Profesa Muhongo aiagiza TANESCO ishushe bei ya umeme

Profesa Muhongo aiagiza TANESCO ishushe bei ya umeme

Hata me nimeshangaa kusikia Tanesco wanauza unit kwa sh 180.. Si kwel kabisa. Au kuna wakala mwingine kati kati anatuibia?

Hamjaelewa. Ipo hivi, IPTL wanazalisha umeme kwa sh 90/unit, wanaiuzia Tanesco kwa sh 180/unit, Tanesco wanauzia raia kwa sh 305/unit.
 
Hiyo bei ya 180/Unit ni Kilo Watt ama ni nini mbona hazina uhalisia maana nikipiga hesabu kwa pesa nayotoa kwa mwezi kwa ajili ya malipo ni tsh 40,000,baada ya makato yote ni Tsh kama 13,000 hivi bei ya umeme ni Tsh 27,000 napata uniti 91.5Kwt sasa ukipiga mahesabu ya uniti moja unapata kama 295 hivi.sasa hii ya 180 ni ya wapi au kuna tusioyajua juu ya gharama halisi za umeme

Shs.180/unit

Ukiongeza:
1. EWURA
2. REA
3. VAT
4. Capacity charges ndio kufikia hio shs.295/ unit.

Muhongo atakuwa sahihi kushusha bei iwapo hio gharama shs.90/unit aliyoambiwa itajumuisha na hizo habari za EWURA, REA, etc.
 
Hawa wanatufanya sisi matahira! Hivi sh.10,000 kwa unit 27 ndo sh. 180 kwa unit moja? Hapana bhana mi nakataaa. Wanatuuzia sh. 370 per unit na service charge pembeni! Washenzi sana hawa jamaa
 
Huyu bwana mhongo. Mimi namkubali sana utendaji wake, ni jembe kweli kweli. Kimsingi wananchi wameumizwa sana na bei kandamizi. Zamani mtu alikua anamudu kutumia jiko la umeme kufanyia shuguli za matumizi ya kupikia na anamudu kulipia bili yake kwa mwezi bila kuiba umeme. Tofauti na sasa mtu anashindwa mudu gharama za umeme na kupelekea kuiba umeme ili walau awezekukidhi mahitaji. Na kupelekea hasara kubwa tanesco. Ni bora sasa shirika na wizara wakapitia upya gharama hizi na kumwondolea mlaji mzigo mzito wa gharama hizi. Hii itapelekea kwanza kuondoa uwizi wa umeme. Maana kila mtu ataweza kumudu gharama za matumizi. Pili itawaondolea wananchi kutumia mkaa. Na kuokoa mazingira. Na mwisho pia bei ya gesi nayo imulikwe kwa jicho la kumwezesha mwananchi wa kipato cha chini kuondokana na matumizi ya mkaa. Profesa nakuamini sana shugulikia haya.
 
Hv nikisema umeme uwe bure bt kodi za kila mwez kwa kila anaetumia umeme kwa nchi kama tanzania alipishwe shs 15000 hv itashindikana kweli wakiwa sirias?, i mean tumia umeme unavyojua bt hakikisha mwez unapoisha unapeleka 15000 hv its not pocbo kwa wanaojua tushare mawazo!!

Mkuu idea yako ya shs.15,000 kama kodi inaweza kuwa valid iwapo itatumika katika makundi ya watumiaji, mfano kule kijijini kwetu umeme wa shs. 10,000 unaisha baada ya miezi 3 hadi 4, hivyo siyo fair kwa mtumiaji wa na namna hio kumpiga 15,000 sawa na mtumiaji wa hadi shs.600,000 kwa mwezi
 
Hapa watuuzie umeme shs 130 na service charges zibakie pale pale. Maana shs 40 ukizidisha kwa watanzania wote wanao tumia umeme kwa siku moja ni hela nyingi sana.
Service charges za nini? Tangu unafungiwa mita mpaka unakufa haujawahi fanya service ila kila mwezi unalipia. Service charges ikatwe mtu anapoomba huduma Tanesco. Else ni wizi tu
 
Hiyo bei ya 180/Unit ni Kilo Watt ama ni nini mbona hazina uhalisia maana nikipiga hesabu kwa pesa nayotoa kwa mwezi kwa ajili ya malipo ni tsh 40,000,baada ya makato yote ni Tsh kama 13,000 hivi bei ya umeme ni Tsh 27,000 napata uniti 91.5Kwt sasa ukipiga mahesabu ya uniti moja unapata kama 295 hivi.sasa hii ya 180 ni ya wapi au kuna tusioyajua juu ya gharama halisi za umeme

Umensaidia. Ahsante
 
Huyu alikua kwenye Semina elekezi kaifunza unyonge ni nini.hapa la zaidi ifutwe na service charge.
 
Sio Hapo tu, waondoe kabisa service charge za kila mwezi, Ni bora watuuzie luku bei kubwa na isiwe na makato ya kila mwezi, mtu unatoa elfu 10 unapata unit 5? Hii kitu hatutaki kabisa
Dah service charge za kila mwezi ni bonge la jipu!!!
 
wapunguze bei ifike 150/-
service charge ibakie pale pale! maana ndiyo TECHNICAL SUPPORT CHARGE YENYEWE!

Noo bora wasipunguze umeme but waondoe service charges. Mbona bili za maji hazina? Ni nini matumizi ya faida hiyo 90 per unit? Si watumie hiyo profit kufanya service?
 
Sio Hapo tu, waondoe kabisa service charge za kila mwezi, Ni bora watuuzie luku bei kubwa na isiwe na makato ya kila mwezi, mtu unatoa elfu 10 unapata unit 5? Hii kitu hatutaki kabisa
umenena, kwa kweli service charge ya kila mwezi keroooooo kero sanaaaa, ndio maana watu kwa kuiepuka ulazimika kununua umeme mwingi angalau asiikumbuke
 
Muhongo ni miongoni mwa mawaziri bora kabisa japo kunawatu wakisikia jina lake nguo zinawabana.

Una maanisha wabunge na spika wao wa bunge lililopita? Maana wao ndiyo walimuazimia kwamba hafai.
 
Hapa watuuzie umeme shs 130 na service charges zibakie pale pale. Maana shs 40 ukizidisha kwa watanzania wote wanao tumia umeme kwa siku moja ni hela nyingi sana.
Kwa nini tulipe service charges? Hebu nielimishe ikiwa luku na service line umeilipia, je profit yao inaenda kufanya kazi gani?
 
Huwa sishangilii ujinga! Hakuna hata mwenye kufanya simple reasoning wote ni kukenua meno tu eti namkubali. Kuzalisha umeme kwa sh. 90 na kuuza kwa sh.180 kwa unit HAIMAANISHI UNAPATA FAIDA MARA MBILI. SIjui kama kweli tunaelewa au tunachangia na kujisifia tu na hili ndio Tatizo letu kubwa. Tuna uwezo mdogo sana sana wa kupembua pumba na mchele.
Acha kukashifu watu hapa, kama wewe umeelewa saana mwagika hapa jukwaani na siyo kuleta madharau.
 
Hongera waziri Muhongo ujasiri huwo umewashinda mawaziri wengi waliopita.Tumekuwa tukilalamika bila msaada wowote pamoja na gesi tuliyonayo kwa sasa.
 
wananchi tunajua wasiompenda Prof Muhongo ni yale mabepari yanayotaka vitalu vya gesi kwa udalali eti kwa kigezo cha uzalendo. tunajua! na hao mabepari wamewanunua baadhi ya wananchi wawaunge mkono kwa kisingizio cha eti Prof ana dharau, ana nyodo. !! khaaa! nyodo ndio nini. ni vizuri awe hivyo ili mabepari wasiweze msogelea na kumnunua. mapebari hawahawa wamewanunua mpaka wabunge! tunajua! na wabunge hao kwa ujinga wao wamekubali kununulika kwa bei rahisi, wameuza utu wao.tunajua!
nchi hii mabepari wakiendelea na mtindo huu lazima ifike siku tupigane ili kieleweke.
Kuna sehemu nimesoma,anawakaribisha wazawa waje wawekeze kwenye gesi. Nafikiri dawa imemwingia, anacheza kulingana na mapigo.
 
Back
Top Bottom