MTAZAMO
Platinum Member
- Feb 8, 2011
- 20,203
- 35,840
Inashangaza kuona namna upande mmoja wa mchezo unavyoendelea kuwa imara, wenye nidhamu, dira moja na safu zilizopangwa kwa ustadi wa hali ya juu. Wakati huo huo, upande mwingine unafanana na jahazi lililopoteza dira katikati ya bahari; mabaharia wamegawanyika, baadhi wamebadilisha misimamo, wengine wametupa makasia, na waliobaki wamechoka hata kuamini kuwa nchi kavu ipo.
Cha kushangaza zaidi ni kwamba nahodha mkuu sasa anaishi ndani ya sanduku lenye milango saba na funguo zisizokabidhiwa kwake. Bahari imetenganishwa naye kwa kuta zisizo na madirisha, lakini dira yake bado inadaiwa kuelekeza kaskazini. Minyororo imezuia miguu, si ramani ya safari. Ajabu ni kwamba wale wanaotembea bila minyororo wameanza kuogopa hata kivuli cha mawimbi, huku aliye ndani ya mnara akiendelea kuonekana kama bado anasikia sauti ya bahari.
Labda si kila aliye huru yuko nje ya gereza, na si kila aliyefungiwa amefungwa kweli!
Wale wanaolinda ngome yao wanaonekana kuwa na utulivu wa mtu anayejua ramani ya kesho, huku waliokuwa wakitazama upande wa pili wakigeuka vipande vya kioo visivyoweza tena kuakisi picha moja.
Inafika mahali taa ya mwisho bandarini inaanza kufifia, na mshumaa wa matumaini kubaki ukitetemeka katika upepo wa usaliti, hofu na kukata tamaa. Wengine sasa wanashikilia bomba la mwisho la oksijeni, si kwa sababu hawajui wanakoelekea, bali kwa sababu hawana tena uhakika kama kuna mtu mwingine anayeshikilia ncha ya pili ya bomba hilo.
Lakini kuna jambo moja ambalo mabaharia wengi hulisahau: bahari si kubwa kuliko Muumba wake, wala giza halina mamlaka ya kuzuia alfajiri milele.
Huenda ramani zimepotea, makasia yamevunjika, nahodha amefungiwa na jahazi limechoka. Lakini Mungu habanwi na kuta za magereza, habadilishi msimamo kwa sababu ya upepo, wala hashindwi na hesabu za wanadamu.
Heri watakaovumilia mpaka mwisho. Maana wanadamu wanaweza kufunga milango, lakini Mungu ndiye mwenye ufunguo wa majira. Na wakati wake ukifika, hakuna nguvu ya duniani itakayoweza kuzuia kile alichokusudia.
Tuwaombee tu. Mungu ndiye ajuaye mwisho wa safari kabla hata jahazi halijaondoka bandarini.
Cha kushangaza zaidi ni kwamba nahodha mkuu sasa anaishi ndani ya sanduku lenye milango saba na funguo zisizokabidhiwa kwake. Bahari imetenganishwa naye kwa kuta zisizo na madirisha, lakini dira yake bado inadaiwa kuelekeza kaskazini. Minyororo imezuia miguu, si ramani ya safari. Ajabu ni kwamba wale wanaotembea bila minyororo wameanza kuogopa hata kivuli cha mawimbi, huku aliye ndani ya mnara akiendelea kuonekana kama bado anasikia sauti ya bahari.
Labda si kila aliye huru yuko nje ya gereza, na si kila aliyefungiwa amefungwa kweli!
Wale wanaolinda ngome yao wanaonekana kuwa na utulivu wa mtu anayejua ramani ya kesho, huku waliokuwa wakitazama upande wa pili wakigeuka vipande vya kioo visivyoweza tena kuakisi picha moja.
Inafika mahali taa ya mwisho bandarini inaanza kufifia, na mshumaa wa matumaini kubaki ukitetemeka katika upepo wa usaliti, hofu na kukata tamaa. Wengine sasa wanashikilia bomba la mwisho la oksijeni, si kwa sababu hawajui wanakoelekea, bali kwa sababu hawana tena uhakika kama kuna mtu mwingine anayeshikilia ncha ya pili ya bomba hilo.
Lakini kuna jambo moja ambalo mabaharia wengi hulisahau: bahari si kubwa kuliko Muumba wake, wala giza halina mamlaka ya kuzuia alfajiri milele.
Huenda ramani zimepotea, makasia yamevunjika, nahodha amefungiwa na jahazi limechoka. Lakini Mungu habanwi na kuta za magereza, habadilishi msimamo kwa sababu ya upepo, wala hashindwi na hesabu za wanadamu.
Heri watakaovumilia mpaka mwisho. Maana wanadamu wanaweza kufunga milango, lakini Mungu ndiye mwenye ufunguo wa majira. Na wakati wake ukifika, hakuna nguvu ya duniani itakayoweza kuzuia kile alichokusudia.
Tuwaombee tu. Mungu ndiye ajuaye mwisho wa safari kabla hata jahazi halijaondoka bandarini.