Rais Kikwete: Sina mgombea Urais


chakii

chakii

JF-Expert Member
Joined
Sep 15, 2013
Messages
17,516
Points
2,000
chakii

chakii

JF-Expert Member
Joined Sep 15, 2013
17,516 2,000
Licha ya idadi kubwa ya makada wa CCM waliojitokeza na wanaoendelea kujitokeza kuomba ridhaa ya kuteuliwa kuwania urais kupitia chama hicho tawala, Rais Jakaya Kikwete anayemaliza muda wake amesema hana mgombea, hivyo asihusishwe nao.

Amesema baadhi wamekuwa wakiomba ridhaa yake, lakini hakunaaliyemkatisha tamaa huku akimtakia kila la heri anayejiona ana ubavu wa kutaka kumrithi baada ya uchaguzi mkuu wa Oktoba mwaka huu.

Aidha, amesisitiza ana imani na chama anachokiongoza, kitafanya chaguo sahihi na mgombea wa urais atakayepeperusha vyema bendera ya CCM katika mchakato wa kumpata Rais wa Awamu ya Tano waTanzania baadaye mwaka huu.

Rais Kikwete alisema hayo juzi usiku katika mkutano wake na Jumuiya ya Watanzania waishio Uholanzi, uliofanyika katika hoteli ya Crownie Plaza mjini hapa.

Alisema hayo alipokuwa anaelezea hali ya kisiasa nchini na pia maandalizi yanayoendelea ya uchaguzi mkuu ujao na pia mchakatowa Kura za Maoni ya Katiba Inayopendekezwa.

Hana mgombea Akizungumzia mbio za urais zinazoendelea kushika kasi, alisema hali ya kisiasa ya Tanzania ni shwari, licha ya kuwa kumekuwa na kishindokatika kuwania kumrithi.

"Nyumbani hali ni shwari, lakini kwa kuwa huu ni mwaka wa uchaguzi kuna mengi yanayoendelea, hasa mchakato wa kuwania Urais… huko CCM mpaka leo (juzi) watu 15 walishachukua fomu, na wengine zaidi ya 15 ama wametangaza nia au wanakusudia kufanya hivyo.

"Ndiyo demokrasia ndani ya CCM, lakini niwahakikishie acheni waumane, lakini mimi binafsi sina chaguo langu.

Chama ndicho kitakachoamuana ninaamini kitatupatia kiongozi sahihi kwa saizi na hadhi ya CCM na huyu atatuvusha mpaka Ikulu," alisema.Aidha, alisema wapo wanaojipitisha kwake wakiomba kuungwa mkono, lakini pamoja na hayo, akasisitiza hana mgombea.

"Jana (Jumapili), kuna mtu alinitumia ujumbe akisema anakusudia kutia nia hivyo nimpe baraka zangu…nikamwambia `Goodluck' (Kila la heri), sasa kama alitafsiri ndiyo tayari mambo safi, aah…sijui bwana, ila mimi sina mgombea.

"Nasisitiza chama chetu ni makini na kitatupatia mgombea makini.

Mwenyezi Mungu atuepushiembali ili tusipate kiongozi atakayeipeleka nchi pabaya," alisema na kuwataka Watanzania hao kutokuwa na hofu juu ya mchakato huo ndani ya CCM.


Chanzo:
Habari Leo
 
OLESAIDIMU

OLESAIDIMU

JF-Expert Member
Joined
Dec 2, 2011
Messages
19,166
Points
1,250
OLESAIDIMU

OLESAIDIMU

JF-Expert Member
Joined Dec 2, 2011
19,166 1,250
Kutokuwa na mtu sidhani kama ni jambo jema kwa nafasi yake kama baba anapokaribia kustaafu alitakiwa awe na mtoto aliyempima vizuri kwa vigezo vya manufaa ya Taifa . . . . . kama tumemuamini katika miaka kumi basi tusingeshangaa kama angekuwa na majina mawili ambayo yangefanyiwa kazi na mwisho tuchague. . . . . . . Ok mzee hana jina la anayefaa lakini pia hajui hata wasiofaa??!!!

Haya tuombe kuepushwa. . . .
 
DuppyConqueror

DuppyConqueror

JF-Expert Member
Joined
Mar 30, 2014
Messages
9,157
Points
2,000
DuppyConqueror

DuppyConqueror

JF-Expert Member
Joined Mar 30, 2014
9,157 2,000
Kutokuwa na mtu sidhani kama ni jambo jema kwa nafasi yake kama baba anapokaribia kustaafu alitakiwa awe na mtoto aliyempima vizuri kwa vigezo vya manufaa ya Taifa . . . . . kama tumemuamini katika miaka kumi basi tusingeshangaa kama angekuwa na majina mawili ambayo yangefanyiwa kazi na mwisho tuchague. . . . . . . Ok mzee hana jina la anayefaa lakini pia hajui hata wasiofaa??!!!

Haya tuombe kuepushwa. . . .
Ccm upo utaratibu wa kuchuja na kuchagua mtu atakayepeperusha bendera.
 
haa mym

haa mym

JF-Expert Member
Joined
Jul 7, 2014
Messages
4,392
Points
2,000
haa mym

haa mym

JF-Expert Member
Joined Jul 7, 2014
4,392 2,000
Huyu ndio rais hana makundi na tumeshuhudia uongozi wake uwajibikaji upo sijui wapinzani wanataka uongozi gani.
 
gsu

gsu

JF-Expert Member
Joined
Apr 28, 2014
Messages
3,463
Points
1,225
gsu

gsu

JF-Expert Member
Joined Apr 28, 2014
3,463 1,225
Hapo ndiyo utampenda jk hana kundi wala hana kisasi na mtu anataka chama kiamue.
 
K

kikuna

JF-Expert Member
Joined
May 26, 2015
Messages
2,112
Points
2,000
K

kikuna

JF-Expert Member
Joined May 26, 2015
2,112 2,000
Kikwete is the best president in Africa
 
Elli

Elli

JF-Expert Member
Joined
Mar 17, 2008
Messages
31,410
Points
2,000
Elli

Elli

JF-Expert Member
Joined Mar 17, 2008
31,410 2,000
Mbona anashindwa kumkataa Lowasa? Lowasa kamuamrisha kuwa Amsaidie kwakua Yeye Lowasa alimsaidia sana kupata Urais... Pengine alimsaidia na.mengine
 
N

nkongu ndasu

JF-Expert Member
Joined
Jan 19, 2013
Messages
22,502
Points
2,000
N

nkongu ndasu

JF-Expert Member
Joined Jan 19, 2013
22,502 2,000
sina imani na kauli hii ya jk. yaani kwa nini mtu kugombea urais mpaka apate kibali kwke? hapo kuna wallakini.
 
N

nkongu ndasu

JF-Expert Member
Joined
Jan 19, 2013
Messages
22,502
Points
2,000
N

nkongu ndasu

JF-Expert Member
Joined Jan 19, 2013
22,502 2,000
Huyu ndio rais hana makundi na tumeshuhudia uongozi wake uwajibikaji upo sijui wapinzani wanataka uongozi gani.
mkuu unazungumzia makundi gani? ni jk huyuhuyu aliongoza kugawa vyeo kwa kwa ndugu na marafiki waliokuwemo kwenyemtandao wake kama njugu. mkuu ww unaishi hapa tanzania ama..... haa haa.
 
N

nkongu ndasu

JF-Expert Member
Joined
Jan 19, 2013
Messages
22,502
Points
2,000
N

nkongu ndasu

JF-Expert Member
Joined Jan 19, 2013
22,502 2,000
Hapo ndiyo utampenda jk hana kundi wala hana kisasi na mtu anataka chama kiamue.
haa haa kawadanganye lumumba. ni kawaida ya jk kusema hivi na kuamua vile.
 
OLESAIDIMU

OLESAIDIMU

JF-Expert Member
Joined
Dec 2, 2011
Messages
19,166
Points
1,250
OLESAIDIMU

OLESAIDIMU

JF-Expert Member
Joined Dec 2, 2011
19,166 1,250
Ccm upo utaratibu wa kuchuja na kuchagua mtu atakayepeperusha bendera.
Taratibu zipo nyingi tu hata watoto wadogo, wamama wajawazito na wazee kutibiwa bure ni utaratibu kwa mujibu wa sera ya afya. . . . . .
 
haa mym

haa mym

JF-Expert Member
Joined
Jul 7, 2014
Messages
4,392
Points
2,000
haa mym

haa mym

JF-Expert Member
Joined Jul 7, 2014
4,392 2,000
mkuu unazungumzia makundi gani? ni jk huyuhuyu aliongoza kugawa vyeo kwa kwa ndugu na marafiki waliokuwemo kwenyemtandao wake kama njugu. mkuu ww unaishi hapa tanzania ama..... haa haa.
Vyeo vilitolewa kwa undugu au kwa sifa? Demokrasia iliyoonekana kipindi cha kikwete kuna hawamu yoyote uliwahi kuiona? Je miaka ya nyuma uliona wapinzani wanasauti kama leo ya kumtukana rais hadharani? Kama ni undugu na urafiki Rostam na El wasingewajibika kwenye utawala wa JK au tatizo kubalance vyeo bila kujali dini,kabila na jinsia ndio undugu?
 
N

nkongu ndasu

JF-Expert Member
Joined
Jan 19, 2013
Messages
22,502
Points
2,000
N

nkongu ndasu

JF-Expert Member
Joined Jan 19, 2013
22,502 2,000
umesoma vizuri lakini gazeti husika?
nimerudia mara 3 kitendo cha huyo mgombea kumweleza kwanza jk kabla ya kutangaza azma kina maanisha huyo mgombea aliwahi jadiliana na jk juu ya jambo hilo. isingewezekana kamwe. jk anawazuga tu watu hapo.
 

Forum statistics

Threads 1,285,389
Members 494,586
Posts 30,860,211
Top