Serikali kuwaondoa Walimu kwenye sensa, sasa kuwatumia Wanavyuo! | JamiiForums | The Home of Great Thinkers

Dismiss Notice
You are browsing this site as a guest. It takes 2 minutes to CREATE AN ACCOUNT and less than 1 minute to LOGIN

Serikali kuwaondoa Walimu kwenye sensa, sasa kuwatumia Wanavyuo!

Discussion in 'Jukwaa la Siasa' started by mgeni wenu, Aug 1, 2012.

  1. m

    mgeni wenu JF-Expert Member

    #1
    Aug 1, 2012
    Joined: Jan 2, 2012
    Messages: 3,669
    Likes Received: 614
    Trophy Points: 280
    Wana JF baada ya walimu kugoma na kutotii Amri ya Serikali, sasa Serikali inajiandaa kutangaza nafasi za Maafisa watakaohesabu watu (sensa) badala ya kuwatumia Waalimu sasa kuwatumia wana vyuo.

    Hii imetokana na walimu wengi kupanga hujuma ya kuvuruga sensa wakishinikiza madai yao, mpango unakaribia kukamilika na utatangazwa wakati wowote kuanzia sasa.

    Source: Mmoja wa ma afisa wa juu wa takwimu
     
  2. Rasib

    Rasib JF-Expert Member

    #2
    Aug 1, 2012
    Joined: Apr 23, 2012
    Messages: 395
    Likes Received: 2
    Trophy Points: 35
    Bora hata maana hzo nafasi 2ngezkosa jaman
     
  3. m

    mamajack JF-Expert Member

    #3
    Aug 1, 2012
    Joined: May 21, 2012
    Messages: 1,163
    Likes Received: 12
    Trophy Points: 135
    nilijua wataletwa kutola iran,kumbe wanafunzi wa vyuo tu.
     
  4. m

    mgeni wenu JF-Expert Member

    #4
    Aug 1, 2012
    Joined: Jan 2, 2012
    Messages: 3,669
    Likes Received: 614
    Trophy Points: 280
    hivi madaktari wa Iran wako wapi?
     
  5. O

    Otorong'ong'o JF-Expert Member

    #5
    Aug 1, 2012
    Joined: Aug 17, 2011
    Messages: 27,839
    Likes Received: 6,686
    Trophy Points: 280
    Its too late labda waongeze muda wa zoezi zima la sensa.
     
  6. m

    mamajack JF-Expert Member

    #6
    Aug 1, 2012
    Joined: May 21, 2012
    Messages: 1,163
    Likes Received: 12
    Trophy Points: 135
    sijui hata waliishia wapi!!! ila sijajuia hao wanachuo watakao tumiwa in walw wa UVCCM au wote???
     
  7. Riwa

    Riwa JF-Expert Member

    #7
    Aug 1, 2012
    Joined: Oct 11, 2007
    Messages: 2,597
    Likes Received: 218
    Trophy Points: 160
    Acha utani weweee...unajua imechukua siku ngapi na gharama gani kuwatrain hao makarani wa sensa? Zimebaki wiki 3 tu sensa ifanyike...we dont afford to train a new team!
     
  8. Leonard Robert

    Leonard Robert JF-Expert Member

    #8
    Aug 1, 2012
    Joined: Apr 22, 2011
    Messages: 8,928
    Likes Received: 1,934
    Trophy Points: 280
    wanavyuo vya ufugaji nyuki au?
     
  9. Kennedy

    Kennedy JF-Expert Member

    #9
    Aug 1, 2012
    Joined: Dec 28, 2011
    Messages: 10,649
    Likes Received: 2,463
    Trophy Points: 280
    Hii kitu haiwezekani tayari mafunzo yameshatolewa kwa walimu hao hao. Mpaka sasa muda umebaki mchache lzm watawatumia walimu kwani walioko vyuo mpaka wapate ujuzi ni leo?
     
  10. Makala Jr

    Makala Jr JF-Expert Member

    #10
    Aug 1, 2012
    Joined: Aug 25, 2011
    Messages: 3,398
    Likes Received: 13
    Trophy Points: 135
    Labda wanavyuo wa ccm,binafsi siwezi kukubali mateso wanayopata walimu wangu kuwa fursa ya kujiingia kipato.
     
  11. Mwanamayu

    Mwanamayu JF-Expert Member

    #11
    Aug 1, 2012
    Joined: May 7, 2010
    Messages: 7,460
    Likes Received: 1,767
    Trophy Points: 280
    Kama waalimu walikuwa potential sasa hao wengine wataweza kweli?!
     
  12. s

    sweke34 JF-Expert Member

    #12
    Aug 1, 2012
    Joined: Sep 28, 2010
    Messages: 2,532
    Likes Received: 10
    Trophy Points: 135
    Usimsikilize huyo...kipolo cha ubwabwa kinaweza kikawa kinamchanganya ahsubuhi hii...
     
  13. s

    sahtib Member

    #13
    Aug 1, 2012
    Joined: Mar 17, 2012
    Messages: 14
    Likes Received: 0
    Trophy Points: 3
    its too late kufanya hvo
     
  14. Lyimo

    Lyimo JF-Expert Member

    #14
    Aug 1, 2012
    Joined: Mar 7, 2006
    Messages: 3,828
    Likes Received: 30
    Trophy Points: 145
    Sidhani kama hili litawezekana. Hivi wanavyuo wamekuwa wazuri leo? Mbona hata huk vyuoni walimu wapo wengi tu? Kama kweli ni hivyo basi, inamaana serikali yetu haitaki kujishughulisha na kutatua huu mgogoro huu wa waalimu. Maana hapo wameona sensa ndiyo ya muhimu kuliko kuwafundisha vijana wetu.
     
  15. I

    IPECACUANHA JF-Expert Member

    #15
    Aug 1, 2012
    Joined: Feb 19, 2011
    Messages: 1,811
    Likes Received: 125
    Trophy Points: 160
    Ubinafsi unapoingilia uwezo wa kuitafakari hali halisi ni hatari. Wahenga walisema "ukiona mwenzio ananyolewa wewe Tia maji"....naona unachekelea wakati "mwenzio" anapata "kiwembe" wakati anauefuata "kunyolewa" ni wewe
     
  16. B

    Bobuk JF-Expert Member

    #16
    Aug 1, 2012
    Joined: Oct 8, 2010
    Messages: 5,877
    Likes Received: 458
    Trophy Points: 180
    Hii kweli ni serikali inayofikiri kichwa ni kwaajili ya kufungia/kuotesha nywele tu.

    Walimu wamesema wazi mgomo wao hauhusika na zoezi la sensa, kwani sensa wao wanachukulia kama party time job ya kuwaongezea kipato.

    Kama kweli ni hivyo kwanini serikali isiondoa majina yote ya KIISLAMU kwenye maofisa wa sensa, kwasababu WAISLAMU WOTE wameadhimia kususia sensa, na ma T-shirt na vipeperushi vya kuhamasisha waislamu kutoshiriki sensa vinasambazwa. Je kati ya Walimu na Waislamu nani enemy wa sensa? Be juror yourself.


    Huyu JK ana akili gani? No wonder kale ka-mama ka-Malawi nako kameanza kumuchezea masaburi eti kanadai Ziwa lote la Nyasa ni mali ya Malawi!
     
  17. Elungata

    Elungata JF-Expert Member

    #17
    Aug 1, 2012
    Joined: Jan 28, 2011
    Messages: 26,872
    Likes Received: 6,876
    Trophy Points: 280
    yaani wewe mwanamke post zako zinachefua hasa..HIVI sensa na siasa wapi na wapi?

    Hebu toa ukereketwa kwenye issue za msingi .
     
  18. L

    Le Grand Member

    #18
    Aug 1, 2012
    Joined: Jul 28, 2012
    Messages: 54
    Likes Received: 0
    Trophy Points: 13
    Another silly season........rubbish and weak gvt.....!
     
  19. Nsiande

    Nsiande JF-Expert Member

    #19
    Aug 1, 2012
    Joined: Jul 27, 2009
    Messages: 1,649
    Likes Received: 9
    Trophy Points: 135
    Kweli walimu ni jalala, kwanza wanakatwa asilimia 3 ya mshahara kulipia bima ya afya ambayo ukipiga mahesabu vizuri ni heri wangeingia kwenye hizi scheme zingine

    Pili the only ever time they atleast get to have an allowance is during census...na hawajaigomea hata hiyo sensa

    Ndio hivyo tena wasubiri miaka 10...

    Hebu serikali acheni kuwakandamiza hawa duni kuliko kwenye ajira za serikali waachieni wafanye hiyo sensa
     
  20. m

    mamajack JF-Expert Member

    #20
    Aug 1, 2012
    Joined: May 21, 2012
    Messages: 1,163
    Likes Received: 12
    Trophy Points: 135
    oooh,umechefuka?basi tapika.
     
Loading...