Profesa Muhongo aiagiza TANESCO ishushe bei ya umeme

Profesa Muhongo aiagiza TANESCO ishushe bei ya umeme

Tusubiri tuone, ila kusema ukweli professor Muhongo namkubali kwa utendaji kazi wake

wananchi tunajua wasiompenda Prof Muhongo ni yale mabepari yanayotaka vitalu vya gesi kwa udalali eti kwa kigezo cha uzalendo. tunajua! na hao mabepari wamewanunua baadhi ya wananchi wawaunge mkono kwa kisingizio cha eti Prof ana dharau, ana nyodo. !! khaaa! nyodo ndio nini. ni vizuri awe hivyo ili mabepari wasiweze msogelea na kumnunua. mapebari hawahawa wamewanunua mpaka wabunge! tunajua! na wabunge hao kwa ujinga wao wamekubali kununulika kwa bei rahisi, wameuza utu wao.tunajua!
nchi hii mabepari wakiendelea na mtindo huu lazima ifike siku tupigane ili kieleweke.
 
Wakati Wa Jk Mimi Nilimchukia Siku Ile Alipopandisha Bei Ya Umeme. Nikafurahia Alipokatwa. Thank God, Amerudi, Akiwa Mpya Katika Hili.

Hana cha upya kwani tabia ya mtu mzima haibadiliki
 
Hiyo bei ya 180/Unit ni Kilo Watt ama ni nini mbona hazina uhalisia maana nikipiga hesabu kwa pesa nayotoa kwa mwezi kwa ajili ya malipo ni tsh 40,000,baada ya makato yote ni Tsh kama 13,000 hivi bei ya umeme ni Tsh 27,000 napata uniti 91.5Kwt sasa ukipiga mahesabu ya uniti moja unapata kama 295 hivi.sasa hii ya 180 ni ya wapi au kuna tusioyajua juu ya gharama halisi za umeme

Hata me nimeshangaa kusikia Tanesco wanauza unit kwa sh 180.. Si kwel kabisa. Au kuna wakala mwingine kati kati anatuibia?
 
DSC00070.jpg
 
Kushuka kwa bei ya umeme kwa unit itakua ni hatua moja katika kupunguza ukali wa gharama za umeme.

Hatua nyingine iwe ni kupunguza makato kama service charge n.k

Jiulize kidogo; hivi pamoja na bei kubwa wanayotoza Tanesco kwa unit na service charge kwa nini shirika hili linakabiliwa na madeni?
Wanasiasa wa upande wa ccm watakujibu hili vizuri sana mkuu, maana Tanesco ndio limekuwa shamba lao la kuvunia.
 
kumbe bei ya umeme sio inawekwa kufuatana na ualisia ni suala la waziri tu,kuamua kama hayo ni kweli basi nchi hii tuko kwenye tabu kubwa
 
Muhongo ni miongoni mwa mawaziri bora kabisa japo kunawatu wakisikia jina lake nguo zinawabana.

Nikubaliane na wewe kabisa jamaa ni jembe ila ni mjivuni. Hawa wote wawili yaani Mh Pres na Mh Minister wanasifa zinazofanana, kisimamia kile wanachokiamini!
 
Haiingii akilini unaweka faida ya asilimia 100 halafu unakatwa tena service charge ya zaid ya elfu 6 kila mwezi! Hapo kuna REA 3 percent + Ewura 1 percent + vat 18 percent ambayo jumla unakatwa 22 percent + 6000/=(SC)
Kuna wengine kwa mwezi umeme wanaotumia ni wa gharama ndogo kuliko service charge
 
Mabadiliko zaidi tunataka kuona yawe kwa watumiaji kama sisi,sio mabadiliko ya ofisi zao tunachohitaji sisi ni umeme wa uhakika ukiwa na gharama zinazolingana na maisha yetu halisi
 
Hv nikisema umeme uwe bure bt kodi za kila mwez kwa kila anaetumia umeme kwa nchi kama tanzania alipishwe shs 15000 hv itashindikana kweli wakiwa sirias?, i mean tumia umeme unavyojua bt hakikisha mwez unapoisha unapeleka 15000 hv its not pocbo kwa wanaojua tushare mawazo!!
haiwezekani,matumizi ya umeme yatashoot mpaka megawatt 50,000,watu wataleta mpaka magari ya kucharge kwa umeme
 
Hiyo ya magari ni special case yanatakiwa yacingizwe kabisa bandarin, mbn ka inawezekana jamani
 
Serikali inachangia kwa upande flan coz mbn libya kuna kipind umeme ulikuwa bure jamani y cc tucweze jamani
 
Huwa sishangilii ujinga! Hakuna hata mwenye kufanya simple reasoning wote ni kukenua meno tu eti namkubali. Kuzalisha umeme kwa sh. 90 na kuuza kwa sh.180 kwa unit HAIMAANISHI UNAPATA FAIDA MARA MBILI. SIjui kama kweli tunaelewa au tunachangia na kujisifia tu na hili ndio Tatizo letu kubwa. Tuna uwezo mdogo sana sana wa kupembua pumba na mchele.
 
Muhongo yupo safi. Baada ya lowassa, yeye ndo niliona anafaa kuwa rais wa hii nchi. Sio magufuli!
 
wabunge hao kwa ujinga wao wamekubali kununulika kwa bei rahisi, wameuza utu wao.tunajua!
nchi hii mabepari wakiendelea na mtindo huu lazima ifike siku tupigane ili kieleweke.
Singh na makampuni mengine ni wajamaa?Nijibu hilo then tuendelee na mjadala
 
Hiyo ya magari ni special case yanatakiwa yacingizwe kabisa bandarin, mbn ka inawezekana jamani

maskini wa kijijini anaetumia balbu moja alipe sawa na tajiri mwenye kiwanda mjini? hebu fikiria tena nani atanyonywa zaidi?
 
Hawa tanesco wahuni. Wao wanaona wenzao tuu kuuza umeme mara 2 ya bei ya uzalishaji. Wao mbona wananunua kwa unit hiyo sh 180 na wanauza kwa sh 300.? Waanze wao kupunguza. Ndiyo tabu ya udalali. Umeme unazalishwa kwa sh 90/unit raia ananunua sh 300/unit.

Hayo mabilioni anayojisifu anaokoa kila siku hebu ashughulikie serikali inunue mitambo yake. Raia waepukane na huu unyonyaji.

Nakumbuka wakati kikwwte anaingia, umeme ulikuwa around 130/unit. Tunataka hali hiyo irejee
 
Je ni maagizo yaliyo ndaninya sheria na kanuni? Ewura tuelezeni kwa nini bei ilikuwa haijashuka wakati hili ni jukumumlenu la msingi?
 
Back
Top Bottom