Serikali kutumia nguvu ikibidi suala la gesi Mtwara

Serikali kutumia nguvu ikibidi suala la gesi Mtwara

Nyenyere

JF-Expert Member
Joined
Sep 9, 2010
Posts
14,843
Reaction score
10,765
Wakuu nilishituka sana jana wakati wa kipindi kinachotumika kuwajenga viongozi mbali mbali wa serikali na CCM (dakika 45), mara hii kikimhusisha waziri Simbachawene.

Akiongea kwa kujiamini waziri alidai kuwa "serikali ina polisi na JW hivyo ina uwezo wa kuvitumia vyombo hivyo kuhakikisha bomba linajengwa, lakini hatutaki tufike huko." Mtazamo wangu: kama serikali imeamua kuwa vyovyote vile bomba lazima lijengwe, basi kuna kitu kinafichwa nyuma ya mradi huu.
 
Wakuu nilishituka sana jana wakati wa kipindi kinachotumika kuwajenga viongozi mbali mbali wa serikali na CCM (dakika 45), mara hii kikimhusisha waziri Simbachaene. Akiongea kwa kujiamini waziri alidai kuwa "serikali ina polisi na JW hivyo ina uwezo wa kuvitumia vyombo hivyo kuhakikisha bomba linajengwa, lakini hatutaki tufike huko." Mtazamo wangu: kama serikali imeamua kuwa vyovyote vile bomba lazima lijengwe, basi kuna kitu kinafichwa nyuma ya mradi huu.

wana kusini wamesema GESI KWANZA maisha BAADAE,kama na serikali nayo sera yake ni hiyo...basi waende na vifaru wakamwage damu.
 
Serikali ya CCM ni serikali ya mafisadi. Wanadhani wanaweza kutumia vyombo vya dola kulinda ufisadi wao. Lakini historia inaonyesha kuwa kila kitu kina kikomo chake. Nani alijua Mobutu angefia ugenini? Nani alijua Mubarak akapelekwa mahakamani akiwa kwenye kitundu cha njiwa?
 
Wathubutu kujenga bomba lao la kifisadi kule Mtwara kwa kutumia ubabe hapo ndipo wataijua nguvu ya umma maana nchi nzima italipuka na kuwa mtafaruku mkubwa sana ambao utamfanya dhaifu asiwe na jinsi bali kuachia ngazi kabla ya 2015.
 
Kama kweli kaongea hivyo,tusishangae sana.Maana ndiyo lugha ya watendaji waserikali ya chama cha Chao.Zama za kutisha wananchi kwa vifaru na bunduki hazipo tena!Labda ameshindwa kuona mifano rahisi pale Misri!!
 
Polisi wenyewe ndio hawa wanaoshindwa nguvu na madereva wa bodaboda?

JWTZ hawawezi kutumika katika kazi za kipuuzi kama anavyodhani simbachawene. General Davis Mwamunyange hawezi kuwakosea adabu watanzania kiasi hicho cha kuwageuza wanajeshi kuwa polisi wa IGP Mwema.
 
Nashauri waziri asome historia ya Niger Delta vizuri hasa rise of militancy na kikundi cha MEND ie movement for emancipation of niger delta. Hawa youth militants walikuwa na uwezo siku yeyote ile kusimisha kabisa mtiririko wa mafuta. Rais Jonathan baada ya kuona jeshi limeshidwa kudhibiti hali ilibidi kufungua majadiliano na kundi hili na kufikia mwafaka ambao hadi sasa umewezesha kuwepo ka utulivu Niger Delta. Youth Militancy is a real and very possiblle threat Kusini. Muheshimiwa soma historia vizuri.
 
Halafu wakija kuchomewa nyumba zao wanakuja kulalama kuwa hawakuwa na uhasama na wananchi. Hizi kauli zao za jeuri ya dola si za kuzitoa adharani. Kama wana jeshi na Polisi, mbona wameshindwa kukamata MAFISADI, kukamata watorosha nyara za serikali (wanyama pori na pembe) na pesa. Hapo tunatafasiri kuwa hivi vyombo vya dola ni vya kulinda MAFISADI na kukandamiza wananchi wanyonge.
 
Huyo ndo walewale wanakula kwa midomo yao si kutenda haki. wanadhani kumpamba mfalme ndo kupata kila kitu yaleyale ya kulipa fadhila za uwaziri
 
Huyu jamaa ni kilaza sana,sa kwa akili yake anafikiri wana mtwara watarudi nyuma na kauli yake ya vitisho? Hajui ndo kwanza anatia chunvi na pilipili kwenye kidonda...wanamtwara watanzania tupo nyuma yenu hakuna kurudi nyuma kwa lolote lile mpaka kieleweke...
 
Kwani kila kitu lazima kutumia nguvu? Kuna vitu vingine vinahitaji kutumia akili badala ya nguvu. Je hiyo nguvu ikishindwa watafanya nini? Kwani huko Libya Misri na Tunisia hawakuwa na jeshi na polisi? Acha wajihadae wakidhani kila mtu atahadaika. Simbachwene you can go to hell and perish. Shame on you! Badala ya kumbana huyo mzururaji awajibike mnatisha watu hadi lini?
 
dah napata shida sana kuamini kama hawa viongozi wa ccm hawasomi alama za nyakati, mambo si mambo mtwara tunataka tuone uwezo wa viongozi wetu kufanya "conflict resolution" sasa.
 
Hao ndo mawaziri wa serikali ya JK. anathubutu kumwaga pumba za namna hiyo hadharani. Ngoja tusubiri tamko la fastjet, si kesharudi!?? sijui atahutubia taifa mwisho wa mwezi huu!?
 
Serikali na magamba wako kwenye industrial age wakati sisi walalahoi wa nchi hii tuko kwenye information age hivyo lazima wao wafikirie kutumia JWTZ na Polisi. Nao hao JWTZ kama wameacha wajibu wao wa kulinda mipaka na kuja kufanya kazi ya kulinda mafisadi tuna wakaribisha kwani nina imani impact yao itakuja kuwa mbaya zaidi kwa magamba kuliko hao polisi. Hata wao wanaona sarakasi zinazofanywa na mafisadi. Nao tutawazoea tu, kwanza wengi tunaishi nao mitaani sio kwamba wako kambini
 
Polisi wenyewe ndio hawa wanaoshindwa nguvu na madereva wa bodaboda?

JWTZ hawawezi kutumika katika kazi za kipuuzi kama anavyodhani simbachawene. General Davis Mwamunyange hawezi kuwakosea adabu watanzania kiasi hicho cha kuwageuza wanajeshi kuwa polisi wa IGP Mwema.

mbona vurugu za waislamu wa shehe ponda kule kariakoo na mbagala JWTZ walitumiwa? au lile halikuwa lakipuuzi?
 
Kwani kila kitu lazima kutumia nguvu? Kuna vitu vingine vinahitaji kutumia akili badala ya nguvu. Je hiyo nguvu ikishindwa watafanya nini? Kwani huko Libya Misri na Tunisia hawakuwa na jeshi na polisi? Acha wajihadae wakidhani kila mtu atahadaika. Simbachwene you can go to hell and perish. Shame on you! Badala ya kumbana huyo mzururaji awajibike mnatisha watu hadi lini?


wataumbuka na kujua kuwa kumbe wananchi wakiiamua wanaweza
 
Acheni umbea, fikiria upumbavu wako wa kutunga vitu visivyo vya kweli ni kwa faida ya nani? hamlipwi ila zaid mnajisogeza jehanamu.
 
Back
Top Bottom