Rais Samia ataziweza 'fitina za Watanganyika'?

The Boss

JF-Expert Member
Aug 18, 2009
42,460
2,000
Ukiwa Rais wa Tanzania hasa kama umetokea Zanzibar..kuna changamoto kubwa mno ya kuyajua makundi ya fitina ya watanganyika na namna ya kupambana na fitna zao..

Rais Mwinyi alikuwa 'victim' 'mkubwa Sana wa makundi haya. Ilifikia wakati alikuwa anaona kama mda wa kumaliza urais unachelewa. Rais akiwa mpole na muungwana na mstaarabu kama walivyo Wazanzibari wengi anaweza kujikuta anachezeshwa ngoma na asijue nani mpigaji wa ngoma hiyo.

Yafuatayo ni makundi ya fitina hatari mno kwa Rais yeyote anapaswa kuyajua na kujua namna ya ku-deal nao:

1. Viongozi wastaafu

Hapa Mama Samia ana changamoto kubwa. Hata kama ana support ya Kikwete bado kuna Kina Mzee Warioba
Mzee Butiku Lowassa .Sumaye ..mizengo Pinda n.k. Hawa Wana makundi Yao na watoto wao. Na wana maslahi yao.

2. Team JPM
Hawa wanajulikana. Advantage ni kuwa ushawishi wao utazidi kupungua lakini wana pose threat bado, hasa kama wataunganisha nguvu na makundi mengine.

3. Maaskofu na Baraza la Maaskofu
Hawa Wana uchungu. Mtoto wao hakumaliza miaka 10 na inafahamika alivyowadekeza Samia ategemee waraka na matamko. Sasa wanaona haya tu kum-attack waziwazi Kwa sababu ya ukimya waliompa mtoto wao ambae sitashangaa wakimtangaza 'Mtakatifu'

4. Wana CCM before JPM
Hawa ni wale waliozoea ule msemo CCM ina wenyewe. Hawa hasa hasa wanataka tu 'nafasi za kula' baada ya JPM kuwaweka pembeni mda mrefu.

5. Wanasiasa wa upinzani hasa wale wanafiki
Hapa kuna wanasiasa aina zote. Wenye maslahi yao binafsi hadi wale wa kutumika na makundi mengine hapo juu
Usishangae kuona mwanasiasa wa upinzani akibeba ajenda za Lowasa au Sumaye kuzipigania.

6. Asasi za kiraia (NGOs)
Hapa napo kuna watumikiao makundi mengine hapo juu. Kuna wanaotumikia taasisi za dini zao au hata taasisi za nje na kibano cha JPM ndo kitawafanya now waamke Kwa nguvu kufidia hasara za miaka ya JPM. Wengine ni matumbo yao tu ndo wanahangaikia.

7. Wasiotaka Muungano
Hawa Kwa upande wa Zanzibar watakuwa kimyaa..now wataamka WA upande wa Tanganyika. Rais Mwinyi alikumbana na G-55, nusura wamgeuze Gorbachev. Ili mradi Rais ni mzanzibari sasa utasikia kelele zao na fitina zao.

8. Wenye ndoto za Urais
Hili kundi nalo limepigika vibaya. Litajitahidi mno kuchafuana na hata kumchafua Rais, mradi waweke mazingira
ya wao kuja kuchukua kiti.

9. Makahaba wa siasa
Siku hizi hili kundi linazidi kukua hawana agenda maalum. Wao popote upepo unapoelekea wapo. Kimbelembele ndo sifa yao.

10. Wabunge wenye 'mabwana wengine' wa kuwatumikia.
Hawa wanafahamika. Mama kazi anayo.

12. Waandishi wa habari walionunuliwa
Katika hayo makundi baadhi yana waandishi wao na vyombo vyao vya habari.

13. 'Manipulated crowds'
Hayo makundi baadhi hufanikiwa kuzalisha makundi ya watu wengi kusemea agenda zao. Kupitia media
au matamasha ya kiimani. Tegemea migomo, maandamano na makelele ya kila aina baada ya mda mfupi tu hata mwaka usipite.
 

Sijui English

Member
Apr 5, 2021
29
75
3. Maaskofu na Baraza la Maaskofu..
Hawa Wana uchungu ..
Mtoto wao hakumaliza miaka 10
Na inafahamika alivyowadekeza..
Samia ategemee waraka na matamko
Sasa wanaona haya Tu kum attack waziwazi Kwa sababu ya ukimya waliompa
Mtoto wao ambae sitashangaa wakimtangaza
Hapa haupo sahihi na huo utakatifu atapewa na nani mkuu na swahiba wake Pengo au maana hata Mwalimu hajawa na hatokuwa daima
 

Mkaruka

JF-Expert Member
Feb 5, 2013
15,639
2,000
Mna hofu isiyo na msingi.

Nguvu ya nchi ni Rais ( Jeshi + Hazina )

Ukiona Rais amekuwa mstaarabu ujue ni maamuzi yake. Usifikiri Kikwete au Mkapa hawakuwa na uwezo wa kusema chukua bunduki kammalize Lissu au poreni chaguzi zote!!

Tatizo lenu mnataka Samia na yeye awe Magufuli No. 2 wakati Magu was a total mess.

Hao Team MAGU hawana mizizi, nguvu yao ilikuwa ni Dola na haipo tena. Wengi wao hata siasa za CCM majimboni hawataziweza.

Halafu unaposema eti maaskofu watamfanyia figisu, ni lini maaskofu walishawahi kunyamaza. Hukuwahi kuona mfulululizo wa nyaraka na ukosoaji mkubwa kutoka kwa maaskofu. Au wewe unadhani Askofu mkuu wa Jimbo DSM ndio maaskofu wote, au wakristo wote ukiachana na wachache. Hivi kuna watu walitulia tuli kama waislamu enzi za kwa Magu?

Tena hadi Makonda, maana kawahonga mnoo pesa.

Hao waliokuwa wananyenyekea Magu haikuwa sababu ya Ukatoliki wake baki nguvu ya mamlaka yake.

Kina warioba mnawaonea tu maana mtu kama Warioba sijawahi kuona akifanya figisu yoyote.

Ninachokiona labda mnatafuta defensive mechanism, akiboronga ionekane anafanyiwa figisu kwasababu ya Uzanzibar wake, Dini au mwanamke.

Kwasasa ngoja apange timu yake amalize ili asimlaumu mtu yeyote.

Urais hauko hivyo, kwamba unyamazishe kila mtu na akubali kunyamaza tuliii. Noooo.

Kama unajijua kuwa hupendwi kusemwa, kukosolewa, wala kuambiwa chochote ni bora usiwe Rais maana siyo lazima.

Watu wataongea tu hata nje ya nchi.
 

Jacobus

JF-Expert Member
Mar 29, 2011
4,187
2,000
Ukiwa Rais wa Tanzania hasa kama umetokea Zanzibar..kuna changamoto kubwa mno ya kuyajua makundi ya fitina ya watanganyika na namna ya kupambana na fitna zao..

Rais Mwinyi alikuwa 'victim' 'mkubwa Sana wa makundi haya...ilifikia wakati
Alikuwa anaona kama mda WA kumaliza
Urais unachelewa.. Rais akiwa mpole na muungwana na mstaarabu kama walivyo
Wazanzibari wengi anaweza kujikuta anachezeshwa ngoma na asijue nani mpigaji wa ngoma hiyo...


Yafuatayo ni makundi ya fitina hatari mno
Kwa Rais yeyote anapaswa kuyajua..na kujua namna ya Ku deal nao..

1.Viongozi wastaafu..
Hapa Mama Samia ana changamoto kubwa. Hata kama ana support ya Kikwete bado kuna Kina Mzee Warioba
Mzee Butiku Lowassa .Sumaye ..mizengo Pinda n.k..
Hawa Wana makundi Yao na watoto wao..
Na Wana masilahi yao..

2. Team JPM
hawa wanajulikana ..
Advantage ni kuwa ushawishi wao utazidi
Kupungua lakini wana pose threat bado
Hasa kama wataunganisha nguvu na makundi mengine..

3. Maaskofu na Baraza la Maaskofu..
Hawa Wana uchungu ..
Mtoto wao hakumaliza miaka 10
Na inafahamika alivyowadekeza..
Samia ategemee waraka na matamko
Sasa wanaona haya Tu kum attack waziwazi Kwa sababu ya ukimya waliompa
Mtoto wao ambae sitashangaa wakimtangaza 'Mtakatifu'..

4.wana CCM before JPM
Hawa ni wale waliozoea ule msemo CCM ina wenyewe..hawa hasa hasa wanataka Tu 'nafasi za kula' baada ya JPM kuwaweka pembeni mda mrefu..

5.wanasiasa wa upinzani hasa wale wanafiki..

Hapa kuna wanasiasa aina zote
Wenye maslahi yao binafsi Hadi wale wa kutumika na makundi mengine hapo juu
Usishangae kuona mwanasiasa wa upinzani akibeba ajenda za Lowasa au Sumaye kuzipigania...

6.Asasi za kiraia..NGOs

Hapa napo kuna watumikiao makundi mengine hapo juu
Kuna wanaotumikia taasisi za dini zao
Au hata taasisi za nje..na kibano cha JPM
Ndo kitawafanya now waamke Kwa nguvu kufidia hasara za miaka ya JPM..
Wengine ni matumbo Yao Tu ndo wanahangaikia..

7.Wasiotaka Muungano..
Hawa Kwa upande wa Zanzibar watakuwa kimyaa..now wataamka WA upande wa Tanganyika...Rais Mwinyi alikumbana na G-55...nusura wamgeuze Gorbachev..
Ili mradi Rais ni mzanzibari sasa utasikia kelele zao ..na fitina zao..

8.Wenye ndoto za Urais..
Hili kundi nalo limepigika vibaya ..
Litajitahidi mno kuchafuana na hata kumchafua Rais..mradi waweke mazingira
Ya wao kuja kuchukua kiti

9.Makahaba wa siasa..
Siku hizi hili kundi linazidi kukua
Hawana agenda maalum
Wao popote upepo unapoelekea wapo..
Kimbelembele ndo sifa yao..

10.wabunge wenye 'mabwana wengine'
Wa kuwatumikia..
Hawa wanafahamika ..mama kazi anayo..

12.waandishi wa habari walionunuliwa..
Katika hayo makundi baadhi yana waandishi wao na vyombo vyao vya habari..

13. 'manipulated crowds'
Hayo makundi baadhi hufanikiwa kuzalisha makundi ya watu wengi kusemea agenda zao.. kupitia media
Au matamasha ya kiimani..
Tegeemea migomo.. maandamano
Na makelele ya kila aina baada ya mda mfupi Tu hata mwaka usipite....
Nimeipenda namba 3.
 

Azizi Mussa

Verified Member
May 9, 2012
8,779
2,000
Duniani always kuna mihimili miwili inapambana. Muhimili wa haki dhidi ya muhimili a uovu.

Kwa hiyo ili aweze kufanikiwa, ni lazima watu wanaofikiri ni wema wampe support kwa kadiri wawezavyo. Yeye kama yeye hata awe mtu mwema kiasi gani hawezi kufanikiwa bila ushirikiano mkubwa kutoka kwa watu wema wengine
 

Evarist Chahali

Verified Member
Dec 12, 2007
855
1,000
Ukiwa Rais wa Tanzania hasa kama umetokea Zanzibar..kuna changamoto kubwa mno ya kuyajua makundi ya fitina ya watanganyika na namna ya kupambana na fitna zao..

Rais Mwinyi alikuwa 'victim' 'mkubwa Sana wa makundi haya...ilifikia wakati
Alikuwa anaona kama mda WA kumaliza
Urais unachelewa.. Rais akiwa mpole na muungwana na mstaarabu kama walivyo
Wazanzibari wengi anaweza kujikuta anachezeshwa ngoma na asijue nani mpigaji wa ngoma hiyo...


Yafuatayo ni makundi ya fitina hatari mno
Kwa Rais yeyote anapaswa kuyajua..na kujua namna ya Ku deal nao..

1.Viongozi wastaafu..
Hapa Mama Samia ana changamoto kubwa. Hata kama ana support ya Kikwete bado kuna Kina Mzee Warioba
Mzee Butiku Lowassa .Sumaye ..mizengo Pinda n.k..
Hawa Wana makundi Yao na watoto wao..
Na Wana masilahi yao..

2. Team JPM
hawa wanajulikana ..
Advantage ni kuwa ushawishi wao utazidi
Kupungua lakini wana pose threat bado
Hasa kama wataunganisha nguvu na makundi mengine..

3. Maaskofu na Baraza la Maaskofu..
Hawa Wana uchungu ..
Mtoto wao hakumaliza miaka 10
Na inafahamika alivyowadekeza..
Samia ategemee waraka na matamko
Sasa wanaona haya Tu kum attack waziwazi Kwa sababu ya ukimya waliompa
Mtoto wao ambae sitashangaa wakimtangaza 'Mtakatifu'..

4.wana CCM before JPM
Hawa ni wale waliozoea ule msemo CCM ina wenyewe..hawa hasa hasa wanataka Tu 'nafasi za kula' baada ya JPM kuwaweka pembeni mda mrefu..

5.wanasiasa wa upinzani hasa wale wanafiki..

Hapa kuna wanasiasa aina zote
Wenye maslahi yao binafsi Hadi wale wa kutumika na makundi mengine hapo juu
Usishangae kuona mwanasiasa wa upinzani akibeba ajenda za Lowasa au Sumaye kuzipigania...

6.Asasi za kiraia..NGOs

Hapa napo kuna watumikiao makundi mengine hapo juu
Kuna wanaotumikia taasisi za dini zao
Au hata taasisi za nje..na kibano cha JPM
Ndo kitawafanya now waamke Kwa nguvu kufidia hasara za miaka ya JPM..
Wengine ni matumbo Yao Tu ndo wanahangaikia..

7.Wasiotaka Muungano..
Hawa Kwa upande wa Zanzibar watakuwa kimyaa..now wataamka WA upande wa Tanganyika...Rais Mwinyi alikumbana na G-55...nusura wamgeuze Gorbachev..
Ili mradi Rais ni mzanzibari sasa utasikia kelele zao ..na fitina zao..

8.Wenye ndoto za Urais..
Hili kundi nalo limepigika vibaya ..
Litajitahidi mno kuchafuana na hata kumchafua Rais..mradi waweke mazingira
Ya wao kuja kuchukua kiti

9.Makahaba wa siasa..
Siku hizi hili kundi linazidi kukua
Hawana agenda maalum
Wao popote upepo unapoelekea wapo..
Kimbelembele ndo sifa yao..

10.wabunge wenye 'mabwana wengine'
Wa kuwatumikia..
Hawa wanafahamika ..mama kazi anayo..

12.waandishi wa habari walionunuliwa..
Katika hayo makundi baadhi yana waandishi wao na vyombo vyao vya habari..

13. 'manipulated crowds'
Hayo makundi baadhi hufanikiwa kuzalisha makundi ya watu wengi kusemea agenda zao.. kupitia media
Au matamasha ya kiimani..
Tegeemea migomo.. maandamano
Na makelele ya kila aina baada ya mda mfupi Tu hata mwaka usipite....
Bandiko bora kabisa. Limenifanya niikumbuke "Jamii Forums ya enzi zile" kabla ya ujio wa MATAGA. Excellent work, Mr Boss!
 

zandrano

JF-Expert Member
Jan 24, 2017
2,079
2,000
FITINA dawa yake ni JEURI.

Hayati JPM hakusikiliza wala kutetereshwa na FITINA

naamini pia Rais wetu Samia Suluhu atakuwa MADHUBUTI zaidi kuliko hata JPM.

Kamwe Rais wetu usikubali kuyumbishwa kwa Maneno ya; MAJUNGU, FITINA NA UNAFIKI. Maana mambo haya yameota mizizi miongoni mwa watanzania.

kuna Maprofessional wa kuwafiti wenzao, wapiga majungu na wanafiki, watu wenye tabia hizo wapo wengi sana tena cha kushangaza baadhi yao ni viongozi ktk idara mbali mbali,

Ogopa sana watu wenye tabia ya UNAFIKI ni watu hatari zaidi kuliko silaha za nuclear au ugonjwa wa ukimwi na Corona.

watu wenye tabia hiyo ya UNAFIKI tuwe nao makini sana;
njia pekee ni kuwabaini/kuwatambua na kuwaepuka, lkn kubwa zaidi ni kuwapuuza.
 

Interested Observer

JF-Expert Member
Mar 27, 2006
2,091
2,000
Mna hofu isiyo na msingi.

Nguvu ya nchi ni Rais ( Jeshi + Hazina )

Ukiona Rais amekuwa mstaarabu ujue ni maamuzi yake. Usifikiri Kikwete au Mkapa hawakuwa na uwezo wa kusema chukua bunduki kammalize Lissu au poreni chaguzi zote!!

Tatizo lenu mnataka Samia na yeye awe Magufuli No. 2 wakati Magu was a total mess.

Hao Team MAGU hawana mizizi, nguvu yao ilikuwa ni Dola na haipo tena. Wengi wao hata siasa za CCM majimboni hawataziweza.

Halafu unaposema eti maaskofu watamfanyia figisu, ni lini maaskofu walishawahi kunyamaza. Hukuwahi kuona mfulululizo wa nyaraka na ukosoaji mkubwa kutoka kwa maaskofu. Au wewe unadhani Askofu mkuu wa Jimbo DSM ndio maaskofu wote, au wakristo wote ukiachana na wachache. Hivi kuna watu walitulia tuli kama waislamu enzi za kwa Magu?

Tena hadi Makonda, maana kawahonga mnoo pesa.

Hao waliokuwa wananyenyekea Magu haikuwa sababu ya Ukatoliki wake baki nguvu ya mamlaka yake.

Kina warioba mnawaonea tu maana mtu kama Warioba sijawahi kuona akifanya figisu yoyote.

Ninachokiona labda mnatafuta defensive mechanism, akiboronga ionekane anafanyiwa figisu kwasababu ya Uzanzibar wake, Dini au mwanamke.

Kwasasa ngoja apange timu yake amalize ili asimlaumu mtu yeyote.

Urais hauko hivyo, kwamba unyamazishe kila mtu na akubali kunyamaza tuliii. Noooo.

Kama unajijua kuwa hupendwi kusemwa, kukosolewa, wala kuambiwa chochote ni bora usiwe Rais maana siyo lazima.

Watu wataongea tu hata nje ya nchi.
Straight kama huwezi uRais achia
 

Fundi Mchundo

JF-Expert Member
Nov 9, 2007
6,068
2,000
Wamisheni watanganyika hata hawajui Zanzibar iko wapi sembuse kuanza kumtilia fitna Rais mwanamke wa kwanza. Huyu pamoja na kuwa mwanamke muislamu amepigiwa kura na watanganyika kuwa makamu wao wa rais. Angekuwa Zanzibar umakamu angeusikia redioni. Acheni kuleta fitna zenu za kawaida na mwacheni Mheshimiwa Rais wa Tanzania afanye kazi aliyoiomba. Samia ni rais wa Jamhuri ya Muungano wa Tanzania na sio Rais mwingine wa Zanzibar. Atapimwa kwa utekelezaji wake na sio dini au uzanzibari wake. Watu wanaoongoza kumsema Mwendazake ni wamisheni wenzake watanganyika wakati wakina Zito na mwendazake Maalim zamani waliunga juhudi. Ukweli ni kuwa watakaomharibia Mheshimiwa Rais ni nyinyi ambao sasa mnategemea awapendelee kwa sababu ni mwenzenu. Akikataa kuyumba hamtachelea kumchimba.

Amandla...
 

Pascal Mayalla

Platinum Member
Sep 22, 2008
38,568
2,000
Ukiwa Rais wa Tanzania hasa kama umetokea Zanzibar..kuna changamoto kubwa mno ya kuyajua makundi ya fitina ya watanganyika na namna ya kupambana na fitna zao..

Rais Mwinyi alikuwa 'victim' 'mkubwa Sana wa makundi haya...ilifikia wakati
Alikuwa anaona kama mda WA kumaliza
Urais unachelewa.. Rais akiwa mpole na muungwana na mstaarabu kama walivyo
Wazanzibari wengi anaweza kujikuta anachezeshwa ngoma na asijue nani mpigaji wa ngoma hiyo...


Yafuatayo ni makundi ya fitina hatari mno
Kwa Rais yeyote anapaswa kuyajua..na kujua namna ya Ku deal nao..

1.Viongozi wastaafu..
Hapa Mama Samia ana changamoto kubwa. Hata kama ana support ya Kikwete bado kuna Kina Mzee Warioba
Mzee Butiku Lowassa .Sumaye ..mizengo Pinda n.k..
Hawa Wana makundi Yao na watoto wao..
Na Wana masilahi yao..

2. Team JPM
hawa wanajulikana ..
Advantage ni kuwa ushawishi wao utazidi
Kupungua lakini wana pose threat bado
Hasa kama wataunganisha nguvu na makundi mengine..

3. Maaskofu na Baraza la Maaskofu..
Hawa Wana uchungu ..
Mtoto wao hakumaliza miaka 10
Na inafahamika alivyowadekeza..
Samia ategemee waraka na matamko
Sasa wanaona haya Tu kum attack waziwazi Kwa sababu ya ukimya waliompa
Mtoto wao ambae sitashangaa wakimtangaza 'Mtakatifu'..

4.wana CCM before JPM
Hawa ni wale waliozoea ule msemo CCM ina wenyewe..hawa hasa hasa wanataka Tu 'nafasi za kula' baada ya JPM kuwaweka pembeni mda mrefu..

5.wanasiasa wa upinzani hasa wale wanafiki..

Hapa kuna wanasiasa aina zote
Wenye maslahi yao binafsi Hadi wale wa kutumika na makundi mengine hapo juu
Usishangae kuona mwanasiasa wa upinzani akibeba ajenda za Lowasa au Sumaye kuzipigania...

6.Asasi za kiraia..NGOs

Hapa napo kuna watumikiao makundi mengine hapo juu
Kuna wanaotumikia taasisi za dini zao
Au hata taasisi za nje..na kibano cha JPM
Ndo kitawafanya now waamke Kwa nguvu kufidia hasara za miaka ya JPM..
Wengine ni matumbo Yao Tu ndo wanahangaikia..

7.Wasiotaka Muungano..
Hawa Kwa upande wa Zanzibar watakuwa kimyaa..now wataamka WA upande wa Tanganyika...Rais Mwinyi alikumbana na G-55...nusura wamgeuze Gorbachev..
Ili mradi Rais ni mzanzibari sasa utasikia kelele zao ..na fitina zao..

8.Wenye ndoto za Urais..
Hili kundi nalo limepigika vibaya ..
Litajitahidi mno kuchafuana na hata kumchafua Rais..mradi waweke mazingira
Ya wao kuja kuchukua kiti

9.Makahaba wa siasa..
Siku hizi hili kundi linazidi kukua
Hawana agenda maalum
Wao popote upepo unapoelekea wapo..
Kimbelembele ndo sifa yao..

10.wabunge wenye 'mabwana wengine'
Wa kuwatumikia..
Hawa wanafahamika ..mama kazi anayo..

12.waandishi wa habari walionunuliwa..
Katika hayo makundi baadhi yana waandishi wao na vyombo vyao vya habari..

13. 'manipulated crowds'
Hayo makundi baadhi hufanikiwa kuzalisha makundi ya watu wengi kusemea agenda zao.. kupitia media
Au matamasha ya kiimani..
Tegeemea migomo.. maandamano
Na makelele ya kila aina baada ya mda mfupi Tu hata mwaka usipite....
Good stuff.
Thanks for this.
P
 

mliberali

JF-Expert Member
Jul 13, 2012
8,488
2,000
Ukiwa Rais wa Tanzania hasa kama umetokea Zanzibar..kuna changamoto kubwa mno ya kuyajua makundi ya fitina ya watanganyika na namna ya kupambana na fitna zao..

Rais Mwinyi alikuwa 'victim' 'mkubwa Sana wa makundi haya...ilifikia wakati
Alikuwa anaona kama mda WA kumaliza
Urais unachelewa.. Rais akiwa mpole na muungwana na mstaarabu kama walivyo
Wazanzibari wengi anaweza kujikuta anachezeshwa ngoma na asijue nani mpigaji wa ngoma hiyo...


Yafuatayo ni makundi ya fitina hatari mno
Kwa Rais yeyote anapaswa kuyajua..na kujua namna ya Ku deal nao..

1.Viongozi wastaafu..
Hapa Mama Samia ana changamoto kubwa. Hata kama ana support ya Kikwete bado kuna Kina Mzee Warioba
Mzee Butiku Lowassa .Sumaye ..mizengo Pinda n.k..
Hawa Wana makundi Yao na watoto wao..
Na Wana masilahi yao..

2. Team JPM
hawa wanajulikana ..
Advantage ni kuwa ushawishi wao utazidi
Kupungua lakini wana pose threat bado
Hasa kama wataunganisha nguvu na makundi mengine..

3. Maaskofu na Baraza la Maaskofu..
Hawa Wana uchungu ..
Mtoto wao hakumaliza miaka 10
Na inafahamika alivyowadekeza..
Samia ategemee waraka na matamko
Sasa wanaona haya Tu kum attack waziwazi Kwa sababu ya ukimya waliompa
Mtoto wao ambae sitashangaa wakimtangaza 'Mtakatifu'..

4.wana CCM before JPM
Hawa ni wale waliozoea ule msemo CCM ina wenyewe..hawa hasa hasa wanataka Tu 'nafasi za kula' baada ya JPM kuwaweka pembeni mda mrefu..

5.wanasiasa wa upinzani hasa wale wanafiki..

Hapa kuna wanasiasa aina zote
Wenye maslahi yao binafsi Hadi wale wa kutumika na makundi mengine hapo juu
Usishangae kuona mwanasiasa wa upinzani akibeba ajenda za Lowasa au Sumaye kuzipigania...

6.Asasi za kiraia..NGOs

Hapa napo kuna watumikiao makundi mengine hapo juu
Kuna wanaotumikia taasisi za dini zao
Au hata taasisi za nje..na kibano cha JPM
Ndo kitawafanya now waamke Kwa nguvu kufidia hasara za miaka ya JPM..
Wengine ni matumbo Yao Tu ndo wanahangaikia..

7.Wasiotaka Muungano..
Hawa Kwa upande wa Zanzibar watakuwa kimyaa..now wataamka WA upande wa Tanganyika...Rais Mwinyi alikumbana na G-55...nusura wamgeuze Gorbachev..
Ili mradi Rais ni mzanzibari sasa utasikia kelele zao ..na fitina zao..

8.Wenye ndoto za Urais..
Hili kundi nalo limepigika vibaya ..
Litajitahidi mno kuchafuana na hata kumchafua Rais..mradi waweke mazingira
Ya wao kuja kuchukua kiti

9.Makahaba wa siasa..
Siku hizi hili kundi linazidi kukua
Hawana agenda maalum
Wao popote upepo unapoelekea wapo..
Kimbelembele ndo sifa yao..

10.wabunge wenye 'mabwana wengine'
Wa kuwatumikia..
Hawa wanafahamika ..mama kazi anayo..

12.waandishi wa habari walionunuliwa..
Katika hayo makundi baadhi yana waandishi wao na vyombo vyao vya habari..

13. 'manipulated crowds'
Hayo makundi baadhi hufanikiwa kuzalisha makundi ya watu wengi kusemea agenda zao.. kupitia media
Au matamasha ya kiimani..
Tegeemea migomo.. maandamano
Na makelele ya kila aina baada ya mda mfupi Tu hata mwaka usipite....
Umesahau like kundi inalodai mahakama ya kadhi,
 

Toa taarifa ya maudhui yasiyofaa!

Kuna taarifa umeiona humu JamiiForums na haifai kubaki mtandaoni?
Fanya hivi...

Umesahau Password au akaunti yako?

Unapata ugumu kuikumbuka akaunti yako? Unakwama kuanzisha akaunti?
Contact us

Similar Discussions

Top Bottom