Rais ajaye baada ya Magufuli atalipa madeni mengi sana

Rais ajaye baada ya Magufuli atalipa madeni mengi sana

Kuna watu walidhulumiwa Awamu ya 1 wakati wa zoezi la wahujumu uchumi lililo endeshwa na Edward Sokoine mwaka 1982 kama yule Karasinga wa Bukoba kwa jina Kugis.

Walifungua kesi wakaja kushinda na kufidiwa wakati wa AH Mwinyi. Sasa hivi watoto wa Mzee Kugis ndiyo ma transporter wakubwa wa mkoa wa Lagers kwa jina la Kugis Transport.

Tunza document, haki haipotei bali hucheleweshwa tu
Watu wanatunza kumbukumbu zote rais ajayo atalipa madeni mpaka akome
 
Kuna mtu kule Mpanda alishinda kesi ya ardhi dhidi ya wananchi waliovamia shamba lake lakini amri ilitolewa na JPM kuwa wananchi waachwe. Naamini anatunza nyaraka zake na wale wananchi wajiandaye kisaikolojia. Huyu naye atalipwa fedha kibao hapo mbeleni
Wote hao kuanzia mwaka 2026 watapata haki zao
 
baada ya Magufuli ,Rais ajaye hakika atafanya kazi rahisi sana. atafanikiwa kulipa madeni yote katika deni LA taifa kupitia miradi mbalimbali inayotekelezwa na serikali ya awamu ya tano.

hao unaosema watatoka, watatokaje kama ni sheria ya uhujumu uchumi ndio imewatia hapo mahabusu? usijidanganye juu hilo jambo hata kidogo na watatoka kama sheria itasema vinginevyo juu yao.

chuki ipi kwa wafanyabiashara unayoizungumzia? Leo serikali kukusanya inachostahili kwa wafanyabiashara limekuwa kosa? wengi sana wamefurahi kuona serikali iko makini kukusanya kodi hasa kwa hao wafanyabiashara
Hujamwelewa! Soma tena!
 
Ndio ufala wenyewe huo. Elimu inayofundishwa Tanzania ndio iliyokufikisha hapo wapumbavu kama wewe ndio mnalialia kama kuku kwa sababu kuku hata ukimpa gunia la chakula ataendelea kudonoa donoa kama vile hakuna chakula. Ungekuwa na elimu ya kutosha kama unavyosema ingekuwezesha kula hata mlo moja wa uhakika, usingekuwa unabwata kama kima. JPM kakata yale magendo yenu yote na sasa mmebaki mmepigwa bumbuwazi, mlifikiri Tanzania ni mali yenu. it will never happen hakuna tena pesa za kuwalalia walipa kodi wa nchi hii. Whether you like it or not. Nchi hii sasa tumepata chuma pale Magogoni mtakiona cha ntema kuni. Hii ni preamble tu subiri picha kamili.

Atapita kama wengine Maisha yataendelea atodumu milele
 
Huyu alikuja kwa mpango wa shetani. Mungu asingeweza kutuletea jinamizi kama hili!

Nimesema Mungu anacho kitu anataka tujifunze kama taifà kutokana na uongozi huu. Kitu hicho kinaweza kuwa kizuri au kibaya. Na hili hatujifunzi kutoka kwa mtu mmoja tu bali watu wengi; baadhi yao ni watu tuliowaamini kiroho na sasa tunaanza kuwa na mashaka!
 
JPM bado tunae kwa miaka mingi sana usihofu mkuu,tunamuomba Mungu ampe uzima tu. Akikaa miaka kama 20 hivi tutamuomba atuachie chuma kingine kama yeye.
Hata mia mwisho atatoka,Mungu atupi watu wake milele,atakuja mwingine Maisha yataendelea,nyerere alibana Mwinyi akaachia
 
Swala la plea bargain lipo kisheria tena lilitolewa kwa ufananuzi na msemaji wa Serikali hapa chini ........ vile vile swala la madeni etc. Watanzania tuache majungu yasiyo na tija. Hivi vihujumu uchumi vilivyokuwa vinaitafuna nchi yetu mbinu zake zimepitwa na wakati.

​


Ufanuzi gani? Kwani lazima utosheleze?Sheria siyo hoja kwani inategemea dhamira ya huyo anayetunga kama ni ovu au njema. Sheria nyingi zilizotungwa katika miaka 3-4 iliyopita zina dhamira mbovu. Baadhi ya sheria hizo zenye nia ovu zimesharekebishwa kwa shinikizo ya Benki ya Dunia! Wabunge wetu wamepiga kelele lakini hazikusaidia. Makaburu wa Afrika Kusini walikuwa na sheria ya kuhalalisha ubaguzi wa rangi na kuwanyima Waafrika walio wengi haki za kidemokrasia. Sheria unayozungumzia imetungwa 2019 wakati utaratibu huu wa watu kununua uhuru wao ulianza mara tu baada ya uchaguzi. Suala hili lilitinga bungeni mwaka huu ambapo serikali ilihojiwa kuhusu sheria inayotumika kufanya hivyo. Kama kawaida utratibu ukatetewa kwa hoja za nguvu lakini baada ya hapo haraka haraka sheria ikatungwa.
 
Chuma kiko Ikulu hadi kieleweke nyie endeleeni kuwewesekaweweseka kama kunguru. Hapa Kazi tu!
 
Kuna watu mnajifanya miamba sana ila ukiguswa kidogo tu kwa ajili ya post kama hii unaanza kulialia na kutafuta huruma eti umeonewa, au huna uhuru wa kutoa maoni. Hiki ulichocomment unaweza kukiita maoni au matusi? Tumia brain wewe.
Wewe ni mlemavu wa akili kama walemavu wengine, hatuna dawa yake. Endeleeni kutetea utawala dhalumu kwa vile mnalipwa kwa kila mnachopost humu.
 
Wazo mujarabu kabisa, babangu alibomolewa nyumba ya ghorofa kimara akiwa na zuio la mahakama mkononi,
awamu ya 5 imejaa dhuluma.

Wangembembelezabembeleza hadi leo huo mradi wa barabara ungekuwa unasubiri zuio la mahakama.
Duh!
Tutamlipaga tu barabara zitakapoanza kujenerate mifweza ya kutosha.
 
Kuna maamuzi mengi yanayofanywa kwa ubabe na Serikali ya Awamu ya 5 ambayo yanakiuka sheria sana. Yana athari kubwa sana kwa wananchi wanao tendewa. Rais ajaye baada ya JPM ajiandae kutumia makusanyo ya TRA kulipia madeni yafuatayo;

1. Deni la la Taifa linapanda kila kukicha kwa kuwa miradi mingi kama SGR na STIGLERS. Miradi hii itakuwa itakamilika kati ya 2023 na 2025, hivyo repayment period itakuwa ndiyo inaanza. Kwa hiyo Asilimia kubwa ya makusanyo ya TRA itaelekezwa kulipa deni

2. Fidia kwa waliobomolewa Ubungo-Kibamba huku wakiwa na zuio la Mahakama. Kwa wakati huu Mahakama ziko mfukoni mwa JPM ndiyo maana Serikali haijatoa fidia na imekaidi zuio la Mahakama. Itakapo kuja Serikali inayo jali haki za binadamu, wale wote wenye nyaraka zao sahihi za Kimahakama au hati za umiliki watafidiwa tu. Hata kama watakuwa wamefariki, warithi wao watapata haki zao.

3. Mafisadi wa kutakatisha fedha feki. Watu wengi amewatupa rumande kwa kudai kuwa ni mafisadi na wametakatisha fedha lakini miaka 3 kesi haziendelei kwa kuwa bado uchunguzi unaendelea. Ukiacha hawa walioingia plea bargain na wakatoka, wale waliobaki watadai fidia tu na watapata.

4. Wafanya biashara ambao wananyang'anywa mali zao kwa sababu ya chuki binafsi tu.

Ushauri wangu kwa Wa Tanzania ni kwamba watunze rekodi tu, hii hali ya dhuluma haiwezi kuwa ya kudumu. Ipo siku utakuja utawala unaojali utawala wa sheria utawafidia

Tutalipa tu hivyo vijisenti usijali kamanda!
We fikiria miradi yote hii itakapoanza kutema tutakuwa na sh ngapi?
Migodi, umeme usafiri wa uhakika(Reli,ndege, barabara)

Labda tukichagua wapiga dili tena ndo tutashindwa kulipa.
 
Chuma kiko Ikulu hadi kieleweke nyie endeleeni kuwewesekaweweseka kama kunguru. Hapa Kazi tu!
Angekuwa chuma kweli asingekuwa anatumia betri ya kumuingezea mapigo ya moyo (pacemaker).

Ungejua kuwa ame anguka mara ngapi toka awe Rais usingemwita chuma. Labda chuma chakavu au spana mkononi
 
Tutalipa tu hivyo vijisenti usijali kamanda!
We fikiria miradi yote hii itakapoanza kutema tutakuwa na sh ngapi?
Migodi, umeme usafiri wa uhakika(Reli,ndege, barabara)

Labda tukichagua wapiga dili tena ndo tutashindwa kulipa.
Siyo kila mtu ana uwezo wa kuchambua masuala ya kitaalamu yahusuyo uchumi, biashara na uwekezaji. Subiri zitakapo buma ndiyo utaikumbuka thread hii
 
Angekuwa chuma kweli asingekuwa anatumia betri ya kumuingezea mapigo ya moyo (pacemaker).

Ungejua kuwa ame anguka mara ngapi toka awe Rais usingemwita chuma. Labda chuma chakavu au spana mkononi
Ungekuwa hulii lii kama kasuku.
 
Back
Top Bottom