Satelite zina kaaje huko juu bila kujazwa mafuta?

Satelite zina kaaje huko juu bila kujazwa mafuta?

God'sBeliever

JF-Expert Member
Joined
Sep 1, 2015
Posts
5,788
Reaction score
3,067
Wakuu naombeni mnifahamishe hivi vyombo vinakaaje huko juu bila kuwekwa mafuta na marekebisho mengine ili viizunguke dunia na kusaidia mawasiliano hapa duniani.

Ni kwamba huwa zinashushwa zinajazwa mafuta na repair pale palipo na kasoro halafu zinarushwa tena?
Zina battery huko juu ya kuziweka zizunguke kwa mda fulani au vipi?

Nasikia kutengeneza satellite ni gharama sana, kuirusha huko juu na kuiweka kwenye orbit yake na kuweka zile kamera za kuchukua picha huku duniani ni jambo lingine linalokula pesa nyingi sana!
vipi muda wao wa kuharikiba zinashushwa au zinapotezewa huko juu?
Haziwezi kuharibwa na maadui?
Zinatengenezwa kwa madini gani?
Naskia hata makampuni binafsi yanamiliki privately ili kufanya secured communication!
Tubadilishane mawazo wana JF tujue mambo yanavyokwenda hapa duniani upande huu wa teknolojia.

Msaada plz


UPDATES...
Wale wanaopenda kujifunza teknolojia mbali mbali pitieni hii blog! ni nzuri sana, author anajua kupembua vitu kwa utaalamu wa hali ya juu.
Dunia Yetu ni mtandao mzuri sana kwanzia sasa hivi ntakua nausoma.



ELIMU ZAIDI KUHUSU SATELLITE PITIA HAPA.
Dunia Yetu: MAWASILIANO YA SATELAITI


IDADI YA SATELLITE KWA MWAKA HUU.
Pitia hii link hapa
How many satellites are orbiting the Earth in 2016? | Pixalytics Ltd
 
Wakuu naombeni mnifahamishe hivi vyombo vinakaaje huko juu bila kuwekwa mafuta na marekebisho mengine ili viizunguke dunia na kusaidia mawasiliano hapa duniani.

Ni kwamba huwa zinashushwa zinajazwa mafuta na repair pale palipo na kasoro halafu zinarushwa tena?
Zina battery huko juu ya kuziweka zizunguke kwa mda fulani au vipi?

Nasikia kutengeneza satellite ni gharama sana, kuirusha huko juu na kuiweka kwenye orbit yake na kuweka zile kamera za kuchukua picha huku duniani ni jambo lingine linalokula pesa nyingi sana!
vipi muda wao wa kuharikiba zinashushwa au zinapotezewa huko juu?
Haziwezi kuharibwa na maadui?
Zinatengenezwa kwa madini gani?
Naskia hata makampuni binafsi yanamiliki privately ili kufanya secured communication!
Tubadilishane mawazo wana JF tujue mambo yanavyokwenda hapa duniani upande huu wa teknolojia.

Msaada plz
Satellite zinaelea hewani kwa sababu ya uvutano uliopo pale kwenye ionosphere. Kuhusu kujazwa mafuta, satelaiti hazitumii mafuta, ila zimefungwa umemejua (solar) na "maintenance free battery". Hivyo si rahisi sana kuishiwa umeme. Hizi betri hubadilishwa kila baada ya miaka kadhaa.
 
Satellite zinaelea hewani kwa sababu ya uvutano uliopo pale kwenye ionosphere. Kuhusu kujazwa mafuta, satelaiti hazitumii mafuta, ila zimefungwa umemejua (solar) na "maintenance free battery". Hivyo si rahisi sana kuishiwa umeme. Hizi betri hubadilishwa kila baada ya miaka kadhaa.
Mkuu wanasema kuiweka satelait kwenye orbit ni gharama sana so wakati wanabadilisha hizo battery huwa binadamu wanaenda huko juu kuzifanyia marekebisho au zinashushwa?
pia mkuu haziwezi tekwe na maadui?
 
Satellite zinaelea hewani kwa sababu ya uvutano uliopo pale kwenye ionosphere. Kuhusu kujazwa mafuta, satelaiti hazitumii mafuta, ila zimefungwa umemejua (solar) na "maintenance free battery". Hivyo si rahisi sana kuishiwa umeme. Hizi betri hubadilishwa kila baada ya miaka kadhaa.
zinabadilishwa vipi ikiwa kila taifa lina satelaiti yake je hazigongani ikiwa zote zimewekwa kwenye orbit moja?
 
zina solar panels na battery pia zinarotate kutokana na gravity ya dunia... na zikichakaa zinaachiwa zi free fall na inapelekwA ingine huko juu
 
satellite zilizopo hazizidi 30 na america ndo anaongoza kuwa na satellite nyingi... sio kila nchi ina satellite huko juu.. china enyewe wana kamoja tu huko juu
JE KUNA ATHARI SATELAITI ISIPOKUWEPO? NA NINI FAIDA YAKUWA NA SATELAITI?
 
satellite zilizopo hazizidi 30 na america ndo anaongoza kuwa na satellite nyingi... sio kila nchi ina satellite huko juu.. china enyewe wana kamoja tu huko juu
BROTHER HAWA WAZUNGU WANATUCHANGANYA SANA SATELAITI NA RADAR VINAUTOFAUTI?
 
JE KUNA ATHARI SATELAITI ISIPOKUWEPO? NA NINI FAIDA YAKUWA NA SATELAITI?
Satelaiti isipokuwepo ujue hutapata internet (ingawa kwa sasa tunatumia fibre optic cable), hutapata mawimbi ya TV wala simu. Vifaa vyote hivi vinaendeshwa kwa satellite. Hizo ndio hasara za kutokua na satelaiti
 
BROTHER HAWA WAZUNGU WANATUCHANGANYA SANA SATELAITI NA RADAR VINAUTOFAUTI?
Radar na satelaiti vina tofauti sana. Radar zinawekwa ardhini na kunasa kinachoendelea angani kama vile matukio ya hali ya hewa (mawingu, mvua, vimbunga nk) na kunasa mawimbi ya mawasiliano ya vyombo vya angani. Satelaiti zinawekwa angani
 
Radar na satelaiti vina tofauti sana. Radar zinawekwa ardhini na kunasa kinachoendelea angani kama vile matukio ya hali ya hewa (mawingu, mvua, vimbunga nk) na kunasa mawimbi ya mawasiliano ya vyombo vya angani. Satelaiti zinawekwa angani

Angani ni wapi. Do you mean space as per Einstein
 
Wakuu naombeni mnifahamishe hivi vyombo vinakaaje huko juu bila kuwekwa mafuta na marekebisho mengine ili viizunguke dunia na kusaidia mawasiliano hapa duniani.

Ni kwamba huwa zinashushwa zinajazwa mafuta na repair pale palipo na kasoro halafu zinarushwa tena?
Zina battery huko juu ya kuziweka zizunguke kwa mda fulani au vipi?

Nasikia kutengeneza satellite ni gharama sana, kuirusha huko juu na kuiweka kwenye orbit yake na kuweka zile kamera za kuchukua picha huku duniani ni jambo lingine linalokula pesa nyingi sana!
vipi muda wao wa kuharikiba zinashushwa au zinapotezewa huko juu?
Haziwezi kuharibwa na maadui?
Zinatengenezwa kwa madini gani?
Naskia hata makampuni binafsi yanamiliki privately ili kufanya secured communication!
Tubadilishane mawazo wana JF tujue mambo yanavyokwenda hapa duniani upande huu wa teknolojia.

Msaada plz

Big gift kumbe una akili kidogo, juzi uliweka uzi wa kuwadhalilisha wanawake, ulinikera sana.
This is the right topic to discuss, lkn watu hawatachangia sana since it does not involve ngono
 
satellite zilizopo hazizidi 30 na america ndo anaongoza kuwa na satellite nyingi... sio kila nchi ina satellite huko juu.. china enyewe wana kamoja tu huko juu
vipi kuhusu japan niliona wamengeneza satelite yenye gharama sawa na helicopter
 
Bado sijapata jibu lakuridhisha kwa wachangiaji wote, naweka kambi kwenye uzi huu naamini jf ni kisima watakuja wengine wanajua zaidi
 
Tanzanian je tuna setilite ngapi, hasa hasa hvi vitu vipo kwa ajiri ya kazi gani katika nchi na isipokuwepo je kuna adhari
 
Back
Top Bottom