Polisi wafuata ushauri wa Kinana bila shuruti

Polisi wafuata ushauri wa Kinana bila shuruti

Ukipata ajali nani atakuja kukupimia ajali kwa wakati? Gari iki block barabara, nani atatoa msaada kwa haraka? Naona wapunguzwe tu, ila wasiondolewe kabisa
Unapiga simu ofisini wanakuja wakitokea ofisini

Mbona polisi wengine huwa ofisini kukitokea tukio unawapigia wanakuja
 
Unapiga simu ofisini wanakuja wakitokea ofisini

Mbona polisi wengine huwa ofisini kukitokea tukio unawapigia wanakuja
Ebu punguza ujinga wewe sukuma gang
 
Tutatii ushauri wa Kinana.
Karibuni wananchi wote,mtoe maoni.( Yakipingana na ya Kinana,je?)
Lakini, yes,nimeona mara nyingi madereva na makondakta wanashindwa kuelewa utitiri wa matrafiki.
 
Aisee ukitoka Arusha kuelekea KIA wapo traffic wa kutosha wanakuvizia uovatake tu kwenye mstari mnyoofu wanawewe tayari
Duuh! Sijui ulilenga kumaanisha nini? Hatusemi traffic ni kero ili waondolewe tupate uhuru wa kuhatarisha usalama wetu au watumiaji wa barabara au tusionekane na kichukuliwa hatua. Mtazamo huu kama ndio furaha yako ya traffic kuondolewa ni hatari sana kwako na jamii.

Tunataka uwepo utaratibu mzuri wa kusimamia taratibu za usalama bila bugudha kwa watumiaji. Tunaweza kuondoa traffic lakini tukaweka camera, speed humps sehemu hatarishi n.k. ili kuwadhibiti watu wa kariba yako.
 
Duuh! Sijui ulilenga kumaanisha nini? Hatusemi traffic ni kero ili waondolewe tupate uhuru wa kuhatarisha usalama wetu au watumiaji wa barabara au tusionekane na kichukuliwa hatua. Mtazamo huu kama ndio furaha yako ya traffic kuondolewa ni hatari sana kwako na jamii.

Tunataka uwepo utaratibu mzuri wa kusimamia taratibu za usalama bila bugudha kwa watumiaji. Tunaweza kuondoa traffic lakini tukaweka camera, speed humps sehemu hatarishi n.k. ili kuwadhibiti watu wa kariba yako.
Hebu waone walivyo.
IMG-20220730-WA0008.jpg
 
Tanzania hatuna ajali za speed kwa wingi , tunaajali nyingi zi azosababishwa na miundombinu hafifu.
Hapo mlandizi chalinze kuna km 40 tu, kuna check point zaidi ya tisa kwa kipindi fulani zenye askari wanaojificha hadi juu ya miti, lakini ajali bado zinatokea
Speed ndio chanzo kikuu cha ajali sehemu yoyote ile, upo speed 60/80 miundombinu hafifu inasababishaje ajali hapo?
 
Ndo maana nikasema nahisi wewe ni askari trafiki , reasoning yako inafanana sana na hao
Head on collision ya 40km/h ni fatal , unajua hilo?
Kitonga na mbalizi panauwa kila siku , napale gari hazikimbii kabisa
Kitonga sio miundombinu inayosababisha ajali pale ni either chombo chenyewe au uzembe wa dereva ndo utakaoangusha gari. Ushawahi kusikia bus imeanguka kitonga? Mostly ni malori
 
Mbona unanilisha maneno , nani kasema anataka watu wakimbie , road safety ni personal issue sio swala.la askari , nisipofunga mkanda haimuhusu askari ni usalama wangu.
Tatizo askari mmejipa mamlaka ya kimungu ndo maana mnakuwa na arguments kama hizi , mbona mmejaa barabarani na ajali zinatokea kila siku
Road safety ni personal issue? Aaah hapana barabaran haupo peke yako ndio maana ukitaka overtaking lazima umwombe wa mbele yko
 
Unapiga simu ofisini wanakuja wakitokea ofisini

Mbona polisi wengine huwa ofisini kukitokea tukio unawapigia wanakuja
Tunaongelea msaada wa haraka, hukawii kuambiwa gari haina mafuta. Watafikaje sasa? Huoni hata ushahidi unaweza kupotezwa pia wakati unasubiri waje kukupimia ajali yako ili leo na kesho ulipwe bimA
 
Wengi wao ni wachumia tumbo tu
sio trafiki wengi mkuu bali ni wote! nadhani trafiki kula rushwa ni sehemu ya mafunzo yao huko depo! haya ni maoni tu. mtu anaemjua trafiki asiechukua rushwa amtaje humu JF!! ukweli tuuseme dunia imefika mbali katika civilization tubadilike tuache kufunika funika mambo tunabaki maskini tu
 
Sasa ya kubrashia viatu itatoka wapi maana huko ilikuwa vurugu mechi kuwania kupangwa barabarani, mimi nilifikiri ni moja ya chanzo cha mapato kwenye ule utitiri wa tozo za bwana madelu.......hahaha..... nchi ya bongolala ina vituko sana.
 
Duuh! Sijui ulilenga kumaanisha nini? Hatusemi traffic ni kero ili waondolewe tupate uhuru wa kuhatarisha usalama wetu au watumiaji wa barabara au tusionekane na kichukuliwa hatua. Mtazamo huu kama ndio furaha yako ya traffic kuondolewa ni hatari sana kwako na jamii.

Tunataka uwepo utaratibu mzuri wa kusimamia taratibu za usalama bila bugudha kwa watumiaji. Tunaweza kuondoa traffic lakini tukaweka camera, speed humps sehemu hatarishi n.k. ili kuwadhibiti watu wa kariba yako.
Maneno kama haya hua yanazungumzwa na mtu anaesafiri toka Posta hadi Kimara, siku utakayo safiri toka Dar hadi Tunduma su Dar Mutukula ndo utaelewa nini namaanisha...
 
Najaribu kutafakari iwapo ushauri huohuo ungetolewa na Mwenyekiti wa ACT-Wazalendo, NCCR au Chadema.

Na je vyombo vinatakiwa kupata maelekezo kutoka Serikali iliyopo madarakani au ni pamoja na chama kilichoiweka Serikali. Maana nawaza kwamba ilitakiwa Kinana aliwasilishe kwa Serikali Kuu then wao kupitia Waziri Mambo ya ndani au IGP alifanyie kazi.

Pamoja na nia njema ya Kinana lakini natafakari tu
 
Tembelea chalinze mlandizi uone ajali zinavyouwa watanzania na speed pale ni ndogo tu
Kitonga speed haizidi 40km/h na panauwa kila mwezi, mbalizi mbeya ajali ni fatal kila mwaka na pale gati hazikimbii.
 
Hakika CCM imejichimbia sana kwenye taasisi zetu za Serikali.

Ndiyo maana leo hii tunawaona wastaafu wa Jeshi hilo wapo kwenye uongozi wa chama hicho kikongwe.
Ccm ni chama dola..
 
Back
Top Bottom