Sheha wa Tomondo - Zanzibar amwagiwa tindikali!

Sheha wa Tomondo - Zanzibar amwagiwa tindikali!

DNA inachukuliwa kwenye Tindikali au kwa majeruhi? Mbona sioni uhusiano hapo wa DNA na mtuhumiwa?

Ndio mkuu

Sasa DNA ya nani inachukuliwa hapo? Kwani mhusika alimgusa? Wonders shall never end!

Polisi wanasema wameweza kupata chombo kilichotumika kumwagia tindikali sheha. Kwa hiyo watachukua alama za vidole (finger prints) kutoka kwenye chombo hicho ambazo zitasaidia kumpata muhalifu aliefanya kitendo hicho.
 
Matukio ya wananchi na viongozi mbalimbali kumwagiwa tindikali bado yanaitikisa nchi na habari zilizorushwa asubuhi hii kutoka Zanzibar ni kwamba sheha wa Tomondo amemwagiwa tindikali na amepata majeraha makali sana ktk sehemu mbalimbali za mwili wake.

Amelazwa hospitali na amechukuliwa DNA ili zipimwe kumtambua aliyemmwagia.

Tukio hilo limetafsiriwa kuwa ni la kisiasa.


Nyekundu hapo juu ni upuuzi huo. Tanzania hatuna DNA database for DNA fingerprinting. Ni hadithi hizo kama alichosema KIkwete eti wale walikufa kwenye meli serikali nachukua DNA na itatambua ndugu wa wahanga kwenye meli ya MV Spice Islander July mwaka jana. Nadhani Kuanzia Kikwete na watu wake wa serikalini hawajui DNA kwenye utambuzi (forensic) hutumikaje.

Ningekuwa Mbunge ningeuliza majibu ya DNA aliyoaahidi Mheshimiwa Kikwete yako wapi?

 
SMZ inalea matukio ya kigaidi.....itafika point amani itatoweka kabisa.
 
Polisi wanasema wameweza kupata chombo kilichotumika kumwagia tindikali sheha. Kwa hiyo watachukua alama za vidole (finger prints) kutoka kwenye chombo hicho ambazo zitasaidia kumpata muhalifu aliefanya kitendo hicho.
yote zuga tu halafu wachore kikatuni wakamkamate mvuvi safari hii,,,,mwenzao muuza bangi wamemtorosha
 
Sasa DNA ya nani inachukuliwa hapo? Kwani mhusika alimgusa? Wonders shall never end!

maiti waliotokana ajali ya meli mv highlenderz wapimwe DNA ili ndugu watambue miili yao...hii nayo uliionaje?
 
Siku hizi naona kuna watu wanaona kama uhalifu ni sifa. Kuna mwanasaikolojia nilimsikia siku moja anasema "Kuna mtu hawezi kulala akapata usingizi kabla ya kufanya uhalifu.Uhalifu unakuwa uko ndani yake".Sasa haya matukio ya namna hii kwakweli yanatia shaka.Kinachonisikitisha ni kwamba yule jamaa alieshitakiwa kwa tuhuma za kumpiga risasi Padre Mushi; wakati wote anapofikishwa mahakamani huwa anakuwa anacheka sana! sasa najiuliza kinachokuwa kinamchekesha hasa ni nini na kuna haja gani ya kucheka mahakamani huku akikabiliwa na kesi ya mauaji! je; anajivunia alichokifanya!

Kaka sio kweli kuwa huyu mtuhumiwa wa mauaji anacheka kwa kujivunia juu ya alichokifanya, kicheko hakitabiriki, kuna wakati unaweza ukacheka kutokana na mshangao ni vigezo vpi yy kahusishwa na tukio hilo huku akiwa hana nguvu ya utetezi ambayo itawafanya waliomshuku kuelewa ukweli, au pia hasira znapozdi ukakosa maamuzi unaweza kucheka na mingi mengineyo.
 
Najiskia vbaya sana mtoto wangu akitoka shule na kuanza kuimba "Tanzania Tanzania nakupenda kwa moyo wote ,
Nilalapo nakuota ww,niamkapo ni heri mama wee....."
Shame on us nataman hata kuufuta huu wimbo una maana gani ikiwa kila siku lizuka jipya la kunyima watu aman eeeeh?mmmmh sijui tunaelekea wapi sasa!!
 
Kicheka na kununa ni haki ya msingi ya binadamu, kama vile kuzomewa na kushangiliwa. Madamu hajatiwa hatiani sioni kosa lake.
Kuna vitu vingine si masuala ya kisheria bali ya kijamii na kitabia.Hivi mfano wewe ukihudhuria msibani halafu unahushishwa na kutokea kwa msiba huo, halafu wakati wenzako wanamajonzi; wewe unacheka wakati wote; je umevunja sheria! Lakini unafikiri unachokifanya kinaleta tafsri gani?
 
Hapo serikali ime-balance mambo! Mbinu za kitoto.
 
Back
Top Bottom