"recipe" ya pilau


Deodat

Deodat

JF-Expert Member
Joined
Sep 18, 2008
Messages
1,279
Likes
52
Points
145
Deodat

Deodat

JF-Expert Member
Joined Sep 18, 2008
1,279 52 145
Wadau naomba msaada: Niko mbali na nyumbani kwa muda mrefu sasa, nimelikumbuka sana pilau na hapa ugenini hakuna restaurant/hotel wanayopika pilau. Please wenye kujua namna ya kupika pilau mnielekeze nipike mwenyewe, yaani ningejua ningekuwa naaangaliwa wakati mama au dada anapika kipindi kile niko nyumbani. Natumaini viungo nitapata kwenye Asian shops. Natakunguliza shukrani za awali.
 
Mwita25

Mwita25

JF-Expert Member
Joined
Apr 15, 2011
Messages
3,839
Likes
24
Points
0
Mwita25

Mwita25

JF-Expert Member
Joined Apr 15, 2011
3,839 24 0
Unachukua mafuta unayakaanga then unachukua mdalasini unamimina kikaangoni. Baada ya hapo unachukua mpunga unachanganya na maji ya moto, hakikisha hutumii chumvi kama una presha. Then wakati mchele unakaribia kutoa rangi unachanganya na nyama ya mbuzi lakini hata ya bata fresh tu. Sasa pilau yako iko tayari kuliwa. Yafaa kuliwa na juice ya ukwaju au makomamanga utakavyopenda wewe mwenyewe
 
Deodat

Deodat

JF-Expert Member
Joined
Sep 18, 2008
Messages
1,279
Likes
52
Points
145
Deodat

Deodat

JF-Expert Member
Joined Sep 18, 2008
1,279 52 145
Unachukua mafuta unayakaanga then unachukua mdalasini unamimina kikaangoni. Baada ya hapo unachukua mpunga unachanganya na maji ya moto, hakikisha hutumii chumvi kama una presha. Then wakati mchele unakaribia kutoa rangi unachanganya na nyama ya mbuzi lakini hata ya bata fresh tu. Sasa pilau yako iko tayari kuliwa. Yafaa kuliwa na juice ya ukwaju au makomamanga utakavyopenda wewe mwenyewe

Thanx a million buddy!
 
Jestina

Jestina

JF-Expert Member
Joined
Jan 6, 2011
Messages
4,810
Likes
151
Points
160
Jestina

Jestina

JF-Expert Member
Joined Jan 6, 2011
4,810 151 160
mnh lol.mie sijui kupika pilau ila huyo kaka hapo kakuingiza machakani,pilau ina viungo vingi kitunguu saumu,mdalasini,iliki etc
 
Deodat

Deodat

JF-Expert Member
Joined
Sep 18, 2008
Messages
1,279
Likes
52
Points
145
Deodat

Deodat

JF-Expert Member
Joined Sep 18, 2008
1,279 52 145
mmmh....hiyo recipe kiboko.....
mi nakushauri ugoogle au uingie kwenye blog ya chef issa au jaydee unaweza kutoka na chochote......

Thanx for the suggestion......!

mnh lol.mie sijui kupika pilau ila huyo kaka hapo kakuingiza machakani,pilau ina viungo vingi kitunguu saumu,mdalasini,iliki etc
Naona jamaa alinipa procedure ya fasta fasta! thanx for your comment!
 
Kimey

Kimey

JF-Expert Member
Joined
Mar 25, 2009
Messages
4,119
Likes
10
Points
135
Kimey

Kimey

JF-Expert Member
Joined Mar 25, 2009
4,119 10 135
mmmh....hiyo recipe kiboko.....
mi nakushauri ugoogle au uingie kwenye blog ya chef issa au jaydee unaweza kutoka na chochote......
Mkeku we unachojua ni kupika macharari tu lol
 
Mwita25

Mwita25

JF-Expert Member
Joined
Apr 15, 2011
Messages
3,839
Likes
24
Points
0
Mwita25

Mwita25

JF-Expert Member
Joined Apr 15, 2011
3,839 24 0
mnh lol.mie sijui kupika pilau ila huyo kaka hapo kakuingiza machakani,pilau ina viungo vingi kitunguu saumu,mdalasini,iliki etc
acha kujichanganya wewe ooh sijui kupika pilau ooh huyo kaka kakuingiza machakani.
 
S

Shadya

Member
Joined
Sep 14, 2011
Messages
88
Likes
20
Points
0
S

Shadya

Member
Joined Sep 14, 2011
88 20 0
Jamani wali mmoja mapishi tofauti:...........................i wish anialike nionje hilo pilau lake la mafuta, mchele, mdalasini chumvi na maji tu mbona kaziiiiiiiii .
 
S

Shadya

Member
Joined
Sep 14, 2011
Messages
88
Likes
20
Points
0
S

Shadya

Member
Joined Sep 14, 2011
88 20 0
Dear, kuna website moja ya kizanzibar ukigoole tu, pishi lolote unalohitaji hapo utapata au wewe search tu kwenye google andika jinsi ya kupika pilau ( hapo utapata website nyingi/na njia za kupika pilau. Enjoy utafutaji wako.
 
Mwita25

Mwita25

JF-Expert Member
Joined
Apr 15, 2011
Messages
3,839
Likes
24
Points
0
Mwita25

Mwita25

JF-Expert Member
Joined Apr 15, 2011
3,839 24 0
Jamani wali mmoja mapishi tofauti:...........................i wish anialike nionje hilo pilau lake la mafuta, mchele, mdalasini chumvi na maji tu mbona kaziiiiiiiii .
Nimesema unachanganya na nyama lakini lazime iwe mbuzi au bata. Wewe mbona mgumu sana kuolewa
 
FirstLady1

FirstLady1

JF-Expert Member
Joined
Jul 29, 2009
Messages
16,727
Likes
796
Points
280
FirstLady1

FirstLady1

JF-Expert Member
Joined Jul 29, 2009
16,727 796 280
Hebu ingia kwa web hii ujipatie misosi bomba


Vipimo

Mchele wa basmati 3 vikombe

Kuku ½

Viazi 4

Vitunguu 2

Thomu iliyosagwa 2 vijiko vya supu

Binzari ya pilau nzima 1 Kijiko cha chakula

Binzari ya pilau ½ kijiko cha chai

Pilipili manga nzima ½ kijiko cha chai

Karafuu nzima 8

Iliki nzima 6

Mdalasini nzima 5 vijiti

Pilipili mbichi iliyosagwa 2

Chumvi kiasi

Mafuta ya kupikia ¼ kikombe




Namna Ya Kutayarisha Na Kupika:

Osha mchele na roweka kwa muda kutegemea na aina ya mchele.
Kata kuku vipande upendavyo, safisha kisha mchemshe kwa chumvi, pilipili iliyosagwa, thomu na tangawizi.
Akiwiva kuku, mtoe weka kando, bakisha supu katika sufuria
Katika sufuria, kaanga vitunguu hadi vigeuke rangu ya hudhurungi.
Tia thomu na tangawizi na binzari zote kaanga kidogo
Kisha tia viazi kanga kidogo kisha tia kisha tia vipande vyako vya kuku na supu acha ichemke kidogo kisha tia maji ukisie kutokana na mchele unaotumia.
mwisho tia mchele koroga uchanganye na vitu vyote acha ichemke kiasi kisha funika na punguza moto mpaka uive (huku ukiugeuzageuza)
Ukishakuwa tayari pakua kwenye sahani tayari kwa kula na salad na pilipili.


Pilau Ya Kuku | Alhidaaya.com
 
Mwita25

Mwita25

JF-Expert Member
Joined
Apr 15, 2011
Messages
3,839
Likes
24
Points
0
Mwita25

Mwita25

JF-Expert Member
Joined Apr 15, 2011
3,839 24 0
Na mimi naomba kuelekezwa jinsi ya kumridhisha demu
 
Deodat

Deodat

JF-Expert Member
Joined
Sep 18, 2008
Messages
1,279
Likes
52
Points
145
Deodat

Deodat

JF-Expert Member
Joined Sep 18, 2008
1,279 52 145
Hebu ingia kwa web hii ujipatie misosi bomba


Vipimo

Mchele wa basmati 3 vikombe

Kuku ½

Viazi 4

Vitunguu 2

Thomu iliyosagwa 2 vijiko vya supu

Binzari ya pilau nzima 1 Kijiko cha chakula

Binzari ya pilau ½ kijiko cha chai

Pilipili manga nzima ½ kijiko cha chai

Karafuu nzima 8

Iliki nzima 6

Mdalasini nzima 5 vijiti

Pilipili mbichi iliyosagwa 2

Chumvi kiasi

Mafuta ya kupikia ¼ kikombe




Namna Ya Kutayarisha Na Kupika:

Osha mchele na roweka kwa muda kutegemea na aina ya mchele.
Kata kuku vipande upendavyo, safisha kisha mchemshe kwa chumvi, pilipili iliyosagwa, thomu na tangawizi.
Akiwiva kuku, mtoe weka kando, bakisha supu katika sufuria
Katika sufuria, kaanga vitunguu hadi vigeuke rangu ya hudhurungi.
Tia thomu na tangawizi na binzari zote kaanga kidogo
Kisha tia viazi kanga kidogo kisha tia kisha tia vipande vyako vya kuku na supu acha ichemke kidogo kisha tia maji ukisie kutokana na mchele unaotumia.
mwisho tia mchele koroga uchanganye na vitu vyote acha ichemke kiasi kisha funika na punguza moto mpaka uive (huku ukiugeuzageuza)
Ukishakuwa tayari pakua kwenye sahani tayari kwa kula na salad na pilipili.


Pilau Ya Kuku | Alhidaaya.com

Tatizo siku hizi kitufe cha "THANKS" sikioni tena........but anyhow, senki yuu veri machi!
 
Deodat

Deodat

JF-Expert Member
Joined
Sep 18, 2008
Messages
1,279
Likes
52
Points
145
Deodat

Deodat

JF-Expert Member
Joined Sep 18, 2008
1,279 52 145
Sasa nitaunganisha comments zote halafu naenda kulipika pilau, likiiva nitawaonyesha picha!
 

Forum statistics

Threads 1,235,763
Members 474,742
Posts 29,234,544