Poorest road design ever


M

mamanalia

JF-Expert Member
Joined
Nov 7, 2009
Messages
669
Likes
12
Points
35
M

mamanalia

JF-Expert Member
Joined Nov 7, 2009
669 12 35
Nadiriki kusema katika design za barabara nilizowahi kuona, barabara za BRT ndo poorest design ever.

Kweli barabara inawekewa ukuta na bila hata kujali wakazi wa pembeni watahitaji kuvuka au kuingia high way na magari yao!!!!!!!!!!!!! Ni bora hata wangeweka ukuta kwenye barabara zitazotumiwa na mabasi na kutoweka miukuta kwenye public roads.

Eti hawa nao wanajiita wahandisi!!!!!
 
Sikonge

Sikonge

JF-Expert Member
Joined
Jan 19, 2008
Messages
11,548
Likes
628
Points
280
Sikonge

Sikonge

JF-Expert Member
Joined Jan 19, 2008
11,548 628 280
Ni kawaida sana kuweka UKUTA na kama wasingeliweka, mlikuwa na HAKI ya kuandamana na kudai waweke.

Yakianza kwenda magari kwa mwendo kasi, ndiyo utajua maana ya hizo kuta. Ila mnaweza kuomba wawawekee za Plastic ili muweze kuona magari YETU MAFISADI yakipita barabarani.....

2004_silent_r4_c2.img_assist_custom.jpg

Nadiriki kusema katika design za barabara nilizowahi kuona, barabara za BRT ndo poorest design ever.

Kweli barabara inawekewa ukuta na bila hata kujali wakazi wa pembeni watahitaji kuvuka au kuingia high way na magari yao!!!!!!!!!!!!! Ni bora hata wangeweka ukuta kwenye barabara zitazotumiwa na mabasi na kutoweka miukuta kwenye public roads.

Eti hawa nao wanajiita wahandisi!!!!!
 
BRAVO 2 ZERO

BRAVO 2 ZERO

JF-Expert Member
Joined
Jul 16, 2013
Messages
878
Likes
345
Points
80
BRAVO 2 ZERO

BRAVO 2 ZERO

JF-Expert Member
Joined Jul 16, 2013
878 345 80
Nadiriki kusema katika design za barabara nilizowahi kuona, barabara za BRT ndo poorest design ever.

Kweli barabara inawekewa ukuta na bila hata kujali wakazi wa pembeni watahitaji kuvuka au kuingia high way na magari yao!!!!!!!!!!!!! Ni bora hata wangeweka ukuta kwenye barabara zitazotumiwa na mabasi na kutoweka miukuta kwenye public roads.

Eti hawa nao wanajiita wahandisi!!!!!
Design yote umeiona?unaweza ukawa unazungumza kitu usichokijua engineers sio wajinga kama unavyofikili.
 
M

mamanalia

JF-Expert Member
Joined
Nov 7, 2009
Messages
669
Likes
12
Points
35
M

mamanalia

JF-Expert Member
Joined Nov 7, 2009
669 12 35
kibaya mkuu sikonge ni kutoacha sehemu za kuingia high way, mfano ubungo hadi kimara ni kero kubwa kwani sehemu karibu zote zimezibwa na zitazibwa. Na kinachouma zaidi ni kuona serikali haitengezi barabara mpya inang'oa lami na kuweka ingine kwenye the same roads!!!

tunahitaji flyovers na ring roads na sio utoto kama huu wa brt.
 
M

mamanalia

JF-Expert Member
Joined
Nov 7, 2009
Messages
669
Likes
12
Points
35
M

mamanalia

JF-Expert Member
Joined Nov 7, 2009
669 12 35
Design yote umeiona?unaweza ukawa unazungumza kitu usichokijua engineers sio wajinga kama unavyofikili.
Tuwekee picha za design basi angalau tujue huo mradi ukiisha utakuwaje. Wameweka pale kimara mwisho picha ya daraja la waenda kwa miguu kwanini wasiweke mfano pale ubungo picha ya itavokuwa kwenye hayo maungio. Wametoa taa ubungo na kila mtu anajiuliza itakuwaje hapo.
Huu ni mradi wa umma watuwekee 3D drawings kutuonyesha mradi utapokamilika utakuwaje.
Kama wewe unazo hizo picha ziweke hapa jf tuzijadili.
 
mzaramo

mzaramo

JF-Expert Member
Joined
Sep 4, 2006
Messages
6,353
Likes
4,442
Points
280
mzaramo

mzaramo

JF-Expert Member
Joined Sep 4, 2006
6,353 4,442 280
Weka picha mkuu
 
foshizzle

foshizzle

JF-Expert Member
Joined
Dec 4, 2013
Messages
377
Likes
1
Points
0
foshizzle

foshizzle

JF-Expert Member
Joined Dec 4, 2013
377 1 0
Mimi najiuliza hilo gari kasi ikipungua au kuharibika mengine yatapita wapi au litapark wapi kubadilisha tyre.sipati picha. Foleni ya magari ya kasi itakavyokua moja likiharibika sababu barabara ina size ya gari moja.
 
Stralis

Stralis

JF-Expert Member
Joined
Dec 8, 2013
Messages
619
Likes
554
Points
180
Stralis

Stralis

JF-Expert Member
Joined Dec 8, 2013
619 554 180
Wabongo kujifanya wajuaji mradi hujaisha unajifanya kuleta ujuaji why usingejenga wewe unafikiri kua Hawa wa Austria kujenga BRT WALIPEWA KAMA MNAVYOPEANA NAMBA ZA SIM NA MADEM CLUB....
 
Mad Max

Mad Max

JF-Expert Member
Joined
Oct 21, 2010
Messages
3,668
Likes
706
Points
280
Mad Max

Mad Max

JF-Expert Member
Joined Oct 21, 2010
3,668 706 280
Wasipo weka Ukuta, Madereva wa Bodaboda watakufa wooote.
 
2hery

2hery

JF-Expert Member
Joined
May 27, 2011
Messages
3,983
Likes
2,696
Points
280
2hery

2hery

JF-Expert Member
Joined May 27, 2011
3,983 2,696 280
Design is the improvement of existing.huo unaitwa mradi na kila mradi una hatua zake kwa kiingereza wanaita phase,ndio kwanza wapo hatua ya kwanza.usiwe na wasiwasi yote unayoyasema yamezingatiwa ipasavyo,
unaposema poor design unafananisha na kitu gani mkuu?
 
Mtuflani

Mtuflani

JF-Expert Member
Joined
Sep 28, 2010
Messages
323
Likes
2
Points
35
Mtuflani

Mtuflani

JF-Expert Member
Joined Sep 28, 2010
323 2 35
Cwez kuwakosoa Strabag coz project bado inaendelea. BTW hawa jamaa katika macontractor bora duniani wapo kwenye top ten.
 
A

Ambiente Guru

JF-Expert Member
Joined
May 21, 2012
Messages
2,332
Likes
464
Points
180
A

Ambiente Guru

JF-Expert Member
Joined May 21, 2012
2,332 464 180
Wabongo kujifanya wajuaji mradi hujaisha unajifanya kuleta ujuaji why usingejenga wewe unafikiri kua Hawa wa Austria kujenga BRT WALIPEWA KAMA MNAVYOPEANA NAMBA ZA SIM NA MADEM CLUB....[/ Hawa wa Austria ]


Mkuu; Rekebisha maneno haya kwani Austria haihusika najua mkandarasi ni Mjerumani na Mhandisi Mwelekezi (Supervising Engineer)anatoka Australia.


Jamaa anetoa wasiwasiwake ni haki yake
 
A

Asamwa

JF-Expert Member
Joined
Apr 13, 2012
Messages
2,726
Likes
707
Points
280
A

Asamwa

JF-Expert Member
Joined Apr 13, 2012
2,726 707 280
Mimi najiuliza hilo gari kasi ikipungua au kuharibika mengine yatapita wapi au litapark wapi kubadilisha tyre.sipati picha. Foleni ya magari ya kasi itakavyokua moja likiharibika sababu barabara ina size ya gari moja.
Sina hakika ila nadhani kwa kuwa ni njia moja watatumia utaratibu kama kwenye uendeshaji wa treni.

Kwa treni utaratibu uko hivi:-
- Kama likitokea tatizo dogo linarekebishwa na dereva au mafundi hapo hapo lilipotokea.
- Kama ni tatizo kubwa kutegemea kituo cha karibu kilipo inavutwa au kusukumwa na mwenzake hadi kituoni.

Ni vizuri lakini kuwa na utaratibu mzuri wa "preventive maintenance" kuepuka kuharibika mara kwa mara.
 
K

kapuyanga mkware

JF-Expert Member
Joined
Nov 16, 2013
Messages
589
Likes
7
Points
0
K

kapuyanga mkware

JF-Expert Member
Joined Nov 16, 2013
589 7 0
Nadiriki kusema katika design za barabara nilizowahi kuona, barabara za BRT ndo poorest design ever.

Kweli barabara inawekewa ukuta na bila hata kujali wakazi wa pembeni watahitaji kuvuka au kuingia high way na magari yao!!!!!!!!!!!!! Ni bora hata wangeweka ukuta kwenye barabara zitazotumiwa na mabasi na kutoweka miukuta kwenye public roads.

Eti hawa nao wanajiita wahandisi!!!!!
Acha presha tuliza moyo wako barabara bado haijaisha. au njoo BRT uone itakavyo kua ikiisha. kumbuka ime designiwa na expatriate sio mtz. najua watz hamwakubali kabisa
 
Sikonge

Sikonge

JF-Expert Member
Joined
Jan 19, 2008
Messages
11,548
Likes
628
Points
280
Sikonge

Sikonge

JF-Expert Member
Joined Jan 19, 2008
11,548 628 280
Kwa bahati nzuri nimesomea kidogo HIGHWay design..... ndiyo ubaya na uzuri wa Highway na hiyo wala siyo Highway kwa kweli kwani Highway zina masharti magumu sana na ni mbaya mno kwa wenyeji wa pembeni mwake ila walau wanakuwa salama na ajali za kugongwa kila siku. Highway zinakuwa chini na barabara zote nyingine zinakuwa juu yake. Ila kunaweza kutokea Special cases. Kwenye highway, barabara hazikatani, hakuna taa za barabarani (Usalama) nk. Zinajengwa ili ukiingia kwenye highway, basi husimami hadi unafika kwenye sehemu unayokwenda - no collision. Kwa sababu hiyo, inapunguza sana foleni ingawa ikitokea ajali, hasa kama kuna ukungu, basi gari kama 100 zinakwenda na maji. Kuna wakati jamaa alifunga barabara na truck na akaokoa watu wenhi sana.

Flyover(konokono) na Rings ni kitu hichohicho tu na itaishia kuwa na Highway na utarudi palepale. Rings haziwezi kuwa kama barabara za mitaani kwa kila mtu kujiingilia na kutoka, inakosa maana ya ring.
Kuishi MJINI kuna matatizo yake na maendeleo pia yana gharama zake Mkuu.....

kibaya mkuu sikonge ni kutoacha sehemu za kuingia high way, mfano ubungo hadi kimara ni kero kubwa kwani sehemu karibu zote zimezibwa na zitazibwa. Na kinachouma zaidi ni kuona serikali haitengezi barabara mpya inang'oa lami na kuweka ingine kwenye the same roads!!!

tunahitaji flyovers na ring roads na sio utoto kama huu wa brt.
 
MKATA KIU

MKATA KIU

JF-Expert Member
Joined
Nov 22, 2010
Messages
2,165
Likes
993
Points
280
MKATA KIU

MKATA KIU

JF-Expert Member
Joined Nov 22, 2010
2,165 993 280
Tatizo Watanzania tunakurupuka tu kulalamika..

Tembea uione Dunia ndio ujue barabara zinajengwa vipi..

Huu ndio mfumo wa bara bara ulivyo lazima kuwekwe ukuta kuzuia magari kuingia Highway ovyo ovyo..

Nchi nyingi sio tu kuingia na gari bali hata ukitaka kuvuka barabara hadi uende sehemu ya kuvukia maana bara bara nzima imezibwa,,

STRABAG sio kampuni magumashi kama unavofikiria..

Tena kuonesha walivyo serious kwenye kazi zao wamekuja na SMEC kama consultant wao..

Hapo hata magufuli hatii mguu, anawaogopa kama ukoma.. Anaonea kampuni za janja janja tu kuwapiga mikwara but akigusa STRABAG tu World Bank wanamfunga

Hizo kampuni ni kubwa sana na sana na sana kwenye mambo ya ujenzi unaweza uka google kwa ajili ya details zao na kazi walizowahi kufanya duniani
 
K

kapuyanga mkware

JF-Expert Member
Joined
Nov 16, 2013
Messages
589
Likes
7
Points
0
K

kapuyanga mkware

JF-Expert Member
Joined Nov 16, 2013
589 7 0
Mimi najiuliza hilo gari kasi ikipungua au kuharibika mengine yatapita wapi au litapark wapi kubadilisha tyre.sipati picha. Foleni ya magari ya kasi itakavyokua moja likiharibika sababu barabara ina size ya gari moja.
Wewe kweli mgeni. Nani kakwambia hayo magari yataharibikia njiani ? mmeanza kuuchulia mradi. ushindwe na ulegee
 
A

Asamwa

JF-Expert Member
Joined
Apr 13, 2012
Messages
2,726
Likes
707
Points
280
A

Asamwa

JF-Expert Member
Joined Apr 13, 2012
2,726 707 280
Ni kawaida sana kuweka UKUTA na kama wasingeliweka, mlikuwa na HAKI ya kuandamana na kudai waweke.

Yakianza kwenda magari kwa mwendo kasi, ndiyo utajua maana ya hizo kuta. Ila mnaweza kuomba wawawekee za Plastic ili muweze kuona magari YETU MAFISADI yakipita barabarani.....

2004_silent_r4_c2.img_assist_custom.jpg
Unajua mkuu shida yetu Waswahili hatutaki utaratibu. Tuataka kufanya mambo kienyeji enyeji tu!

Kwenye barabara tunataka kukatisha kila mahali, na ndiyo maana ajali ni nyingi sana.

Chukulia kama pale Manzese. Kuna daraja la kuvusha watembea kwa miguu lakini watu hawalitumii bali wanavuka tu kienyeji kila mahali!
 
L

Luqash

JF-Expert Member
Joined
Oct 18, 2012
Messages
916
Likes
14
Points
35
L

Luqash

JF-Expert Member
Joined Oct 18, 2012
916 14 35
Nadiriki kusema katika design za barabara nilizowahi kuona, barabara za BRT ndo poorest design ever.

Kweli barabara inawekewa ukuta na bila hata kujali wakazi wa pembeni watahitaji kuvuka au kuingia high way na magari yao!!!!!!!!!!!!! Ni bora hata wangeweka ukuta kwenye barabara zitazotumiwa na mabasi na kutoweka miukuta kwenye public roads.

Eti hawa nao wanajiita wahandisi!!!!!
Eti barabara nilizowahi kuona, wapi? Umeshasema highway, au hujui maana ya highway? Highway sio barabara za kuvukavuka ovyo. Mnataka maendeleo halafu mnapiga kelele...
 

Forum statistics

Threads 1,213,873
Members 462,337
Posts 28,493,422