Profesa Sospiter Muhongo


B

Bangoo

JF-Expert Member
Joined
Nov 3, 2011
Messages
5,600
Likes
6
Points
135
B

Bangoo

JF-Expert Member
Joined Nov 3, 2011
5,600 6 135
Mmoja wa mawaziri wataalam waliobobea kwenye masuala ya nishati na gas. Wakati anateuliwa na Raisi nilifurahi sana kwani alianza kutoa ahadi za wananchi kufungiwa umeme kwa muda wa mwezi mmoja kama umelipa. Nilijitahidi sana kutafuta hela ili nikaunganishiwe kwenye kibanda changu kilichoko eneo la usariver maeneo ya ngaresero nilijitahidi kukamilisha taratibu zote.

Hatimae zilikamilika januari 2013 chakushangaza mpaka leo hakuna kitu! Wananchi wa eneo lile tulijitahidi ili tujiunge wa 3 ili tupatiwe nguzo 1 tu ili iweze kutufikia wote lakini wapi! Kila ukienda ofisi ya Tanesko iliyoko maeneo ya usariver majibu ni kwamba subirini mpaka tumalize vijijini! Hivi hii ni haki kweli? Tangu january mpaka leo! Huu si ungwana hata kidogo.

SAME TIMES TUNAWASHUTUMU MAWAZIRI KUMBE HUKU CHINI WATENDAJI NI BOOM..

Waziri ebu fanya kazi
 
M

MzalendoHalisi

JF-Expert Member
Joined
Jun 24, 2007
Messages
3,908
Likes
184
Points
160
M

MzalendoHalisi

JF-Expert Member
Joined Jun 24, 2007
3,908 184 160
Waziri alitoa ahadi ya kisiasa! Je uko hapo?
 
Adharusi

Adharusi

JF-Expert Member
Joined
Jan 22, 2012
Messages
13,141
Likes
4,638
Points
280
Adharusi

Adharusi

JF-Expert Member
Joined Jan 22, 2012
13,141 4,638 280
Changanya na zako,kusema mbali na kutenda mbali,maneno au maandishi sio vitendo,mimi ni mfuasi wa matokeo sio matukio
 
P

politiki

JF-Expert Member
Joined
Sep 2, 2010
Messages
2,374
Likes
191
Points
160
P

politiki

JF-Expert Member
Joined Sep 2, 2010
2,374 191 160
Mmoja wa mawaziri wataalam waliobobea kwenye masuala ya nishati na gas,
Wakati anateuliwa na Raisi nilifurahi sana kwani alianza kutoa ahadi za wananchi kufungiwa umeme kwa muda wa mwezi mmoja kama umelipa.
Nilijitahidi sana kutafuta hela ili nikaunganishiwe kwenye kibanda changu kilichoko eneo la usariver maeneo ya ngaresero nilijitahidi kukamilisha taratibu zote.
Hatimae zilikamilika januari 2013 chakushangaza mpaka leo hakuna kitu!
Wananchi wa eneo lile tulijitahidi ili tujiunge wa 3 ili tupatiwe nguzo 1 tu ili iweze kutufikia wote lakini wapi!
Kila ukienda ofisi ya Tanesko iliyoko maeneo ya usariver majibu ni kwamba subirini mpaka tumalize vijijini! Hivi hii ni haki kweli? Tangu january mpaka leo! Huu si ungwana hata kidogo.
SAME TIMES TUNAWASHUTUMU MAWAZIRI KUMBE HUKU CHINI WATENDAJI NI BOOM..
Waziri ebu fanya kazi
usimlaumu sana ni mfumo mbovu wa utendaji amesema Dr.Slaa ataumweke malaika ndani ya mfumo wa ccm tulionao hivi hatowez kufanya kazi. huyu mzee aliingia kwa kasi akaunda tume ya kuchunguza mikataba mibovu ripoti ilivyorudi imejaa mafisadi chungu mzima akasema hatuwezi kufanya lolote itabidi tuitumie hii ripoti kwa mikataba ijayo nikajua basi amekwishamalizika. what is going to stop others from doing the same things if you don't start from them??
 
Mwana Mtoka Pabaya

Mwana Mtoka Pabaya

JF-Expert Member
Joined
Apr 22, 2012
Messages
13,520
Likes
10,503
Points
280
Mwana Mtoka Pabaya

Mwana Mtoka Pabaya

JF-Expert Member
Joined Apr 22, 2012
13,520 10,503 280
Kupanda mbegu bora kwenye magugu ni kujidanganya
 
Ileje

Ileje

JF-Expert Member
Joined
Dec 20, 2011
Messages
4,528
Likes
2,861
Points
280
Ileje

Ileje

JF-Expert Member
Joined Dec 20, 2011
4,528 2,861 280
​Acha kudanganya Muhongo siyo mtaalamu wa nishati na gesi bali ni mtaalamu wa geology!
 
Anko Sam

Anko Sam

JF-Expert Member
Joined
Jun 30, 2010
Messages
3,212
Likes
25
Points
135
Anko Sam

Anko Sam

JF-Expert Member
Joined Jun 30, 2010
3,212 25 135
Mafisadi wamemzunguka kila kona, sababu zinazotolewa za ukosekanaji wa ngozo ni za ajabu sana. Na jinsi mafisadi walivyo watahakikisha Mhongo anang'oka kwenye wizara hiyo yenye mirija yao mingi. Hata mimi nilijibanabana nikalipia Januari lakini mpaka leo Kiseke Mwanza haja niletea nguzo na pesa yangu wana zungushia business, sijui nikadai interest?
 
Wile GAMBA

Wile GAMBA

JF-Expert Member
Joined
Sep 13, 2011
Messages
1,809
Likes
4
Points
0
Wile GAMBA

Wile GAMBA

JF-Expert Member
Joined Sep 13, 2011
1,809 4 0
Aiseeiii, hawa jamaa ni watu wafiksi vibaya sana, ni mekaa karibia miezi sita nasubiri kuunganishiwa umeme. wanaamini katia uongo kwasabau wanaamini watanzania wanauelewa mdogo sana
 
Wile GAMBA

Wile GAMBA

JF-Expert Member
Joined
Sep 13, 2011
Messages
1,809
Likes
4
Points
0
Wile GAMBA

Wile GAMBA

JF-Expert Member
Joined Sep 13, 2011
1,809 4 0
Sasa ukitaka kupata starehe msikilize badra Masoud anavyo jitutumua kuhusu urahisi wa kuunganishiwa umeme, kama tayari unao hauwezi kujua jinsi inavyo kuwa ni kasheshe kuupata huo "mgao wa umeme"
 
B

Bangoo

JF-Expert Member
Joined
Nov 3, 2011
Messages
5,600
Likes
6
Points
135
B

Bangoo

JF-Expert Member
Joined Nov 3, 2011
5,600 6 135
Sawa mkuu nilijua ni mtaalamu wa hayo mambo kumbe siyo..Nadhani mambo mengi yamehamia kwenye gesi ya mtwara na kusahau mangine..
​Acha kudanganya Muhongo siyo mtaalamu wa nishati na gesi bali ni mtaalamu wa geology!
 
Ileje

Ileje

JF-Expert Member
Joined
Dec 20, 2011
Messages
4,528
Likes
2,861
Points
280
Ileje

Ileje

JF-Expert Member
Joined Dec 20, 2011
4,528 2,861 280
Sawa mkuu nilijua ni mtaalamu wa hayo mambo kumbe siyo..Nadhani mambo mengi yamehamia kwenye gesi ya mtwara na kusahau mangine..

Ni kweli mambo yako hot kwenye nishati zaidi kuliko kwenye madini! Na huko ndiko kwenye fedha zaidi!
 
K

kijereshi

JF-Expert Member
Joined
Apr 2, 2012
Messages
374
Likes
167
Points
60
K

kijereshi

JF-Expert Member
Joined Apr 2, 2012
374 167 60
Na cha ajabu zaidi nguzo zenyewe zinapatikana Mufundi ila watakwambia wanaagiza kutoka Africa ya Kusini kule ndio bei rahisi ukilinganisha na za hapa kwetu Mufindi kweli nchi yetu inaliwa na wenye meno.Hizi ahadi za wanasiasa sio za kutilia maanani sana ni za majukwaani tu hazina mbele wala nyuma.
 
K

Kiligo

Member
Joined
Mar 17, 2013
Messages
97
Likes
2
Points
0
K

Kiligo

Member
Joined Mar 17, 2013
97 2 0
​Acha kudanganya Muhongo siyo mtaalamu wa nishati na gesi bali ni mtaalamu wa geology!
Sure. Yeye kuwa waziri anatakiwa asikilize, kuwatambua, wataalamu waliobobea kwenye uchumi wa nishati, gesi, na madini. Kama hawapo je nchi inafanyaje kwenye vyuo. Sua kuna kozi ya Uchumi wa kilimo. (Agricultural economics). Ni nchi mbili tu duniani zina fundisha Mineral, gas, energy economics. USA na Australia.
 
Ileje

Ileje

JF-Expert Member
Joined
Dec 20, 2011
Messages
4,528
Likes
2,861
Points
280
Ileje

Ileje

JF-Expert Member
Joined Dec 20, 2011
4,528 2,861 280
Sure. Yeye kuwa waziri anatakiwa asikilize, kuwatambua, wataalamu waliobobea kwenye uchumi wa nishati, gesi, na madini. Kama hawapo je nchi inafanyaje kwenye vyuo. Sua kuna kozi ya Uchumi wa kilimo. (Agricultural economics). Ni nchi mbili tu duniani zina fundisha Mineral, gas, energy economics. USA na Australia.
Kama nina kumbukumbu nzuri kuna vijana wapatao 200 ambao ama wamepelekwa au watapelekwa nje kusomea taaluma hizo!
 
TOWNSEND

TOWNSEND

JF-Expert Member
Joined
May 8, 2011
Messages
2,602
Likes
52
Points
145
TOWNSEND

TOWNSEND

JF-Expert Member
Joined May 8, 2011
2,602 52 145
Aisee mie nipo moshi vijijini nimelipa toka feb nihitaji nguzo moja lakini wapi mpaka uwalambe miguu na pesa zetu wanazo
 
TzPride

TzPride

JF-Expert Member
Joined
Nov 2, 2006
Messages
2,549
Likes
621
Points
280
TzPride

TzPride

JF-Expert Member
Joined Nov 2, 2006
2,549 621 280
Muhongo hajui chochote juu ya gesi. Kama Ileje alivyosema yy ni mtaalamu wa miamba(geologist), hata hivyo sidhani kama practical zaidi maana si unajua malecturer wetu hawaendi field work prior to teaching...mtu anaikwaa first class yake murua, anakuwa tuitor, anasoma masters nad PhD mfululizo anaendelea kukata chaki....wanakosa field exposure. Kwa wenzetu kukamata chaki vizuri inabidiwe na field experience sio chini ya 5 years.

Anyway, ndio wataalamu wetu tulionao
 
B

Bangoo

JF-Expert Member
Joined
Nov 3, 2011
Messages
5,600
Likes
6
Points
135
B

Bangoo

JF-Expert Member
Joined Nov 3, 2011
5,600 6 135
Muhongo nilimuona bonge la waziri lakini kwa haya nimemwona ni mwanasiasa tu
 
K

Kisimbusi

Senior Member
Joined
Jan 27, 2013
Messages
128
Likes
0
Points
0
K

Kisimbusi

Senior Member
Joined Jan 27, 2013
128 0 0
Mu-h-ongo ni mtaalamu wa Uongo. Usitudanganye hapa. Bunge lilidhibitisha hivyo na wananchi wa Mtwara wanathibitisha hivyo
 

Forum statistics

Threads 1,272,959
Members 490,211
Posts 30,465,898