Serikali kuwahakiki upya watumishi wake

Serikali kuwahakiki upya watumishi wake

"Hata kama umepata ziro,ukinikamatia wauza madawa hiyo kwangu ni A" sasa nashauri waliofoji wakakamate watu
 
Hili zoezi lishakosa kabisa umaana na uhalali kwani wale walio well connected wako salama salmin ila wale wenye "Loose or Poor Connection" ndio kiama chao.

Kuna wengine wameondolewa kisa, sio kuwa na vyeti feki, ila eti kutoa taarifa ya uongo kuhusu elimu yao!!!

Pamoja na haki wanayoweza kuwa nayo serikali ktk kuhakikisha usahihi wa sifa za watumishi wake lkn lengo kiujumla la hili zoezi sasa linatia mashaka pale linapoonekana kuwa na ka-uonevu uonevu fulani ndani yake.

Kuna watu wamefumbiwa macho kwa visingizio kadhaa vya kijinga kijinga tu na hata taasisi fulani ambapo wangepatikana "Wahanga" wengi, zimeachwa bila kuguswa...!!!

Hili zoezi ni moja tu ya zile kadhaa zinazoanzishwa kwa malengo yasiyoeleweka "Vague Intent" huku dhumuni halisi likiwa "Time buying techniques" pale serikali inapokuwa haina fedha za kutekelezea majukumu yake fulani fulani hasa yanayohusu taasisi zenye kulengwa na hizi "Unfair Crackdowns".
 
Zoezi la kuhakiki vyeti fake ni zuri sana na naomba liwe endelevu.
Profesa amefoji cheti cha form 4 ?
siyo afukuzwe kazi tu bali hata huo uprofesa anyang'anywe,kama alifoji form 4 basi hata cheti chake cha form 6 ni batili kwa sababu alikosa sifa ya kuingia kidato cha 6 tena afungwe kabisa awe mfano kwa wengine wanaofiria kufoji
NDUGU yangu hii series uliyoionyesha hapa bado hujaimaliza. Hivi aliepata PhD hewa anaweza kuwa Profesa? Au tusubiri atunukiwe uprofesa ili afungwe kwa kuwa na PhD hewa? nauliza tu
 
Anafanya kazi nzuri sana! Hivi wewe nyumbani kwako kukiwa na uozo ndani ya nyumba utaendelea kukaa nao huku ukikereka? Haya mambo anayayafanya Magufuli ya kuachisha kazi watumishi wa serikali walioghushi vyeti na watumishi hew ni la kuigwa na kuwekewa mfano kwa nchi nyingi za kiafrika! Nakumbuka wabunge wa Bunge la JMT walikuwa wkilalamikia sana hili suala la watumishi hewa na waliofoji vyeti zaidi ya miaka 20 iliyopita lakini serikali katika awamu zote hizo zilizopita hawakuhangaika na hili zaidi ya kuongeza kashfa za wizi wa mali za umma kama iptl, richmond, epa, kagoda and the like. KATIKA HILI NAMPONGEZA MAGUFULI HATA KAMA NA MIMI NIMEATHIRIKA KWA NAMNA MOJA AMA NYINGINE.
 
Tulitamani sana miaka mingi nchi hii ipate Athoritative leader wa maendeleo! Na tumempata John Pombe Maghufuli "TINGA TINGA" LINALONG'OA VISIKI NA MIBUNYU ILIYOSHINDIKANA KUNG'OLEWA MIAKA MINGI! ASIYEONA MAZURI ANAYOYAFANYA RAIS WETU BASI ATAFUTE NAMNA NYINGINE YA KUISHI MAANA SISI SAFARI TULISHAINZA NA TUNASONGAMBELE KWA MBELE WANAOLALAMIKA WAENDELEE KAMA WANADHANI KULALAMIKA NDIYO MWARABAINI WA KUTATUA CHANGAMOTO!
 
Hili zoezi lishakosa kabisa umaana na uhalali kwani wale walio well connected wako salama salmin ila wale wenye "Loose or Poor Connection" ndio kiama chao.

Kuna wengine wameondolewa kisa, sio kuwa na vyeti feki, ila eti kutoa taarifa ya uongo kuhusu elimu yao!!!

Pamoja na haki wanayoweza kuwa nayo serikali ktk kuhakikisha usahihi wa sifa za watumishi wake lkn lengo kiujumla la hili zoezi sasa linatia mashaka pale linapoonekana kuwa na ka-uonevu uonevu fulani ndani yake.

Kuna watu wamefumbiwa macho kwa visingizio kadhaa vya kijinga kijinga tu na hata taasisi fulani ambapo wangepatikana "Wahanga" wengi, zimeachwa bila kuguswa...!!!

Hili zoezi ni moja tu ya zile kadhaa zinazoanzishwa kwa malengo yasiyoeleweka "Vague Intent" huku dhumuni halisi likiwa "Time buying techniques" pale serikali inapokuwa haina fedha za kutekelezea majukumu yake fulani fulani hasa yanayohusu taasisi zenye kulengwa na hizi "Unfair Crackdowns".
Sasa mbona unachijanganya, hujui kwamba kutoA TAARIFA ZA UONGO ni kosa la jinai na adhabu yake waweza hata kufungwa jela? Be logical bwana!
 
Sasa mbona unachijanganya, hujui kwamba kutoA TAARIFA ZA UONGO ni kosa la jinai na adhabu yake waweza hata kufungwa jela? Be logical bwana! Kama wameonewa wanayofursa ya ku-appeal na kuonyesha hizo real documents. Tatizo tuendekeza mno hear says kuliko kutafuta ukweli upoje
 
Bila ya shaka hata TISS kwenyewe watakagua maana kule tunawajua wapo wengi wanaotumia vyeti vya watu wengine.. waandae mazingira tu tutoa ushirikiano
 
Hili zoezi lishakosa kabisa umaana na uhalali kwani wale walio well connected wako salama salmin ila wale wenye "Loose or Poor Connection" ndio kiama chao.

Kuna wengine wameondolewa kisa, sio kuwa na vyeti feki, ila eti kutoa taarifa ya uongo kuhusu elimu yao!!!

Pamoja na haki wanayoweza kuwa nayo serikali ktk kuhakikisha usahihi wa sifa za watumishi wake lkn lengo kiujumla la hili zoezi sasa linatia mashaka pale linapoonekana kuwa na ka-uonevu uonevu fulani ndani yake.

Kuna watu wamefumbiwa macho kwa visingizio kadhaa vya kijinga kijinga tu na hata taasisi fulani ambapo wangepatikana "Wahanga" wengi, zimeachwa bila kuguswa...!!!

Hili zoezi ni moja tu ya zile kadhaa zinazoanzishwa kwa malengo yasiyoeleweka "Vague Intent" huku dhumuni halisi likiwa "Time buying techniques" pale serikali inapokuwa haina fedha za kutekelezea majukumu yake fulani fulani hasa yanayohusu taasisi zenye kulengwa na hizi "Unfair Crackdowns".
Sasa ni kiama cha kila mwenye cheti fake,na Mungu akipenda baadae na kila asiye deliver.
 
Wasiishie kwenye vyetu tu.....waangalie na elimu/maarifa ya muhusika.....kuna wengine wana PhD zenye walakini
 
Back
Top Bottom