Sakata la IPTL na ESCROW: CAG anatumika vibaya

Sakata la IPTL na ESCROW: CAG anatumika vibaya

Ukimwangalia huyu tumbili huyu, sorry kafulila niwazi kuwa kuna force kubwa ipo nyuma yake ya kupush hii ajenda chafu ya kuchafua watu kwakuunda hili zengwe la iptl. Kafulila katika hali ya kawaida asingejitoa ufahamu na kujidhalilisha kisiasa kiasi hiki. Mbona wazi tu hili watu wamepata wanachostahili, haki yao. Siwaliwauzia umeme tanesco, mitambo ipo pale tegeta naniwawekezaji, ndio wamelipwa sasa chao. Kafulila awekeza nguvu zako kuwahudumia watu waliomchagua aache kutumika.
 
mi nashangaa huu urafiki wa karibu wa cag na kafulila nilikua sielewi kabisa nini kiko nyuma yake,sasa naelewa

kama hao walio tajwa wameonewa kweli na wao siyo MAFISADI, basi wampeleke mahakamani ili huko mbivu na mbichi zikajulikane!! tunacho taka transparency.
 
kama hao walio tajwa wameonewa kweli na wao siyo MAFISADI, basi wampeleke mahakamani ili huko mbivu na mbichi zikajulikane!! tunacho taka transparency.

Transparency katika nini sasa? yes iptl wamelipwa tena kwauwazi, sipesa zao! wengine obvious ni temporary insane unapeleka mahakamani kufanya nini kopo lahivyo.
 
Katika hali isoyotarajiwa na wengi, hivi sasa imejidhirisha wazi kwamba CAG anatumika kisiasa ili kuandaa ripoti ambayo itawafuraisha wapinzani wa kibiashara wa IPTL.

Taarifa tulizonazo ni kwamba CAG amekuwa akiandaa ripoti ya ukaguzi wake huku akiwa bega kwa bega na wale waliyoshiriki kulilalamikia swala hili ambao ni KAFULILA&CO.

Mpaka hadi sasa haijulikani anatumika kwa maslahi ya nani?

Nikweli kwamba CAG hana mahusiano mazuri na baadhi ya maafisa wa serekali,je kuna haja ya kutumika kuwahujumu IPTL na serekali?

kwa nini alazimeshe kusema mchakato ESCROW ni wakifisadi wakati watu wamelipwa hela zao baada ya kuuza umeme TANESCO?

Je walitaka umeme uchukuliwe bure?

Au IPTL ni mjomba wa TANESCO mpaka iwe hivyo?

Naomba kuwasirisha kwa masikitiko makubwa
Yaelekea wewe ni miongoni ya wale beneficiaries wa Escrow account, iweje utetee jambo ambalo lina ushahidi wa beyond reasonable doubt kuwa kuna ufisadi wa 'kufa mtu' uliotendeka kwenye hiyo skandali ya IPTL?!
 
Yaelekea wewe ni miongoni ya wale beneficiaries wa Escrow account, iweje utetee jambo ambalo lina ushahidi wa beyond reasonable doubt kuwa kuna ufisadi wa 'kufa mtu' uliotendeka kwenye hiyo skandali ya IPTL?!

Hapana! jenga hoja, weka ushahidi ulionao. Hili jambo halihitaji bachelor kuweza kung'amua kuwa IPTL wamelipwa haki yao sasa iweje leo CAG,pccb ama kuundwe tume kama kafulila alivyo shuparia kuona kitu wazi cha hivi. Pesa iliwekwa pale kutokana na dispute iliyokuwepo, muafaka umetikana iptl wamelipwa watu mnavimba makoo,mnakaukwa na mate, mnapiga kelele kuna ufisadi. Fine tuache hivi vyombo vifanye kazi yake lakini siyo hivi sasa CAG anaonekana wazi kashachagua upande, kapata na msaidizi kafulila. Haya mwenzetu nawewe tukuamini vipi kuwa haufaidiki kwenye hili maana umeshajitoa ufahamu dogo tu lahivi hutaki kuelewa haraka.
 
Nimekupata mkuu ila mimi nadhani mtu kama CAG anaweza kuikandamiza serikali kwa shutuma za uongo ili hali yeye yupo serikalini na pia chombo kama TISS isingekubali huyu jamaa kufanya hivi kwa maslahi yake wakati uchaguzi mkuu upo karibuni.Nadhani CAG kafanya kazi yake kwa weledi.

hii ni kwli mkuu lakini si unajua ccm si moja tena,usikute CAG anaandaa ripoti yake bila weredi ili kuipiga kambi flani,unalionaje hili mkuu
 
Hapana! jenga hoja, weka ushahidi ulionao. Hili jambo halihitaji bachelor kuweza kung'amua kuwa IPTL wamelipwa haki yao sasa iweje leo CAG,pccb ama kuundwe tume kama kafulila alivyo shuparia kuona kitu wazi cha hivi. Pesa iliwekwa pale kutokana na dispute iliyokuwepo, muafaka umetikana iptl wamelipwa watu mnavimba makoo,mnakaukwa na mate, mnapiga kelele kuna ufisadi. Fine tuache hivi vyombo vifanye kazi yake lakini siyo hivi sasa CAG anaonekana wazi kashachagua upande, kapata na msaidizi kafulila. Haya mwenzetu nawewe tukuamini vipi kuwa haufaidiki kwenye hili maana umeshajitoa ufahamu dogo tu lahivi hutaki kuelewa haraka.

kweli hapa inatakiwa kujenga hoja kuhusu uhalali wa IPTL kuzalisha umeme nchini namaanisha uhalali wa kisheria,na uhalali wa akaunti ya escrow kisha uhalali wa iptl kutoa hela kwenye account ya escrow na mwisho je hela zilizokuwa kwenye akaunti za escrow ni za nani,basi mjadala umekwisha
 
Yaelekea wewe ni miongoni ya wale beneficiaries wa Escrow account, iweje utetee jambo ambalo lina ushahidi wa beyond reasonable doubt kuwa kuna ufisadi wa 'kufa mtu' uliotendeka kwenye hiyo skandali ya IPTL?!

kila mtanzania ni beneficiary wa iptl kwa kunufaika na umeme wa bei nafuu unaozalisha sasa labda tunatofautiana what beneficiaries you mean
 
Kama ccm na nyie wapambe wake mnadhani kina kafulila wanatafuta umaarufu basi wekeni ripoti ya cag hapa afu tuone km kuna mmoja wenu ataongea tena...kuweni wapole ripoti inakuja na kila alikula genchi tutamjua tu...
 
kama hao walio tajwa wameonewa kweli na wao siyo MAFISADI, basi wampeleke mahakamani ili huko mbivu na mbichi zikajulikane!! tunacho taka transparency.

aiseee mkuu ina maana hujui kama kafulila ana kesi ya kujibu mahakamani kwa kuwachafulia jina IPTL
 
Kama ccm na nyie wapambe wake mnadhani kina kafulila wanatafuta umaarufu basi wekeni ripoti ya cag hapa afu tuone km kuna mmoja wenu ataongea tena...kuweni wapole ripoti inakuja na kila alikula genchi tutamjua tu...

kweli mkuu tusubiri ripoti kwani kitaeleweka tu,lakini pia tukiendeleza mjadala wetu jamvini pia, duu sijui mamviii atakuepo na humu pia
 
Ukimwangalia huyu tumbili huyu, sorry kafulila niwazi kuwa kuna force kubwa ipo nyuma yake ya kupush hii ajenda chafu ya kuchafua watu kwakuunda hili zengwe la iptl. Kafulila katika hali ya kawaida asingejitoa ufahamu na kujidhalilisha kisiasa kiasi hiki. Mbona wazi tu hili watu wamepata wanachostahili, haki yao. Siwaliwauzia umeme tanesco, mitambo ipo pale tegeta naniwawekezaji, ndio wamelipwa sasa chao. Kafulila awekeza nguvu zako kuwahudumia watu waliomchagua aache kutumika.

kweli mkuu ila tusimuingilie sana sababu huwezi jua ana maslahi gani katika mradi huu wa IPTL,namfahamu kaka angu kafulila ni opportunist sanaa, tusubiri tutayajua tu nini kiko nyuma ya ushoga huu kati ya symbion na kafulila
 
Yaelekea wewe ni miongoni ya wale beneficiaries wa Escrow account, iweje utetee jambo ambalo lina ushahidi wa beyond reasonable doubt kuwa kuna ufisadi wa 'kufa mtu' uliotendeka kwenye hiyo skandali ya IPTL?!
mkuu ushaidi uko wapi ulioweka hapo mpaka cc tukaelewa kuwa pesa ni za umma
 
kweli mkuu ila tusimuingilie sana sababu huwezi jua ana maslahi gani katika mradi huu wa IPTL,namfahamu kaka angu kafulila ni opportunist sanaa, tusubiri tutayajua tu nini kiko nyuma ya ushoga huu kati ya symbion na kafulila
kweli bonge la combination yan (symbion+kafulila=Rowstam)
nyie kinakafalila twenden tu ila mdaa ukufika mtaumbuka vibaya
 
Kama ccm na nyie wapambe wake mnadhani kina kafulila wanatafuta umaarufu basi wekeni ripoti ya cag hapa afu tuone km kuna mmoja wenu ataongea tena...kuweni wapole ripoti inakuja na kila alikula genchi tutamjua tu...
angalia na wewe ucpote ghafla maana hiyo ripot na ivi cag kasha kula chake
 
angalia na wewe ucpote ghafla maana hiyo ripot na ivi cag kasha kula chake

kaplus na kapension kake mwenyewe. Kastaafu vizuri huyu mzee kimaslahi lakini cyo kireputation na integrity. Kukaa na wakina kafulila & co kupanga mchezo mchafu hapa kateleza. Alafu mkuu umeona yule mama mzigo wa mjengoni kule eti anajamba ripoti ya huyu jamaa ingeondoka na watu, yule mama cyo mzima ( apimwe akili).
 
kila mtanzania ni beneficiary wa iptl kwa kunufaika na umeme wa bei nafuu unaozalisha sasa labda tunatofautiana what beneficiaries you mean
Unauita mtambo wa IPTL, unaoendeshwa na mitambo inayotumia mafuta mepesi, mithili ya yanayotumiwa na ndege za Boeing 767 kuwa umeme wake ni the cheapest?!

Sijui utakuwa unatumia criteria gani hadi huo umeme wa wa IPTL uuite rahisi, na sijui utakuwa unacompare na umeme upi, ila naamini ukimuuliza Economist yeyote makini, atakwambia katika umeme uliosababashia watanzania kupata makali ya maisha hivi sasa,hadi wanalia na kusaga meno, kwa 'kosa' la kuendelea kuwapa kura magamba, basi atakwambia, mitambo ya IPTL, ni miongoni ya iliyosababisha mateso haya makubwa sana ya bei ya umeme kwa watanzania.

Inawezekana wewe usilione hili, kwa kuwa hufeel pinch, kwa kuwa most likely, unaweza kuwa miongoni ya wale Big shots 'wateule' wa TANESCO, ambao tumeambiwa kuwa wanapewa umeme wa 'chee' wa uniti 750 kila mwezi!!!
 
angalia na wewe ucpote ghafla maana hiyo ripot na ivi cag kasha kula chake
Acha mkwara wewe!

Hivi kwa kuwa richama lenu ndilo linalotuhumiwa kupeleka watu kule kwenye msitu wa Mabwepande, basi mnadhani it is so simple, kuwa mtakuwa mnambeba kila mtu na kumpeleka pale msituni, na kumng'oa kucha kwa koleo na kumng'oa meno bila ganzi?!
 
kaplus na kapension kake mwenyewe. Kastaafu vizuri huyu mzee kimaslahi lakini cyo kireputation na integrity. Kukaa na wakina kafulila & co kupanga mchezo mchafu hapa kateleza. Alafu mkuu umeona yule mama mzigo wa mjengoni kule eti anajamba ripoti ya huyu jamaa ingeondoka na watu, yule mama cyo mzima ( apimwe akili).
Kwa hiyo unataka kutwambia katika nchi yetu, kuna kundi la watu ambao ni untouchables, ambao hawapaswi kuwa implicated na jambo lolote lile baya?!

Kwa hiyo unataka 'kutuhalalishia' mtindo uliozoeleka hapa nchini kwa sasa kuwa kila kosa la jinai hapa nchini linaweza kufanywa aidha na kiongozi wa chama chochote cha siasa cha upinzani, ambacho kiko strong, au raia mwingine yeyote wa kawaida, ambaye hana 'connection' yoyote na watawala.

Kwa mfumo huohuo wa TZ wa hivi sasa,ina maana watawala wetu, pamoja na viongozi wa ngazi za juu wa chama tawala, ni malaika na watakatifu!!
 
Acha mkwara wewe!

Hivi kwa kuwa richama lenu ndilo linalotuhumiwa kupeleka watu kule kwenye msitu wa Mabwepande, basi mnadhani it is so simple, kuwa mtakuwa mnambeba kila mtu na kumpeleka pale msituni, na kumng'oa kucha kwa koleo na kumng'oa meno bila ganzi?!

haaahaaa msitishiane jamani suala hili ni suala lenye maslahi kwa taifa letu hamna haja ya kugombana wala kutumia lugha mbaya
 
Back
Top Bottom