PM, Hon. Mizengo Kayanza Peter Pinda; Sorry, You are very wrong!

PM, Hon. Mizengo Kayanza Peter Pinda; Sorry, You are very wrong!

Pasco CCM is everything in the ruleship! Hao wote ni wateule wa mwenyekiti wa chama na alegiance ipo kicham$a zaidi.

Tazama na suala la majaji nao wanvyoteuliwa hata bila kustahili, je wataacha kushindisha kesi dhidi ya ccm na serikali?????
 
Mkuu Pasco
Mh Pinda yuko sahihi kwa mfumo wa nchi yetu maana tumerithi ule wa chama kimoja.
Ukiangalia kwa ukaribu, RC na DC ni baadhi ya wajumbe wakuu wa CCM kwenye maeneo yao ya kazi. lakini huwezi kuona wanakuwa wajumbe wa vikao vya opposition parties.
Na hii ndo kazi yao kubwa honestly. Ameongea ukweli japo ni mchungu but in reality kama uko mikoani, utaona ndo ukweli.

RC na DC hawatakiwi tena kwenye katiba mpya. Tunahitaji RAS na DAS na DED tu. Ukiingia kwa undani, hata DAS hana kazi ya muhimu.

Pinda amewafungua masikio watu wengi na itasaidia kwenye maoni ya katiba watu kulijadili jambo hili.

pole for being dissapointed Pasco, ila huo ndo ukweli. kama huamini toka da uje uishi kwenye mikoa mingine. Utauona huu upuuzi kwa uwazi kabisa

Mwacheni pinda aseme ukweli wa serikali yake na mikakati yake ina vyofanya jitihada zakujiimarisha.jamani mbona hamutaki ukweli?ni kwamba kimsingi na kikatiba ni watendaji wa serikali bila kubagua chama, dini,nasaba, wala rangi.lakini kiuhalisia ndo hivyo alivyosema pinda yuko sahihi.Ni kweli huko mikoani kwa sasa ni vurugu tu hakuna mipaka ya baraza la madiwani na dc, ded na dc kila kitu ilani ya ccm, hata kma haitekelezeki.tabu kwelikweli.hayo ndo maelezo ambayo ccm imewapa madc ili kuijenga ccm hata kama imepoteza mvuto.
 
Jana niliposikia Pinda akimjibu Wenje hayo majibu, sikumuelewa na hadi sasa sijamuelewa.
Anyway, Pinda amethibitisha kuwa kile CDM walichomfanyia DC Kimaro kule Igunga wakati wa Uchaguzi mdogo mwaka jana walikuwa sahihi na ile ni njia sahihi ya kupambana na MaDC na MaRC na hata Polisi.
 
Jana niliposikia Pinda akimjibu Wenje hayo majibu, sikumuelewa na hadi sasa sijamuelewa.
Anyway, Pinda amethibitisha kuwa kile CDM walichomfanyia DC Kimaro kule Igunga wakati wa Uchaguzi mdogo mwaka jana walikuwa sahihi na ile ni njia sahihi ya kupambana na MaDC na MaRC na hata Polisi maana wote wanafanya kazi ki CCM.
 
Tulisema hapa tangu anaapishwa, kwamba huyu jamaa bomu, watu wakaona tunaendekeza tahariri.

Sasa mnaona.

Na zaidi ya Pinda, tatizo ni system iliyomlea Pinda, maana huyu ni graduate wa UDSM aliyefanya kazi Usalama miaka mingi, akakaa kwenye corridors of power Ikulu huko, akagombea ubunge akapata, akapewa u PM.

Sasa inaonekana institutions zetu zote hizi hazijaweza kumuandaa vizuri kwa kazi hii.

Kuanzia elimu ya chini mpaka ya juu shahada ya sheria, usalama, Ikulu, bungeni, uwaziri, mpaka uzoefu wa miaka yote hiyo aliyokuwa PM, bado anacheza makidamakida mpaka leo.

Pathetic.

Pinda naye ni Msukule mwingine tu ktk utawala wetu huu wa kisanii
 
Hivi hawa ma RC na DC si ndio Anna Kilalgo aliwatetea kuwa wawemo katika uratibu wa katiba mpya? Fikiria sasa ni upendeleo kiasi gani kwa CCM watakao uonyesha! Vyeo hivi vifutwe kabisa ndani ya katiba
Ndio maana makamanda wa m4c walilipinga sana hili lakini magamba kwa kumtumia bi-kiroboto walitumia kanuni za kunyongea haki wakalipitisha. na sio hivyo tu kumbuka hata ukitaka kufanya mkutano wa kuwaelimisha watz namna ya kushiriki kwenye kutoa maoni ya katiba mpya ni lazima umuombe kibali DC(kada wa ccm)je kibali kitapatikana hapo kweli?
 
Hakuna kitu, ni siasa uchwara tulizorithi kutoka mfumo kandamizi wa chama kimoja, katiba mpya italiweka hili sawa. Mkuu wa wilaya na upendeleo wa kichama wapi na wapi?! ni kituko, wakuu wa mikoa na wilaya kuwa serikali kuu kwangu mimi ni tatizo pia. Chama unatetea upuuzi kwa hoja nyembamba za kimarekani

Pasco, Kizotaka;
Nimesema kauli ina unatata hapo inamaanisha sikubaliani moja kwa moja na kauli ya waziri mkuu; nimeongezea serikali ni ya CCM sera zinazofanya kazi ni za CCM; sasa tatizo lipo wapi au ni kitu gani ambacho hakieleweki? mkuu Pasco tuwekee hiyo hotuba nzima kwa sababu siku kuna matatizo ya kunukuu nina uhakika maneno ya waziri ya waziri mkuu hayakuishia hapo tuwekee clip nzima tuisikilize hapo ndipo tutakuwa na mjadala mzuri; inawezekana umenukuu kile unachotaka tusikie, hoja kimarekani sio nyepesi wateule wa raisi wanatekeleza sera za raisi aliyewateua na raisi anatelekeza sera za chama chake; sasa itakuwa ajabu sana kwa wakuu wa wilaya kutekeleza sera za chadema; si unakumbuka yule mkuu wa wilaya Mbeya kama sikosei alikuwa Rungwe alijaribu kuleta sera za Chadema wakati ni mteule wa CCM matokeo yake alijichanganya mwenyewe.

Chama
Gongo la mboto DSM- in vacation Puerto Vallarta
 
Mkuu Pasco, nimeshangaa kwa wewe kushangaa kuhusu huyu Waziri Mkuu kwa matamshi yake. Hawa watu especially Bw. Pinda kajichokea anasuburi arudi kijijini kwake aendelee kula pesa za walipa kodi. Viongozi wetu sijui ni akili kuchoka au ni kulewa madaraka wanajiropokea tu.

Kuna watumishi wengine serikalini ni wanachama wa vyama vingine tofauti na CCM, leo hii wakionekana wanafanya shughuli za vyama vyao majimboni....duh the next day watakutana na axes getini balada ya mezani kwao. Huku si kuwatendea haki watanzania especially wale wanaolipa kodi kwa njia moja au nyingine pamoja na wana demokrasia.
 
Tofauti na maoni ya wengi, mimi nimefurahia sana jibu hilo alilolitoa Waziri Mkuu na msimamizi Mkuu wa shughuli za serikali Bungeni, Mh. Mizengo Kayanza Peter Pinda. Tamko la Waziri Mkuu la kuwataka Wakuu wa Mikoa na Wilaya watekeleze majukumu yao kwa maslahi ya CCM na si serikali, moja kwa moja linapingana na katiba iliyopo (pamoja na mapungufu yake) kwa kuwabagua wananchi kiitikadi.

Je, katika msingi huo wa kuhakikisha CCM inabaki madarakani, Mh. Mizengo Kayanza Peter Pinda anatuhakikishia wananchi tusio wana CCM kuwa hatulazimiki kuwatii ma RC na ma DC? Hivyo binafsi naanza kumpenda Pinda kwa kutufungua macho tuweze kuwaona hao mbweha waliovalishwa ngozi ya kondoo katika sura zao halisi...maadui wakubwa wa demokrasia na sasa ni ruhusa kula nao sahani moja.

Asante Pinda.
 
Tulisema hapa tangu anaapishwa, kwamba huyu jamaa bomu, watu wakaona tunaendekeza tahariri.

Sasa mnaona.

Na zaidi ya Pinda, tatizo ni system iliyomlea Pinda, maana huyu ni graduate wa UDSM aliyefanya kazi Usalama miaka mingi, akakaa kwenye corridors of power Ikulu huko, akagombea ubunge akapata, akapewa u PM.

Sasa inaonekana institutions zetu zote hizi hazijaweza kumuandaa vizuri kwa kazi hii.

Kuanzia elimu ya chini mpaka ya juu shahada ya sheria, usalama, Ikulu, bungeni, uwaziri, mpaka uzoefu wa miaka yote hiyo aliyokuwa PM, bado anacheza makidamakida mpaka leo.

Pathetic.

Ni aibu sana kwa mtu wa umri kama wake na uzoefu wote aliosemekana kuwa anao. Mimi nafikiri huwa anauacha nyuma ubongo wake wakati anazungumza.
 
Ni aibu sana kwa mtu wa umri kama wake na uzoefu wote aliosemekana kuwa anao. Mimi nafikiri huwa anauacha nyuma ubongo wake wakati anazungumza.

Pinda amekua anatamka maneno mengine nadhani bila kujitambua,lakini toka issue ya Dr. Ulimboka namuona ni mtu ambaye amekua mnyonge sana. Na hii inanipelekea kuamini kwamba ndiye alikua kiranja wa mpango ulioshindwa wa kuchomoa Dr. Ulimboka duniani!
 
wakati mwingine ni vigumu kuuona ukweli na kuukubali!

Pinda alitumia mfano
wa kawaida ili kila mtu aelewe! Yani kama RC au DC akifanya kazi vizuri
sifa na imani ya wananchi inaenda kwa serikali husika na chama
husika,kwa kua Chama chenye serikali ni CCM hivyo kufanya kazi vizuri
kwa RC au DC kunaifanya CCM iendelee madarakani,Pinda yupo sahihi na
Ukweli ndio huo!
 
Mnazungusha maneno tu...jukumu la kwanza la mwanaccm ni nini? Soma ibara ya 15:1 ya katiba ya katiba ya CCM kuweza kupata majibu.
 
Mnazungusha maneno tu...jukumu la kwanza la mwanaccm ni nini? Soma ibara ya 15:1 ya katiba ya katiba ya CCM kuweza kupata majibu. Pinda yuko sahihi kukitetea chama chake.
 

nilisema mara zote bila utani hakuna kiongozi mzuri anayeweza kutikea ccm kwa mfumo wao na kila anayekuja anaishia maneno tu wote ni vibaraka wa ufisadi hata kwenye nyumba za ibada wangefungiwa milango hawa viongozi wa ccm
 

nilisema mara zote bila utani hakuna kiongozi mzuri anayeweza kutikea
ccm kwa mfumo wao na kila anayekuja anaishia maneno tu wote ni vibaraka
wa ufisadi hata kwenye nyumba za ibada wangefungiwa milango hawa
viongozi wa ccm

ccm wanataka wakosoane kwenye vikao!
 
Mnazungusha maneno tu...jukumu la kwanza la mwanaccm ni nini? Soma ibara ya 15:1 ya katiba ya katiba ya CCM kuweza kupata majibu.

Hivi jukumu kwanza la mwana ccm ni kulinda maslahi ya Taifa?this stuff is abit confusing to me.

Hivi tuna uhakika kuwa maslahi ya ccm haya "trump" ama kuwa juu ya maslahi ya taifa? I think that is the case!

What is the distinction kati ya maslahi ya ccm vs yale ya taifa?

Kwa ninavyofahamu, maslahi ya taifa yanasimamiwa na chama kilichoshinda uchaguzi kwa mujibu wa katiba.Lakini hatuna mechanism ya check and balances kuhakikisha kuwa democracy haiwi jeopordized.

Na kwamba constitution of the land is been upheld.Katiba yetu haiendani na mfumo tulionao. So this is one of the issue to give it a look while preping for the new constitution.

Kinachotakiwa kuwahakikishia viongozi wa ccm kurudi madarakani ni utumishi wao kwa wananchi na kama wanatimiza ahadi wanazozitoa.Pinda alitakiwa kusema accomplishments zao ndizo zitakazowahakikishia kurudishwa madarakani na wananchi na si kuwatumia viongozi hao kuwagawa wananchi ili tu ccm ishinde.

Ni kinyume cha katiba kupanda chuki zenye kuhatarisha usalama wa wananchi na taifa.

Ni kinyume cha katiba ya nchi kuwakandamiza na kuwanyanyasa wananchi kwasababu ya tofauti za kiitikadi.

Ndo maana chama kikiondoka madarakani bado kinaweza kuburuzwa kwenye mkono wa sheria na wananchi kama waliona wameimissuse katiba ya nchi na kuyatumia madaraka na dhamana waliyopewa kinyume na katiba ya nchi,haitajalisha katiba ya ccm inasema nini,its time we become a nation of "constitutional law".
 
Back
Top Bottom