Senegal kuingia Gambia Ifikapo saa 6 kamili usiku

Senegal kuingia Gambia Ifikapo saa 6 kamili usiku

Ninacho jiuliza je ikitokea na Rais wa Nigeria amekataa kutoka madarakani watafanya kama walivyofanya Gambia nchi yenye wanajeshi 1000 waliotayali kwa vita na wengine wa akiba 1200 au wanafanya hvyo kwa vile ni nchi yenye jeshi dhaifu ??? maana yasije yakawa mambo ya double standards
 
Ninacho jiuliza je ikitokea na Rais wa Nigeria amekataa kutoka madarakani watafanya kama walivyofanya Gambia au wanafanya hvyo kwa vile ni nchi yenye jeshi dhaifu ??? maana yasije yakawa mambo ya double standards

Na hisi wewe utakuwa huna macho wala masikio.Nimekusamehe bure!
 
Kwanini mkuu wa jeshi wa gambia asichukue nchi? kuliko kusababisha maafa yasiyo kuwa ya lazma
 
Wanajeshi wa Senegal wako kwenye mpaka wa nchi hiyo na Gambia na wataingia Gambia iwapo Rais Yahya Jammeh hataondoka madarakani ifikapo saa sita usiku, hayo ni kwa mujibu wa msemaji wa Jeshi la Senegal kanali Abdou Ndiaye.
Ndiaye amesema iwapo hakutakuwa na suluhu lolote wakati huo basi wataingia Gambia.
Kiongozi wa upinzani Adama Barrow ambaye alishinda uchaguzi wa Desemba 2016 alipangiwa kuapishwa leo
Kwani hiki KITI cha utawala mbona viongozi wa Kiafrika wanaking'ania sana?
 
Huo ni mwanzo kwa waliozoea. Trump na yeye katoa kauli yake.

Na afrika mashatiki tungekuwa ivi safisana lakin hata ashinde akishinda mpinzan tume lazima itie dosari kijan kiendelee kutawala
 
nafikiri huu utaratibu ukitumika Africa nzima, Basi Demokrasia Itaanza kuheshimiwa na Viongozi wa Africa.

Maana Ugonjwa wa kungangania Madaraka Ulishatuathiri kwa kiasi kikubwa.
 
Kwanini mkuu wa jeshi wa gambia asichukue nchi? kuliko kusababisha maafa yasiyo kuwa ya lazma
Atachukua vipi nchi wakati kuna Rais aliyechaguliwa kihalali? na akichukuwa halafu pakatokea machafuko na mauaji yeye atakuwa mhushika mkuu bora hiyo alivyoamua kutompa suport Jammeh.
 
Na hisi wewe utakuwa huna macho wala masikio.Nimekusamehe bure!
ulichokiandika ww kinaitaji macho tu si masikio nimeuliza swali je ikitokea siku nyingine Rais wa Nigeria amekataa kutoka madarakani je ECOWAS watatuma jeshi kama walivyofanya Gambia? ilo ndo swali langu sasa macho na masikio ya nn tendea haki hyo picture ya avater yako
 
Hao ECOWAS na Senegal wanakamia hayo mapambano kwa kuwa Gambia ni ka nchi dhaifu na kadogo, ingekuwa nche yenye jeshi imara hata wao wangesita kuvuka border,
Ila hatuungi mkono ving'ang'anizi wa madaraka, let him step down Yahya jammeh
 
Wa Mandika wanachukua nchi

Senegal watafurahi sana ndio maana wapo mstari wa mbele
 
Wanajeshi wa Senegal wako kwenye mpaka wa nchi hiyo na Gambia na wataingia Gambia iwapo Rais Yahya Jammeh hataondoka madarakani ifikapo saa sita usiku, hayo ni kwa mujibu wa msemaji wa Jeshi la Senegal kanali Abdou Ndiaye.
Ndiaye amesema iwapo hakutakuwa na suluhu lolote wakati huo basi wataingia Gambia.
Kiongozi wa upinzani Adama Barrow ambaye alishinda uchaguzi wa Desemba 2016 alipangiwa kuapishwa leo
Eti akina Jammeh wanalaani ICC kuwaandama viongozi wa kiafrika tu!!
 
Huu moto wa ECOWAS usambae Bara lote la Afrika.
Mungu walinde na wapatie Maisha marefu Marais wa ECOWAS.


Hamna kitu hapo, wangekua na lamaaana wangeshalitokomeza kundi la bokoharam. Wameenda Gambia kwa kua wanajua Jeshi la gambia lina askari 1000 tu.
 
Hao ECOWAS na Senegal wanakamia hayo mapambano kwa kuwa Gambia ni ka nchi dhaifu na kadogo, ingekuwa nche yenye jeshi imara hata wao wangesita kuvuka border,
Ila hatuungi mkono ving'ang'anizi wa madaraka, let him step down Yahya jammeh
Senegal imechagizwa na vitu vingi

1.ukabila wanataka mmandika mwenzao Barrow atawazwe urais

2.uhasama wao na Jammeh

Jammeh hatumuungi mkono aachie tu ,na pia nchi yenyewe ndogo ..hana uwezo wa kupambana..ila Senegal wana interests zao zingine
 
"Capture Yahya Jammeh Alive Or Dead": ECOWAS Issues Last Command -
 
Back
Top Bottom