Rais Magufuli ndio jipu la Tanzania

Rais Magufuli ndio jipu la Tanzania

Sio kila mtumishi wa umma ni kada wa CCM. Hapa unaharibu argument yako. Wako ambao ni wapinzani, na wengine wengi tu hawana vyama.
Nitajie hao wapinzani tu. Wasio na chama siwataki[emoji15]
 
mada nyingine ni specificaly kwa ajili ya kuchekesha. content ni sifuri. haya hongera na wewe umeanzisha thread na tumechangia tena ipo page ya 3.
 
hujatoa reasoning za kutosha na vivid examples ni normative thinking yako bt naiunga mkono
Mbona unatia mashaka kwa akili yako,?
Reason umeshapewa kuwa Katiba Mpya ile ya Warioba type ndo dawa ya matatizo yote..
Haya anayofanya ni mbwembwe za harusi tu kwa wenye njaa
 
Ndugu zangu mimi nimejiunga JF juzi tu lakini nilikuwa mwanzilishi wa Jambo forum miaka iliyopita. Mashaka yangu ni kwamba naona matusi ni mengi kuliko busara naogopa hata kuchangia nisije kutukanwa na mimi ni babu wa wajukuu watatu!!!!
 
Ni upuuuuuzi kudhani katiba ndiyo mujarabu wa matatizo ya watanzania. Katiba haijisimamii inasimamiwa, kama huna msimamo wa kusimamia hiyo katiba ni Kazi bure.

Nimekuwa nikishangaa siku zote watu wanaolilia katiba mpya wakiamini ndiyo itatatua matatizo kitu ambacho siyo kweli. Katiba tuliyonayo sasa inachora kwa uzuri kabisa mfumo, mipaka na mamlaka ya serikali na kama ingesimamiwa vyema tusingekua hapa tulipo.

Tunahitaji mtu mwenye kuleta utawala wa sheria ambaye ni JPM vinginevyo hata tutumie katiba ya mbinguni hatutapiga hatua yeyote.
Si kweli, nenda kijijini kwenu ukawadanganye hivo.
Hizi kauli ni za kitoto na kinafiki sana zinazotolewa na chama cha majipu kuwahadaa watz wenye akili ndogo.
 
Mleta mada tambua kwamba mambo anayofanya Kagame Rwanda hayana uhusiano wa moja kwa moja na katiba. Aliiweka katiba pembeni na akajikita katika kutengeneza mazingira ya ukuzaji wa uchumi. Na amefanikiwa huku wanyarwanda wakisahau kuwa ipo katiba. Usikariri maisha ukiamini kuwa eti tatizo la nchi lipo kwenye mabadiliko ya katiba peke yake. Sio kweli, economic goals ambazo uongozi wa juu wa serikali ya Rwanda ulijiwekea hazikuwa na uhusiano wa moja kwa moja na katiba.

Wengi hutumia kigezo cha kutaka kuwashughulikia viongozi wastaafu, kwa sababu ya mambo yalivyoharibika, hivyo huamini kuwa katiba ikibadilishwa ndio lengo hilo litakapofanikiwa.
Zipo nchi zenye katiba nzuri lakini dhuluma na ufisadi ndio utaratibu wao wa maisha. Zipo nchi ambazo zina katibe mbovu lakini maisha yao yanakwenda vizuri tu. JPM analo lengo la kubadilisha hali nzima ya maisha, uwepo wa katiba yetu kama ilivyo hauwezi kuwa kikwazo cha utekelezaji wa yote aliyoyaahidi kwa wananchi.

Ametoa agizo kwa wakuu wa mikoa kuhakikisha mishahara hewa haiendelei kulipwa, agizo kama hilo linao uhusiano gani na mabadiliko ya katiba. Anapambana na wauzaji madawa ya kulevya na mafisadi, je hatua hiyo inao uhusiano na mabadiliko ya katiba.

Nchi hii inahitaji committed leader, hayo mambo ya katiba na mabadiliko yanaweza kuwa na umuhimu wake lakini yasichukuliwe kana kwamba ndio muarobaini wa matatizo mengi tuliyonayo.
 
hata iweje, lowasa ikulu ataiona kwenye TV!! ni Mara elfu moja tuendelee kutawaliwa na hao hao ccm, kuliko lowasa kuwa raisi.
Naona ile haki ya kikatiba ya kuchagua na kuchaguliwa kuwa kiongozi ni kwa wateule wa ccm tu.kwa hali hii wadanganyika wanatakiwa kutafakari upya kile walichoaminishwa kwenye katiba pendekezwa.
 
Magufuli alisema anatumbua majipu,lakini yatauma;yaani wanaotumbuliwa watapiga mayowe,au watu walio pembeni watasema,usimtese huyo. Ndiyo Magufuli akasema ,wananchi,naomba ruhusa yenu kutumbua majipu. Kuhusu Katiba,zipo mbili sasahivi,ya mwaka 1977,na Katiba Pendekezwa. What are you complaining about?.
Mazingaombwe
 
Jipu ni wewe mto mada siyo JPM so far ameshafanya kazi nzuri tu wewe jiandae atakuja kukutumbua soon
 
Akimbilie kuandika katiba na sheria sio kutumbua majipu wakati hayo majipu yote yanatokea chama kimoja. ikiwa kuna sheria imara kila kiongozi angelikuwa anafanya kazi kwa mujibu wa sheria hakuna mkubwa na mdogo kwenye sheria.
Swali ni Hili, Hizo Sheria zitasimamiwa na nani?
 
Mkuu nadhani unatatizo na hata hujui why viongozi wako wanaapa kuilinda katiba,hao watu wakuisimamia hiyo katiba wanatokana na katiba,katiba ndiyo inatoa mwongozo wa kuwapata viongozi wa kuisimamia,katiba ikiwa mbovu itatupatia viongozi wabovu pia na ndiyo maana unaona haisimamiwi.garbage in garbage out.pole sana ="Bufa, post: 15621350, member: 75950"]Ni upuuuuuzi kudhani katiba ndiyo mujarabu wa matatizo ya watanzania. Katiba haijisimamii inasimamiwa, kama huna msimamo wa kusimamia hiyo katiba ni Kazi bure.

Nimekuwa nikishangaa siku zote watu wanaolilia katiba mpya wakiamini ndiyo itatatua matatizo kitu ambacho siyo kweli. Katiba tuliyonayo sasa inachora kwa uzuri kabisa mfumo, mipaka na mamlaka ya serikali na kama ingesimamiwa vyema tusingekua hapa tulipo.

Tunahitaji mtu mwenye kuleta utawala wa sheria ambaye ni JPM vinginevyo hata tutumie katiba ya mbinguni hatutapiga hatua yeyote.[/QUOTE]
 
Mleta mada tambua kwamba mambo anayofanya Kagame Rwanda hayana uhusiano wa moja kwa moja na katiba. Aliiweka katiba pembeni na akajikita katika kutengeneza mazingira ya ukuzaji wa uchumi. Na amefanikiwa huku wanyarwanda wakisahau kuwa ipo katiba. Usikariri maisha ukiamini kuwa eti tatizo la nchi lipo kwenye mabadiliko ya katiba peke yake. Sio kweli, economic goals ambazo uongozi wa juu wa serikali ya Rwanda ulijiwekea hazikuwa na uhusiano wa moja kwa moja na katiba.

Wengi hutumia kigezo cha kutaka kuwashughulikia viongozi wastaafu, kwa sababu ya mambo yalivyoharibika, hivyo huamini kuwa katiba ikibadilishwa ndio lengo hilo litakapofanikiwa.
Zipo nchi zenye katiba nzuri lakini dhuluma na ufisadi ndio utaratibu wao wa maisha. Zipo nchi ambazo zina katibe mbovu lakini maisha yao yanakwenda vizuri tu. JPM analo lengo la kubadilisha hali nzima ya maisha, uwepo wa katiba yetu kama ilivyo hauwezi kuwa kikwazo cha utekelezaji wa yote aliyoyaahidi kwa wananchi.

Ametoa agizo kwa wakuu wa mikoa kuhakikisha mishahara hewa haiendelei kulipwa, agizo kama hilo linao uhusiano gani na mabadiliko ya katiba. Anapambana na wauzaji madawa ya kulevya na mafisadi, je hatua hiyo inao uhusiano na mabadiliko ya katiba.

Nchi hii inahitaji committed leader, hayo mambo ya katiba na mabadiliko yanaweza kuwa na umuhimu wake lakini yasichukuliwe kana kwamba ndio muarobaini wa matatizo mengi tuliyonayo.
Tuambie siku kagame akitoka madarakani what next?
 
Tuambie siku kagame akitoka madarakani what next?
Nani anajua kesho au mwakani siku kama ya leo itakuwa inafananaje?. Kagame anatumika kama mfano tu, zipo nchi nyingi tu ambazo zinaweka nguvu kubwa kwenye mapinduzi ya viwanda na kilimo, sisi tunaisingizia katiba, tunasema ikibadilishwa ndio angalau tutapiga hatua!!. Kwa kufanya hivyo tunaendelea kubaki na umasikini wetu.
 
Ni upuuuuuzi kudhani katiba ndiyo mujarabu wa matatizo ya watanzania. Katiba haijisimamii inasimamiwa, kama huna msimamo wa kusimamia hiyo katiba ni Kazi bure.

Nimekuwa nikishangaa siku zote watu wanaolilia katiba mpya wakiamini ndiyo itatatua matatizo kitu ambacho siyo kweli. Katiba tuliyonayo sasa inachora kwa uzuri kabisa mfumo, mipaka na mamlaka ya serikali na kama ingesimamiwa vyema tusingekua hapa tulipo.

Tunahitaji mtu mwenye kuleta utawala wa sheria ambaye ni JPM vinginevyo hata tutumie katiba ya mbinguni hatutapiga hatua yeyote.
Huu ni uzembe wa kufikiri,unashindwa kuelewa kuwa garbage in garbage out? Katiba ndiyo inatoa mwongozo wa na namna ya kupata viongozi wa kuisimamia,katiba ikiwa mbovu itatupatia viongozi wabovu kama ilivyo sasa na ndo maana unaona haisimamiwi.yaani watu tunajitia ujinga mpaka tunatia kichefu chefu.kama katiba si muhimu waambie viongozi wako waache kufanya maigizo ya kuapa kuilinda
 
Hivi nyieeeee!! Mnafikir magufuli anahangaika na hoja urojo urojo kama hii, he's a man of principles, anasimamia alichokiahidi na katiba was none them, isitoshe kutumbua kupo palepale, wee omba bibi au mjomba wako asiwepo
 
Mleta mada tambua kwamba mambo anayofanya Kagame Rwanda hayana uhusiano wa moja kwa moja na katiba. Aliiweka katiba pembeni na akajikita katika kutengeneza mazingira ya ukuzaji wa uchumi. Na amefanikiwa huku wanyarwanda wakisahau kuwa ipo katiba. Usikariri maisha ukiamini kuwa eti tatizo la nchi lipo kwenye mabadiliko ya katiba peke yake. Sio kweli, economic goals ambazo uongozi wa juu wa serikali ya Rwanda ulijiwekea hazikuwa na uhusiano wa moja kwa moja na katiba.

Wengi hutumia kigezo cha kutaka kuwashughulikia viongozi wastaafu, kwa sababu ya mambo yalivyoharibika, hivyo huamini kuwa katiba ikibadilishwa ndio lengo hilo litakapofanikiwa.
Zipo nchi zenye katiba nzuri lakini dhuluma na ufisadi ndio utaratibu wao wa maisha. Zipo nchi ambazo zina katibe mbovu lakini maisha yao yanakwenda vizuri tu. JPM analo lengo la kubadilisha hali nzima ya maisha, uwepo wa katiba yetu kama ilivyo hauwezi kuwa kikwazo cha utekelezaji wa yote aliyoyaahidi kwa wananchi.

Ametoa agizo kwa wakuu wa mikoa kuhakikisha mishahara hewa haiendelei kulipwa, agizo kama hilo linao uhusiano gani na mabadiliko ya katiba. Anapambana na wauzaji madawa ya kulevya na mafisadi, je hatua hiyo inao uhusiano na mabadiliko ya katiba.

Nchi hii inahitaji committed leader, hayo mambo ya katiba na mabadiliko yanaweza kuwa na umuhimu wake lakini yasichukuliwe kana kwamba ndio muarobaini wa matatizo mengi tuliyonayo.
Hawawezi kukuelewa tokana na kwamba wameaminishwa Katiba ndiyo kila kitu, katiba hujisimamia, Katiba ndiyo muarubaini.

Wengi wao hawajui hata ibara moja ya katiba ya sasa ndiyo maana walishangaa kuona Makonda kaweka ndani watumishi wazembe pasipo kujua Katiba inamruhusu.

Nidhamu ya utumishi hailetwi na katiba inaletwa na uongozi bora. Katiba ya sasa inajieleza vizuri kama ingekua imefuatwa vilivyo naamini mambo mengi yangekuwa yanaenda vizuri ila badala ya kushughulikia mfumo unaosimamia katiba tunataka kubadili katiba ili ijisimamie smh. Kama tumeshindwa kusimamia katiba iliyopo sasa hata ije katiba ya mbinguni itakua si lolote, tatizo si katiba.
 
Mkuu nadhani unatatizo na hata hujui why viongozi wako wanaapa kuilinda katiba,hao watu wakuisimamia hiyo katiba wanatokana na katiba,katiba ndiyo inatoa mwongozo wa kuwapata viongozi wa kuisimamia,katiba ikiwa mbovu itatupatia viongozi wabovu pia na ndiyo maana unaona haisimamiwi.garbage in garbage out.pole sana ="Bufa, post: 15621350, member: 75950"]Ni upuuuuuzi kudhani katiba ndiyo mujarabu wa matatizo ya watanzania. Katiba haijisimamii inasimamiwa, kama huna msimamo wa kusimamia hiyo katiba ni Kazi bure.

Nimekuwa nikishangaa siku zote watu wanaolilia katiba mpya wakiamini ndiyo itatatua matatizo kitu ambacho siyo kweli. Katiba tuliyonayo sasa inachora kwa uzuri kabisa mfumo, mipaka na mamlaka ya serikali na kama ingesimamiwa vyema tusingekua hapa tulipo.

Tunahitaji mtu mwenye kuleta utawala wa sheria ambaye ni JPM vinginevyo hata tutumie katiba ya mbinguni hatutapiga hatua yeyote.
[/QUOTE]
Labda nikuulize Ni jambo gani la msingi walau moja ungependa libadilishwe kwenye katiba ya sasa ambalo unadhani litaleta mabadiliko
 
Huu ni uzembe wa kufikiri,unashindwa kuelewa kuwa garbage in garbage out? Katiba ndiyo inatoa mwongozo wa na namna ya kupata viongozi wa kuisimamia,katiba ikiwa mbovu itatupatia viongozi wabovu kama ilivyo sasa na ndo maana unaona haisimamiwi.yaani watu tunajitia ujinga mpaka tunatia kichefu chefu.kama katiba si muhimu waambie viongozi wako waache kufanya maigizo ya kuapa kuilinda
Mgumu sana kuelewa wewe. Sijasema katiba haina umuhimu bali nimesema katiba ya sasa inafaa thus far hivyo hatuhitaji katiba mpya walau kwa sasa, tunahitaji usimamizi mzuri wa katiba iliyopo na si katiba mpya.

Labda nikuulize Ni jambo gani la msingi walau moja ungependa libadilishwe kwenye katiba ya sasa ambalo unadhani litaleta mabadiliko. Kama hujui bora ukae kimya
 
Magufuli alisema anatumbua majipu,lakini yatauma;yaani wanaotumbuliwa watapiga mayowe,au watu walio pembeni watasema,usimtese huyo. Ndiyo Magufuli akasema ,wananchi,naomba ruhusa yenu kutumbua majipu. Kuhusu Katiba,zipo mbili sasahivi,ya mwaka 1977,na Katiba Pendekezwa. What are you complaining about?.
Tunayo katiba moja tu, sio mbili. Kama unazungumza pendekezwa haijawa katiba bado.
 
Back
Top Bottom