Sensa: Hotuba ya Rais Kikwete, yatokanayo

Sensa: Hotuba ya Rais Kikwete, yatokanayo

Naombeni cv ya sheikh Ponda mwenye nayo



Mkuu
Tangu juzi hujaletewa? Nilikuambia hapo kunashughuli. Tusubilie maana wenzio waliomba ya shekhe mkuu nilipingana nao wakalazimsha kwamba wanaitaka, mwisho nikawatakia heri na fanaka. Na ww nakutakia heri nafanaka katika kuitafuta CV ya Ponda.
 
Hapa Mkuu amenena siyo siri natoa pongezi
Mambo mengine yanatakiwa kusemewa hivyo hakuna mbadala
 
Mkuu

Jamii forum tunalumbana na watanzania wa aina mbalimbali na ufahamu wa aina zote (lowest - highest)

Miaka ya Mzee Mwinyi ukijumlisha na ya Kikwete inakalibia 20. Kagame kaibadilisha Rwanda kwa muda mfupi sana chini ya miaka kumi.

Lakini hapa kwetu kwa sababu za wachangiaji wengi wanachangia kishabiki nivigumu kuuona ukweli, zinabaki lawama za wasionauelewa. Na huu udhaifu wa kuwa na makundi ya kupingana kwa ushabiki tukiacha ukweli kando unatupeleka kubaya, tukijifanya hatuna akili nk tutabaki kusema siku zote
- Mfumo kristu, mou, necta, tugawane nafasi sawa za kazi, watu wasile hadharan mwezi mtukufu, hatuhesabiwi sensa, na bado katiba italeta balaa si mchezo.


Ukitazama kwa undani zaidi lawama hizi kwa kiasi flani utaona wachangiaji wakichangia kwa jazba, ushabiki na bila hoja za msingi. Lakini ndio tanzania yetu na tunaojadiliana ni sisi wenyewe kama watanzania kwa ujumla wetu.


Tuvumiliane, tuelimishane na tujadiliane kwa upendo la msingi tu ni levels and capacities of understanding are in an indefinably range, hence patience and tolerance are highly recommended

Exactly. This is the best comment. Let Tanzanians coexist peacefully without their religious backgrounds. We are all brothers. All human beings are important.
 
HotubaYa Rais Kikwete Inasikitisha
Nakiri kusema kuwa hadi sasa sijalielewalengo la hotuba ya Rais Jakaya Kikwete ya jana kuhusiana na Sensa ya Taifa. Hivialikusudia kuwabembeleza waumini wa dini ya Kiislam? Hivi alikusudia kuliasa Taifana wasomi kutofanya tafiti na kutangaza matokeo yanayoweza waudhi baadhi ya wanajamii?Hivi alikusudia kuwahamasisha wananchi kushiriki Sensa kwa hiari? Au alikusudiakuwatisha Waislam waliokuwa wakihamasishana kugomea Sensa? Kwa wanaopandamichongoma dhidi ya jirani zao watakuwa wamepata somo la kutosha kupitia uzoefuwa utawala wa JK!

Kwamba tafiti zilizoandaliwa na wanataalumana wasomi nje na imani ya Kiislam zinazoonyesha idadi ya makundi kadhaa ya Watanzaniazinawahudhi Waislam hivyo Watanzania waaswe kutozitumia, ni kauli yakusikitisha sana kutoka kwa Mheshimiwa Rais wa JMT, Jakaya Kikwete. Ni vigumukuamini kuwa Tanzania itaweza kuongozwa kwa kuitikia hisia za makundi ta watu wazembena walalamishi wasiopenda kujishughulisha, wala kuamini katika universalknowledge.

Mtafiti yeyote aliyefuzu vizuri na makinihawezi kushindwa kupata idadi ya Waislam, si kwa Tanzania tu bali pia katika nchiyoyote. Ni vigumu kuamini kuwa Rais Kikwete na watendaji wake hawafahamu kuwa madhehebuya dini za Kikiristo (Wakatoliki, Walutheri, Waangalikana, Wapentekoste, nahata Makanisa mengine ya Kilokole) hutunza kumbukumbu za waumini wao. Kwamba mtafitimahiri akipitia na kuweka pamoja kumbukumbu za idadi ya madhehebu yote ya Kikristoatabani/kukadiria idadi ya makundi hayo ya kidini. Aidha kwa kutumia kiwangocha ukuaji wa idadi ya watu na/au idadi ya jumla ya Watazania kwa mujibu waSensa za nyuma ni rahisi kukadiria idadi ya Wakristo, Waislamu na Makundimengine. Makadirio haya yanaweza kuwa na kosa kati ya +1% au -1% (99 confidencelevel).

Nawashauri wanaopinga makadirio ya idadi yasasa ya Wakiristo, Waislam na Wapagani wasipinge kinachotangazwa, la hasha,waoneshe upungufu katika mbinu (methodology) iliyotumika kufikia kinachoitwa mgawanyowa idadi za sasa za Wakristo, Waislam na Wapagani. Hapo mjadala utakuwaumenoga. Shindanisheni maarifa na ujuzi badala ya midomo na msaada wa Rais waJamhuri ya Muungano wa Tanzania - JK.


"Simba akarimiwikwa pombe"
 
Aidha tamko la Rais JK katika hotuba yake juu ya SENSA inaonyesha dhahiri kuwa Kipengele cha dini pamoja na kuwa sio kipau mbele katika serikali, lakini kilisahauliwa katika maandalizi ya Sensa ya mwaka huu. somo Nukuu ya Rais hapa chini

"Ndugu Wananchi;
Sababu ya pili inayotupa ugumu kiserikali ni ya kiutekelezaji. Imechukua miaka kadhaa ya maandalizi mpaka kufikia hatua hii ya sasa ya kuwa tayari kutekeleza zoezi la Sensa ya Watu na Makazi ya mwaka 2012. Isitoshe Sensa ya majaribio imeshafanyika kwa kutumia vifaa, madodoso na maswali yaliyopo na marekebisho kufanywa baada ya hapo. Kuingiza mambo au jambo jipya sasa itakuwa viguku kiutekelezaji. Kutachelewesha zoezi zima na kusababisha hasara kubwa kwa taifa.
"

Inshallah Ujumbwe wameupata. Kwa hili hatuwezi kumuenzi Nyerere. Kwa nini tuwe na idadi ya Estimate kila wakati au kuwalaumu Radio Imani eti wametoa idadi ambayo Shirika la takwimu halijatoa? Kama haja hiyo ipo la muhimu ni shirika hilo likiingize kipengele hicho. Tembelea tovuti nyingi kama World bank, CIA, Wikipedia na kadahalika wamekiingiza kipengele hicho. Sasa idadi wametoa wapi?

Serikali Sensa ijayo ingizeni kipengele cha dini ili mfunge ukurasa kwa Tanzania na kwa mataifa. Kwani mataifa yote yanakipengele hicho ispokuwa Tanzania.
 
yupo tbc mda huu, mtoa mada unapotosha umma.

Mods kwa uzi huu muutoe. Jk anaonewa hajakubali kama mtoa mada asemavyo.
 
"Kuingiza mambo au jambo jipya sasa itakuwa vigumu kiutekelezaji"

amefunga kazi hapo bold, usimlishe maneno. KIPENGELE CHA DINI HAKUNA subirini sensa ijayo
 
"Kuingiza mambo au jambo jipya sasa itakuwa vigumu kiutekelezaji"

amefunga kazi hapo bold, usimlishe maneno. KIPENGELE CHA DINI HAKUNA subirini sensa ijayo

Nilikuwa na maANA HIYO, sensa ijayo. INSHAALLAH HILO NALO NI ZURI, TUOMBE UZIMA.
 
wakati anahutubia alikua anakosea kosea kutamka maneno mara kwa mara utadhani alikua anataka kukimbia,Kiukweli nimemuhurumia sana

Kumbe na wewe ulionae?.....mie nilidhani nimeona peke angu.....yaani alikuwa anatetemeka mnooo.....sio siri JK anatia huruma sana siku hizi!
 

Similar Discussions

Back
Top Bottom