERIA ZA CHAMA CHA WANYWAJI POMBE:-
1. Kosa la kumtoroka mlevi mwenzako kwenye Bat- Jela miezi tisa.
2. Kuacha kunywa pombe na fedha unazo -kifungo cha maisha
3. Kuvunja chupa ya bia -Jela miaka miwili
4. Kumkaribisha mume au mke wa rafiki yako bila idhini yake -Viboko ishirini vya makalio na kufungiwa kunywa nusu siku.
5. Kumchukulia dhamana mtu aiyepiga mma (pombe) - Adhabu yake ni kutolewa chamani
6. Kumwibia pombe mlezi mwenzako, ni kosa kubwa -Jela mwaka mmoja.
7.Kukataa kunywa wakati umekaribishwa -Jela miaka mitano
8. Kukwepa ulevi wa aina yoyote adhabu ni - kunyang'anywa mume au mke, kama huna utatozwa faini.
9.Kupita Bar au Grocery na kujifanya huoni, hilo ni kosa kubwa sana, faini yake ni kuwanunulia wanywaji kinywaji katika hiyo Bar au Grocery na wewe ukae ukiwawatazama bila kunywa hadi wamalize.
10. Kumcheka mnywaji mwenzako akiwa amelewa ni kosa la jinai, unachotakiwa kufanya ni kumpongeza kwa kazi nzito aliyoifanya, adhabu yake ni kutolewa kwenye bar muda wa dakika moja.
Tafadhali kama kuna mwanye amendments aniletee kabla hatujapeleka muswada huu kwenye bunge linaloendelea ambalo watakuwepo wasanii kibao akiwemo.................
1. Kosa la kumtoroka mlevi mwenzako kwenye Bat- Jela miezi tisa.
2. Kuacha kunywa pombe na fedha unazo -kifungo cha maisha
3. Kuvunja chupa ya bia -Jela miaka miwili
4. Kumkaribisha mume au mke wa rafiki yako bila idhini yake -Viboko ishirini vya makalio na kufungiwa kunywa nusu siku.
5. Kumchukulia dhamana mtu aiyepiga mma (pombe) - Adhabu yake ni kutolewa chamani
6. Kumwibia pombe mlezi mwenzako, ni kosa kubwa -Jela mwaka mmoja.
7.Kukataa kunywa wakati umekaribishwa -Jela miaka mitano
8. Kukwepa ulevi wa aina yoyote adhabu ni - kunyang'anywa mume au mke, kama huna utatozwa faini.
9.Kupita Bar au Grocery na kujifanya huoni, hilo ni kosa kubwa sana, faini yake ni kuwanunulia wanywaji kinywaji katika hiyo Bar au Grocery na wewe ukae ukiwawatazama bila kunywa hadi wamalize.
10. Kumcheka mnywaji mwenzako akiwa amelewa ni kosa la jinai, unachotakiwa kufanya ni kumpongeza kwa kazi nzito aliyoifanya, adhabu yake ni kutolewa kwenye bar muda wa dakika moja.
Tafadhali kama kuna mwanye amendments aniletee kabla hatujapeleka muswada huu kwenye bunge linaloendelea ambalo watakuwepo wasanii kibao akiwemo.................