'Reputation-Personal Branding' aka 'The Mhogo Mchungu's'

'Reputation-Personal Branding' aka 'The Mhogo Mchungu's'

photo.php
 
Kuwa na manjonjo ni sawa, je ni mamnjonjo ya asili au ni ya kujipaka?
Hivi, unaweza kukopa swagger kwa muda Karucee nisaidie hapa

Sio kwamba unakopa swagger kwa muda lahasha!!! Bali unaachana na swagger hizo labda kwakujiona age yako imeenda na hufai kuendelea na swagger hizo.
Mfano mimi zamani nilikuwa na nini swagger flani ya kuongea, ila kwa sasa nimeiacha kwani nimeona haiendani na mimi kwasasa.

Hivi mtu mwenye swagger zake, mie wa pembeni kuna ninachotakiwa kumsaidia ili ameintain hizo swagger?
Je swagger = personality?

Hapo nilikuwa nime base kwenye uvaaji(dressing style), kipindi cha nyuma ulikuwa unaishi na kwa wazazi na ulikuwa unapata mahitaji yote kama mtoto amabayo yallikuwa yanakufanya uweze kuendelea na swagger zako, ila kwa sasa let's say uko kwenye ndoa na hauwezi kupata yale uliyokuwa unapata kwa wazazi.
Je hapo huwezi ukasema kwamba aliyekuwa nae ndio amemsababishia mwenzake kubadili swagger?
 
Swali langu, je personal branding inasaidia kwenye mahusiano? Long term? Short term?
Ukikutana na mpenzi ambaye alijibrand na ikakudissapoint, what to do kama unataka kuendelea naye?

Msaada tafadhali

Hii kitu hata mimi nimeiona sana Kongosho, ila kufupisha ngoja niende kwenye swali moja kwa moja. Personal branding inaweza kusaidia au kutokusaidia mtu kumpata mtu. Kwa wale wanaotafuta watu kwa kufuata personality au wanaotaka wapenzi wenye personality fulani, kama mtu amejibrand hivyo kuna uwezekano akafanikiwa.

Tatizo kubwa ni kwamba, hawezi kukaa na hali hiyo kwa muda mrefu. Iko siku atarudi na kwenye uhalisia wake na hapo ndipo atakapokuja kujikuta anaanza kuchukiwa ghafla. Sababu mojawapo ya watu kuchokana mapema kwenye mahusiano ni hii hali ya kujibrand then unaporudi kuwa kawaida, hapo ndipo mtu anapojiona alikosea kuoa au kuolewa na huyo aliyenaye.

Kwa kifupi personal branding inaweza kumsaidia mtu kuwa na mahusiano ila mahusiano hayo huwa hayadumu. Kiushauri ni bora mtu uwe kama ulivyo na kuingia kwenye mahusiano jinsi ulivyo badala ya kuwa na mwonekano wa bandia.
 
Last edited by a moderator:
Kama mtu anajiona yeye tabia fulani na fulani ni bora ya wale "wenyeji" wake aliowaona pahala kuliko yake ya asili, sioni kwa nini iwe mbaya kwa huyo mtu kujaribu kuwa na tabia kama za hao aliowaona

Sio kila kinachoigwa ni kibaya, mengine yanasaidia kuboresha namna wewe ulivyo
 
Mi ninachojua kitu kimoja tu kuwa hamna fake ambayo imewahi kujisimamia na ikadumu, itaanguka tu!

Hao wanaojibrand kwakweli hata ukikutana nao tu utajua tu na ni wanakera sana.....

Pia nadhani huwa wanajitambulisha kuwa wao ni viburudisho vya mda tu.

Binti anayejitambua na aliye makini na maisha hawezi kufanya huo ushamba!!
 
....
Swali langu, je personal branding inasaidia kwenye mahusiano? Long term? Short term?
Ukikutana na mpenzi ambaye alijibrand na ikakudissapoint, what to do kama unataka kuendelea naye?

Msaada tafadhali
interesting topic 🙂 long term its better to 'be yourself' as unakuwa huru na mwenzio anajua 'what to expect' akiwa nawe. trying to fake it doesnt work well in mahusiano -.-

u cant keep up the charade forever na eventually ataona u're fake na uhusiano utaota nyasi
 
Nakubaliana na hilo, hasa katika kazi inasaidia sana kukua


Nachouliza mie ni kwenye mahusiano, umejibrand, mtu akavutiwa na wewe wa wakti huo, mkaoana.

Labda swali la kwanza, je unaweza fanya reputation-personal branding 24/7 kwa maisha yote?

Na kama ukishindwa 24/7 ikapelekea kumdissapoint uliyenaye what to do? Na kuna haja ya kufanya branding ili kupata mwenza?

Naomba nitofautishe hii branding na 'kubadilika kwa tabia' baada ya kupata ufahamu wa jambo fulani.

Kama mtu anajiona yeye tabia fulani na fulani ni bora ya wale "wenyeji" wake aliowaona pahala kuliko yake ya asili, sioni kwa nini iwe mbaya kwa huyo mtu kujaribu kuwa na tabia kama za hao aliowaona

Sio kila kinachoigwa ni kibaya, mengine yanasaidia kuboresha namna wewe ulivyo
 
Nadhani wewe unanipata


Ni kama mtu anabadili vijitabia vya ndani na nje kwa juu juu ili kwendana na trend fulani hivi.
Afu mkizoeana unajikuta kama huoni mtu uliyefahamiana naye mwanzo

Unatamani kumwambie, yule wewe wa zamani yuko wapi? namtaka huyo.

Hii kitu hata mimi nimeiona sana Kongosho, ila kufupisha ngoja niende kwenye swali moja kwa moja. Personal branding inaweza kusaidia au kutokusaidia mtu kumpata mtu. Kwa wale wanaotafuta watu kwa kufuata personality au wanaotaka wapenzi wenye personality fulani, kama mtu amejibrand hivyo kuna uwezekano akafanikiwa.

Tatizo kubwa ni kwamba, hawezi kukaa na hali hiyo kwa muda mrefu. Iko siku atarudi na kwenye uhalisia wake na hapo ndipo atakapokuja kujikuta anaanza kuchukiwa ghafla. Sababu mojawapo ya watu kuchokana mapema kwenye mahusiano ni hii hali ya kujibrand then unaporudi kuwa kawaida, hapo ndipo mtu anapojiona alikosea kuoa au kuolewa na huyo aliyenaye.

Kwa kifupi personal branding inaweza kumsaidia mtu kuwa na mahusiano ila mahusiano hayo huwa hayadumu. Kiushauri ni bora mtu uwe kama ulivyo na kuingia kwenye mahusiano jinsi ulivyo badala ya kuwa na mwonekano wa bandia.
 
Unanitisha, nataka kujibrand kwa muda
Ni ngumu kukaa kwenye 'brand mode' 24/7

interesting topic 🙂 long term its better to 'be yourself' as unakuwa huru na mwenzio anajua 'what to expect' akiwa nawe. trying to fake it doesnt work well in mahusiano -.-

u cant keep up the charade forever na eventually ataona u're fake na uhusiano utaota nyasi
 
Unanitisha, nataka kujibrand kwa muda
Ni ngumu kukaa kwenye 'brand mode' 24/7
how big is the brand change? is it something u/re familiar with au unabadilika kabisa? 'brand mode' is difficult to maintain na wengine tunaonekana easily -_-
 
Kongosho, kwa maoni yangu mtu kujibrand ni very costly hasa...na sidhani kama ni jambo zuri kama unataka kuingia kwenye serious relationship.

Ukijibrand kuwa wewe ni meneja wa CRDB Azikiwe...then utajikuta unaanza kuazima gari la rafiki yako (cost), unanunua pamba za kufanania (cost), unanunua simu za bei mbaya (cost), unampeleka mchuchu sehemuz a bei mbaya za kina Bishanga (cost), na unakuja kuumbuka mwishoni kwa sababu u cannot sustain that brand.,,,,otherwise itakuwa your own brand. Nguo ya kuazima haisitiri makalio.

sasa basi, ukimstukizia mwenzi wa namna hiyo...ni kumwelewesha kuwa asiishi maisha ya kuigiza...kwa sababu naamini apart from the outside look, anyperson serious ataangalia kama kuna chemistry and the inner feeling ya huyo mtu...naamini, kama humpendi hata aje na mavogue mangapi...itakuwa sawa na kazi bure

Ndio maana siye akhaaa...."leo tupo hapa" pub panatutosha, boda boda inatutosha, and the like.....ring a bell?
 
Last edited by a moderator:
marginal personality ni kisaikolojia zaidi, na wengine huwa ni disoder nadhani.

Hata kama inaruhusiwa, inaathiri mahusiano?

Natamani nikuwekee tangazo la Mhogo Mchungu uone mtu anavyoji-pimp kuwa yeye ni Manager wa Tawi la NMB, simply sababu unaweza kufanya transaction za NMB thru wakala wa Mpesa.

Marginal personality tweaking is not forbidden during courtship or is it?
 
He hujaona?

Ndo maana nasema utu wa ndani unaubrand kwa muda, ila haiwezi kuwa 24/7

Hujawahi kakopa 'uelewa' kwa masaa?

Au huwahi kuta mtu kakopa reputation?

i have never tried it aisee.........
for sure, am mm aisee, pakucheka nacheka na pakukaripia nakaripia, pakubembeleza na bembeleza na pakuonya naonya. niko kama nilivyo na ulikutana na mm miaka 10 ukinikuta leo ni yule yule. uelewa wangu unakua kulingana na experience but also kutokana na kusoma. nasoma ujinga hadi na vya maana pia.

nikienda kwa wanubi nami nalala kama wanubi kwa uhalisia wangu ila si kwa uhalisia wao. am ready hata kuiprovise tu ili maazingira yani feve mimi bila kumboa mwingine. thats how i am.
 
Good for you aisee

Kuna mtu unakuta anahangaika kukopa uelewa

i have never tried it aisee.........
for sure, am mm aisee, pakucheka nacheka na pakukaripia nakaripia, pakubembeleza na bembeleza na pakuonya naonya. niko kama nilivyo na ulikutana na mm miaka 10 ukinikuta leo ni yule yule. uelewa wangu unakua kulingana na experience but also kutokana na kusoma. nasoma ujinga hadi na vya maana pia.

nikienda kwa wanubi nami nalala kama wanubi kwa uhalisia wangu ila si kwa uhalisia wao. am ready hata kuiprovise tu ili maazingira yani feve mimi bila kumboa mwingine. thats how i am.
 
MMh, sijui kama nitaelezea kwa ufasaha.
Ila nalenga kwenye mahusiano ya kimapenzi zaidi.

Kuna hii tabia ya baadhi ya watu 'kuji-brand' kama bidhaa ili kwendana na soko la eneo hilo hasa mnapokutana kwa mara za mwanzo, mnaanza kutongozana, nia ikiwa ni kuelekea kwenye mapenzi. Unakuta mtu kajipimp personality kuanzia jina, harufu, mwonekano(Brazillian inahusu kidogo ili kuwa uantingisha kichwa nywele zikija usoni), mtembeo(kuna ule mtembeo wa haraka haraka wa kizungu na high heels kama farasi vile), accent, na hata story anazoongelea ili kupata market penetration ya kutosha

Mfano, unaweza kuta binti ana-adopt tabia mpya kama mavazi, kuongea na interest ili kwendana na mabinti waliomzunguka ambao anadhani wana soko kwenye mahusiano. Simaanishi kwamba anajiuza,hapana. mtu anabadili tu tabia ili apate mtu wa aina fulani waweze kuendana. Wakati mwingine inapunguza ile 'being yourself'

Katika kuji-brand huku, ambako ni 'superficial', ukianza kumzoea unaanza kugundua kuwa zile si tabia zake halisi, unaanza muona kama alikuwa feki. Lakini ukimuuliza yeye anaweza kuwa hajui ama anajua kama kajibrand.
Kama ujuavyo, huwezi kuwa kwenye 'brand mode' 24/7, kuna saa 'wewe' wa ukweli atajitokeza tu.

Hii imepelekea baadhi ya watu kuwatungia jina la 'The Mhogo Mchungu's', hii inatokana na lile tangazo la wakala wa Mpesa kujiita Branch Manager wa NMB, ni kweli anafanya kazi za NMB lakini kiuhalisia yeye ni wakala tu.

Branding ipo sana online pia.

1.Swali langu, je personal branding inasaidia kwenye mahusiano? Long term? Short term?
2.Ukikutana na mpenzi ambaye alijibrand na ikakudissapoint, what to do kama unataka kuendelea naye?


Msaada tafadhali
1. Inasaidia sana kwenye kuanzisha mahusiano. Kuhusu suala la kudumu kwa muda mrefu au muda mfupi inategemea vitu vingi sana. Pia inategemea na kipaji cha pretender na timming na trick ambayo anaweza kuitumia kumfanya victim ashindwe kuchomoka baadae kama anamuhitaji kwa muda mrefu. Kumbuka sio wote wanaoishi pamoja wanaishi kwa furaha mara nyingine ni kwamba mmoja anakuwa ameingia kwenye mtego wa panya kwa hiyo hawezi kutoka.
Mwanamke akiwa mhogo mchungu mara nyingi huwa anakuwa winner kwenye mahusiano unless akutane na mhogo mchungu mwenzake. Mwanaume huwa yuko tayari kumbeba mwanamke ili mradi tu mwanamke ameonyesha kuikubali/ kui-practice brand ya mwanaume.
Anayeathirika sana ni mwanamke wa kawaida anayenasa kwa mwanaume muhogo mchungu na kujikuta hawezi kujinasua kwa sababu kadha wa kadha.
2. Kama umejikuta kwa muhogo mchungu na unataka kuendelea nae ni vizuri kwa sababu unampenda, angalia nini priorities zenu kwenye kujenga fammilia bora halafu kaa nae ongea nae muelimishe taratibu nini kina takiwa kufanyika. Ni ngumu kumbadilisha mtu, ninawafahamu wadada kadhaa ambao waliingia kwenye mitego ya watu hao ndoa ziliwashinda wakati wameishazalishwa watoto 2+.
Hii haina maana kwamba na wewe utashindwa, hapana, isipokuwa kuwa mwangalifu sana.
 
Good for you aisee

Kuna mtu unakuta anahangaika kukopa uelewa

yaani ukimwona mtu anakopa hadi uyeye jua huyu hana muda lazima ataisha tu, ukitaka kuamini tizama jinsi ambavyo Esau alikopa uyeye kwaajili ya dengu tu, ilimgharimu maisha yake yote na mwisho wake ndo kama ulivyo.
 
yaani ukimwona mtu anakopa hadi uyeye jua huyu hana muda lazima ataisha tu, ukitaka kuamini tizama jinsi ambavyo Esau alikopa uyeye kwaajili ya dengu tu, ilimgharimu maisha yake yote na mwisho wake ndo kama ulivyo.
what happened to Esau? ndio yule wa bible 'aliyeiba' baraka za kaka yake?
 
All the world's a stage, and the men and women merely players, so said Shakespeare in "As You Like It".

Life is an act.Just don't overact.

Acting like you don't act is the biggest form of overacting.

The best actors are called "natural" actors, they act so good it looks like they don't act, they are just being themselves.
 
Back
Top Bottom