Satelite zina kaaje huko juu bila kujazwa mafuta?

Satelite zina kaaje huko juu bila kujazwa mafuta?

Kwa mujibu wa wataalamu wa mawasiliano, mfumo wa fibre optic cable ni wa kasi zaidi katika kusafirisha masafa ya internet na simu kuliko satellite na ina uwezo wa kubeba data nyingi zaidi kuliko satellite. Bado tutaendelea kutumia satellite kwa mawasiliano ya tv na uangalizi wabhaki ya hewa. Kwa hiyo bafo tunahitaji satellite sana tu. Huenda huko mbeleni kukaja na teknolojia nyingine ya kaso zaidi. Hatuwezi jua
MKUU HAYA MAMBO UMESOMEA NINI MBONA UNAJIBU MAJIBU YAKURIDHISHA
 
zina solar panels na battery pia zinarotate kutokana na gravity ya dunia... na zikichakaa zinaachiwa zi free fall na inapelekwA ingine huko juu
Wakati zinadondoka haziwezi leta madhara duniani?
 
Kibwagizo hicho ( cha akili kidogo) leo umehit point. Napataga tabu sana kuwafundisha wanangu Einsteins theory of relativity and source of gravity ( warping of spacetime) as put by him_ umeleta hoja nzuri sana
no body is perfect, maruri yangu yafate mengine yaache, kama uko vizuri kwa phy na teknolojia njoo tupe somo.
 
satellite zilizopo hazizidi 30 na america ndo anaongoza kuwa na satellite nyingi... sio kila nchi ina satellite huko juu.. china enyewe wana kamoja tu huko juu
Point of correction:
Kulingana na takwimu idadi ya satellites zilizorushwa kwa mwaka wa 2015 pekee ni 221 kwa mwaka 2014 zilirushwa 240 na mpaka kufikia june or july zilizorushwa ni 126 pekee kwa mwaka huu wa 2016, idadi ni kubwa kwasababu kila satellite huwa na lifespan yake zipo zinazotengenezwa kwa kudumu miezi 3 au 6, na pia inasemekana idadi ya satellite zinazofanya kazi mpaka june 2016 ni 1419 idadi ambayo ni 1/3 ya satellite zote zilizowahi rushwa kwa hiyo kuna mabaki mengi tu ya vyuma yanaelea huko hayana kazi.
 
  • Communications with 713 satellites
  • Earth observation/science with 374 satellites
  • Technology Demonstration/Development with 160 satellites
  • Navigation & Global Position with 105 satellites; and
  • Space Science with 67 satellites
 
According to UNOOSA around 65 countries have launched satellites, although on the UCS database there are only 57 countries listed with operational satellites, again some satellites are listed with joint/multinational operators. The largest are:

  • USA with 576 satellites
  • China with 181 satellites
  • Russia with 140 satellites
The UK is listed as having 41 satellites, plus we’re involved in an additional 36 satellites that the European Space Agency has.
 
Point of correction:
Kulingana na takwimu idadi ya satellites zilizorushwa kwa mwaka wa 2015 pekee ni 221 kwa mwaka 2014 zilirushwa 240 na mpaka kufikia june or july zilizorushwa ni 126 pekee kwa mwaka huu wa 2016, idadi ni kubwa kwasababu kila satellite huwa na lifespan yake zipo zinazotengenezwa kwa kudumu miezi 3 au 6, na pia inasemekana idadi ya satellite zinazofanya kazi mpaka june 2016 ni 1419 idadi ambayo ni 1/3 ya satellite zote zilizowahi rushwa kwa hiyo kuna mabaki mengi tu ya vyuma yanaelea huko hayana kazi.
Hayawezi kushushwa mkuu hata yafanyiwe recycling> au hata shughuli nyiingine?
Maana nijuavyo siku hivyo vyuma vikidodoka si itakua maaafa kwa viumbe hai na miundombinu kwa ujumla?
 
Hayawezi kushushwa mkuu hata yafanyiwe recycling> au hata shughuli nyiingine?
Maana nijuavyo siku hivyo vyuma vikidodoka si itakua maaafa kwa viumbe hai na miundombinu kwa ujumla?
Kuna taasisi zinazohusiana na mambo ya space wanafanya michakato ya kuandaa namna ya ku reclaim satellites zisizofanya kazi kwa kutumia vyombo maalum kuzirejesha duniani. Nadhani bado wapo utafitini.
 
Kuna taasisi zinazohusiana na mambo ya space wanafanya michakato ya kuandaa namna ya ku reclaim satellites zisizofanya kazi kwa kutumia vyombo maalum kuzirejesha duniani. Nadhani bado wapo utafitini.
Shukrani mkuu kwa elimu.
 
Kuna layer nne ambazo satelites huwekwa. layer zenyewe ni LEO, MEO, HEO na GEO. Nchi nyingi zimefanikiwa kunweka satellites zao kwenye hizjo layer ya kwanza hadi ya tatu. Ila huko kwenye GEOSTATIONARY orbit ni nchi chache zilizo fanikiwa(ndio huko mchina amefanikiwa kuweka karibuni). Na hiyo ina tikana na umbali wake pamoja na uwezo wa ki teknolojia wa nchi husika. Mwenye nyama zaid aongezee
 
Hayawezi kushushwa mkuu hata yafanyiwe recycling> au hata shughuli nyiingine?
Maana nijuavyo siku hivyo vyuma vikidodoka si itakua maaafa kwa viumbe hai na miundombinu kwa ujumla?

Kwa uelewa wangu mdogo juu ya physics naona hicho kitu hakiwezekani, maana kinachofanya kitu kidondoke chini ni ile weight ya kitu (mass × gravitational force) mass ni constant but gravitational ina vary with height kadri unapoenda juu ndio inazidi kupungua, inafika sehemu ambapo wanaita WEIGHTLESS meaning nguvu inayovutia kitu kushuka chini ni sawa na nguvu inayovutia kitu kuenda juu hivo kufanya kitu kuwa katika balance (equilibrium) na nadhani hapa ndipo zinapopatikana hizo satellite.
if am wrong nahitaji kirekebishwa
 
Kwa uelewa wangu mdogo juu ya physics naona hicho kitu hakiwezekani, maana kinachofanya kitu kidondoke chini ni ile weight ya kitu (mass × gravitational force) mass ni constant but gravitational ina vary with height kadri unapoenda juu ndio inazidi kupungua, inafika sehemu ambapo wanaita WEIGHTLESS meaning nguvu inayovutia kitu kushuka chini ni sawa na nguvu inayovutia kitu kuenda juu hivo kufanya kitu kuwa katika balance (equilibrium) na nadhani hapa ndipo zinapopatikana hizo satellite.
if am wrong nahitaji kirekebishwa
Uko sahihi mkuu ila kama hizo solar pael zikifa na system si itaharibika sasa? ishu sio kuwa kwenye hiyo orbit tuu bali kuna factor nyingine kama ya solar
 
Uko sahihi mkuu ila kama hizo solar pael zikifa na system si itaharibika sasa? ishu sio kuwa kwenye hiyo orbit tuu bali kuna factor nyingine kama ya solar

Mkuu kama ulivyojibiwa hapo juu ni kwamba setelaiti zinawekwa nje ya mvutano wa dunia, hata vikifikia mwisho wa kufanya kazi vitaendelea kibaki huko huko na motion yake ileile milele, labda kuje kutokee mabadiliko katika galaxy
 
Mkuu kama ulivyojibiwa hapo juu ni kwamba setelaiti zinawekwa nje ya mvutano wa dunia, hata vikifikia mwisho wa kufanya kazi vitaendelea kibaki huko huko na motion yake ileile milele, labda kuje kutokee mabadiliko katika galaxy
Noted mkuu!
 
Tanzania tunayo moja inaitwa Kigamboni satellite city ipo maeneo ya fun city karibu na dar es salaam zoo
 
Tanzania tunayo moja inaitwa Kigamboni satellite city ipo maeneo ya fun city karibu na dar es salaam zoo
Tutokee hapa mpuuzi wewe ni virobwa vyako asubuhi hiii hata aibu huna, kwanza na mswaki ukapige usije tuchafulia mazungumzo yako ha na mdomo wako usio na hekima kazi kunuka pombe tuu na kuongea utumbo.
 
Tutokee hapa mpuuzi wewe ni virobwa vyako asubuhi hiii hata aibu huna, kwanza na mswaki ukapige usije tuchafulia mazungumzo yako ha na mdomo wako usio na hekima kazi kunuka pombe tuu na kuongea utumbo.
Nadhani hadi hapa wanajamvi washajua mlevi ni nani. Spendagi ujinga mie
 
Mkuu wanasema kuiweka satelait kwenye orbit ni gharama sana so wakati wanabadilisha hizo battery huwa binadamu wanaenda huko juu kuzifanyia marekebisho au zinashushwa?
pia mkuu haziwezi tekwe na maadui?
sijawahi sikia satelite imeenda kufanyiwa service,ila huwa nasikia space station inapelekewa vyakula na matengenezo kwani kuna watu wanaishi huko kwa mda hata mwaka na kuzidi,
hakuna adui wa kuiba satelite ya mwenzake asifahamike,kwani nchi zinazorusha satelite hazizidi 10 na unaporusha kila mtu atajua kuwa kuna kitu kimerushwa kwenda angani,so huwezi kuiba watu wasijue nani kaiba
 
JE KUNA ATHARI SATELAITI ISIPOKUWEPO? NA NINI FAIDA YAKUWA NA SATELAITI?
ww huwa hutumii gps kwa simu yako ?? mi natumia gps speedometer ili iweze fanya kazi ni lazima kuwe na satelite
 
Back
Top Bottom