Serikali iache kiburi kulazimisha mfumo wa Digital

Serikali iache kiburi kulazimisha mfumo wa Digital

Candid Scope

JF-Expert Member
Joined
Nov 8, 2010
Posts
11,897
Reaction score
6,933
images
ANALOGIA VS DIGITAL
clip_installconverterbox.jpg

Serikali imekurupuka na pengine sitafanya makosa kusema wana kiherehere kwa kuharakisha kuzima mfumo wa analogia wa Television, maana muda vifaa vya Digital vianze kupatikana ni mfupi mno na hivyo kushindwa kutoa nafasi ya kutosha kwa walio wengi kuingia kwenye mfumo huo mpya, ukitilia maana elimu, nafasi ya kutosha kuingia kwenye mfumo mpya, kiwango cha kuelewa na hali kadhali hali ya uchumi ya wananchi walio wengi haikutiliwa maanani.
Mabadiliko yanapotokea kutoka mfumo mmoja na kuingia mfumo mwingine huwa kunakuwepo kipindi cha kutosha ili wananchi wawe tayari kuingia kwenye mfumo mpya ikiwa ni pamoja na
  • utoaji elimu,
  • ufahamu wa watumiaji,
  • upatikanaji wa vifaa vya mfumo mpya kuhodhiwa na idadi kubwa ya watumiaji,
  • kupima uwezo wa walio wengi kiuchumi kuwa na muda wa kutosha kukusanya nguvu ya kupata vifaa vya mfumo mpya.

Kasumba inasababisha mateso kwa wananchi
Tunaiga nchi zilizoendelea, hata hivyo hazikuchukua hatua haraka hivyo licha ya kuwa na option nyingi kwa watumiaji wa analogia system nchi hizo ziliamua kugeukia upande wa Digital baada ya kuona wali wengi ni watumiaji wa kubwa wa mfumo wa digital kama ifuatavyo:

  1. Kuna watumiaji wa Cable TV network ambapo nchi nyingi za mataifa ya magharibi kila nyumba lazima iwe na: Installed Electric power, Installed Telephone line, Installed Cable TV kabla haijasajiliwa kupata kibali cha makazi.
  2. Watumiaji wa TV kupitia Telephone line
  3. Watumiaji wengi wa Dish Network
  4. Watumiaji wachache wa Analogia Network
Imefikia wakati watumiaji wa analogia Network ni wachache sana, hilo likafanya kubadili mfumo huo na kuingia mfumo wa Digital hata hivyo ulipewa kipindi kirefu hadi wananchi wawe tayari kuingia kwenye mfumo huo kipindi ambacho minimum ni miaka mitano.

Uingiaji kwenye mfumo wa Digital umechukuwa muda mrefu tangu utangazwe kama ilivyotokea nchini Marekani, imechukua si pungufu ya miaka mitano hadi kufikia kuzima mfumo wa analogia, hata hivyo kuna baadhi ya state zinatambua na kuendesha mfumo huo wa zamani kwa ajili ya kujali wachache ambao uwezo wao hauruhusu kugharamia mfumo mpya wa digital ikiwa ni pamoja na gharama za upatikanaji wa ving'amuzi, hali kadhalika kuhakikisha huduma hiyo ya television wananchi wahaikosi ni muhimu kwa maisha, uchumi na mawasiliano katima maisha ya kila mwananchi.

Jambo la kushangazi serikali ya Tanzania kuharakisha mfumo huo mpya wakati Tanzania nzima karibu watumiaji ni wale wa mfumo wa analogia na wachache sana pungufu ya 5% tu wenye uwezo ambao wana mfumo wa dish network ambao utaona katika mtaa mmoja ni wawili au mmoja na pengine hakuna. Hii ni kasoro kubwa kwani haiangalii uwezo, nafasi na mazingiara ya watumiaji katika nchi yetu, ila serikali inafikiria tu uwezo wa walicho nacho kama wanaoishi kule mbwa wanakofungiwa ndani ya gati.

Serikali itazame upya na kujali wananchi walio wengi
Pamoja na serikali kuwa na kiburi kutosikiliza kilio cha wananchi, bado nafasi ipo kujali maisha ya wananchi wa kawaida ambao wengi wao mfumo huu elimu yake haijakolea na pia pengine uwezo wao wa kupata ving'amuzi unahitaji kipindi kirefu kutosha ili kupanga matumizi yao pamoja na upatikanaji wa ving'amuzi. Ningeipongeza Tanzania kwa mazingira ya wananchi wengi yalivyo mfumo huo hadi uwafikie wengi ingechukua zaidi ya miaka mitano ili kuhakikisha huduma ya mawasiliano ya Television inaendelea kuwafikia wengi.

Kinachoendelea ni sifa za kisiasa zaidi kuliko hali halisi ilivyo. Pamoja na chombo cha umoja wa wenye kumiliki vyombo vya habari vya Television kulalamikia athari ambazo zimeshaanza kujitokeza, bado serikali imekuwa na kiburi cha kutosikiliza, ingawa serikali inajua wazi imeshaanza kuonja joto la jiwe kwa Revenue Authority kuanza kupungua mapato toka vyombo vya Television kwa sababu ya matangazo ya biashara kupungua sababu ya mfumo mpya wa digital kutofikia wengi, inaelekea serikali yetu inaendelea na kiburi cha kujali zaidi sifa za kisiasa badala ya heshima wanayotakiwa kujijengea kwa wananchi kwa wananchi wanaowatumikia.
 
Ukiingalia kwa undani unakuta ni dili ya watu wachache...ili wapige pesa chap chap, hii ingeachwa iwe katika hali ya soko hulia, chagua unachotaka kutumia. digital/analogia
 
Ukiingalia kwa undani unakuta ni dili ya watu wachache...ili wapige pesa chap chap, hii ingeachwa iwe katika hali ya soko hulia, chagua unachotaka kutumia. digital/analogia

Kwa mazingira ya nchi nyingi za Afrika, mfumo huo ni mapema mno, haiwezekani na pengine ni njia ya kulazimisha wananchi walio wengi wasifikiwe na matangazo ya TV.
 
Hizi dili za wachache iweje star times wafanye biashara bila kulipa kodi kisa digital kweli????
 
Naomba nipingane na wewe, nadhani umebase sana Dsm ndio maana unaona kama mikoa yote wanapata shida unayoipata wewe. Kwa taarifa yako sehemu kubwa ya mikoni wanatumia sana either cable au satellite dish.

Mfano mikoa ya Iringa na Mbeya, asilimia 95 ya wenye tv nyumbani wanatumia Digital Satellite Dish, huku mikoa ya kanda ya ziwa hasa Mwanza, Bukoba na Musoma wanatumia zaidi Cable tv na wengine Dish.

Mikoa nje ya Dsm wao kitu analogy ni msamiati kwao kwa sababu hata analogy system iliyokuwepo ilikuwa inacover chini ya 5% ya watumiaji wa tv. Sina uhakika sana kwa huo muda wa kutoa alert kwa watumiaji ila nakumbuka nimeanza kusikia mambo ya kuzimwa analojia miaka 3 iliyopita.
 
Naomba nipingane na wewe, nadhani umebase sana Dsm ndio maana unaona kama mikoa yote wanapata shida unayoipata wewe. Kwa taarifa yako sehemu kubwa ya mikoni wanatumia sana either cable au satellite dish. Mfano mikoa ya Iringa na Mbeya, asilimia 95 ya wenye tv nyumbani wanatumia Digital Satellite Dish, huku mikoa ya kanda ya ziwa hasa Mwanza, Bukoba na Musoma wanatumia zaidi Cable tv na wengine Dish. Mikoa nje ya Dsm wao kitu analogy ni msamiati kwao kwa sababu hata analogy system iliyokuwepo ilikuwa inacover chini ya 5% ya watumiaji wa tv. Sina uhakika sana kwa huo muda wa kutoa alert kwa watumiaji ila nakumbuka nimeanza kusikia mambo ya kuzimwa analojia miaka 3 iliyopita.

Ungejaribu kuangalia na kusoma vizuri maelezo yangu. Kama wewe unatumia mfumo huo haimaanishi wananchi walio wengi hutumia mfumo huo. Nina hakika unaosema watumiaji ni wachache sana ambao uwezo wao unaruhusu. Wewe umesimama upande wa wachache wenye nafasi wakati mimi naangalia wananchi waliowengine ambao ndio walipa kodi huduma wanayotakiwa kupewa. Ningekuwa si mtanzania ungeweza nipaka mafuta kwa mgongo wa chupa. Labda niambie Kigoma tu ni mkoa ambao sijatia mguu. Mapema mno kuzima mitambo ya analogia.

Unaponiambia baadhi ya kando mfumo wa Cable TV unaendeshwa, jaribu kunifafanulia, pengine hujajua maana kamili ya mfumo wa Cable TV. Nisingependa kufikira mapatano ya wawili watatu katika mtaa kushare ni kipimo cha kwamba watanzania tuna mfumo pia wa cable TV.
 
images
ANALOGIA VS DIGITAL
clip_installconverterbox.jpg

Serikali imekurupuka na pengine sitafanya makosa kusema wana kiherehere kwa kuharakisha kuzima mfumo wa analogia wa Television, maana muda vifaa vya Digital vianze kupatikana ni mfupi mno na hivyo kushindwa kutoa nafasi ya kutosha kwa walio wengi kuingia kwenye mfumo huo mpya, ukitilia maana elimu, nafasi ya kutosha kuingia kwenye mfumo mpya, kiwango cha kuelewa na hali kadhali hali ya uchumi ya wananchi walio wengi haikutiliwa maanani.
Mabadiliko yanapotokea kutoka mfumo mmoja na kuingia mfumo mwingine huwa kunakuwepo kipindi cha kutosha ili wananchi wawe tayari kuingia kwenye mfumo mpya ikiwa ni pamoja na
  • utoaji elimu,
  • ufahamu wa watumiaji,
  • upatikanaji wa vifaa vya mfumo mpya kuhodhiwa na idadi kubwa ya watumiaji,
  • kupima uwezo wa walio wengi kiuchumi kuwa na muda wa kutosha kukusanya nguvu ya kupata vifaa vya mfumo mpya.

Kasumba inasababisha mateso kwa wananchi
Tunaiga nchi zilizoendelea, hata hivyo hazikuchukua hatua haraka hivyo licha ya kuwa na option nyingi kwa watumiaji wa analogia system nchi hizo ziliamua kugeukia upande wa Digital baada ya kuona wali wengi ni watumiaji wa kubwa wa mfumo wa digital kama ifuatavyo:

  1. Kuna watumiaji wa Cable TV network ambapo nchi nyingi za mataifa ya magharibi kila nyumba lazima iwe na: Installed Electric power, Installed Telephone line, Installed Cable TV kabla haijasajiliwa kupata kibali cha makazi.
  2. Watumiaji wa TV kupitia Telephone line
  3. Watumiaji wengi wa Dish Network
  4. Watumiaji wachache wa Analogia Network
Imefikia wakati watumiaji wa analogia Network ni wachache sana, hilo likafanya kubadili mfumo huo na kuingia mfumo wa Digital hata hivyo ulipewa kipindi kirefu hadi wananchi wawe tayari kuingia kwenye mfumo huo kipindi ambacho minimum ni miaka mitano.

Uingiaji kwenye mfumo wa Digital umechukuwa muda mrefu tangu utangazwe kama ilivyotokea nchini Marekani, imechukua si pungufu ya miaka mitano hadi kufikia kuzima mfumo wa analogia, hata hivyo kuna baadhi ya state zinatambua na kuendesha mfumo huo wa zamani kwa ajili ya kujali wachache ambao uwezo wao hauruhusu kugharamia mfumo mpya wa digital ikiwa ni pamoja na gharama za upatikanaji wa ving'amuzi, hali kadhalika kuhakikisha huduma hiyo ya television wananchi wahaikosi ni muhimu kwa maisha, uchumi na mawasiliano katima maisha ya kila mwananchi.

Jambo la kushangazi serikali ya Tanzania kuharakisha mfumo huo mpya wakati Tanzania nzima karibu watumiaji ni wale wa mfumo wa analogia na wachache sana pungufu ya 5% tu wenye uwezo ambao wana mfumo wa dish network ambao utaona katika mtaa mmoja ni wawili au mmoja na pengine hakuna. Hii ni kasoro kubwa kwani haiangalii uwezo, nafasi na mazingiara ya watumiaji katika nchi yetu, ila serikali inafikiria tu uwezo wa walicho nacho kama wanaoishi kule mbwa wanakofungiwa ndani ya gati.

Serikali itazame upya na kujali wananchi walio wengi
Pamoja na serikali kuwa na kiburi kutosikiliza kilio cha wananchi, bado nafasi ipo kujali maisha ya wananchi wa kawaida ambao wengi wao mfumo huu elimu yake haijakolea na pia pengine uwezo wao wa kupata ving'amuzi unahitaji kipindi kirefu kutosha ili kupanga matumizi yao pamoja na upatikanaji wa ving'amuzi. Ningeipongeza Tanzania kwa mazingira ya wananchi wengi yalivyo mfumo huo hadi uwafikie wengi ingechukua zaidi ya miaka mitano ili kuhakikisha huduma ya mawasiliano ya Television inaendelea kuwafikia wengi.

Kinachoendelea ni sifa za kisiasa zaidi kuliko hali halisi ilivyo. Pamoja na chombo cha umoja wa wenye kumiliki vyombo vya habari vya Television kulalamikia athari ambazo zimeshaanza kujitokeza, bado serikali imekuwa na kiburi cha kutosikiliza, ingawa serikali inajua wazi imeshaanza kuonja joto la jiwe kwa Revenue Authority kuanza kupungua mapato toka vyombo vya Television kwa sababu ya matangazo ya biashara kupungua sababu ya mfumo mpya wa digital kutofikia wengi, inaelekea serikali yetu inaendelea na kiburi cha kujali zaidi sifa za kisiasa badala ya heshima wanayotakiwa kujijengea kwa wananchi kwa wananchi wanaowatumikia.
Naipongeza serikali,hakuna kurudi nyuma ktk hili
kabla mfumo huu haujaja mlipiga sana kelele hapa,oooooooooooooooooh Tanzania sisi mabwege,kwanini tunachelewa kuingia digital,ona picha mbovu,tuna taka digital. leo serikali imeingia digital tunakuja na kilio kingine,oooooooooooooh tunakimbilia nini,hii nchi bwana,haiwajali watu wake,hatuja jiandaa,hatutaki digital.
Serikali haiwezi kukibizwa kwa kulalama,hii nchi inahitaji viongozi watakaosimamia wanayoyasema.

nakupa mfano mwingine
serikali imetoa muda mwingi sana kwa madreva kubadili leseni zao,lakini mpaka sasa bado kuna watu hawajajitokeza,na kila siku kuna matangazo ktk maradio na tv,serikali itakapo funga utoaji wa hizi leseni mpya,nitarudi hapa kukueleza nini madreva wanasema.
Tumechoka,tunataka kusonga mbele.
cha msingi zile chanel ambazo ni za bure ni vyema zikaendelea kuonekana ktk hivyo ving'amuzi,hakuna haja ya kulipia kila mwezi kwa mtu asiyehitaji.
ktk nchi za wenzetu,hakuna hizi lelemama,hutaki basi kaa pembeni kampuni nyingine zitaendelea kutoa huduma.
kama tunataka maendeleo ya kweli ni lazima tufunge mikanda na sio kulalama kila siku.
 
Naomba nipingane na wewe, nadhani umebase sana Dsm ndio maana unaona kama mikoa yote wanapata shida unayoipata wewe. Kwa taarifa yako sehemu kubwa ya mikoni wanatumia sana either cable au satellite dish. Mfano mikoa ya Iringa na Mbeya, asilimia 95 ya wenye tv nyumbani wanatumia Digital Satellite Dish, huku mikoa ya kanda ya ziwa hasa Mwanza, Bukoba na Musoma wanatumia zaidi Cable tv na wengine Dish. Mikoa nje ya Dsm wao kitu analogy ni msamiati kwao kwa sababu hata analogy system iliyokuwepo ilikuwa inacover chini ya 5% ya watumiaji wa tv. Sina uhakika sana kwa huo muda wa kutoa alert kwa watumiaji ila nakumbuka nimeanza kusikia mambo ya kuzimwa analojia miaka 3 iliyopita.

CABLE TV NETWORK
800px-HFC_Network_Diagram.svg.png


Below see the Coaxial cable is usually used to carry the cable television signal into a residence.
RG-59.jpg


Receiving cable television

In order to receive cable television at a given location, cable distribution lines must be available on the local utility poles or underground utility lines. Coaxial cable brings the signal to the customer's building through a service drop, an overhead or underground cable. If the subscriber's building does not have a cable service drop, the cable company will install one. The standard cable used in the U.S. is RG-6, which has a 75 ohm impedance, and connects with a type F connector. The cable company's portion of the wiring usually ends at a distribution box on the building exterior, and built-in cable wiring in the walls usually distributes the signal to jacks in different rooms to which televisions are connected. Multiple cables to different rooms are split off the incoming cable with a small device called a splitter.

Most American television sets are cable-ready and have a television tuner capable of receiving older analog cable TV (UK televisions are set up to receive Freeview digital terrestrial broadcasting). The cable from the wall is attached directly to the "Antenna In" connector on the back of the television. To receive newer digital cable, most TVs require a "digital television adapter" (set-top box) called a cable converter box from the cable company, connected between the incoming cable and the TV, that processes digital signals. Most cable systems are required by their franchise agreement to offer some channels, including local broadcast stations, educational, and community access channels (PEG), for a low rate; this is called "Basic Cable".
 
Naipongeza serikali,hakuna kurudi nyuma ktk hili
kabla mfumo huu haujaja mlipiga sana kelele hapa,oooooooooooooooooh Tanzania sisi mabwege,kwanini tunachelewa kuingia digital,ona picha mbovu,tuna taka digital. leo serikali imeingia digital tunakuja na kilio kingine,oooooooooooooh tunakimbilia nini,hii nchi bwana,haiwajali watu wake,hatuja jiandaa,hatutaki digital.
Serikali haiwezi kukibizwa kwa kulalama,hii nchi inahitaji viongozi watakaosimamia wanayoyasema.

nakupa mfano mwingine
serikali imetoa muda mwingi sana kwa madreva kubadili leseni zao,lakini mpaka sasa bado kuna watu hawajajitokeza,na kila siku kuna matangazo ktk maradio na tv,serikali itakapo funga utoaji wa hizi leseni mpya,nitarudi hapa kukueleza nini madreva wanasema.
Tumechoka,tunataka kusonga mbele.
cha msingi zile chanel ambazo ni za bure ni vyema zikaendelea kuonekana ktk hivyo ving'amuzi,hakuna haja ya kulipia kila mwezi kwa mtu asiyehitaji.
ktk nchi za wenzetu,hakuna hizi lelemama,hutaki basi kaa pembeni kampuni nyingine zitaendelea kutoa huduma.
kama tunataka maendeleo ya kweli ni lazima tufunge mikanda na sio kulalama kila siku.

Jaribu kuelewa mleta mada anaongelea nini na jaribu kusoma maudhui ya habari. Sijapinga uwepo wa Digital TV, lakini muda wa kutoka analogia na kuingia dijita ni mfupi mno na ukitilia maani mataifa ya kiafrika maendeleo bado nyuma.

Ninachofahamu mataifa ya nchi za magharibi mfumo huo umebadilishwa karibu miaka kama mitatu mpaka mitano iliyopita, pima historia ya maendeleo ya nchi hizo na nchi za kiafrika.

Mapema mno kufuta mfumo wa zamani. Tena ingekuwa na maoni yangu binafsi kwa kufikiria wananchi walio wengi wenye kuhitaji huduma hiyo kwa nchi nyingi za kiafrika ingehitaji miaka hata 10. Uwezo wangu wa kuwa na
dish network au kutumia converter boxsi kigezo cha kila mtu kufanya.

Walio katika utumishi kwa umma wafikirie umma wa watanzania kwa upana zaidi badala ya kujenga mfumo wa kufikiria wachache wenye nafasi na uwezo. Vyote digital and analogy viengeenda sambamba kwa kipindi fulani hadi wengi watakapokuwa tayari. Kujaa kwa magari Dar es Salaam si maana ya kuwa vijijini wengi wana magari.
 
Tvs nyingi zote zilizotengenezwa baada ya 2000 (take or leave a cpl years) hazihitaji adapter. Kwa Tanzania itabidi twende mwendo wa satelite ... it's cheaper than we would like to think..... Cell phones watu walikuwa wakizitundika kwenye loops za suruali, kubwa kama mche wa sabuni.Sasa hivi hata mimi nina cell phone.Taratibu, tutafika tukikaza buti.
 
Tvs nyingi zote zilizotengenezwa baada ya 2000 (take or leave a cpl years) hazihitaji adapter. Kwa Tanzania itabidi twende mwendo wa satelite ... it's cheaper than we would like to think..... Cell phones watu walikuwa wakizitundika kwenye loops za suruali, kubwa kama mche wa sabuni.Sasa hivi hata mimi nina cell phone.Taratibu, tutafika tukikaza buti.

Ningekubaliana na hoja yako kwa maana kwamba Satelite dish ingepewa kipaumbele kwamba walio nazo wangepewa leseni za kutandanza mfumo wa mitaani, vitongojini na wenye uwezo kwa miji midogo kuwafika wengi kwa mfumo wa Cable TV, naona ni gharama nafuu na pia kuondoa usumbufu wa wengi wetu kuhangaika na uunganishaji wa adabter na kuning'iniza mitalimbo ya kunasa sauti. Hii digital wanayoihangaikia ingepewa nafasi zaidi ili kuwafikia wengi baada ya kupata elimu ya kutosha.

Pamoja na uwezekano wa wenye uwezo kupewa leseni za uendeshaji Cable TV, analojia si vema kuizima mara moja maana wanavyolalamika wananchi walio wengi ni muhimu kuwafikiria. Tusiangalie wengi tunaocheza na keyboard hapa JF wengi wetu wanatumia digital, lakini hicho si kipimo cha uwezo wa wananchi walio wengi.

 
Unajua watanzania tumelelewa vibaya sana na hili ni lazima tulijue na tulikubali,mtu anategemea hata kin'gamuzi cha 39,000/= apewe bure lakini ukimwabia atoe hela ya kumcheza mtoto 200,000/= ataitafuta kwa udi na uvumba,elimu itolewe,tuhamasishane,tumeshachelewa sana kwenye maendeleo jamani,hatustahili kwenda kwa mwendo huu wa kuleana inabidid tukimbie ili angalau tuwakute wenzetu kama si kuwasogelea pale walipofikia,pamoja na kwamba inaumiza lakini lazima pia tujue kuwa hardwork pays and if you want to win something sometimes you have to take risks,tukubali kuumia kwa ajili ya maendeleo ya vizazi vijavyo,tunachotaka sisi tuumie na maendeleo hayo tuyapate sisi wenyewe at the same time,tujenge utamaduni wa kuhangaika/kujishugulisha/kuteseka kwa ajili ya vizazi vijavyo ndio principle wanayotumia wenzetu walio endelea.
 
Jaribu kuelewa mleta mada anaongelea nini na jaribu kusoma maudhui ya habari. Sijapinga uwepo wa Digital TV, lakini muda wa kutoka analogia na kuingia dijita ni mfupi mno na ukitilia maani mataifa ya kiafrika maendeleo bado nyuma. Ninachofahamu mataifa ya nchi za magharibi mfumo huo umebadilishwa karibu miaka kama mitatu mpaka mitano iliyopita, pima historia ya maendeleo ya nchi hizo na nchi za kiafrika. Mapema mno kufuta mfumo wa zamani. Tena ingekuwa na maoni yangu binafsi kwa kufikiria wananchi walio wengi wenye kuhitaji huduma hiyo kwa nchi nyingi za kiafrika ingehitaji miaka hata 10. Uwezo wangu wa kuwa na dish network au kutumia converter boxsi kigezo cha kila mtu kufanya.

Walio katika utumishi kwa umma wafikirie umma wa watanzania kwa upana zaidi badala ya kujenga mfumo wa kufikiria wachache wenye nafasi na uwezo. Vyote digital and analogy viengeenda sambamba kwa kipindi fulani hadi wengi watakapokuwa tayari. Kujaa kwa magari Dar es Salaam si maana ya kuwa vijijini wengi wana magari.

nimeishi malinyi ulanga,kuangalia habari ilitulazimu kila siku tuwe tunakwenda bar ambako ndio kwenye generator,dish na tv,malinyi yote ilikuwa na maeneo 3 tu ya kuangalia habari kupitia dish.
si vijiji vyote vyenye umeme na si vijiji vyote vyenye watu wenye uwezo wa kumiliki tv kama ufikiliavyo.
nimeishi kilombero-kijiji kinaitwa KIHELEZO,KIDOGOBASI,MSINDAZI,KINEPA,ukiona nguzo ya umeme ktk hivyo vijiji nitafute nitakupa king'amuzi bure,vijiji vingi Tanzania bado havina umeme na si rahisi kuelewa analogia wala digital
kama huamini hili nenda msowero-kijiji kinaitwa makuluwili,kibuku hakuna nguzo za umeme wataonaje hizo digial na analogia? nimekupa mifano midogo tu,ama unaweza kwenda dodoma-kijiji cha chilonwa,nzali n.k hakuna umeme wataonaje hizo tv za analogia na digital?
kwa wale wenye nafasi ya kubadilika ni vyema iwe hivyo,tusonge mbele huku tukizitatua changamoto zinazojitokeza
 
nimeishi malinyi ulanga,kuangalia habari ilitulazimu kila siku tuwe tunakwenda bar ambako ndio kwenye generator,dish na tv,malinyi yote ilikuwa na maeneo 3 tu ya kuangalia habari kupitia dish.
si vijiji vyote vyenye umeme na si vijiji vyote vyenye watu wenye uwezo wa kumiliki tv kama ufikiliavyo.
nimeishi kilombero-kijiji kinaitwa KIHELEZO,KIDOGOBASI,MSINDAZI,KINEPA,ukiona nguzo ya umeme ktk hivyo vijiji nitafute nitakupa king'amuzi bure,vijiji vingi Tanzania bado havina umeme na si rahisi kuelewa analogia wala digital
kama huamini hili nenda msowero-kijiji kinaitwa makuluwili,kibuku hakuna nguzo za umeme wataonaje hizo digial na analogia? nimekupa mifano midogo tu,ama unaweza kwenda dodoma-kijiji cha chilonwa,nzali n.k hakuna umeme wataonaje hizo tv za analogia na digital?
kwa wale wenye nafasi ya kubadilika ni vyema iwe hivyo,tusonge mbele huku tukizitatua changamoto zinazojitokeza

Hujanielewa, sipingi uwepo wa digital, ninachoongelea ni kusitishwa mitambo ya analogia. Jambo la msingi serikali ingeruhusu mitambo ya analogia kupata muda zaidi wa kutoa huduma kwa wasio na nafasi ya haraka kuingia kwenye mfumo mpya.

Kumbuka kwa utaratibu wa sasa, wananchi wanalazimika kuweka darini TV za analogia ambazo hazijatengenezwa kwa mfumo wa Digital. Hilo lawezekana na lipo kwa vile walio wengi pengine nafasi kwa sasa haiwaruhusu. Serikali haina huruma kwa watu kama hao ambao ni walipa kodi na wapiga kura?
 
Unajua watanzania tumelelewa vibaya sana na hili ni lazima tulijue na tulikubali,mtu anategemea hata kin'gamuzi cha 39,000/= apewe bure lakini ukimwabia atoe hela ya kumcheza mtoto 200,000/= ataitafuta kwa udi na uvumba,elimu itolewe,tuhamasishane,tumeshachelewa sana kwenye maendeleo jamani,hatustahili kwenda kwa mwendo huu wa kuleana inabidid tukimbie ili angalau tuwakute wenzetu kama si kuwasogelea pale walipofikia,pamoja na kwamba inaumiza lakini lazima pia tujue kuwa hardwork pays and if you want to win something sometimes you have to take risks,tukubali kuumia kwa ajili ya maendeleo ya vizazi vijavyo,tunachotaka sisi tuumie na maendeleo hayo tuyapate sisi wenyewe at the same time,tujenge utamaduni wa kuhangaika/kujishugulisha/kuteseka kwa ajili ya vizazi vijavyo ndio principle wanayotumia wenzetu walio endelea.

Nimeongelea wengi hapa tuliopoa JF ni wa digital, lakini hatuwafikirii wenzetu ambao nafasi haziwapi uwezo huo mara moja, huku ndiko tunakosema mfumo wa kubebana wenye uwezo na wasio nacho kuachwa walivyo, na pengine kile kidogo walichokuwa wanakitegemea kuwakatia kabisa, huu ni unyama na dalili ya watu tunaotetea kukosa kuonja ubinadamu kwa watanzania walio wengi wanaotegemea huduma hiyo. Kwa vile mimi najitosheleza basi sioni haja kwa maskikini anayelalamika na kusononeka.
 
Naipongeza serikali,hakuna kurudi nyuma ktk hili
kabla mfumo huu haujaja mlipiga sana kelele hapa,oooooooooooooooooh Tanzania sisi mabwege,kwanini tunachelewa kuingia digital,ona picha mbovu,tuna taka digital. leo serikali imeingia digital tunakuja na kilio kingine,oooooooooooooh tunakimbilia nini,hii nchi bwana,haiwajali watu wake,hatuja jiandaa,hatutaki digital.
Serikali haiwezi kukibizwa kwa kulalama,hii nchi inahitaji viongozi watakaosimamia wanayoyasema.

nakupa mfano mwingine
serikali imetoa muda mwingi sana kwa madreva kubadili leseni zao,lakini mpaka sasa bado kuna watu hawajajitokeza,na kila siku kuna matangazo ktk maradio na tv,serikali itakapo funga utoaji wa hizi leseni mpya,nitarudi hapa kukueleza nini madreva wanasema.
Tumechoka,tunataka kusonga mbele.
cha msingi zile chanel ambazo ni za bure ni vyema zikaendelea kuonekana ktk hivyo ving'amuzi,hakuna haja ya kulipia kila mwezi kwa mtu asiyehitaji.
ktk nchi za wenzetu,hakuna hizi lelemama,hutaki basi kaa pembeni kampuni nyingine zitaendelea kutoa huduma.
kama tunataka maendeleo ya kweli ni lazima tufunge mikanda na sio kulalama kila siku.

Safi sana mkuu kwa kumuelewesha, wamezoea kulalamika kila kitu.
 
CABLE TV NETWORK
800px-HFC_Network_Diagram.svg.png


Below see the Coaxial cable is usually used to carry the cable television signal into a residence.
RG-59.jpg


Receiving cable television

In order to receive cable television at a given location, cable distribution lines must be available on the local utility poles or underground utility lines. Coaxial cable brings the signal to the customer's building through a service drop, an overhead or underground cable. If the subscriber's building does not have a cable service drop, the cable company will install one. The standard cable used in the U.S. is RG-6, which has a 75 ohm impedance, and connects with a type F connector. The cable company's portion of the wiring usually ends at a distribution box on the building exterior, and built-in cable wiring in the walls usually distributes the signal to jacks in different rooms to which televisions are connected. Multiple cables to different rooms are split off the incoming cable with a small device called a splitter.

Most American television sets are cable-ready and have a television tuner capable of receiving older analog cable TV (UK televisions are set up to receive Freeview digital terrestrial broadcasting). The cable from the wall is attached directly to the "Antenna In" connector on the back of the television. To receive newer digital cable, most TVs require a "digital television adapter" (set-top box) called a cable converter box from the cable company, connected between the incoming cable and the TV, that processes digital signals. Most cable systems are required by their franchise agreement to offer some channels, including local broadcast stations, educational, and community access channels (PEG), for a low rate; this is called "Basic Cable".

Sijakuelewa unataka kumaanisha nini.
 
Ungejaribu kuangalia na kusoma vizuri maelezo yangu. Kama wewe unatumia mfumo huo haimaanishi wananchi walio wengi hutumia mfumo huo. Nina hakika unaosema watumiaji ni wachache sana ambao uwezo wao unaruhusu. Wewe umesimama upande wa wachache wenye nafasi wakati mimi naangalia wananchi waliowengine ambao ndio walipa kodi huduma wanayotakiwa kupewa. Ningekuwa si mtanzania ungeweza nipaka mafuta kwa mgongo wa chupa. Labda niambie Kigoma tu ni mkoa ambao sijatia mguu. Mapema mno kuzima mitambo ya analogia.

Unaponiambia baadhi ya kando mfumo wa Cable TV unaendeshwa, jaribu kunifafanulia, pengine hujajua maana kamili ya mfumo wa Cable TV. Nisingependa kufikira mapatano ya wawili watatu katika mtaa kushare ni kipimo cha kwamba watanzania tuna mfumo pia wa cable TV.

Mkuu,
Ni mikoa ipi ambayo umetembea na ukaona asilimia kubwa wanatumia analogy? Nimekupa mfano wa mikoa ambayo mimi nina uhakika nayo kuwa analogy huko haijawa succsesful. Mfano Iringa, Mbeya, Mwanza, Kagera na Mara. Huko watu wanatumia zaidi satellite dish na cable tv, wewe unachobisha ni nini. Iringa asilimia kubwa ni dish uwe mjini au kijijini. Mbeya nako vivyo hivyo. Mwanza wanatumia dish na cable tv. Kuna watu kama Mwanza Satellite, Barmedas Tv, Ghana Tv wanasupply sehemu kubwa ya jiji la Mwanza, halafu wewe unasema eti makubaliano ya watu watatu, si kweli mkuu hujafanya research na ndio maana nasema yawezekana wewe anaiangalia DSM ukahisi na mikoani ni hivyo hivyo.
 
Labda ambacho mleta mada amekiongea ni kuhusu kuendelea kutumika mitambo ya Analojia samabamba na Dijitali,hilo nadhani lilikua ni jambo zuri na linawezekana,kuna mchangiaji mmoja katoa mfano wa vijijini kwamba hakuna umeme,lakini hebu tuwaangalie wengi waliopo maeneo ambayo kuna umeme tvs nyingi zipo darini kama huamini tembelea mitaa ya pembezoni mwa jiji la Dar,ambacho mimi kinanikera sana kwenye serikali yetu hii ni kutokuwajali wananchi wake kwa mambo mengi tu siyo tv tu.
Kuhama kutoka Analojia kwenda Dijitali haukua mpango wa serikali bali ni mpango wa kimataifa kwamba nchi zote zihamia Dijitali ifikapo 2015,wasiwasi wangu ni kua serikali bado ilikua na nafasi ya kuruhusu mifumo yote miwili ifanye kazi kwakua muda unaokubalika kimataifa ilikua bado,mimi naamini uharaka huu wa serikali ilikua kuwanufaisha watu wachache,naamini ilikua ni mpango maalum wa baadhi ya viongozi wetu kuwanufaisha wachache au wau wenyewe.
Lakini pia kuhusu ving'amuzi ilitakiwa kuwapa uhuru wananchi wa kununua ving'amuzi popote pale badala ya kuwalazimisha kununua ya makampuni fulani tu,huo bado ni mpango wa kufanyia watu wachache biashara,wananchi wangeweza kwenda kununua king'amuzi dukani kama wanavyonunua deck ya cd lakini kwa makusudi wanalazimishwa kupitia katika makampuni yao.
 
Sijakuelewa unataka kumaanisha nini.

800px-HFC_Network_Diagram.svg.png

Umesema kuna watumiaji wa Cable Television, kwa uelewa wangu Tanzania hatuna kitu kama hicho, hivyo kama kipo kwa mtazamo wangu ni pale tu mwenye Dish television kushare kwa jirani si kigezo cha kwamba tuna Cable Television Tanzania. Kielelezo nilichoambatanisha ndio mfumo wa Cable television ambapo waya wa cable husambazwa sambamba na nguzo za umeme na simu na kuingiza majumbani.
 
Back
Top Bottom