MsemajiUkweli,
Nothing personal but opportunities so, mambo eti "anataka kutugombanisha" hayana maana yoyote! Usihofu Mu7 leo kukutana na JPM na kesho na Kenyatta... ni la kawaida! Ni la kawaida coz' kuna kila dalili kwamba JPM &Mu7 WALIKUBALIANA kukutana but remember, unlike Mu7 & JPM, Kenyatta is a business man... a matured capitalist! Mtu mwenye kariba ya Kenyatta asingekaa kimya hata baada ya kuona Mu7 & JPM wanakutana kuashiria opportunity to Kenya is about to vanish in a thin air! Kenyatta kwa kariba yake ya ubepari alikuwa na kila sababu ya ku-fight back kwa kutaka kukutana na Mu-7... no offense and this's what I like about Kenyatta!! Mu-7 kwa upande wake hakuwa na sababu ya kukataa wito wa fellow EA President... kwahiyo hilo la leo anakutana na huyu na kesho anakutana na yule lisikusumbue... it's all about business!!
Kwa upande mwingine unadai hofu yako ishaanza kutimia baada ya Kenyan Team kuzuiwa kuingia Tanga Port!! Kwanza niwape hongera uongozi wa bandari ya Tanga! Ugandan Team ilienda Tanga port kufanya survey ili kujiridhisha ikiwa bandari husika ni muafaka kwao... je, hao Wakenya walienda kufanya nini kama co kutafuta madhaifu ya bandari ili wayauze kwa Uganda kama njia ya kuonesha ni namna gani bandari isivyofaa? I believe, ikiwa a Kenyan Team ni timu ambayo ina watu smart basi hawawezi ku-mind coz' tayari walishafahamu in advance kwamba Watanzania wataturuhusu kuingia Tanga Port IF AND ONLY IF THEY'RE STUPID & IDIOTS!
Way Foward: Badala ya kulia lia kwamba Mu-7 anataka kutugombanisha, tutumie muda huu kumu-encourage JPM aendelee kukaza coz' Kenyatta hatatulia hadi cku bomba la kwanza linatandikwa ardhini! Kwa mtu kama Kenyatta hataona taabu kwa issue za "give and take" coz hivyo ndivyo mambo yanavyoendeshwa. So, JPM na timu yake waki-relax kwa kudhani tayari Mu-7 keshakuwa wetu basi usishangae bomba likakunja kona to Mombasa. Na hapo c kwamba tutakuwa tumekwepesha migogoro among EA Member States bali tutakuwa Tume - expose our highest level of stupidity in front of fellow member states.
Last but not least hebu tuachane na hizi fikra za ujima! I repeat... no offense; ni suala la fursa tu hapa ndilo linagomba! Ni huyu huyu Kenyatta ndie alikuwa anahangaika kui-exclude Tanzania. Fitina zake zikawafanya akina PK waiingie kichwa kichwa kwenye Coalition of Willing (CoW ). Wana-JF wasioelewa wakaanza kuimba na kucheza tune za Kenya kwamba Watanzania ni waoga! Sie wengine ambao huwa tunaweka siasa pembeni yanapokuja masuala ya kitaifa na Uchumi; tukaiunga mkono serikali kwa kuendelea kukaza huku wasioelewa wakiikashifu serikali kwamba ipo slow bila kufahamu kwamba walichokuwa wanafanya Kenya ni kutaka kutuburuza na mwisho wa cku tunakuwa the loser coz we'd nothing to gain! Thanks to JK coz' pamoja na madhaifu yake yote lakini ameondoka akiwa ameshaisambaratisha the late Coalition of Willing manake hata Rwanda nao wameshajitoa tangu August 2015 kwenye mradi wa Standard Rail Gauge from Kigali to Mombasa na badala yake ni Kigali to Dar es salaam... no offense, it's all about business na hata Bepari Kenyatta anayafahamu hayo! Anachotakiwa kufanya JPM ni kuwa mwangalifu tu na Kenyatta lakini akileta mambo yake ya "Hapa Ni Kazi Tu" na kufanya maamuzi ya haraka kwa kila kitu ili aonekane "Hapa Kazi Tu....!" then trust me, tutakuwa kwenye lose side coz' as said above, Kenyatta hatatulia hadi tone lake la mwisho coz' hapa tunapoongea amepagawa kuona ikiwa Rwanda amerudi Dar kadhalika Mu -7 nae ndo huyooo to Tanga; now who'll economically utilize the standard gauge railway to Mombasa?! Kuna kila dalili ile reli ikaishia Nairobi at least for the next one decade manake kama inawezekana kutumia valves tofauti basi hata South Sudan wanaweza ku-opt kujenga bomba to Uganda ambalo linakuwa connected to Tanga or else, hizi ndizo fitina tunazotakiwa kuzipiga kwa sasa hata ikibidi kwa kuwapitishia mabomba yao hata half tax or tax credit coz' sisi tusivyofanya, Kenya can do it! Mbaya zaidi, current possible Kenyan Figures za kuwa Ikulu ya Nairobi ni Kenyatta na Odinga... hawa wote ni mabepari na hawana undugu mbele ya fursa!