Seith Chachage


Bujibuji

Bujibuji

JF-Expert Member
Joined
Feb 4, 2009
Messages
42,418
Likes
38,601
Points
280
Bujibuji

Bujibuji

JF-Expert Member
Joined Feb 4, 2009
42,418 38,601 280
Huyu Bwana napenda sana kuzijua habari zake.
najua aliandika kitabu cha MAKUWADI WA SOKO HURIA, napia alifanya utafiti wa mradi wa kamba kwenye Delta ya mto Rufiji.
Naomba mnisaidie ili nimjue vyema zaidi yeye na falsafa zake, maaana mwaka mmoja baada ya kifo chake Chuo Kikuu cha Dar es Salaam kiliandaa wiku nzima ya kuzienzi fikra zake.
je kwanini hakuingia kwenye siasa? Aliwezaje kujipenyeza hadi kwa wananchi?
 
Kiranja Mkuu

Kiranja Mkuu

JF-Expert Member
Joined
Feb 18, 2010
Messages
2,100
Likes
33
Points
0
Kiranja Mkuu

Kiranja Mkuu

JF-Expert Member
Joined Feb 18, 2010
2,100 33 0
Alikuwa na siri nzito,
wakaamua bora waichukue roho yake mapema pale kibaha.
 
TANMO

TANMO

JF-Expert Member
Joined
Apr 12, 2008
Messages
8,957
Likes
335
Points
180
TANMO

TANMO

JF-Expert Member
Joined Apr 12, 2008
8,957 335 180
Alifariki kwa ugonjwa au ajali?
 
B

Bao3

JF-Expert Member
Joined
Aug 7, 2009
Messages
318
Likes
9
Points
0
B

Bao3

JF-Expert Member
Joined Aug 7, 2009
318 9 0
Alifariki ghafla hotelini Njuweni Kibaha.
I miss him too. Nakumbuka jinsi alivyoweza kuwashawishi jamaa pale UTAWALA(kunji la mwaka 2000) wakiwa wametapakaa mpaka kwenye mdegree pale wamekaa chini wanaimba nyimbo za kumuenzi baba wa taifa,watu walisema hawaondoki pale lakini prof. huyu aliweza kuwashawishi na kuwapeleka Nkrumah Hall kwa ajili ya kuanza kutoa hoja. He had brilliant arguments. RIP prof. Chachage.
 
Nyani Ngabu

Nyani Ngabu

Platinum Member
Joined
May 15, 2006
Messages
80,975
Likes
46,659
Points
280
Age
28
Nyani Ngabu

Nyani Ngabu

Platinum Member
Joined May 15, 2006
80,975 46,659 280
Yupo humu anawakilishwa vizuri tu na mbegu zake
 
Regia Mtema

Regia Mtema

R I P
Joined
Nov 21, 2009
Messages
2,974
Likes
31
Points
0
Regia Mtema

Regia Mtema

R I P
Joined Nov 21, 2009
2,974 31 0
I miss him too. Nakumbuka jinsi alivyoweza kuwashawishi jamaa pale UTAWALA(kunji la mwaka 2000) wakiwa wametapakaa mpaka kwenye mdegree pale wamekaa chini wanaimba nyimbo za kumuenzi baba wa taifa,watu walisema hawaondoki pale lakini prof. huyu aliweza kuwashawishi na kuwapeleka Nkrumah Hall kwa ajili ya kuanza kutoa hoja. He had brilliant arguments. RIP prof. Chachage.
Unapenda Kunji eee
 
rmashauri

rmashauri

JF-Expert Member
Joined
Jan 29, 2009
Messages
3,009
Likes
22
Points
135
rmashauri

rmashauri

JF-Expert Member
Joined Jan 29, 2009
3,009 22 135
Alifariki kwa ugonjwa au ajali?
Alikuwa HIV positive na ndo ilisemekana ndo ugonjwa uliomuondoa maana kinga ya mwili ilikuwa imeshafifia kukabibili magonjwa mengine.
 
J

Jasusi

JF-Expert Member
Joined
May 5, 2006
Messages
11,505
Likes
235
Points
160
J

Jasusi

JF-Expert Member
Joined May 5, 2006
11,505 235 160
I never met him, but he made me proud to be a Tanzanian. Nimesema Tanzania kuna vichwa!
 
Waberoya

Waberoya

Platinum Member
Joined
Aug 3, 2008
Messages
12,511
Likes
4,888
Points
280
Waberoya

Waberoya

Platinum Member
Joined Aug 3, 2008
12,511 4,888 280
I never met him, but he made me proud to be a Tanzanian. Nimesema Tanzania kuna vichwa!
He was a good man, Nimekua na mtoto wake wa kiume (mdogo-Isaka) ambaye ni best friend wangu, nimekaa miaka minne UDSM nikiwa kiongozi na hayo makunji mengi jamaa ndiyo alikuwa msuluhishi mkubwa na mzuri. Ugomvi wa wa mwisho kuamua ulikuwa ni wa DARUSO kutaka kupinduliwa ambapo nilikuwa mmoja wa mawaziri.

Ukimkuta baa akipiga uraji basi yuko na watoto wa mjini wa aina zote rika na class zote, hakuwa na ubaguzi wala hakujiona msomi

Kifo chake kina story nyingi sana, ambazo mola tu ndiye anayejua ukweli.

I is the man who inspired me to a lot kwenye politics, alikuwa free thinker, Ana mtoto mkubwa wakiume ambaye yuko Citizen he is real doing good and his articles are challenging his name is Chambi Chachage

He was good, alichallenge tawala zote kwa akili na solutions, however, alikuwa mfuasi mzuri sana wa Nyerere,japo kuna wakati walihitilafiana katika ideology zao na kufanya watu wawe wana compare Nyererw anasema nini na Chachage aanasema nini! ila tawala zilizofuatia walimuona ni radical

JK alionana naye prior to presidential election, na hakuamini alipoona Chachage anampigia makofi! JK akasema "kweli nakubalika hata chachage amenipigia makofi!!!" sijajua kama ukipigiwa makofi ndiyo kukubalika au... tuache hayo sikupata kumuuliza view zake kwa JK.

soma article moja hapa

Ujue mkuu na JKN wanaelekeana kivipi japo iko sahllow lakini itakuoa insight kuwa he was a man of integrity:

http://majimbokenya.com/home/2008/07/25/pan-africanism-how-chachages-vision-mirrors-that-of-mwalimu/

Ndio dunia wakuu tunapita
 
B

Bao3

JF-Expert Member
Joined
Aug 7, 2009
Messages
318
Likes
9
Points
0
B

Bao3

JF-Expert Member
Joined Aug 7, 2009
318 9 0
" solidarity forever, Kama sio nguvu zake Nyerere, Nina imani na Daruso...oya oya oya!!" hayo masongi enzi hizo pale Nkrumah palikua hapatoshi. Maisha ya Mlimani enzi hizo yalikua very special experience kwangu.
 
Lole Gwakisa

Lole Gwakisa

JF-Expert Member
Joined
Nov 5, 2008
Messages
4,058
Likes
490
Points
180
Lole Gwakisa

Lole Gwakisa

JF-Expert Member
Joined Nov 5, 2008
4,058 490 180
He was a radical socialist na alikuwa kati ya watu wa kwanza kupinga uwekezaji kiholela na uuzaji wa mashirika ya umma kwa mataifa ya nje na yasiyo na uchungu na nchi hii.
Leo imeonekana kweli maana kati ya mashirika mengi yaliyo uzwa ni machache sana yanayoishi leo.Tumepoteza ajira nyingi sana kwa vijana wetu.
Dr Chachage ali argue kuwa kama kuna wawekezaji , basi vile vile tukubali kuwa wawekezwaji!!!!
 
A

Akili Kichwani

JF-Expert Member
Joined
Jan 7, 2010
Messages
1,504
Likes
35
Points
145
A

Akili Kichwani

JF-Expert Member
Joined Jan 7, 2010
1,504 35 145
kile kilikuwa kichwa hasa.......... ana reckodi pale UDSM ya kuwa mhadhiri aliyepata uprofessor kwa kasi zaidi kushinda wote............... RIP kamanda........
 
M

Mundu

JF-Expert Member
Joined
Sep 26, 2008
Messages
2,720
Likes
34
Points
145
M

Mundu

JF-Expert Member
Joined Sep 26, 2008
2,720 34 145
" solidarity forever, Kama sio nguvu zake Nyerere, Nina imani na Daruso...oya oya oya!!" hayo masongi enzi hizo pale Nkrumah palikua hapatoshi. Maisha ya Mlimani enzi hizo yalikua very special experience kwangu.
...hebu tukumbushe, ni miaka gani hiyo? Unaijua Rev Square weye?
 
M

mtatifikolo

Member
Joined
Feb 9, 2008
Messages
43
Likes
1
Points
0
M

mtatifikolo

Member
Joined Feb 9, 2008
43 1 0
kile kilikuwa kichwa hasa.......... ana reckodi pale UDSM ya kuwa mhadhiri aliyepata uprofessor kwa kasi zaidi kushinda wote............... RIP kamanda........
RIP Comrade Chachage.

Just to keep the record straight, rekodi ya mhadhiri aliyepata uprofessor kwa kasi kushinda wote Tanzania inashikiliwa na marehemu Prof. J F Rweyemamu. Msomi huyu alipata uprofessa UDSM akiwa na umri wa miaka 29, mwaka 1971. At that age alikuwa tayari ana machapisho kadhaa.


The legend we are discussing in this thread became associate professor in 1995, at 40 and full professor in 2003.

TZ was blessed by these heavyweights, not forgetting, marehemu H Othman, W Rodney, Leonard Shayo.
 
MNDEE

MNDEE

JF-Expert Member
Joined
Jul 10, 2009
Messages
494
Likes
20
Points
0
MNDEE

MNDEE

JF-Expert Member
Joined Jul 10, 2009
494 20 0
RIP Comrade Chachage.

Just to keep the record straight, rekodi ya mhadhiri aliyepata uprofessor kwa kasi kushinda wote Tanzania inashikiliwa na marehemu Prof. J F Rweyemamu. Msomi huyu alipata uprofessa UDSM akiwa na umri wa miaka 29, mwaka 1971. At that age alikuwa tayari ana machapisho kadhaa.


The legend we are discussing in this thread became associate professor in 1995, at 40 and full professor in 2003.

TZ was blessed by these heavyweights, not forgetting, marehemu H Othman, W Rodney, Leonard Shayo.
Ahsante Prof. kwa kuweka kumbukumbu vizuri.
 
B

Bao3

JF-Expert Member
Joined
Aug 7, 2009
Messages
318
Likes
9
Points
0
B

Bao3

JF-Expert Member
Joined Aug 7, 2009
318 9 0
...hebu tukumbushe, ni miaka gani hiyo? Unaijua Rev Square weye?
Hizo ni enzi zile Kusaja kaingia mitini... hahaha
Pale rev square kuna jamaa alikua kila akisimama kuongea lazima aanze na neno: "intellectuals". Wakawa wamempa hilo jina.
 

Forum statistics

Threads 1,238,900
Members 476,226
Posts 29,336,096