Nani Ataipeperusha Bendera Ya Linda Mwananchi Ya Kugombea Urais

Nani Ataipeperusha Bendera Ya Linda Mwananchi Ya Kugombea Urais

Waziri Mayai Wa Maradhi

JF-Expert Member
Joined
Jan 28, 2026
Posts
354
Reaction score
92
Mchambuzi wa masuala ya kisiasa Herman Manyora amepunguza uzito wa ushindani kati ya Gavana wa Siaya James Orengo na Seneta wa Nairobi Edwin Sifuna kuwania tiketi ya urais ya 'Linda Mwananchi', akisema kuwa iwapo uchaguzi ungefanyika leo huku wawili hao wakiwania tiketi hiyo, Sifuna bado angeweza kumshinda Orengo katika ngome yake ya Kaunti ya Siaya, ambako amehudumu kama seneta kwa miaka 10 na gavana kwa muhula mmoja.

Tangazo la Orengo la kuwania urais kupitia tiketi ya Linda Mwananchi wakati ambapo Sifuna anaonekana kuwa mgombea urais anayependelewa zaidi limewatia wasiwasi watu wengi, hasa ndani ya Linda Mwananchi.

Orengo mwenyewe ameahidi kufanya mazungumzo na Seneta wa Nairobi, Edwin Sifuna, katika juhudi za kupata mgombea urais mmoja pekee kwa ajili ya Linda Mwananchi kuelekea Uchaguzi Mkuu wa mwaka 2027.

Kwa upande wake, Babu Owino pia amekiri kuwepo kwa azma ya Orengo ya kuwania urais, lakini alionyesha busara kwa kusema kuwa ni lazima upinzani uchague mgombea mmoja wa kupeperusha bendera ili kukabiliana na Rais William Ruto.

Viongozi wengine wakuu wa vuguvugu la Linda Mwananchi, wakiongozwa na msemaji wa vuguvugu hilo ambaye pia ni Mbunge wa Suba Kusini, Caroli Omondi, walipinga azma hiyo ya Orengo, wakisisitiza kuwa mgombea urais wa Linda Mwananchi ni Edwin Sifuna.

Hii inakuja wiki moja baada ya Gavana wa Siaya kufafanua azma yake ya kuwania urais, akisema kuwa wale wanaopinga kugombea kwake hawafanyi hivyo kwa kuzingatia misingi ya demokrasia wala kuonyesha tabia za kidemokrasia. Alieleza kuwa jitihada zake za kuwania urais zinachochewa na demokrasia ya ndani pamoja na mchakato wa muungano wa upinzani kukubaliana juu ya mgombea mmoja katika Uchaguzi Mkuu ujao.
 
Back
Top Bottom