Sakata la IPTL na ESCROW: CAG anatumika vibaya

Sakata la IPTL na ESCROW: CAG anatumika vibaya

Nikweli kabisa mkuu vita dhidi ya ufisadi ni ngumu sana, ila nakuomba upunguje jazba na ufuatilie sakata hili la iptl kwa umakini sana kama unataka kujua ukweli hata mimi kabla sijazama na kula nondo za kutosha nilipatwa na muhemko kama wewe mwanzo. Ufisadi kweli upo katika nchi yetu na mpaka sasa kesi nyingi tu zipo mahakamani bado na chunguzi nyingi tu zinafanyika. Lakini kwenye hili la iptl mkuu rest assured kwamba hakuna ufisadi hapa ni janjajanja za wafanyabiashara na unafki wa kisiasa tu huu. Hili ni skendo la kupikwa ili watu fulani wapakane matope. Alafu mkuu kwenye hili la nguvu ya umma, kama nikukipika kizazi chetu kwa suala la uzalendo sawa, watu wawe wazalendo kwa nchi yao, ili wapatikane viongozi ambao kweli watapigania umaskini wa watu wao. Ila naomba usiwe na fikra za nguvu ya umma inayofanana na ile ya Arabu Spring maana hapo nnamashaka kwamba kwa sisi na mazingira yetu na hulka na mikakati ya mabeberu tunaweza tusitoke salama na mkuu amani nikitu kikubwa sana hata kama unalala njaa leo.
Tukirudi kwa kafulila na CAG mkuu bado na kushauri uzame vizuri tu utagundua hila zao hawa jamaa, driving behind them pia utaiona, zama tu mkuu hata JF humu yameandikwa mengi tu yatakayo kujuza ukweli juu ya hawa vibaraka wanavyotumika.

mie nimejaribu kusoma soma jana hasa issue ya akaunti ya ESCROW nilichogundua ni uzushi wa kitoto hata darasa la pili anatosha kujua kuwa pesa ya Escrow haikuwa ya serikali tena kisheria maana serikali ilikua imeshawalipa wanahisa wa iptl kwa ajili ya mauzo ya umeme sasa kumbe kafulila anavyopambana kuwa escrow ina harufu ya ufisadi jamaa wamemdanganya sana, hata kama fedha za escrow zina ufisadi kwenye matumizi yao sisi kama tanzania haituhusu maana tumewalipa wao kwa kutuuzia umeme,habari ya matumizi ya hizo pesa si yetu hata kama wamehonga malaya
 
kama vipi watuachie nchi yetu naona tamaa zao za mali wanataka kuivuruga nchi yetu,rostam ana nyumba canada ataenda kuishi huko,mie recho ntakua mgeni wa nani

acheni ubaguzi wa rangi nyie vilaza,mnakua kama Mengi, ubaguzi wa rangi hautakiwi jamani
 
mie nimejaribu kusoma soma jana hasa issue ya akaunti ya ESCROW nilichogundua ni uzushi wa kitoto hata darasa la pili anatosha kujua kuwa pesa ya Escrow haikuwa ya serikali tena kisheria maana serikali ilikua imeshawalipa wanahisa wa iptl kwa ajili ya mauzo ya umeme sasa kumbe kafulila anavyopambana kuwa escrow ina harufu ya ufisadi jamaa wamemdanganya sana, hata kama fedha za escrow zina ufisadi kwenye matumizi yao sisi kama tanzania haituhusu maana tumewalipa wao kwa kutuuzia umeme,habari ya matumizi ya hizo pesa si yetu hata kama wamehonga malaya

fedha za escrow ni zao iptl haituhusu kama walimdhurumu rugemalira au waligawa kwa wafanyabiashara au walitupa baharini wakuu
 
acheni ubaguzi wa rangi nyie vilaza,mnakua kama Mengi, ubaguzi wa rangi hautakiwi jamani

Hayakuhusu haya nyambaf,hakuna mwenye ubaguzi hapa tunazungumza ukweli ulivyo kama inakuuma usichangie mada hii,niaje
 
Wanajamvi wenzangu kunatatizo nimeligundua hapa la watu kutopenda kufuatilia mijadara kiueledi zaidi badala yake wanasukumwa na ushabiki na hisia, mfano ni kwenye mjadara huu unayoendelea wa iptl. Kama hujazama acha kuchangia kwa hisia na ushabiki, watu walio zama wanakwambia CAG na Kafulila wanatumika na wanakwambia nani yupo nyuma yao we bado unakazana kafulila ni whistle blower. Acheni uvivu wa fikra, think first kabla hujachangia, uckalili achana na mahaba niuwe kwa Kafulila maana Siku si nyingi anaumbuka kafulila na CAG wake. Alafu nahili neno ufisadi watu wamelimeza kwelikweli, ondoa hili kwenye ubongo wako wewe kilaza ushakuwa programmed unahemka tu ufisadi. Hakuna Ufisadi kwenye Iptl ,wawekezaji wamelipwa pesa zao sasa nyinyi mnataka waclipwe? soma kwanza mada kwa undani alafu changia.
 
nimejua historia ya IPTL
lakini ni kwanini rostam,mkono na meng wamfazili kafulila?
lakin iptl ilikuwepo toka enzi za ngeleja mbona issue ijarise up?
je nikweli wakati wa ngeleja symbion ilijipatia tender ya kuuza umeme kwa tanesco?
je nikweli wakati wa ngeleja mengi alipata vitalu vingi vya madini yeye kama mzawa?
je ni kweli kipind kile cha mgao wa umeme symbion iliingiza majenereta kwa wing?
je kipindi kile wabunge wa ccm na waupinzani walivyo kuwa wana pinga symbion isilipwe hela zenyeutata ni mbunge gani wa CHADEMA AMBAYE NI KIJANA ILIMTETEA?


ukijibu hayo maswali ndo utajua hao jamaa kwa nn awampend muhongo
kweli prof muhongo kazibiti mambo meng sana kwenye wizara yake
TWENDENI TUTAFIKAGA TUUUU
 
Wanajamvi wenzangu kunatatizo nimeligundua hapa la watu kutopenda kufuatilia mijadara kiueledi zaidi badala yake wanasukumwa na ushabiki na hisia, mfano ni kwenye mjadara huu unayoendelea wa iptl. Kama hujazama acha kuchangia kwa hisia na ushabiki, watu walio zama wanakwambia CAG na Kafulila wanatumika na wanakwambia nani yupo nyuma yao we bado unakazana kafulila ni whistle blower. Acheni uvivu wa fikra, think first kabla hujachangia, uckalili achana na mahaba niuwe kwa Kafulila maana Siku si nyingi anaumbuka kafulila na CAG wake. Alafu nahili neno ufisadi watu wamelimeza kwelikweli, ondoa hili kwenye ubongo wako wewe kilaza ushakuwa programmed unahemka tu ufisadi. Hakuna Ufisadi kwenye Iptl ,wawekezaji wamelipwa pesa zao sasa nyinyi mnataka waclipwe? soma kwanza mada kwa undani alafu changia.
MKUU kwenye hili kweli watu wamemezeshwa vibaya kwa kafulila hawezi tenda maovu jaman naye ni binadam na anamapungufu yake sasa weng awataki kuelewa ila time will tell
 
mkataba wa iptl tangu mwanzo ni ufisadi mtupu na kwa mtu anayetete ni vizuri wa tanzania tukamuogopa kama ukoma
 
mkataba wa iptl tangu mwanzo ni ufisadi mtupu na kwa mtu anayetete ni vizuri wa tanzania tukamuogopa kama ukoma

enhee hebu fafanua huo ufisadi kuanzia mwanzo serikali imeomba msaada katika kuzalisha umeme baada ya ukame mwaka 1994,marekani ikakataa kutusaidia,endelea mbele mwalimu nyerere kwa kutumia nafasi yake ndani ya jumuia ya south south commission alipotuunganisha na malaysia ambayo ikaamua kutusaidia ukatumwa msafara ma waziri wa nishati na maji,katibu wa rais mwinyi dk ngasongwa kwenda malaysia,waziri mkuu wa malaysia akaita makampuni makubwa ya umeme ambayo yako tayari kuwekeza tanzania kwenye umeme ndipo Mechmar Malaysia Berhard ilipokubali na ikawa tayari kufanya kazi na mzee rugemarila mzawa kama mmiliki halali wa asilimia 30,za mradi huo na ikaja kuwekeza nchini kwa kufuata masharti yote kisheria sasa hebu nieleze wapi kulikuwa na ufisadi nikupe shule vizuri,tupo hapa kujifunza
 
mkataba wa iptl tangu mwanzo ni ufisadi mtupu na kwa mtu anayetete ni vizuri wa tanzania tukamuogopa kama ukoma

watu kama kafulila ambao wako tayari kuufumbia macho ukweli na kutumika kwa malipo ya mil 90 ndio wa kuogopwa kama ukoma
 
Wanajamvi wenzangu kunatatizo nimeligundua hapa la watu kutopenda kufuatilia mijadara kiueledi zaidi badala yake wanasukumwa na ushabiki na hisia, mfano ni kwenye mjadara huu unayoendelea wa iptl. Kama hujazama acha kuchangia kwa hisia na ushabiki, watu walio zama wanakwambia CAG na Kafulila wanatumika na wanakwambia nani yupo nyuma yao we bado unakazana kafulila ni whistle blower. Acheni uvivu wa fikra, think first kabla hujachangia, uckalili achana na mahaba niuwe kwa Kafulila maana Siku si nyingi anaumbuka kafulila na CAG wake. Alafu nahili neno ufisadi watu wamelimeza kwelikweli, ondoa hili kwenye ubongo wako wewe kilaza ushakuwa programmed unahemka tu ufisadi. Hakuna Ufisadi kwenye Iptl ,wawekezaji wamelipwa pesa zao sasa nyinyi mnataka waclipwe? soma kwanza mada kwa undani alafu changia.

people are too blind to see kwamba issue nzima ya bwana kafulila ni makeup ya kina mengi na mkono ili kulipa vizazi vyao vya kibiashara dhidi ya mzalendo Muhongo
 
enhee hebu fafanua huo ufisadi kuanzia mwanzo serikali imeomba msaada katika kuzalisha umeme baada ya ukame mwaka 1994,marekani ikakataa kutusaidia,endelea mbele mwalimu nyerere kwa kutumia nafasi yake ndani ya jumuia ya south south commission alipotuunganisha na malaysia ambayo ikaamua kutusaidia ukatumwa msafara ma waziri wa nishati na maji,katibu wa rais mwinyi dk ngasongwa kwenda malaysia,waziri mkuu wa malaysia akaita makampuni makubwa ya umeme ambayo yako tayari kuwekeza tanzania kwenye umeme ndipo Mechmar Malaysia Berhard ilipokubali na ikawa tayari kufanya kazi na mzee rugemarila mzawa kama mmiliki halali wa asilimia 30,za mradi huo na ikaja kuwekeza nchini kwa kufuata masharti yote kisheria sasa hebu nieleze wapi kulikuwa na ufisadi nikupe shule vizuri,tupo hapa kujifunza


Ndugu yangu Fiona,sina cha kuongeza hapo umewakumbusha vizuri tu.
 
mkataba wa iptl tangu mwanzo ni ufisadi mtupu na kwa mtu anayetete ni vizuri wa tanzania tukamuogopa kama ukoma

Mkuu! Ni vema ukajishughulisha kuitafuta historia ya kuja kwa Iptl hapa Tanzania na kuujua ukweli, hakika utatamani uyafute maandishi yako popote ulipowahi kuyatoa. Maana hujui chochote juu ya Iptl zaidi ya kukaririshwa maneno ya ufisadi na hao akina kafulila
 
mkataba wa iptl tangu mwanzo ni ufisadi mtupu na kwa mtu anayetete ni vizuri wa tanzania tukamuogopa kama ukoma

Kumbe inawezakana msema kweli akasema uwongo
Ebe mkuu toa uthibitisho kwa ule mkataba wa iptl una ufisad ?
Usikurupuke mkuu chambua mambo kwa kina na so kusoma headng tu then ndo uchangie utachekwa mkuu mbele za watu
 
Vita dhidi ya ufisadi ni ngumu sana. Siyo rahisi kutenganisha mafisadi, viongozi wa kisiasa, taasisi za uma na hata wa dini.
Pia mafisadi wana mbwa wengi, wanaowafuga na hata wa kujitolea bure tu.
Mfumo wa kisheria unaweza kudhibiti ufisadi pale tu kunapokuwa na utashi wa kisiasa.
Jamii ya walio wengi, ambao ni masikini wanahitajika kujenga msingi wa kupinga ufisadi kwenye fikra zao na baadaye vitendo vyao vitasafisha ufisadi kwa nguvu ya uma!
Tukirudi kwenye topic, Kafulila ni mtu muhimu na anastahili pongezi kwa kupuliza filimbi kwamba jamii imeibiwa. Kuwa kwake karibu na CAG ni katika kutoa ushahidi wa tuhuma hizo ili kupata ukweli!

Wewe humjui kafulila mkuu! Jamaa anatumika hadi aibu na mafisadi wa nchi hii waliyokuwa wameigeuza wizara ya nishati na madini kama sebule zao, mh Rais akaliona akamleta jemedali wa vita Prof. Mhongo! Akafunga mirija yote ya mafisadi kama Rostam, Mkono, Lowasa na Mengi. Sasa wanamtumia kafulila kwa kupiga kelele kama filimbi yao.
 
Wewe humjui kafulila mkuu! Jamaa anatumika hadi aibu na mafisadi wa nchi hii waliyokuwa wameigeuza wizara ya nishati na madini kama sebule zao, mh Rais akaliona akamleta jemedali wa vita Prof. Mhongo! Akafunga mirija yote ya mafisadi kama Rostam, Mkono, Lowasa na Mengi. Sasa wanamtumia kafulila kwa kupiga kelele kama filimbi yao.

Na jaama anatumika kweli
Yan kama refa ni webu aka mpenda man united .
Samahan fiona maana we mtetez mkubwa wa man united
 
nimejua historia ya IPTL
lakini ni kwanini rostam,mkono na meng wamfazili kafulila?
lakin iptl ilikuwepo toka enzi za ngeleja mbona issue ijarise up?
je nikweli wakati wa ngeleja symbion ilijipatia tender ya kuuza umeme kwa tanesco?
je nikweli wakati wa ngeleja mengi alipata vitalu vingi vya madini yeye kama mzawa?
je ni kweli kipind kile cha mgao wa umeme symbion iliingiza majenereta kwa wing?
je kipindi kile wabunge wa ccm na waupinzani walivyo kuwa wana pinga symbion isilipwe hela zenyeutata ni mbunge gani wa CHADEMA AMBAYE NI KIJANA ILIMTETEA?


ukijibu hayo maswali ndo utajua hao jamaa kwa nn awampend muhongo
kweli prof muhongo kazibiti mambo meng sana kwenye wizara yake
TWENDENI TUTAFIKAGA TUUUU
Mkuu! hawezi kukujibu maswali yako hayo maana wanabebeshwa mikalatasi wakidanganywa kuwa ni ushahidi, njaa mbaya sana kuhamia kwenye kichwa kama ilivyohamia kwa ndg yetu kafulila na Mwenzie CAG na kukubali kutumika kwa mafisadi kama MKONO, ROSTAM, LOWASA NA MENGI
 
Back
Top Bottom