Senegal kuingia Gambia Ifikapo saa 6 kamili usiku

Senegal kuingia Gambia Ifikapo saa 6 kamili usiku

ECOWAS njooni Zanzibar mumtoe Dr cheni yupo zaidi ya Jameh
 
Wanajeshi wa Senegal wako kwenye mpaka wa nchi hiyo na Gambia na wataingia Gambia iwapo Rais Yahya Jammeh hataondoka madarakani ifikapo saa sita usiku, hayo ni kwa mujibu wa msemaji wa Jeshi la Senegal kanali Abdou Ndiaye.
Ndiaye amesema iwapo hakutakuwa na suluhu lolote wakati huo basi wataingia Gambia.
Kiongozi wa upinzani Adama Barrow ambaye alishinda uchaguzi wa Desemba 2016 alipangiwa kuapishwa leo
Waambieni ECOWAS wakitoka huko waje na Zanzibar,maana viongozi wa EAC wala SADAC hawanaubavu huo kwani wote wameingia kwa mabavu.
 
Wagambia ndio wanajua moto wake
Ninyi wengine mnaropoka hovyo tu hamjui maumivu yeyote
Wala hamna uchungu na wagambia.
Ngoja Gambia isukwe upya wewe. Hii tabia ya kung'ang'ania madaraka ikiachwa itaota mizizi hapa Africa
 
“I am not going to involve my soldiers in a stupid fight. I love my men,” he added. “If they [the Senegalese] come in, we are here like this,” Badjie said, putting his hands up in a surrender gesture
Huyu sasa ndio command in chief
 
Kama kuna muungano wa mataifa wenye focus ECOWAS nawapa big up siku zote wanasimama kiume hawataki mchezo. Huu ndo muungano unaotakiwa kikanda. Mnaungana kiuchumi na kijeshi fullstop. Sio huku east Africa Wanyarwanda wanauana tunawaangalia tu kama mazuzu na kama vile hatuna wanajeshi, burudi yanatokea machafuko hatakuitana viongozi wakaweka msimamo wa pamoja hakuna, watu wanajifanya wako busy na mambo yao ya ndani ambayo hata hivyo hakuna cha maana wanachofanya raia wao wanazidi kuteseka na umaskini.
 
Wanajeshi wa Senegal wako kwenye mpaka wa nchi hiyo na Gambia na wataingia Gambia iwapo Rais Yahya Jammeh hataondoka madarakani ifikapo saa sita usiku, hayo ni kwa mujibu wa msemaji wa Jeshi la Senegal kanali Abdou Ndiaye.
Ndiaye amesema iwapo hakutakuwa na suluhu lolote wakati huo basi wataingia Gambia.
Kiongozi wa upinzani Adama Barrow ambaye alishinda uchaguzi wa Desemba 2016 alipangiwa kuapishwa leo
Meanwhile, Ousman Badjie, the chief of defence staff, has said that he will not put his men on the line and they will not fight or die for Yahya Jammeh. Aljazeera.com
 
Natamani kujua msimamo wa Tanzania, kuhusu kinachoendelea sasa nchini Gambia....!

cc
Waziri wa mambo ya nje
 
Na afrika mashatiki tungekuwa ivi safisana lakin hata ashinde akishinda mpinzan tume lazima itie dosari kijan kiendelee kutawala

Hakika ni jambo zuri lakini unavyoona sehemu kubwa ya Africa Mashariki, inaundwa na hao hao, Rwanda, Burundi, Uganda, Sudan Kusini,labda useme TANZANIA na Kenya tuunde jeshi la kuwasaidia wana Africa Mashariki wengine.
 
Lakin pia nashawishika kutokana na udogo na udhaifu wa jeshi la Gambia ndo maana Ecowas wamekua mbogo...kila mtu anataka aoneshe ubabe...what if ingekua ni Nigeria ndo buhari Kagoma? Bila shaka bado ingekua wapo kwenye mazungumzo Na kambi ya Upinzani!!
 
Sio senegal peke yake...majeshi ya senegal,nigeria,mali na togo yapo mpakani kwa gambia tayari
unaifahamu Gambia kijiografia ilivyo!! hizo nxhi zingne haziwez kwenda Gambia bila kupita Senegal...nadhan umeelewa maana yangu otherwise waseme majesh ya ecowas
 
Africa mashariki na kati ni janga. Hebu fikiria upeleke wazo kama hilo kikao kilicho na Kagame, Nkurunziza, Museven, Kabila, Bushir na hata Zanzibar yetu. Make hata baba wa taifa aliwahi asema utashindwaje uchaguzi ilihari dola ni yako?, je kwetu kwe mabao ya mkono na kisigino itakuwaje?. Teh teh teh!
 
Tatizo sio udogo wa nchi hiz za Afrika mashariki kuisogelea mipaka ya Tanzania au mipaka ya nch zngne wthn this Community the problem is that; most of the leaders are of the same mentality and interest (dictatorial system) so no one will Flummox or shout against Evils.
Pamoja na hayo hakuna nchi ndani ya EAC inayoweza kusogelea mipaka ya Tanzania kwa sababu wanajua athari zake.
 
Hao ECOWAS na Senegal wanakamia hayo mapambano kwa kuwa Gambia ni ka nchi dhaifu na kadogo, ingekuwa nche yenye jeshi imara hata wao wangesita kuvuka border,
Ila hatuungi mkono ving'ang'anizi wa madaraka, let him step down Yahya jammeh

Unaweza kuwa na jeshi kubwa ila nalo likatangaza halipo tayari kujihusisha na vita ya kijinga. Utafanyaje?
 
Hivi kumbe demokrasia ni muhimu kuliko uhai wa MTU!
 
Back
Top Bottom