RE: F. Mbowe mbona umetelekeza jimbo ?

RE: F. Mbowe mbona umetelekeza jimbo ?

Nakushanga sana Maana kwenye ziara nakuwepo na mimi nimoja wapo hakuna dhambi mbaya duniani kama ya kusema wongo angalia dhambi hiyo isije kukutafuna

Kuwepo kwenye ziara na utekelezaji wa majukumu kwa wananchi ni vitu viwili tofauti mkuu,.
 
Mi ni mwana CDM na siandiki kwa ushabiki bali kilio cha kweli. Na ninaandika kwa sababu sina njia nyingine ya kumweleza mbunge wangu.
Sitaki niingie kwenye majungu bali nataka nimkumbushe Mbunge wangu wa Hai Mh .Freeman Mbowe kuhusu kwa nini tulimchagua na yeye mwenyewe atueleze kwanini hajatutendea haki wapiga kura wake.
Nataka nimweleze kuwa tulimchagua atusaidie kusukuma gurudumu la maendeleo mbele kwenye upande wa miundombinu, Elimu, maji n.k.

Mh. Mbunge wangu umetutelekeza na haya siyo majungu sisi tuna majonzi kwa jinsi ambavyo umekaa mbali na kutuacha tukiteseka.
Kwa leo naongelea tu jambo moja la miundombinu ya barabara:
Barabara zote za Kata ya Machame Mashariki sehemu za Lyamungo Kilanya, Sinde, na kati ziko taabani nitataja chache;
1. Maili sita Narumu hadi Kijiweni hali ya barabara ni mbaya na ni mashimo matupu na barabara haipitiki.
2. Kijiweni hadi kwa Elitira Mengi barabara ni mbovu mno haipitiki ni mashimo haswa eneo la Kwa akina Matinga, kwa Hans Kileo hali ni Mbaya na watu wamekata tamaa. Daraja la mto weruweru linaloonganisha Lyamungo na Nkuu tangu liharibiwe na mafuriko na kuharibu vyuma vya pembeni liko katika hali ya hatari.
Humo humo maeneo ya mtoni upande wa Lyamungo mahali ilipotokea land slide barabara inakaribia kufungwa kwani tumeshindwa kupata msaada wa kupasua mawe yaliyoanguka na kuifanya barabara kuwa nyembamba.
Mbunge ulitembelea daraja la wereweru na kuahidi kulifanyia ukarabati lakini hadi leo hii hujatimiza ahadi yako.
3. Barabara ya kutoka Nkuu Ndoo na kuunganisha na ya Kimbushi kwenda Uduru iko katika hali mbaya ni mashimo na inapitika ilimradi.
Barabara ya Kijiweni hadi Kilanya na makeresho ni mashimo matupu hali inayosababisha usafiri wa kufika kituo cha afya Umburi kuwa shida kabisa.
Ninajua mwaka huu hujafika kabisa

Tunajiuliza maswali je kwa nini umetutelekeza kata hizi za Machame mashariki, Machame kati?
Mbunge jirani yetu wa Moshi Vijijini Mh Cyril Chami anamalizia barabara zake kwa kasi ya ajabu na mbaya zaidi zinaishia mpakani mwa jimbo lako Mr. Mbowe. Na hili linatupa maumivu zaidi.
Kuna tatizo gani mheshimiwa mbona umetutelekeza au umeamua hiki kiwe kipindi chako cha mwisho na kwamba hutarudi tena kuomba kura?.

Mkuu ungekuwa unafika jimboni kuitisha mikutano haya maswali yangeishia kwenye mikutano lakini imekuwa siyo riziki hatukuoni zaidi ya pale Bungeni kupitia TV.

Naomba uelewe miundo mbinu imekuwa mibovu kuliko kipindi cha mbunge awaye yeyote na sijui kwa nini au ni kwa sababu wewe umejaliwa chombo cha kuruka angani hukanyagi huku chini ukaonja joto ya mashimo!
Hatutaki kufanya haraka kukuita mbunge jina kwani inawezekana umeshaweka mikakati inayosubiri utekelezaji. Hakuna mtu anaamini eti mbunge hajui ubovu wa barabara katika jimbo lake huku akijua umebaki mwaka mmoja atahitaji kufanya kampeni kupitia barabara hizo hizo ambazo kama hazitatengenezwa zitakuwa hazipo kabisa.

Mimi nimetumwa na sina hobby ya uongozi wa aina yoyote katika chama chochote bali maendeleo.

Naibu spika aliwahi kusema bungeni kuwa Mnyika anataka serikali impelekee maji ubungo? Ili iweje wakati kwake Hanna maji, nachotaka kusema ni kwamba, pamoja na mambo mengine, ni vigumu sana serikali kutengeneza Barbara katika jimbo linaloongozwa na mpinzani, ili wapinzani waonekane hawafanyi lolote.
 
Naibu spika aliwahi kusema bungeni kuwa Mnyika anataka serikali impelekee maji ubungo? Ili iweje wakati kwake Hanna maji, nachotaka kusema ni kwamba, pamoja na mambo mengine, ni vigumu sana serikali kutengeneza Barbara katika jimbo linaloongozwa na mpinzani, ili wapinzani waonekane hawafanyi lolote.

Siyo kweli mkuu, serikali inatenga bajeti kwa kila jimbo bila kujali anayeongoza katoka upinzani u la!
 
Naona umeanza kampeni kijana....
Mbunge anajenga barabara?kwann usizilaumu halmashauri ya wilaya ya hai na serekali za vijiji? Mbowe amekua waziri wa miundombinu?
Nawaona mnaleta siasa hapa....na mnapiga kampeni semeni mnamtaka nani atakaejenga barabara!
 
Naona umeanza kampeni kijana....
Mbunge anajenga barabara?kwann usizilaumu halmashauri ya wilaya ya hai na serekali za vijiji? Mbowe amekua waziri wa miundombinu?
Nawaona mnaleta siasa hapa....na mnapiga kampeni semeni mnamtaka nani atakaejenga barabara!

kusema barabara zinahitaji ukarabati imekuwa kampeni mkuu?

Unataka kilio chetu tukipeleke wapi kama siyo kwa Mbunge wetu atutafutie suluhisho? Huyo waziri si wapo wote Bungeni? Kamueleza akasema nini?.

Kama imeshindikana mbona hatupi majibu?
 
Tumchague nani bwana chaki? Atakaetujengea barabara?....Mbunge wetu ni mwenyekiti wa chama ana kazi nyingi sana....ila nishamuona mara kadhaa jimboni...me wa pale kalali
 
This is very true, nikiwa kama mwanakijiji kimojawapo tajwa hapo kwenye mada, ni kweli mimi ni CHADEMA ila katika historia ya Hai, huwa hatuna desturi ya kuchagua chama, tunchagua mtu hatukumchagua Freeman kwa sababu ni chadema ila tuliona anaweza kutuletea maendeleo, ni kweli tuna maendeleo ambayo nayo pia aliyakuta. Mh mbowe tunakuomba lete maendeleo kama hapo kwa jirani zetu kibosho, daraja la weruweru hapo lyamungo ni shida, lyamungo sinde barabara ni shida, narumu ni shida, kilanya ni shida afadhali na hapo kwako Mfoni, mh mbowe kiukweli tu mwaka kesho tutamsimamisha mbunge wa CCM kwa nia njema tu ya maendeleo, jimbo la Hai halina mwenyewe wala chama, kumbuka 2000 chadema, ,2005 CCM, 2010 CHADEMA na naamini 2015 ni CCM hatutaki siasa tunataka kazi, sehemu ya lyamungo hujawai fika toka uwe mbunge..!! Huu ni utani mh. Utaumbuka mwaka kesho sijaona atakaye kupa kura.
 
Msalani nafikiri Pale Lumumba wamekupandisha Cheo sana, Mbowe Mbona hata juzi alikuwa ziarani kwenye Jimbo lake? wacheni Majungu na Fitna

Kuwa jimboni ndo maendeleo? Si anakuja kulala hapo protea?? Acheni utani eti
 
This is very true, nikiwa kama mwanakijiji kimojawapo tajwa hapo kwenye mada, ni kweli mimi ni CHADEMA ila katika historia ya Hai, huwa hatuna desturi ya kuchagua chama, tunchagua mtu hatukumchagua Freeman kwa sababu ni chadema ila tuliona anaweza kutuletea maendeleo, ni kweli tuna maendeleo ambayo nayo pia aliyakuta. Mh mbowe tunakuomba lete maendeleo kama hapo kwa jirani zetu kibosho, daraja la weruweru hapo lyamungo ni shida, lyamungo sinde barabara ni shida, narumu ni shida, kilanya ni shida afadhali na hapo kwako Mfoni, mh mbowe kiukweli tu mwaka kesho tutamsimamisha mbunge wa CCM kwa nia njema tu ya maendeleo, jimbo la Hai halina mwenyewe wala chama, kumbuka 2000 chadema, ,2005 CCM, 2010 CHADEMA na naamini 2015 ni CCM hatutaki siasa tunataka kazi, sehemu ya lyamungo hujawai fika toka uwe mbunge..!! Huu ni utani mh. Utaumbuka mwaka kesho sijaona atakaye kupa kura.

Ndiyo maana yake,. Kama hatochukua hatua za makusudi basi kurudi Dodoma kama Mbunge wa HAI asahau,..
 
Naona umeanza kampeni kijana....
Mbunge anajenga barabara?kwann usizilaumu halmashauri ya wilaya ya hai na serekali za vijiji? Mbowe amekua waziri wa miundombinu?
Nawaona mnaleta siasa hapa....na mnapiga kampeni semeni mnamtaka nani atakaejenga barabara!

Sasa kama hizo sio kazi zake tunamchagua ili iweje, na kwa nini anahaidi wakati anajua iko nje ya uwezo wake
 


Unajuaje Mimi sio MwanaHai? Kabla ya yeye alikuwepo Mbunge wa CCM aliyoahidi alitelekeza ? Or is just the same GAME blame GAME...

Watu wa CCM hawalaumiwi... ndio wenye Majimbo Mengi nchini sasa hapo NCHI yetu si INGEKUWA BORA ? Mnahangaika na JIMBO LA HAI ambalo ukilinganisha na Majimbo Mengine lyanayoongozwa na wana CCMinaMaendeleo kupita kiasi

1. Kuna Hospitali - Machame Hospital
2. Kuna Shule - Machame GIRLS
3. Kuna chuo cha Uganga
4. Kuna hoteli safi ya kitalii
5. Kuna Barabara ya Lami
6. Kuna Maji

Sasa nenda JIMBO la JIRANI tu la Mwana CCM CYRIL CHAMI... Barabara ni VUMBI mpaka leo na ndiko alikotoka Mama Mkapa...

c.c
MVUMBUZI

Acha uongo mkuu, nimepita kibosho juzi tuu wakandarasi wa barabara wanafanya kazi usiku na mchana
 
Wacha fitna na Majungu Kijana Majungu si Mtaji ufaidike mbona Juzi tulikua nae kwenye ziara Jimboni kwake? Wacheni kupewa vihela visivyo na Mahana hapo Lumumba ili mchonge story Poor ccm

Hii ndo siasa sasa
 
Mkuu mbona unarejea katika zama za Ukoloni? Kumbuka Machame umeme haujaingia Jana wala leo, hata kabla ya siasa za CCM na CHADEMA nikimaanisha zama za wamisionari umeme ulikuwepo.

Sasa unataka kutuaminisha umeme ameleta Mbowe au CCM? Mkuu mbona unatudanganya sisi wenyeji wa HAI ilhali tunalijui vizuri Jimbo letu?

Kwa maneno yako unayoyasema unaniaminisha kabisa umetumwa kumtetea Mh Mbowe na hautaweza kwani tunayoyasema ni ya kweli na muda si mrefu wananchi wataamka kudai haki yao ya maendeleo.

Kama anataka chadema ishinde atafute mtu anayeuzika amsimamishe, ila yeye HAPANA
 
Hii ndo siasa sasa

Mbowe awe akijua kama hali iliyopo haitarekebishwa ubunge kwake utabakia historia . Sisi tuna uwezo wa kuhamasishana dhidi yake ili tutafute Mbunge atakayeleta maendeleo na tumpe nafasi ya kuendelea na kazi mpya katika UKAWA
 
Mbowe awe akijua kama hali iliyopo haitarekebishwa ubunge kwake utabakia historia . Sisi tuna uwezo wa kuhamasishana dhidi yake ili tutafute Mbunge atakayeleta maendeleo na tumpe nafasi ya kuendelea na kazi mpya katika UKAWA

Well noted, kikubwa hapa Mbowe arudi nyumbani haraka iwezekanavyo aokoe Jahazi linazama!
 
mi natumia kiswahili wewe unatumia lugha ambayo sihifahamu,

acha mbewmbwe dogo wewe! hivi wewe unaishi tanzania?

bajeti yetu ya maendeleo imetekeezwa ka aslimia 22% mwaka 2013/2014 nchi nzima sasa mbowe hela azitoe wapi??

leo nimepita mitaa ya kariakoo na illala dar es salaam barabara karibu zote ni mashimo na ni kama km 2 kutoka ikulu hiyo unasemaje?

tembea nchi nzima uone matatizo ya majimbo mengine alafu endelea kumlaumu mbowe wakati wakulaumiwa unawajua unaogopa kuwasema au umetumwa??

Hujui kitu bora ukae kimya, siku hizi ukitegemea serikali utalala njaa, kazi kubwa ya mbunge ni mobilization, kuna stake holders mbalimbali na watu wanapenda maendeleo, naamini hai tunaweza kujiletea maendeleo bila kutegemea serikali issue ni kukaa na wananchi mnaweka matatizo mezani watu wanaingia mfukoni kazi zinaenda
 
Tanzani ina virus vibaya si VVU vya UKIMWI bali VKU- Virusi vya kuondoa uzalendo vikimkumbuka kiongozi ni hatari. Vyama vitalaumiwa bure tatizo ni watu waliokosa uzalendo na kujaa siasa uchwara

Twende tutafika tu
 
Mbowe ni member humu JF na ninaamini anasoma posting zetu unless anataka kushupaza shingo kujifanya aelewi ila kama ana busara angechukua hatua haraka. Sijui ataanzia wapi ila aelewe kwa sasa hatuhitaji mikutano ya UKAWA wala viongozi wa CDM kuja kuuza sura bali tunahitaji barabara za kupita NO MORE NO LESS.
"Mbowe nyiinda kulera kighi na numa. Neese nlukughaa kuwuye fo. Na elyi kukee nndumi malalya sau kulawuye na numa foo"
 
Mbowe ni member humu JF na ninaamini anasoma posting zetu unless anataka kushupaza shingo kujifanya aelewi ila kama ana busara angechukua hatua haraka. Sijui ataanzia wapi ila aelewe kwa sasa hatuhitaji mikutano ya UKAWA wala viongozi wa CDM kuja kuuza sura bali tunahitaji barabara za kupita NO MORE NO LESS.
"Mbowe nyiinda kulera kighi na numa. Neese nlukughaa kuwuye fo. Na elyi kukee nndumi malalya sau kulawuye na numa foo"

Ndesa shimwiishi nndu yeu! Akekarya iwuya na numa foo.

Na mbony eti eeshi deny nnyake malalya sau da.
 
Poleni sana wa hai lakini hii ndiyo tabia ya wabunge wegi bila kujali wanatoka chama gani ,ikipita rasimu ya katiba mpya wote hawa wataweza kuwajibiswa na wananchi mojokwamoja
 
Back
Top Bottom