Uchaguzi 2020 Sera ya majimbo sio ya CHADEMA, ilipendekezwa kwenye rasimu ya Katiba ya Jaji Warioba

Subira the princess

JF-Expert Member
Mar 3, 2018
1,787
2,000
Wasalaam,

Huwa inashangaza kwa mtu msomi mwenye akili timamu anapoamua kwa makusudi kupotosha jambo lenye maslahi kwa umma, ambalo linatambulika vema kwa jamii husika.

CCM wameparamia kujibu hoja Lissu kuhusu sera ya majimbo eti tutarudi enzi za ukoloni, ukiisoma rasimu ya katiba ya Warioba suala la majimbo limependezwa na viongozi wake wachaguliwe na wananchi wa eneo husika tofauti na sasa ambapo wakuu wa mikoa, wilaya na wakurugenzi wa halimashauri wanachaguliwa na MTU mmoja ambae ni mwenyekiti wa CCM.

Lengo la majimbo ni kuepusha matumizi mabaya ya madaraka, upendeleo, ukanda na ukabila na undugu kama inavyotumika leo hii na Chama cha Mapinduzi

Leo hii cheo cha Mkuu wa Mkoa au wilaya ni cheo cha hisani na huruma, ni cheo cha kuhongana na undugu.
Ova.

Maendeleo yana vyama
 

VAPS

JF-Expert Member
Jul 10, 2012
4,401
2,000
Mzee Warioba bado ninamkubali sana, natamani mara nyingi ajitokeze asimamie na kutetea ukweli aliousimamia kiu ya Watanzania kupata Katiba wanayoihitaji.
 

dudus

JF-Expert Member
Feb 28, 2011
12,822
2,000
Lakini pia ikumbukwe hadi kuingizwa kwenye Rasimu ya Warioba mwanzilishi na mtetezi wa sera hiyo ni Chadema ambao walizindua wananchi usingizini long before kabla hata ya Tume ya Warioba kuundwa. At least wapewe credits maana yale "majizi" kadiri sera hii inavyopata nguvu yatakuja kuigeuza yao kujizolea kura.
 

dudus

JF-Expert Member
Feb 28, 2011
12,822
2,000
Mzee Warioba bado ninamkubali sana, natamani mara nyingi ajitokeze asimamie na kutetea ukweli aliousimamia kiu ya Watanzania kupata Katiba wanayoihitaji.
Akisindikizwa na Prof. Kabudi.
 

imhotep

JF-Expert Member
Oct 13, 2012
24,655
2,000
Mzee Warioba bado ninamkubali sana , natamani mara nyingi ajitokeze asimamie na kutetea ukweli aliousimamia kiu ya Watanzania kupata Katiba wanayoihitaji.
Aliambulia kupigwa na kijana anayeweza kuwa mjukuu wake.

Makonda alimzaba makofi mzee wetu hadharani hadi IQ ya mzee ikarudi kama ya makada wenzake.
 

Mmawia

JF-Expert Member
Aug 20, 2013
96,076
2,000
Pole pole ndiyo anamuingiza jiwe chaka maana Pole pole naye alishiriki kwenye hiyo tume
 

gspain

JF-Expert Member
Jul 11, 2015
2,441
2,000
Mbali na kwenye Rasimu ya Warioba, sera hii pia aliinadi Mbowe wakati akigombea urais 2005 ilikuwepo kwenye ilani ya Chadema kipindi hicho.

All in all ni sera nzuri inayo rejesha mamlaka kwa wananchi kuchagua viongozi wanao wataka na kujiwekea utaratibu wa namna ya kuendesha serikali ya jimbo lao kulingana na fursa na rasilimali za eneo husika katika kujiletea maendeleo.

Ccm lazima waipinge kwa sababu itaondoa utawala unao wafavor kama vile MaDc, MaRc, wakurugenzi nk ambao huteuliwa na rais na ndio wanatumika kuibeba ibaki madarakani pamoja na kuwa imechokwa kila kona.
 

Toa taarifa ya maudhui yasiyofaa!

Kuna taarifa umeiona humu JamiiForums na haifai kubaki mtandaoni?
Fanya hivi...

Umesahau Password au akaunti yako?

Unapata ugumu kuikumbuka akaunti yako? Unakwama kuanzisha akaunti?
Contact us

Top Bottom