Pinda afuta amri ya Waziri Magufuli

Pinda afuta amri ya Waziri Magufuli

Ujenzi daraja la Mbutu waokoa bil.18/-


WAZIRI wa Ujenzi, Dk. John Magufuli, amesema serikali imeokoa sh bilioni 18 kwa kutumia makandarasi wa kizalendo kujenga Daraja la Mbutu.

Magufuli alitoa kauli hiyo wilayani Igunga, Tabora, akiwa katika ziara ya kukagua maendeleo ya mradi huo.

Alisema ujenzi wa daraja hilo umegharimu sh bilioni 12 badala ya sh bilioni 30 endapo lingejengwa na makandarasi wa nje.

Daraja la Mbutu pamoja na tuta la barabara lenye urefu wa kilometa tatu linajengwa na muungano wa makandarasi wa kizalendo 13 unaojulikana kama Mbutu Bridge Joint Venture chini ya usimamizi wa muungano wa wahandisi washauri wawili unaojulikana kama PIDAEL Joint Venture.

Mkataba wa ujenzi wa daraja hilo ulisainiwa Aprili mwaka jana na umepangwa kukamilika mwishoni mwa mwaka huu.

“Nimeridhishwa na kasi ya ujenzi wa daraja hili na nimeona tayari mmefikia karibu asilimia 80.

“Hii ni kazi nzuri inayostahili kupongezwa kwani mmeanza kudhihirisha uwezo wenu kama makandarasi wazalendo,” alisema Magufuli na kuwataka kukamilisha mradi huo kwa muda na viwango vilivyopangwa.

Magufuli pia amewataka wananchi wa maeneo hayo kuhakikisha wanalitumia daraja hilo vizuri kwani hiyo ni fursa nyingine ya kuwaletea maendeleo.

Mkuu wa Wilaya ya Igunga, Elibariki Kingu, alimshukuru Waziri Magufuli na kwamba mambo aliyojionea na kutoa maelekezo yatasaidia kukamilika kwa daraja hilo kwa wakati.

Source:Tanzania Daima Jumatatu, 21,October 2013
 
Tanzania daima habari inayohusu kiongozi wa serikali hata kama ni nzuri vipi lazima watafute namna ya kuichafua sijui hawa wandishi wake walisoma kile chuo cha pale bondeni kimara.
 
Magufuli hata mkifanya vipi kumchafua jamaa hachafuki nyota yake ipo juu sana.
 
Tanzania daima habari inayohusu kiongozi wa serikali hata kama ni nzuri vipi lazima watafute namna ya kuichafua sijui hawa wandishi wake walisoma kile chuo cha pale bondeni kimara.

mbona wewe kila habari ya chadema lazima uitafutie mbaya... kumbe huwa kanaumiza eh??
 
Tanzania daima habari inayohusu kiongozi wa serikali hata kama ni nzuri vipi lazima watafute namna ya kuichafua sijui hawa wandishi wake walisoma kile chuo cha pale bondeni kimara.

we ni wa ovyo sana.......
 
Tanzania daima habari inayohusu kiongozi wa serikali hata kama ni nzuri vipi lazima watafute namna ya kuichafua sijui hawa wandishi wake walisoma kile chuo cha pale bondeni kimara.

mkuu cjakuelewa au pengine nmeisoma vibaya hii habari mm!! au ww ni MEMKWA???
 
Magufuli apumzike sasa kama kweli ni mzalendo!apunguze jazba na misifa ya kijinga!!
 
Magufuli hata mkifanya vipi kumchafua jamaa hachafuki nyota yake ipo juu sana.
Asante mkuu na nasona kati ya waliotoa maoni hapa hakuna anayehoji mafanikio ya mradi wenyewe.
Nawapongeza sana wazalendo hawa kwa kufanya kweli.
Huu ndio mwelekeo wa kujitegemea kwa nchi.
 
Hivi karibuni kulitokea na mgongano na kutokuelewana kati ya wafanyabiashara wa maroli(WASAFIRISHAJI) na wizara ya ujenzi inayoongozwa na waziri(MAGUFULI) kuhusu uzito unaotakiwa pamoja na adhabu zinazotakiwa kutumika mara inapo bainika umezidi.
Ilijitokeza hali ya wafanya biashara hawa kulalamikia sheria hiyo lakini mara kadhaa alisikika magufuli akijibu hoja za wafanya biashara hawa kuwa sheria hii si mpya imekuwepo miaka mingi na anachokifanya yeye ni kusimamia sheria iliyotungwa na chombo husika yaani BUNGE hivyo awezi badili msimamo wake kwani kwa kufanya hivyo atakuwa ameshindwa kusimamia sheria iliyotungwa na kupitishwa na aliendelea kusisitiza kuwa hawezi kuona barabara zinazojengwa kwa gharama kubwa kwa fedha za walipa kodi wengi wao walio masikini vinaharibiwa na wafanyabiashara hao wachache kwa tamaa zao.
Binafsi nilimwelewa sana waziri huyu wa ujenzi katika swala hili hasa pale alipo onyesha msimamo na akawa yuko tayari hata kwenda mahakamani kwa ajili ya kwenda kutetea sheria hii ambayo kwa namna moja au nyingine naweza sema ni ya kulinda fedha za watanzania zinazotumika kujenga barabara zisitumike vibaya tena kwa faida ya wachache lakini kilicho nishangaza ni pale bosi wake yaani waziri mkuu alipokuja na kauli inayo onyesha kuwa anachokifanya waziri magufuli hatumii busara bali anatumia nguvu(UBABE) na kutaka wasafirishaji hawa waendelee kuzidisha uzito adhabu na sheria halali iliyopo iendelee kuwafumbia macho na barabara zetu ziendelee kuharibika zinazojengwa na fedha ya mlipa kodi wa taifa hili.
Nataka kujua viongozi hawa kwanini wapishane kauli zao hadharani? hawafanyi kazi kwa mujibu wa sheria na taratibu zilizopo? na hivyo basi sisi watanzania tumwelewe nani katika hili alikuwa amebeba ajenda ya watanzania walio wengi na nani amebeba ajenda ya wasafirishaji wachache wanao kiuka sheria kwa mujibu wa waziri magufuli??????
 
Pinda ndio kawasaliti watanzania, kwa kuwa anajua kuwa hawa wafanyabiashara, ni waharifu wakubwa waliweza kushawishi serikali kuharibu njia zote za usafirishaji, kwa njia halali ya bara bara ambayo ilikuwa inamilikiwa na mashirika kama KAUMA, KAUDO, KAGERA RETCO, haya yote hayapo tena, wakaingilia reli , wakaingoa, wamefanya kila njia ya uarifu ili waweze kumiliki njia zote kuu za uchumi, serikali yote wakaiweka mfukoni mwao, wakati wa usafirishaji huu ambao aliuacha Nyerere, kulikuwepo gawiwo sawa kila mkoa, kama vile sukari, cement, Unga, Mabati, lakini siku hizi ukiwa mbali na Dar ni sawa na adhabu ukitaka kujenga, Sasa hivi ambao wanadaiwa kuwa ni matajiri kama BARESA, ndiye amenunua kiwanda cha National Milling na anaendeleleza kilichoishinda serikali, Meli zimekuwa za watu binafsi, hivi hii ni serikali gani ambayo mfanyabiashara ana nguvu za kumkoromea waziri mwenye wazifa kitaifa anayetekeleza amri za serikali. Pinda ndiye msaliti mkuu, angeiondoa uozo huu kwa kulazimisha kila roli liliopewa leseni na halifanyi kazi litaifishe, na akakakazia kutolegeza sheria, hawa jamaa wanapend atusiwe na barabara nzuri ili wapate kisingizio cha kupandisha bidhaa. Fikiria kwa sasa baada ya uzinduzi wa barabara nyingi angalau chakula sio shida sana maana kila sehemu kunafikika. Mie mpinzani lakini kwa hili Magufuri nilikuwa nyuma yake.
 
Kaka mtoto wa mkulima nae siku hizi kawa mfanyabiashara ana malori yake yanabeba bidhaa mbali mbali sasa unategemea nini wakati rz1 nae ndo wale wale pinda kapindisha sheria
 
Usimamizi wa sheri Tanzania ni msamiati, Dr.Magugfuli alijaribu kusimamia sheria kuhusu kuzidisha uzito akashambuliwa sasa tizama barabara zinanvyotoboka..



b1.jpg

b2.jpg
b3.jpg
b4.jpg
b5.jpg
b6.jpg
​
 
kuna mizani chalinze, kibaha na mikese kuilinda barabara eneo husika, nini kimetokea ikaharibika hivyo?

TUMIA AKILI YAKO VIZURI.

makufuli mzigo tu!!!!!!!!
 
kuna mizani chalinze, kibaha na mikese kuilinda barabara eneo husika, nini kimetokea ikaharibika hivyo?

TUMIA AKILI YAKO VIZURI.

makufuli mzigo tu!!!!!!!!

Mwenye thread anamzungumzia Magufuli wewe unamzungumzia Makufuli vip hapo tuwaeleweje?
 
Back
Top Bottom