Tuanze kukusanya ushuru wa taka kupitia TANESCO!

Tuanze kukusanya ushuru wa taka kupitia TANESCO!

Bemendazole

JF-Expert Member
Joined
Nov 14, 2020
Posts
2,746
Reaction score
6,896
Ili kuimarisha usafi wa mazingira yetu napendekeza tuanze kukusanya ushuru wa taka kupitia mita za luku.

Tsh 6,000 kwa mwezi kwa kila mita, sawa na wastani wa Tsh 200 kwa siku.
Tanesco wakishakusanya pesa hizi wazipeleke kwenye mkoa husika.

According to sensa ya watu na makazi ya mwaka 2022. Kuna nyumba taribani milioni 12 hadi sasa.

Tukifanikiwa kukusanya fedha hizi kwa angalau nyumba milioni 10, tuna uwezo wa kukusanya Tsh bilioni 720 kwa mwaka.

Mikoa iwezeshwe kukopa mikopo ya kibiashara na kununua matipa (Howo/ Faw au Shacman), angalau tipa mbili kwa kila kata za mjini na tipa 1 kwa kata za vijijini.

Wizara ya tamisemi kwa kushirikiana na wizara ya mazingira waingie MOU na Tanesco ili zoezi la ukusanyaji wa ushuru wa taka kupitia mita za luku uanze mara moja.

Tukifanya hivi tutafanikiwa kuboresha usafi wa mazingira yetu
 
Idea ni nzuri lkn gharama ipo juu sanaa lkn piaa inatakiwa zoezi lifanyike kwa ukamilifu isije watu wakakatwa hela na bado uchafu ukazagaa mitaaani
 
Sasa mita moja wanatumia familia ya watu 20. Huoni hapo kuna hasara itajitokeza?

Hapo ishu ni serikali za mitaa, iwepo control number ya kila kata, wazabuni wachukue pesa serikali za mitaa na malipo yafanyike kupitia control number na sio cash.
Kila Kaya itapaswa itoe 3k ya taka kila mwezi.

Kila mtu akilipia control number pawe na mfumo wa kuweka namba ya simu na jina. Ili kumbukumbu zibaki kwenye mfumo. Aliyelipa na asiyelipa,, lini na kiasi gani itakuwa wazi.

Kuchoma taka iwe marufuku isipokuwa kwa kibali maalumu.
 
Serikali inawajibu wa kuhakikisha miundombinu ya uhifadhi na uondoshaji wa taka ina patikana muda wote na kwa urahisi.

Naunga mkono hoja japo bei itonzwe kulingana na ukubwa wa uzalishaji wa taka.

Eti wanafaka wapige faini ya wanaitupaaka hovyo ili hali unaweza tembea hata zaidi ya 1km ndani ya city center hakuna hata chombo cha kutupia taka.🚮
 
Majiji ni machafu sana, ikiongozwa na jiji la Mwanza. Watu wanatupa taka barabarani. Bara bara zimegeuzwa kuwa majalala. Its a shame!
 
Sasa mita moja wanatumia familia ya watu 20. Huoni hapo kuna hasara itajitokeza?

Hapo ishu ni serikali za mitaa, iwepo control number ya kila kata, wazabuni wachukue pesa serikali za mitaa na malipo yafanyike kupitia control number na sio cash.
Kila Kaya itapaswa itoe 3k ya taka kila mwezi.

Kila mtu akilipia control number pawe na mfumo wa kuweka namba ya simu na jina. Ili kumbukumbu zibaki kwenye mfumo. Aliyelipa na asiyelipa,, lini na kiasi gani itakuwa wazi.

Kuchoma taka iwe marufuku isipokuwa kwa kibali maalumu.
Wabongo hawalipi hiyo control namba,mfumo mzuri ni huo wa kukata moja kwa moja ndio utapata hela kwa uhakika,kikubwa ufanyike upambuzi yakinifu kulingana na ukubwa wa eneo la uzalishaji wa taka/jengo.

Shida inakuja huduma ya kutoa taka itatolewa kwa wakati mana hii serikali kwa ufisadi imevuka kikomo.
 
Sasa mita moja wanatumia familia ya watu 20. Huoni hapo kuna hasara itajitokeza?

Hapo ishu ni serikali za mitaa, iwepo control number ya kila kata, wazabuni wachukue pesa serikali za mitaa na malipo yafanyike kupitia control number na sio cash.
Kila Kaya itapaswa itoe 3k ya taka kila mwezi.

Kila mtu akilipia control number pawe na mfumo wa kuweka namba ya simu na jina. Ili kumbukumbu zibaki kwenye mfumo. Aliyelipa na asiyelipa,, lini na kiasi gani itakuwa wazi.

Kuchoma taka iwe marufuku isipokuwa kwa kibali maalumu.
Issue ni kufanya usafi siyo kutoa pesa Watibeli mbona mmeanza kuchuja sana
 
OIP (1).webp

Tender za ku supply vitendea kazi ziwekwe kwa uwazi. Kila mji kuwe na dust bin si chini ya 300. Kafulila amehimiza sana PPP, na mimi naunga hoja kwa vitendo.
 
Back
Top Bottom