Sababu gani zinapelekea TISS wasilale?

Sababu gani zinapelekea TISS wasilale?

Hapa sasa ndio tunakuja katika mgawanyiko wa majikumu, hili ndio huwapa uzito wana usalama..

Hivyo vyombo vingine utawakuta majukumu yao mengi wanayafanya ndani ya kambi zao tofouti na wana usalama ambapo kila sehemu wapo na mbali zaidi hata kwenye vyombo tajwa hapo juu wamo pia..

Mfano askari magereza atakuwa concetrated na eneo la kambi yao lakni wanausalama utawakuta sokoni, kwenye kumbi za starehe, kwenye vyombo vya usafiri, maofisini kwenye apartments nk..

Hili ndio huwapa uzito wana usalama tofouti na hao wengine.

Sent using Jamii Forums mobile app
Kwani polis hayo maeneo yote uliyoyataja hawapo?polis ndio ndio wana majukumu mazito

Sent using Jamii Forums mobile app
 
Hivi kupeana shift ndio kunatafsiriwa kutokulala? Mbona hatuwasifii hivyo askari polisi ambao vituo vya polisi huwa na askari wako macho muda wote?

Sent using Jamii Forums mobile app
Unataka awasifie polisi kwani alikuwa kwenye event gani?
Umesema mwenyewe kuwa alikuwa anazindua jengo la TISS Zanzibar sasa polisi angewasema vipi wakati si event yao. Kwani wapi alisema polisi wanalala mpaka unakuja kushangaa hapa.

Kwahiyo siku akiwa anafanya event ya wizara ya elimu na akasema wizara inatenda kazi vizuri utakuja kuuliza mbona hajataja wizara zilizobaki?
Huwezi kwenda msibani ukazungumzia habari za michezo.
 
Kulikuwa na maneno nikiyasikia kwa muda mrefu kwamba TISS huwa hawalali akaja Rais Magufuli kuyapigilia msumari kuwa kweli TISS hawalali wakati akizindua ujenzi wa makao makuu ya TISS Zanzibar.

Sasa kuna maswali au ningependa kujuzwa ni kwa nini TISS hawalali? Kwa nini wasipeane shift Ili wawe wanalala sababu kulala ni jambo la kibaolojia muhimu mno kama kula n.k halina mbadala.

Mtu anaposema kuwa watu fulani hawalali kwa kufanya kazi, anamaanisha kuwa Taasisi zao zinatoa huduma masaa 24, yaani haupo muda ambao unaweza ukahitaji huduma yao halafu ukaambiwa kuwa siyo saa za kazi. Na inapotokea mtu mhusika kwenye taasisi akatokea akakujibu hivyo, inakuwa ni kwa bahati mbaya na kutokuelewa tu, na mamlaka husika zikipata taarifa zake ni lazima awajibishwe. Mbali na TISS, taasisi nyingne ambazo kazi zake zimefanana na hao ni kama JWTZ, POLICE (Usalama wa Raia) na madaktari.

Sababu kubwa ya Taasisi hizi kutokulala, kwa maoni yangu mimi, ni kutokana na ukweli kwamba MUNGU amezikasimisha mamlaka ya kutunza uhai wa binadamu hapa duniani, yaani baada ya Mungu wanafuata wao! Nature ya kazi zao ni huduma zaidi, na kwa maoni yangu mimi hakuna mshahara unaoweza ukampa mtu anayetunza uhai wa mtu mwingine, na ukadai kuwa unalingana na kazi anayoifanya, kwa maana kuwa haupo mshahara hapa duniani, unaoweza ukalingana na kazi yao wanayoifanya. Hata hivyo simaanishi kuwa mishahara yao ni midogo au haitoshi, hapana ni mikubwa kulingana na mazingira na kipato cha Nchi husika, na inabidi tuendelee kuwapongeza sana kwa namna walivyo royal na kazi zao na jinsi wanavyoendelea kuzitumikia Taasisi na Nchi zao husika. Mungu awabariki sana!
 
Kulikuwa na maneno nikiyasikia kwa muda mrefu kwamba TISS huwa hawalali akaja Rais Magufuli kuyapigilia msumari kuwa kweli TISS hawalali wakati akizindua ujenzi wa makao makuu ya TISS Zanzibar.

Sasa kuna maswali au ningependa kujuzwa ni kwa nini TISS hawalali? Kwa nini wasipeane shift Ili wawe wanalala sababu kulala ni jambo la kibaolojia muhimu mno kama kula n.k halina mbadala.
Taasisi hizo nilizozitja hapo juu, wao kufanya kazi masaa 24, ni mandatory, siyo optional. Hata hivyo kuna taasisi zingine nazo ambazo hufanya kazi kwa saa 24, lakini wao ni optional, hawalazimiki sana kufanya hivyo na hivyo wanaweza wakaamua wakachapa usingizi kama wengine
 
Kulikuwa na maneno nikiyasikia kwa muda mrefu kwamba TISS huwa hawalali akaja Rais Magufuli kuyapigilia msumari kuwa kweli TISS hawalali wakati akizindua ujenzi wa makao makuu ya TISS Zanzibar.

Sasa kuna maswali au ningependa kujuzwa ni kwa nini TISS hawalali? Kwa nini wasipeane shift Ili wawe wanalala sababu kulala ni jambo la kibaolojia muhimu mno kama kula n.k halina mbadala.
Tiss wote ni 🚮🚮🚮🚮
 
Hivi kupeana shift ndio kunatafsiriwa kutokulala? Mbona hatuwasifii hivyo askari polisi ambao vituo vya polisi huwa na askari wako macho muda wote?

Sent using Jamii Forums mobile app
Labda hakuna alieona haja ya kuwasifia. Maana ya kusema kuwa TISS hawalali sio kwamba hao wanaofanya kazi TISS hawalali bali maana yake ofisi inafanya kazi 24/7.
 
kutokulala ina maana ya kwamba, kwenye duties zao kuna kuwa na shift yaani hupokezana kwa muda fulani..

Ila kuna wale special agents sasa ambao hupewa mission fulani, let us say kama kuna mfanyabiashara yeyote ambapo serikali inahisi anajihusisha na mtandao mbaya wowote basi atakuwa assigned katika mission ambao 24/7 atakuwa akifuatilia mienendo yake pasipo yeye kugundulika yaani hapa anakuwa kwenye sight ya agent masaa 24/7 mfano mlengwa akisafiri yeye pia atasafiri, akiwa kwake basi yeye atangoja nje ya geti lake kuangalia ni wageni wa aina gani wanaingia na kutoka na kutoa taarifa...

Hawa ndio huwa na kazi nzito haswa.

Sent using Jamii Forums mobile app
Mkuu nakubaliana na ww lakini niongezee kidogo kuhusu special agents kuwa assigned kumdukua mtu; huwa sio mpaka wamuhisi ni mhalifu ila ni jukumu la TISS kufahamu kila kitu kinachoendelea nchini kupitia informants wao tokea level ya kata/wilaya mpaka taifa.

Mfano wanatakiwa wajue Mo anaingiza shilingi ngapi kila mwezi ili siku ikitokea pesa imeongezeka ghafla washtuke kuwa kuna issue inaendelea!! Whether money laundering ama ''ufadhili''. Ila ingekua wanasubiri mpaka wakushuku inakua too late kugundua kitu kma hicho.
 
Back
Top Bottom