Rais Magufuli ndio jipu la Tanzania

Rais Magufuli ndio jipu la Tanzania

Nani anajua kesho au mwakani siku kama ya leo itakuwa inafananaje?. Kagame anatumika kama mfano tu, zipo nchi nyingi tu ambazo zinaweka nguvu kubwa kwenye mapinduzi ya viwanda na kilimo, sisi tunaisingizia katiba, tunasema ikibadilishwa ndio angalau tutapiga hatua!!. Kwa kufanya hivyo tunaendelea kubaki na umasikini wetu.
Mkuu wakati unaanza shule darasa la kwanza ulijua kuwa siku moja utaajiriwa na ccm kuitetea
Labda nikuulize Ni jambo gani la msingi walau moja ungependa libadilishwe kwenye katiba ya sasa ambalo unadhani litaleta mabadiliko[/QUOTE]very interesting question.moja kubwa ni kubadirisha mfumo wa kuwapata viongozi na watendaji wakuu katika serikali yetu.huu mtindo wa kuteuana kwa kila nafasi hauwezi kutufikisha popote.jiulize swali Dogo tu why private sector Tanzania inafanya vizuri wakati wafanyakazi wake ni watanzania hao hao
 
Mbona unatia mashaka kwa akili yako,?
Reason umeshapewa kuwa Katiba Mpya ile ya Warioba type ndo dawa ya matatizo yote..
Haya anayofanya ni mbwembwe za harusi tu kwa wenye njaa
ufuatiliaji ni muhimu pia, angetupa na mifano ya nchi zilizo endelea kwa kuwepo katiba nzuri, Kenya katiba ipo saf lakin sina uhakika wa mambo before na baada anaeelewa anaweza kutupa analysis, Natambua kufanya mambo kwa kumtegemea Magufuli sio solution as ni binadam na binadam huja na kupita, pia hataweza kamwe kuficha baadhi ya mahaba yake kwa Ccm
 
Mbona unatia mashaka kwa akili yako,?
Reason umeshapewa kuwa Katiba Mpya ile ya Warioba type ndo dawa ya matatizo yote..
Haya anayofanya ni mbwembwe za harusi tu kwa wenye njaa
but siku nyingine stop insult to me
 
Mfumo wa kuwapata viongozi na watendaji wetu.huu mfumo wa kutumia fikra za mwenyekiti can't take us any where
Mgumu sana kuelewa wewe. Sijasema katiba haina umuhimu bali nimesema katiba ya sasa inafaa thus far hivyo hatuhitaji katiba mpya walau kwa sasa, tunahitaji usimamizi mzuri wa katiba iliyopo na si katiba mpya.

Labda nikuulize Ni jambo gani la msingi walau moja ungependa libadilishwe kwenye katiba ya sasa ambalo unadhani litaleta mabadiliko. Kama hujui bora ukae kimya
 
Ni upuuuuuzi kudhani katiba ndiyo mujarabu wa matatizo ya watanzania. Katiba haijisimamii inasimamiwa, kama huna msimamo wa kusimamia hiyo katiba ni Kazi bure.

Nimekuwa nikishangaa siku zote watu wanaolilia katiba mpya wakiamini ndiyo itatatua matatizo kitu ambacho siyo kweli. Katiba tuliyonayo sasa inachora kwa uzuri kabisa mfumo, mipaka na mamlaka ya serikali na kama ingesimamiwa vyema tusingekua hapa tulipo.

Tunahitaji mtu mwenye kuleta utawala wa sheria ambaye ni JPM vinginevyo hata tutumie katiba ya mbinguni hatutapiga hatua yeyote.
utahitaji watu miaka mingap we we? Fikir vizur kupata Kiongoz bora huchukua muda, kwa hio tuwe tunasubir utash za viongoz kila siku? Acha kutudanganya
 
Mgumu sana kuelewa wewe. Sijasema katiba haina umuhimu bali nimesema katiba ya sasa inafaa thus far hivyo hatuhitaji katiba mpya walau kwa sasa, tunahitaji usimamizi mzuri wa katiba iliyopo na si katiba mpya.

Labda nikuulize Ni jambo gani la msingi walau moja ungependa libadilishwe kwenye katiba ya sasa ambalo unadhani litaleta mabadiliko. Kama hujui bora ukae kimya
umejiuliza why katiba ya sasa haisimamiwi? Kama katiba haisimamiwi na still haitoi majibu ya nini kifanyike pale mtu anapoikiuka uzuri wake unatoka wapi,?
 
Mleta mada tambua kwamba mambo anayofanya Kagame Rwanda hayana uhusiano wa moja kwa moja na katiba. Aliiweka katiba pembeni na akajikita katika kutengeneza mazingira ya ukuzaji wa uchumi. Na amefanikiwa huku wanyarwanda wakisahau kuwa ipo katiba. Usikariri maisha ukiamini kuwa eti tatizo la nchi lipo kwenye mabadiliko ya katiba peke yake. Sio kweli, economic goals ambazo uongozi wa juu wa serikali ya Rwanda ulijiwekea hazikuwa na uhusiano wa moja kwa moja na katiba.

Wengi hutumia kigezo cha kutaka kuwashughulikia viongozi wastaafu, kwa sababu ya mambo yalivyoharibika, hivyo huamini kuwa katiba ikibadilishwa ndio lengo hilo litakapofanikiwa.
Zipo nchi zenye katiba nzuri lakini dhuluma na ufisadi ndio utaratibu wao wa maisha. Zipo nchi ambazo zina katibe mbovu lakini maisha yao yanakwenda vizuri tu. JPM analo lengo la kubadilisha hali nzima ya maisha, uwepo wa katiba yetu kama ilivyo hauwezi kuwa kikwazo cha utekelezaji wa yote aliyoyaahidi kwa wananchi.

Ametoa agizo kwa wakuu wa mikoa kuhakikisha mishahara hewa haiendelei kulipwa, agizo kama hilo linao uhusiano gani na mabadiliko ya katiba. Anapambana na wauzaji madawa ya kulevya na mafisadi, je hatua hiyo inao uhusiano na mabadiliko ya katiba.

Nchi hii inahitaji committed leader, hayo mambo ya katiba na mabadiliko yanaweza kuwa na umuhimu wake lakini yasichukuliwe kana kwamba ndio muarobaini wa matatizo mengi tuliyonayo.
Unaongea tu hivi ukiwa na PCCB huru na vyombo vingine huru vya uchunguz bado matatizo haya yatakuwepo? Kila mtu alijifanyia alichoweza kwenye utawala uliopita kwa sababu walikua wanajuana ukinigusa tu namshtua mkuu wa kaya. What if Mkuu wa kaya asingeteua kila mtendaji?
 
Katika mambo ambayo raisi Magufuli anatakiwa hata kutoyasikiliza kabisa ni habari za katiba na 80% ya malalamiko ya watanzania sijui idadi ya watu wa dini katika serikari yake au taasisi zake pamoja na kuachana kabisa na habari za kuudhuria sherehe za makanisa na misikiti; zaidi ya kwenda kwenye ibada zake binafsi kuna malalamiko mengi sana which do not contribute na agenda zake.

Tanzania kuiendesha ina shughuli sio ndogo ukiangalia kipaumbele cha raisi kufufua viwanda tu na kutengenza ajira halafu ukipitia mipango ya sector muhimu inayotakiwa kutoa support kwa sera yake iwezekane yaani upatikanaji wa umeme wa uhakika na hali halisi ya shirika linalotakiwa kutoa hizo complimentary aisee inabidi umuhurumie.

katika speech yake ya juzi na hali halisi ya TANESCO, inabidi afikirie sana washauri wake wa uchumi TANESCO ni uozo uliopitiliza hata sijui changamoto zake alizowapa na uhalisia wenyewe shirika kama inawezekana baada ya kupitia finance zao ata mimi sasa nimeanza kumuona huyo Nehemia ni genius huko NHC with his below performances, kama asilimia kubwa ya wakurugenzi ni aina ya TANESCO.

Kibaya zaidi washauri wa raisi wanashindwa kumdadavulia uozo halisi kufungua mabwawa ya maji ni tatizo lakini finance za na source za TANESCO ni huge risks to the economy inawezekanaje shirika lenye decades mpaka leo operation cost zake zaidi ya 80% ni misaada na mikopo, aslimia kubwa ya umeme inayosambaza ni wa kununua kuliko wanaozalisha wenyewe, makadirio yao ya ki budget kila mwaka ayafikii malengo ya faida na mambo mengi ya uozo ambayo yanataka ripoti maalum kabisa.

Kutokana na changamoto zilizopo raisi kwakweli kuendelea kuweka watu kwa sababu ambazo sizo; malengo yake ayatofikiwa miaka mianane worst still huyo Ndugai ndio kaenda kuaribu kabisa kamati ya PAC ambayo ingeweza fumua uozo uliopo walau at 20% ndani ya mashirika ya umma kaenda kutoa watu muhimu kabisa kwenye hiyo kazi; poor Tanzania.
 
Mgumu sana kuelewa wewe. Sijasema katiba haina umuhimu bali nimesema katiba ya sasa inafaa thus far hivyo hatuhitaji katiba mpya walau kwa sasa, tunahitaji usimamizi mzuri wa katiba iliyopo na si katiba mpya.

Labda nikuulize Ni jambo gani la msingi walau moja ungependa libadilishwe kwenye katiba ya sasa ambalo unadhani litaleta mabadiliko. Kama hujui bora ukae kimya
uteuz wa wakuu wa vyombo vya usalama ulitakiwa uwe unbias
 
Swali ni Hili, Hizo Sheria zitasimamiwa na nani?
Zitasimamiwa kwa mfumo wa katiba. Ndio nikasema hakuna mkubwa wala mdogo juu ya sheria na katiba. Leo Magufuli anafukuza mtu bila ya kuelezwa sababu yake halisi anaitwa jipu tu na kuambiwa kazi basi. Nitatoa mfano watu wanaobomolewa nyumba zao hawalipwi fidia za harama za nyumba zao bali hupewa pesa ya kula siku mbili tatu. lakini kama kuna mfumo wa sheria imara kwanza wahenga wangeliishitaki manispa kwa kutoa vibali vya kujenga eneo lisiloruhusiwa.
 
Ulewa wetu watanzania nitatizo kubwa.

Mtoa hoja ameongea jambo pekee unique

Katiba bora ndio msingi wakila kitu.

Cha ajabu wachangiaji nitatizo na hapo ndipo ccm ilipowekeza kwenye ujinga

Watanzania tuliowengi ni wajinga kwekikweli....ukisoma waliochangia utafadhaika....tunatia aibu.
 
Ulewa wetu watanzania nitatizo kubwa.

Mtoa hoja ameongea jambo pekee unique

Katiba bora ndio msingi wakila kitu.

Cha ajabu wachangiaji nitatizo na hapo ndipo ccm ilipowekeza kwenye ujinga

Watanzania tuliowengi ni wajinga kwekikweli....ukisoma waliochangia utafadhaika....tunatia aibu.
Hivi katiba inaweza tatua vipi swala kama la upatakinaji wa umeme, huduma za afya, elimu bora na ya wote, ukuaji wa viwanda; hiyo katiba inachapisha hela au inatatua vipi exactly? hoja ambazo zinataka mipango ya muda mrefu na appropriate selection process ya viongozi wenye vision kuzitatua katiba inawachuja vipi.
 
Siungi mkono rais wetu mpendwa kuitwa jipu kwa kitu katiba ,katiba sio muhimu sana ikiwa nchi itanyooka kwa uwajibikaji, kumaliza kero na kuwa na uwiana kati ya maskin na tajiri
 
Acha raisi afanye kazi zake usimpangie, km umeguswa tulia hivo hivo
 
Nchi nyingi za wenzetu waliobahatika kupata viongozi imara na wenye uwono hawajaingilia kazi za kutumbua majipu wala safari za hafla maofisini. Lakini jambo lao la kwanza waliunda timu ya wasomi na kuandika katiba mpya na kuweka muhimili wa sheria.

Katiba ndio muhimili mkuu wa nchi ikiwa katiba ni mbovu basi hata malaika akipewe serikali kuiongoza itakuwa na mfumo mbovu tu. Sheria inaweza kuiwajibisha hata serikali yenyewe na kiongozi yeyote wa nchi bila ya kuangalia cheo au wadhifa wake kwenye serikali.

Leo hii Watanzania wengi tunamshabikia Magufuli kuwafukuza watu maofisini kwa kuwaita majipu. lakini haya majipu yanapata dawa?(yanapelekwa mahakamani) au yatakuja kuoza baadae?(kupewa wizara nyengine).

Wengi wetu tunajua jipu huleta madhara fulani mwilini au hata homa, sasa kulitumbua ndio limeshapona au linahitaji dawa?(katiba na sheria). Manake sijawah ipo kuwaona Omar Mahita,Said Mwema na Ernest Mangu kutumbua majipu traffic polisi na ndio wanaoongoza kwa rushwa nchini kuliko kitengo chochote kile.

NDIO NIKASEMA MAGUFULI MWENYEWE JIPU BILA YA KATIBA NA MUHIMILI WA SHERIA INAYOWEZA KUMUWAJIBISHA KIONGOZI NA RAIA WA KAWAIDA KWA MUJIBU WA SHERIA.



katiba is not "panacea"!
 
katiba is not "panacea"!
Ikiwa imara basi hakuna kitu kitakachoiyumbisha hio katiba, mfano vitabu vya dini ni sawa na katiba ya dini akitokea kiongozi yeyote amekwenda kinyume ataambiwa kitabu chetu kinasema hivi na sio unavyosema.
 
Magufuli alisema anatumbua majipu,lakini yatauma;yaani wanaotumbuliwa watapiga mayowe,au watu walio pembeni watasema,usimtese huyo. Ndiyo Magufuli akasema ,wananchi,naomba ruhusa yenu kutumbua majipu. Kuhusu Katiba,zipo mbili sasahivi,ya mwaka 1977,na Katiba Pendekezwa. What are you complaining about?.
Don't waste your time arguing with these fools.

Katiba wanayopigia kelele ni maandishi tu, what if katika katiba ikiandikwa kila mtanzania apewe chakula bure kila siku halafu wasimamizi wa wa sheria wasitekeleze?

Tunahitaji mabadiliko haya anayofanya magufuli sio maandiahi
 
sipati picha hiyo 2020 akiamua kurudi ccm, maana huyu mzee haeleweki! kabla ya 2015 tulimshambulia na kumtukana ,ghafla akahamia kwetu, tukawa kimyaa
Atarudi mwaka huu huu, sababu ya kwenda cdm ni urais ambao hakuupata. Hawa mazumbukuku wanaomshabikia they just doesn't understand the mechanics behind
 
Back
Top Bottom