Ramadhan Kailima: Tume ya Taifa ya Uchaguzi ni huru

Ramadhan Kailima: Tume ya Taifa ya Uchaguzi ni huru

Kama umesikiliza hiyo clip vizuri kasema utendaji wake ni Huru na ndio maana kwenye vituo Mawakala kibao wanajaa, na mwaka 2015 waandishi walirusha matangazo Mubashara kama unabisha nenda Somalia ukaone si wana uchaguzi uone kama haya yanayofanyika kwetu utayapata!
Ni Kweli Mawakala Wanajaa Lakini Wengine Wanafukuzwa Wengine Kulazimishwa
Kuwataja Wasio Shinda Kua Wameshinda Na Yule Mzee wa Masasi Kupita Vituoni Kutangaza Walioshinda Kama Huku Kwetu Alifika
Kumtangaza Jamaa Mmoja Kashinda

Kubali Usikubali Tume yetu Ipo Ipo tu.
 
Kashindwa tu kusema"mimi naipenda kazi yangu sitaki nitumbuliwe, hili si swali.. anajua sana nini maana ya huru bali kwa njaa yake lazima ajitoe ufahamu.
 
mi nachojua watu wanaenda kupiga kura kwa uhuru na matokeo yanatangazwa kwa uwazi kabisa!
Ni Kweli na Muda wa Kutoa Matokeo ya Alieshinda Tunapigwa Mabomu Kwa Uhuru tu.

Pia Kuna Mzee Mmoja Alikua Anatembea Majimboni Kuwatangaza Wasioshinda Wakati Siyo Kazi Yake Huko Kwenu Hakufika?
Huku Kilwa Alifika Akatukuta Tumejikoki Mwenyewe Alisanda.
 
Ni Kweli na Muda wa Kutoa Matokeo ya Alieshinda Tunapigwa Mabomu Kwa Uhuru tu.

Pia Kuna Mzee Mmoja Alikua Anatembea Majimboni Kuwatangaza Wasioshinda Wakati Siyo Kazi Yake Huko Kwenu Hakufika?
Huku Kilwa Alifika Akatukuta Tumejikoki Mwenyewe Alisanda.

Nani huyo? tatizo la mabomu ni pale watu wachache wanapofanya fujo na vurugu we unafikiri mabomu katengenezewa nani? kikubwa ni kufuata Sheria na taratibu za nchi hutaona bomu hata siku moja
 
Nani huyo? tatizo la mabomu ni pale watu wachache wanapofanya fujo na vurugu we unafikiri mabomu katengenezewa nani? kikubwa ni kufuata Sheria na taratibu za nchi hutaona bomu hata siku moja
Ningekutajia Jina Lakini Namuogopa Malaika wa Tz.
 
Mwizi hawezi kukiri kwamba yeye ni mwizi.hizo porojo zake,akawadanganye lumumba kwani ndio hawajitambui.Wanadanfanyika kirahisi.
 
Huyu bwana Kailima anaishi kwenye dhana ya kudhani kila kitu kinachofanywa viongozi wa serikali lazima kiaminike kwa wananchi. Hii si sawa

Mchakato wa kuwapata makamishna na wasaidizi wao ktk halmashauri na katani lazima inai favor serikali ilioko madarakani. Makamishna kuteuliwa na Rais kwa utashi wake ni kasoro. Returning officers wa halmashauri ni wateule wa ofisi ya Rais ambaye wakati moja ni mngombea na ni mwenyekiti wa chama cha siasa kinachogombea pia, hii si sawa hata kama anataka tumuamini.
 
Uhuru wa tume hauthibitishwi kwa kuhubiriwa,ulipaswa ujidhihirishe wenyewe.Kuwaambia watu kuwa tume yako ni huru wakati tume yote kuanzia ngazi ya juu hadi chini imesheheni makada wa chama na usalama wa Taifa ni kutugeuza watanzania wote ni wajinga.

Figisufigisu za kiuchaguzi huwa tunazishuhudia kwa macho yetu,hila na udanganyifu unaofanyika na maelekezo wanayopewa wasimamizi ili wayatekeleze ndani ya chumba cha kupigia kura tunayafahamu,nawafahamu hadi wasimamizi waliopata misukosuko baada ya kuonekana wamekataa kufuata maelekezo ya kukibeba chama tawala,wengine wamefikia hadi kuitwa na wakuu wa vituo vyao vya kazi na kuombwa watoe maelezo kwa nini wanaunga mkono upinzani,hivyo kukurupuka na kusema tume ni huru ni upuuzi mtupu.

Wakati nipo serikalini niliwahi kunyimwa nafasi ya kusimamia uchaguzi mkuu wa 2005,niliachwa nje katika michakato yote,sababu kuu niliyoelezwa ni kuhisiwa kuwa ninauunga mkono upinzani,lakini baadae nilijumuishwa katika masuala fulani ya kiusimamizi na huko ndipo nilipobaini michezo yote michafu ya kuvuruga matokeo,tangia hapo kiongozi yeyote wa uchaguzi asimamapo na mkuhubiri Uhuru wa tume huwa namchukulia kama mchekeshaji tu,mchakato wa uchaguzi haujawahi kuwa huru hata siku moja.

Alaaniwe yule aliyekuwa anatangaza matokeo kadiri alivyokuwa anayapokea bila kujiridhisha matokeo hayo yalikuwa yanapitia wapi kabla ya kumfikia.
 
"Tunatangaza matokeo kama tunavyoletewa" ...akiweza kubadilisha hii statement ikawa kuwa "tunatangaza matokeo kama kura zilivyopigwa" basi nitamsikiliza!
 
Mkurugenzi wa Uchaguzi wa Tume ya Taifa ya Uchaguzi Bw. Ramadhan Kailima amesema chombo anachokiongoza na kukisimamia ni Huru na wala hakiingiliwi na mtu, chama wala kikundi chochote katika kutekeleza majukumu yake kwa mujibu wa Sheria,amewataka wanasiasa wajiamini. Msikilize hapa akizungumza katika mahojiano Mubashara Dodoma FM



Ni huru kivipi? tume huru ni ile iliyoteuliwa na raia siyo Rais.
 
E.A. Tume huru inapatikana Kenya tu . Tanzani tume yetu ya Tanzania ni ya chama tawala.
 
Back
Top Bottom