Ramadan in 2013 will start on Tuesday, the 9th of July


mansakankanmusa

mansakankanmusa

JF-Expert Member
Joined
Sep 30, 2010
Messages
4,193
Likes
662
Points
280
mansakankanmusa

mansakankanmusa

JF-Expert Member
Joined Sep 30, 2010
4,193 662 280
When is Ramadan in 2013?

[TABLE]
[TR]
[TD]
[/TD]
[TD] [/TD]
[/TR]
[/TABLE]
Ramadan in 2013 will start on Tuesday, the 9th of July and will continue for 30 days until Wednesday, the 7th of August.
Based on sightability in North America, in 2013 Ramadan will start in North America a day later - on Wednesday, the 10th of July.
Note that in the Muslim calander, a holiday begins on the sunset of the previous day, so observing Muslims will celebrate Ramadan on the sunset of Monday, the 8th of July.
Although Ramadan is always on the same day of the Islamic calendar, the date on the Gregorian calendar varies from year to year, since the Gregorian calendar is a solar calendar and the Islamic calendar is a lunar calendar. This difference means Ramadan moves in the Gregorian calendar approximately 11 days every year. The date of Ramadan may also vary from country to country depending on whether the moon has been sighted or not.
The dates provided here are based on the dates adopted by the Fiqh Council of North America for the celebration of Ramadan. Note that these dates are based on astronomical calculations to affirm each date, and not on the actual sighting of the moon with the naked eyes. This approach is accepted by many, but is still being hotly debated.


http://www.makkahcalendar.org/en/islamicCalendarDownload.php
 
Nyanidume

Nyanidume

JF-Expert Member
Joined
Oct 24, 2012
Messages
2,336
Likes
547
Points
280
Nyanidume

Nyanidume

JF-Expert Member
Joined Oct 24, 2012
2,336 547 280
Ahsante mkuu kwa taarifa.
 
dibwinhe

dibwinhe

Senior Member
Joined
Feb 12, 2013
Messages
102
Likes
10
Points
35
dibwinhe

dibwinhe

Senior Member
Joined Feb 12, 2013
102 10 35
wonderfull,itakuaje tarehe 9 mwezi utaandama wakati inategemea mwandamo wa mwezi
 
Sigma

Sigma

JF-Expert Member
Joined
Feb 26, 2011
Messages
5,017
Likes
21
Points
135
Sigma

Sigma

JF-Expert Member
Joined Feb 26, 2011
5,017 21 135
Nauchukia huo mwezi acha tu!
Biashara ya bia na kitimoto inakatisha tamaa.
 
twatwatwa

twatwatwa

JF-Expert Member
Joined
Sep 19, 2011
Messages
2,075
Likes
99
Points
145
twatwatwa

twatwatwa

JF-Expert Member
Joined Sep 19, 2011
2,075 99 145
karibu mwezi wa toba.mwezi wa kufutiwa mazambi. Mwezi wa kutoa. Mwezi wa kufutulisha watu
 
M

Maulid Daniel

Senior Member
Joined
Jul 4, 2012
Messages
140
Likes
21
Points
35
M

Maulid Daniel

Senior Member
Joined Jul 4, 2012
140 21 35
Bado mafundisho ya mtume hayajaeleweka. Aliposema fungeni kwa kuuona mwez haimaanishi kila mtu auone ama uonekane ktk nchi husika ndo ufunge. It means hata ukionekana China all Africans muslims must be on fasting as what China did. Recall pale mtume aliposema swalini kama mnavyoniona nikiswali,je hapo alimaanisha waislamu wa Tz wasimfate kwasababu hawakumuona wakati akiswali kwani kauli hiyo aliitoka Mecca so inawahusu watu wa Mecca tu
 
Ally Kombo

Ally Kombo

Verified Member
Joined
Nov 11, 2010
Messages
11,434
Likes
82
Points
145
Ally Kombo

Ally Kombo

Verified Member
Joined Nov 11, 2010
11,434 82 145
Nauchukia huo mwezi acha tu!
Biashara ya bia na kitimoto inakatisha tamaa.
Hiyo ni busara ya Uislaam, mwezi wa kuwakumbusha Waislaam wamrejee Mola wao. Hayo uliotaja ni upotofu na ukafiri.
Je, makafiri wana muhula wa kumkumbuka muumba wao ?

'Hakika wakosefu (Makafiri) wamo katika upotofu na wazimu'
Q:Al Qamaar:47.
 
Sigma

Sigma

JF-Expert Member
Joined
Feb 26, 2011
Messages
5,017
Likes
21
Points
135
Sigma

Sigma

JF-Expert Member
Joined Feb 26, 2011
5,017 21 135
Hiyo ni busara ya Uislaam, mwezi wa kuwakumbusha Waislaam wamrejee Mola wao. Hayo uliotaja ni upotofu na ukafiri.
Je, makafiri wana muhula wa kumkumbuka muumba wao ?

'Hakika wakosefu (Makafiri) wamo katika upotofu na wazimu'
Q:Al Qamaar:47.
But why mauzo ya kitimoto na bia yashuke, au hao "makafir" unaowataja wanawajoin kufunga?
 
Ally Kombo

Ally Kombo

Verified Member
Joined
Nov 11, 2010
Messages
11,434
Likes
82
Points
145
Ally Kombo

Ally Kombo

Verified Member
Joined Nov 11, 2010
11,434 82 145
But why mauzo ya kitimoto na bia yashuke, au hao "makafir" unaowataja wanawajoin kufunga?
umefanya utafiti wa kushuka mauzo lakini umeshindwa kufanya utafiti wa kujua wateja wanaenda wapi ?!
 
stineriga

stineriga

JF-Expert Member
Joined
Jun 20, 2012
Messages
2,030
Likes
47
Points
145
stineriga

stineriga

JF-Expert Member
Joined Jun 20, 2012
2,030 47 145
mwezi wa ramdan watu wa biashara za vyakula ndio huwa wanafaidi sana,
 
Ehud

Ehud

JF-Expert Member
Joined
Feb 12, 2008
Messages
2,696
Likes
27
Points
0
Ehud

Ehud

JF-Expert Member
Joined Feb 12, 2008
2,696 27 0
Asante kwa taarifa. Ila huwa nashangaa kwa nini huu mwezi ukianza bei ya vyakula vinapanda sana...kuna mwenye kunijuza sababu huwa ni nini? Nawatakia kila la heri wanaousubiri mwezi wa Ramadan
 
S

super cup

Senior Member
Joined
Oct 16, 2012
Messages
156
Likes
22
Points
35
Age
99
S

super cup

Senior Member
Joined Oct 16, 2012
156 22 35
nauchukia huo mwezi acha tu!
Biashara ya bia na kitimoto inakatisha tamaa.
analysisi yako ni ya kimwili zaidi,chukua hii yakiroho zaidi,"tambua fadhila za mwezi mtukufu wa ramadan,huwa allah anamfunga shetani asiwashawishi binadamu wote(wakristu,waislam na wapagani wote) ktk maovu,hivyo basi wale makafiri wanaofanya uovu wanaacha coz hakuna wakuwashawishi,ukimuona binadamu yoyote anafanya maovu kwenye mwezi huu, ujue kabigwa muhuri kwenye kifua chake, hivyo basi makafiri wengi wanaacha kufanya maovu,na allah ni mjuzi wakila kitu,ndugu yangu jisalimishe tu kwa mwenyezi mungu (be muslim)
 
mdeki

mdeki

JF-Expert Member
Joined
Mar 28, 2011
Messages
3,304
Likes
48
Points
145
mdeki

mdeki

JF-Expert Member
Joined Mar 28, 2011
3,304 48 145
Inshallah!!

"To know the enemy is half the victory"
 
Z

Zacharia Kifyasi

Senior Member
Joined
Dec 23, 2012
Messages
135
Likes
1
Points
0
Z

Zacharia Kifyasi

Senior Member
Joined Dec 23, 2012
135 1 0
Hiyo ni busara ya Uislaam, mwezi wa kuwakumbusha Waislaam wamrejee Mola wao. Hayo uliotaja ni upotofu na ukafiri.
Je, makafiri wana muhula wa kumkumbuka muumba wao ?

'Hakika wakosefu (Makafiri) wamo katika upotofu na wazimu'
Q:Al Qamaar:47.
Teh, kumbe waislamu mnamkumbuka Mungu kwa mihula?????!!! Basi poleni, sisi tuna mkumbuka Mungu kila sekunde, kila dakika, kila saa, kila siku, kiufupi "all the time"
 
T

tizo1

JF-Expert Member
Joined
Mar 9, 2011
Messages
857
Likes
49
Points
45
T

tizo1

JF-Expert Member
Joined Mar 9, 2011
857 49 45
Dah hata mada za msingi watu ni udini tu
 
H

hmtk

Senior Member
Joined
May 24, 2013
Messages
156
Likes
25
Points
45
H

hmtk

Senior Member
Joined May 24, 2013
156 25 45
When is Ramadan in 2013?

[TABLE]
[TR]
[TD][/TD]
[TD][/TD]
[/TR]
[/TABLE]
Ramadan in 2013 will start on Tuesday, the 9th of July and will continue for 30 days until Wednesday, the 7th of August.
Based on sightability in North America, in 2013 Ramadan will start in North America a day later - on Wednesday, the 10th of July.
Note that in the Muslim calander, a holiday begins on the sunset of the previous day, so observing Muslims will celebrate Ramadan on the sunset of Monday, the 8th of July.
Although Ramadan is always on the same day of the Islamic calendar, the date on the Gregorian calendar varies from year to year, since the Gregorian calendar is a solar calendar and the Islamic calendar is a lunar calendar. This difference means Ramadan moves in the Gregorian calendar approximately 11 days every year. The date of Ramadan may also vary from country to country depending on whether the moon has been sighted or not.
The dates provided here are based on the dates adopted by the Fiqh Council of North America for the celebration of Ramadan. Note that these dates are based on astronomical calculations to affirm each date, and not on the actual sighting of the moon with the naked eyes. This approach is accepted by many, but is still being hotly debated.


Download Printable Islamic Calendar 2013 (1434)/ Hijri Calenadr 2013 (1434) and Islamic Calendar 2012 (1433)/ Hijri Calenadr 2012 (1433)
Asante kwa taarifa. Unaweza kudhani umefanya jambo dogo na la kawaida, ila mbele ya ALLAH ni kubwa na jema ambalo malipo yake pia ni makubwa na mazuri. Hivyo, naomba usiache kutujuza wakati wowote uwapo na taarifa muhimu kama hizi.
 
J

juda

Member
Joined
Apr 11, 2013
Messages
58
Likes
12
Points
15
J

juda

Member
Joined Apr 11, 2013
58 12 15
tuzidishe maombi yetu mwenye mwezi mtukufu kama huu na kuonyesha jinsi gan uislam c ugaidi kama wanavyoupotrey hao wanaojiita salafist
 

Forum statistics

Threads 1,273,084
Members 490,268
Posts 30,470,632