Serikali, punguzeni bei ya chanjo ya homa ya ini

Serikali, punguzeni bei ya chanjo ya homa ya ini

Dejane

JF-Expert Member
Joined
Jan 1, 2014
Posts
51,112
Reaction score
72,580
Mnasema hii ni Serikali ya wanyonge tumekubali lakin ukienda kupima homa ya ini ni 40000 bila chanjo na chanjo zake pia kila sindano ulipie

Hivi wananchi walivyo maskini wataweza kumudu hii bei ya vipimo na chanjo kwanini msifanye hata 20000 kila kitu
Siwasemei matajiri nasemea maskini wanaohangaika hata pesa ya kula ni shida

Yaan mpaka umalize vyote nadhani inafika 90000 kwelii?

Hii nchi ina rasimali za kutosha lakin hazitunufaishi kwa chochote kila kitu serikali inataka tulipie hata chanjo hiyo si mgefanya bure kama mnawapenda wananchi wenu wanaowaweka madarakani,hamtaki watu waishi wakifurahia maisha pia waepukane na magonjwa.Mnaudhi sana kila kitu ni shida hii

Kuweni na huruma nyie wanasiasa Mungu anawaona nyie kina Umy mwalimu
 
Sielewi Kwa nn watu wanazungumzia Homa ya inn kihivi...mwenye data kuwa Homa ya ini Ni tatizo kubwa aweke hapa.
Tafiti imefanyika wapi kujua ukubwa wa tatizo? Kwa nn msitumie nguvu hiyohiyo kutoa chanjo ya TB? Jamani mnakera kama Ni madili pigeni ila msilazimishe raia akaacha vya msingi ili apate chanjo
Mnasema hii ni serikali ya wanyonge tumekubali lakin ukienda kupima homa ya ini ni 40000 bila chanjo na chanjo zake pia kila sindano ulipie
Hivi wananchi walivyo maskini wataweza kumudu hii bei ya vipimo na chanjo kwanini msifanye hata 20000 kila kitu
Siwasemei matajiri nasemea maskini wanaohangaika hata pesa ya kula ni shida
Yaan mpaka umalize vyote nadhani inafika 90000 kwelii??

Hii nchi ina rasimali za kutosha lakin hazitunufaishi kwa chochote kila kitu serikali inataka tulipie hata chanjo hiyo si mgefanya bure kama mnawapenda wananchi wenu wanaowaweka madarakani,hamtaki watu waishi wakifurahia maisha pia waepukane na magonjwa.mnaudhi sana kila kitu ni shida hii

Kuweni na huruma nyie wanasiasa Mungu anawaona nyie kina Umy mwalimu
 
Kwani wao wanajua uchungu wa gharama za matibabu?

Hukusikia yule aliyetumia milion 500+ kutibiwa India na ofisi akahamishia huko?
 
Sielewi Kwa nn watu wanazungumzia Homa ya inn kihivi...mwenye data kuwa Homa ya ini Ni tatizo kubwa aweke hapa.
Tafiti imefanyika wapi kujua ukubwa wa tatizo? Kwa nn msitumie nguvu hiyohiyo kutoa chanjo ya TB? Jamani mnakera kama Ni madili pigeni ila msilazimishe raia akaacha vya msingi ili apate chanjo
Ndugu issue hii ni kubwa kuliko unavyofikiria, nenda kanda ya Ziwa utajua hilo. Kuhusu gharama za chanjo ni kweli zipo juu, mimi binafsi nilichukuwa pale Mnazi mmoja, dose ni mara tatu na kila dose kipindi hicho ilikuwa ni sh elfu 30 za kitanzania.
 
Matibabu tz ni ghali sana aisee asikwambie mtu ni ghali mno acha kabisa

Gharama sana watu wanakufa kwa kukosa matibabu mazuri,matibabu ilimradi tu sio ya uhakika pia gharama ni kubwa Raisi wa wanyonge hili kaligeuzia shingo
 
Kwani wao wanajua uchungu wa gharama za matibabu?

Hukusikia yule aliyetumia milion 500+ kutibiwa India na ofisi akahamishia huko?

Nilisikia aisee hii nchi bora kuondoka tu kuwaachia wenyewe [emoji29]
 
Sielewi Kwa nn watu wanazungumzia Homa ya inn kihivi...mwenye data kuwa Homa ya ini Ni tatizo kubwa aweke hapa.
Tafiti imefanyika wapi kujua ukubwa wa tatizo? Kwa nn msitumie nguvu hiyohiyo kutoa chanjo ya TB? Jamani mnakera kama Ni madili pigeni ila msilazimishe raia akaacha vya msingi ili apate chanjo

Serikali inaweza kufanya yote hayo lakin wanaangalia maslahi yao wewanaongeza kodi hadi kwenye pedi

Ingependeza chanjo ikawa bure ya aina yoyote ile ili watu waishi muda mrefu
 
Ndugu issue hii ni kubwa kuliko unavyofikiria, nenda kanda ya Ziwa utajua hilo. Kuhusu gharama za chanjo ni kweli zipo juu, mimi binafsi nilichukuwa pale Mnazi mmoja, dose ni mara tatu na kila dose kipindi hicho ilikuwa ni sh elfu 30 za kitanzania.

Kumbe hivi sasa ndio wamepunguza kidogo lakin nikijumlisha inafika 90 na kitu
Vipimo 40000 chanjo miezi miwili 20400
Chanjo ya mwisho 30000

Hivi raia wengi tulivyo na njaa jamani si tabu hii
 
Mnasema hii ni serikali ya wanyonge tumekubali lakin ukienda kupima homa ya ini ni 40000 bila chanjo na chanjo zake pia kila sindano ulipie
Hivi wananchi walivyo maskini wataweza kumudu hii bei ya vipimo na chanjo kwanini msifanye hata 20000 kila kitu
Siwasemei matajiri nasemea maskini wanaohangaika hata pesa ya kula ni shida
Yaan mpaka umalize vyote nadhani inafika 90000 kwelii??

Hii nchi ina rasimali za kutosha lakin hazitunufaishi kwa chochote kila kitu serikali inataka tulipie hata chanjo hiyo si mgefanya bure kama mnawapenda wananchi wenu wanaowaweka madarakani,hamtaki watu waishi wakifurahia maisha pia waepukane na magonjwa.mnaudhi sana kila kitu ni shida hii

Kuweni na huruma nyie wanasiasa Mungu anawaona nyie kina Umy mwalimu
Wapi huko
Mimi nilipima elfu kumi chanjo elfu kumi kila moja nimebakisha moja january
 
Kumbe hivi sasa ndio wamepunguza kidogo lakin nikijumlisha inafika 90 na kitu
Vipimo 40000 chanjo miezi miwili 20400
Chanjo ya mwisho 30000

Hivi raia wengi tulivyo na njaa jamani si tabu hii
Wanapima Hepatitis Elfu 40??? Hospital gani hiyo???
 
General hospital [emoji541] makao makuu ya nchi
Duuh! Wakakupa na Risiti kabisa?? Maana siamini hiyo gharama...isije kuwa kuna mtumishi mmoja alikuwa anakuibia hela.

Na pia Hospital ya General imefungwa system ya malipo.
 
Waziri Wa Afya Asikae Kimya Atoe Ufafanuzi Huu Ugonjwa Iwapo Ni Lazima Kuchoma Sindano Ama Laa!!

Naona Unashika Kasi Sana Kwa Live Coverage Kama Uzushi Wa Ebola.
 
Duuh! Wakakupa na Risiti kabisa?? Maana siamini hiyo gharama...isije kuwa kuna mtumishi mmoja alikuwa anakuibia hela.

Na pia Hospital ya General imefungwa system ya malipo.

Kuna crdb unalipia pale wao unawapa risiti tu ya malipo
 
Back
Top Bottom