Sakata la IPTL na ESCROW: CAG anatumika vibaya

Sakata la IPTL na ESCROW: CAG anatumika vibaya

Argue kama mtu mwenye uelewa na sio unabwabwaja acheni kutetea watu wanaotumia vyeo vyao kupiga wengine..hii haikubaliki kwa waungwana,mahakama inajua mchakato wote wa mradi wa iptl hadi mauziano ya hisa yalifuata sheria leo unasemaje mchakato ulivunja sheria

Sawa hatukatai tunachouliza mbona mgao umetolewa hizo si hela za kampuni? Au waliogawiwa ndio wana hisa ktk hiyo kampuni? CAG atujuze ili tuelewe kilchotokea.
 
Kwa hiyo unataka kutwambia katika nchi yetu, kuna kundi la watu ambao ni untouchables, ambao hawapaswi kuwa implicated na jambo lolote lile baya?!

Kwa hiyo unataka 'kutuhalalishia' mtindo uliozoeleka hapa nchini kwa sasa kuwa kila kosa la jinai hapa nchini linaweza kufanywa aidha na kiongozi wa chama chochote cha siasa cha upinzani, ambacho kiko strong, au raia mwingine yeyote wa kawaida, ambaye hana 'connection' yoyote na watawala.

Kwa mfumo huohuo wa TZ wa hivi sasa,ina maana watawala wetu, pamoja na viongozi wa ngazi za juu wa chama tawala, ni malaika na watakatifu!!

hakuna kiongozi aliye msafi ndani ya chama chochote wote hukosea,japokua tunaamini ccm wengi ni wachafu lakini kwa issue ya iptl mbona hadi kiongozi wetu mmoja ndani ya CHADEMA amehusika..lakini hii haimaanishi yeye ni mchafu wala fisadi kwa sababu fedha aliyopewa wala si ya serikali wala umma fedha ya escrow ni fedha halali kwa malipo ya IPTL kwa kuwauzia umeme Tanesco
 
Sawa hatukatai tunachouliza mbona mgao umetolewa hizo si hela za kampuni? Au waliogawiwa ndio wana hisa ktk hiyo kampuni? CAG atujuze ili tuelewe kilchotokea.

jambo ambalo fiona ameshindwa kulieleza vizuri ingawa lilikua na msingi ni kuwa kutokana na mgogoro baina ya wanahisa waliokuwa wanamiliki IPTL yaani bwana Singh kama mwangalizi wa Mechmar na bwana Rugemarila kama mkurugenzi mtendaji wa VIP,tanesco ikiwashilikisha wanahisa wote waliamua kuanzisha akaunti ya escrow ili itumike kuwalipa stahiki zao zinazotokana na kuwauzia umeme na Tanesco,hivyo baada ya wanahisa kumaliza mgogoro wao mahakamani na Rugemarila kuamua kuuza hisa zake 30% kwa Harbhinder Seth Singh ambaye pia aliamua kununua hisa za Merchmar ili awe mmiliki wa asilimia mia ya hisa za kampuni ya IPTL,na hivyo kuwa na mandate ya kutoa fedha zilizo kwenye akaunti ya Escrow(kumbuka fedha hizi ziliwekwa na TANESCO kama malipo yao ya kuwauzia umeme,Hivyo fedha hizi sio tena za serikali bali za IPTL) kama Rugemarila baada ya kulipwa fedha za kuuza hisa zake ndani ya IPTL akaamua aidha kugawa,kuhonga,kumnunulia mke wake gauni,kutupa baharini,kununua ice cream,kuhonga changudoa,kukulipia ada wewe,kununua smartphone,au kuzichoma moto,hiyo haituhusu sisi wala haiihusu serikali yetu,sababu fedha ile ni malipo yao ya kuzalisha umeme na hatuhusiki kujua wametumiaje hela au kwanini katumia hiyo hela kuhonga changudoa THAT IS NON OF OUR BUSINESS!,ndicho anajaribu kupigia kelele kafulila kwanini Singasinga kampa fulani hela,kwanini singasinga kamuhonga mwanamke,that is cheap politics.

ushauri wa bure kwa kafulila kama ambavyo serikali inamlipa yeye mshahara na posho ya mamilioni ya shilingi,akishapewa hela huwa haimfuatilii kwanini kamuhonga malaya fulani pale nzuguni dodoma. Logic is simple serikali haihusiki kufuatilia matumizi binafsi ya pesa ya mtu.

kwa misingi hiyo ya kafulila inabidi na mimi niende mahakamani kwanini kamuagizia Prado demu wake nzuguni Dodoma kwa kutumia hela alizopewa na serikali.

Tuacheni Cheap Politics, Rwanda ukifanya upuuzi huu kama wa kafulila unafungwa maisha!
 
hakuna kiongozi aliye msafi ndani ya chama chochote wote hukosea,japokua tunaamini ccm wengi ni wachafu lakini kwa issue ya iptl mbona hadi kiongozi wetu mmoja ndani ya CHADEMA amehusika..lakini hii haimaanishi yeye ni mchafu wala fisadi kwa sababu fedha aliyopewa wala si ya serikali wala umma fedha ya escrow ni fedha halali kwa malipo ya IPTL kwa kuwauzia umeme Tanesco
Naweza nikakubaliana nawe somehow kuwa hakuna kiongozi yeyote wa kisiasa, whether anatoka chama tawala au upinzani, ambaye atakuwa 100% perfect.

Hilo limeandikwa hata katika vitabu vyetu vitukufu vya dini kuwa, ambaye pekee yuko 100% perfect, ni Mwenyezi Mungu, aliyeumba dunia na sayari zote, pamoja na kutuumba sisi binadamu.

Ila tofauti yake ni kuwa watawala wetu walio wengi, ambao ndiyo wanapata 'michongo' na dili nyingi za kifisadi za mabilioni ya pesa, viongozi wa opposition parties, hawana hizo fursa.

Ndiyo maana sisi raia wa kawaida walala hoi, tunapaswa kupiga kelele kwa nguvu zote, kuwa kwa nini watawala wetu wanakosa huruma hata kidogo, kwa kufikiria wagonjwa maelfu wanaolazwa mahospitalini, ambao wengi wao wanakufa kwa malaria, kwa kukosekana tu vidonge vya 'mseto' wakati watawala wetu,wao wanaogelea kwenye 'mabwawa' ya utajiri wa mabilioni ya shilingi waliyoyapata kwa njia za ufisadi?!
 
Unauita mtambo wa IPTL, unaoendeshwa na mitambo inayotumia mafuta mepesi, mithili ya yanayotumiwa na ndege za Boeing 767 kuwa umeme wake ni the cheapest?!

Sijui utakuwa unatumia criteria gani hadi huo umeme wa wa IPTL uuite rahisi, na sijui utakuwa unacompare na umeme upi, ila naamini ukimuuliza Economist yeyote makini, atakwambia katika umeme uliosababashia watanzania kupata makali ya maisha hivi sasa,hadi wanalia na kusaga meno, kwa 'kosa' la kuendelea kuwapa kura magamba, basi atakwambia, mitambo ya IPTL, ni miongoni ya iliyosababisha mateso haya makubwa sana ya bei ya umeme kwa watanzania.

Inawezekana wewe usilione hili, kwa kuwa hufeel pinch, kwa kuwa most likely, unaweza kuwa miongoni ya wale Big shots 'wateule' wa TANESCO, ambao tumeambiwa kuwa wanapewa umeme wa 'chee' wa uniti 750 kila mwezi!!!

Iptl wao wanahusika vipi na huko kupanda kwa gharama za umeme sasa, wao wamepata tenda wakatoa umeme wa bei nafuu. Huyo mchumi utakuwa wewe nakafulila peke yenu mnaoona kuwa iptl imesababisha kupanda kwa bei ya umeme bila kuona factor zote hizo zilizozunguka upatikanaji wa umeme kwenye nchi yetu na usambazaji wake. Haya ni mabifu ya wanafki tu dhidi ya wachapakazi wazuri kina muhongo na kikosi kazi chake. Na suruhisho limeshapatikana swala la gharama na matatizo ya umeme kwenye nchi yetu yanalekea kuwa historia. Acha ushabiki wa kisiasa, mambo ya magamba yanatoka wap.
 
Naweza nikakubaliana nawe somehow kuwa hakuna kiongozi yeyote wa kisiasa, whether anatoka chama tawala au upinzani, ambaye atakuwa 100% perfect.

Hilo limeandikwa hata katika vitabu vyetu vitukufu vya dini kuwa, ambaye pekee yuko 100% perfect, ni Mwenyezi Mungu, aliyeumba dunia na sayari zote, pamoja na kutuumba sisi binadamu.

Ila tofauti yake ni kuwa watawala wetu walio wengi, ambao ndiyo wanapata 'michongo' na dili nyingi za kifisadi za mabilioni ya pesa, viongozi wa opposition parties, hawana hizo fursa.

Ndiyo maana sisi raia wa kawaida walala hoi, tunapaswa kupiga kelele kwa nguvu zote, kuwa kwa nini watawala wetu wanakosa huruma hata kidogo, kwa kufikiria wagonjwa maelfu wanaolazwa mahospitalini, ambao wengi wao wanakufa kwa malaria, kwa kukosekana tu vidonge vya 'mseto' wakati watawala wetu,wao wanaogelea kwenye 'mabwawa' ya utajiri wa mabilioni ya shilingi waliyoyapata kwa njia za ufisadi?!
Hizo ni hisia mkuu! ukweli sakata hili la IPTL wananchi tunachezeshwa ngoma tusiyoijua, Kafulila ameamua kuupotosha umma kwa masilahi yake binafsi pamoja na CAG.
 
kama hao walio tajwa wameonewa kweli na wao siyo MAFISADI, basi wampeleke mahakamani ili huko mbivu na mbichi zikajulikane!! tunacho taka transparency.

Hata hao nao akina Kafulila na team yake walikuwa na nafsi kwenda mahakamani kuishitaki IPTL, lkn kwasababu anaujua ukweli kuwa hana ushahidi wa kuthibitisha hilo amebaki kutumika tu na akina ROSTAM, MKONO, LOWASA na MENGI kwa masilahi yao binafsi
 
Ukimwangalia huyu tumbili huyu, sorry kafulila niwazi kuwa kuna force kubwa ipo nyuma yake ya kupush hii ajenda chafu ya kuchafua watu kwakuunda hili zengwe la iptl. Kafulila katika hali ya kawaida asingejitoa ufahamu na kujidhalilisha kisiasa kiasi hiki. Mbona wazi tu hili watu wamepata wanachostahili, haki yao. Siwaliwauzia umeme tanesco, mitambo ipo pale tegeta naniwawekezaji, ndio wamelipwa sasa chao. Kafulila awekeza nguvu zako kuwahudumia watu waliomchagua aache kutumika.
Ni kweli mkuu Kafulila anatumika sana kwa hao mafisadi waliyokubuhu kama ROSTAM na MKONO plus LOWASA na MENGI
 
kweli hapa inatakiwa kujenga hoja kuhusu uhalali wa IPTL kuzalisha umeme nchini namaanisha uhalali wa kisheria,na uhalali wa akaunti ya escrow kisha uhalali wa iptl kutoa hela kwenye account ya escrow na mwisho je hela zilizokuwa kwenye akaunti za escrow ni za nani,basi mjadala umekwisha

Mkuu Rechosawe! kuna watu wakuelimisha na kuna watu huwezi kumuelimisha kwakutumia ujuzi kama unaoutumia, watu wanavumbi sana kichwani ni wakuhurumiwa tu. Hakuna wanachokijua juu ya sakata la IPTL zaidi ya uzwazwa tu
 
Naweza nikakubaliana nawe somehow kuwa hakuna kiongozi yeyote wa kisiasa, whether anatoka chama tawala au upinzani, ambaye atakuwa 100% perfect.

Hilo limeandikwa hata katika vitabu vyetu vitukufu vya dini kuwa, ambaye pekee yuko 100% perfect, ni Mwenyezi Mungu, aliyeumba dunia na sayari zote, pamoja na kutuumba sisi binadamu.



Ila tofauti yake ni kuwa watawala wetu walio wengi, ambao ndiyo wanapata 'michongo' na dili nyingi za kifisadi za mabilioni ya pesa, viongozi wa opposition parties, hawana hizo fursa.

Ndiyo maana sisi raia wa kawaida walala hoi, tunapaswa kupiga kelele kwa nguvu zote, kuwa kwa nini watawala wetu wanakosa huruma hata kidogo, kwa kufikiria wagonjwa maelfu wanaolazwa mahospitalini, ambao wengi wao wanakufa kwa malaria, kwa kukosekana tu vidonge vya 'mseto' wakati watawala wetu,wao wanaogelea kwenye 'mabwawa' ya utajiri wa mabilioni ya shilingi waliyoyapata kwa njia za ufisadi?!

kweli mkuu wote tunakosea na wote ni binadamu, jambo la muhimu ni kupambana dhidi ya ufisadi na siasa chafu nchini kwetu, bila kujali chama jinsia wala dini maana hata sisi wanawake upande wetu wapo mafisadi na wanaasiasa wanaopaka wenzao matope
 
Mkuu Rechosawe! kuna watu wakuelimisha na kuna watu huwezi kumuelimisha kwakutumia ujuzi kama unaoutumia, watu wanavumbi sana kichwani ni wakuhurumiwa tu. Hakuna wanachokijua juu ya sakata la IPTL zaidi ya uzwazwa tu

ndio maana ya hili jukwaa kushindana kwa hoja na kuelimishana ili kupanua fikra zetu hasa katika maswala nyeti yanayogusa taifa taifa
 
Ni kweli mkuu Kafulila anatumika sana kwa hao mafisadi waliyokubuhu kama ROSTAM na MKONO plus LOWASA na MENGI

umetoa ushauri mzuri mkuu kafulila na mwanasiasa mzuri sana japo huwa ana uchu madaraka ndio maana alifukuzwa chadema na nncr, lakini hili la kushirikiana na symbion ili kuhujumu washindani wao kibiashara yaani IPTL sio jamba jema limemshusha sanaa,kwa jinsi nnavyosoma mijadala hii ya IPTL
 
hata hao nao akina kafulila na team yake walikuwa na nafsi kwenda mahakamani kuishitaki iptl, lkn kwasababu anaujua ukweli kuwa hana ushahidi wa kuthibitisha hilo amebaki kutumika tu na akina rostam, mkono, lowasa na mengi kwa masilahi yao binafsi

unajua siasa haitaki papara na kukurupuka shida ya kaka angu kafulila ni kukurupuka sana
 
Hata hao nao akina Kafulila na team yake walikuwa na nafsi kwenda mahakamani kuishitaki IPTL, lkn kwasababu anaujua ukweli kuwa hana ushahidi wa kuthibitisha hilo amebaki kutumika tu na akina ROSTAM, MKONO, LOWASA na MENGI kwa masilahi yao binafsi

jamaaani mbona makubwa una uhakika LOWASSA,MKONO,ROSTAM na MENGI ndio wanaofadhili kafulila hebu fafanua tukuelewe kwanza,na wewe usije ukawa kama kafulila
 
hili jukwaa lina mambo acha niende kidogo jukwaa letu la tenda na kazi,mi mgeni humu
 
jamani nilibanwa kidogo na majukumu ya kulea mme na watoto naona mjadala umefika patamu sasa,hebu mtoa mada kwamba Lowassa, Rostam,mengi na kafulila wanahusika na ramani hii ya kuchafua IPTL kwasababu za kisiasa alete ushahidi hapa,ili isije ikawa mnaongopa tu kwasabu ya kutubagua watu wa kaskazini tusiingie ikulu 2015
 
Back
Top Bottom