Ph.D holders kuongozwa na form 6 failure - Shame on you!

Ph.D holders kuongozwa na form 6 failure - Shame on you!

Status
Not open for further replies.
Na ww pia ni k.e. N.ge maji unatumia m........o kufikiri mtajazwa matumbo hayo kwa kupenda ushabiki wa kijinga.. Viongozi wangapi wameenda shule wanaharibu nchi yetu

Sent from my BlackBerry 9320 using JamiiForums

Kwahiyo tufunge shule zote nchini, tuongeze idadi ya Mabilicanas? Watu mmekuwa misukule nyie.
 
Naye Musa alikuwa na Phd ngapi kuongoza Waisrael toka utumwani Misri kurudi Israel?. Tafadhali usiwe na mawazo mgando! tuletee uzi wenye "TIJA"
 
Hujui kuwa unamtusi hadi mkuu wa nchi kuongoza maprof. Na ma dr wa ukweli?
 
WanaJF,

Binafsi uwa nafanya judgment kwa mtu kwa kuzingatia kiwango chake cha elimu. Siku zote.

Tangu zamani nilimdharau Mbowe kwa kuwa ni kijana aliyepata sifuri kwenye mitihani ya kidato cha 6 ilhali alikuwa na dhana zote za kuweza kumfanya afaulu vizuri!

Katika hali kama hiyo, baada tu ya kupewa uenyekiti CHADEMA, niliamini kwa 100% chama kitaelekezwa kuzimu. Na leo yametimia.

Ila kikubwa kilicho nipelekea kuandika huu uzi, ni baada ya kuona Prof Lipumba na wasomi wengineo kukubali kuongozwa na mtu kama Mbowe. Kweli!!!?

Lakini ukitazama sababu hasa ya mtu msomi kama Prof Lipumba, pamoja na mambo mengine, utagundua kuwa amekubali kudhalilika kisa maslahi binafsi. Hilo liko wazi.

Prof Lipumba please honour your doctorate. You can not bow to someone like Mbowe. He's too low for u.
Mwenyekiti wa CCM ana gentleman pass ya UDSM. Anaongoza maprof waandamizi kama Mwandosya! What a shame?!
 
Mwenyekiti wa ACT na Katibu Mkuu yaani Limbu na Mwigamba .......ni PhD holders.......ila Kitila mkumbo ni kitu vile?
 
Wana mengi ya kuifaa nchi hii ila hao serikali haitaki kuwatumia. Ni maamuzi gani serikali imefanya kwa kutumia tafiti za wasomi wetu? Mara nying serikali inasukumwa na mihemko ya utawala wa kifalme kwamba mkubwa anajua kila kitu na wengine wanapaswa kupokea kila kitu toka kwa mkubwa. Pia kwa vile viongozi wengi hawakusoma sana, wanaogopa challenges toka kwa wasomi.
 
WanaJF,

Binafsi uwa nafanya judgment kwa mtu kwa kuzingatia kiwango chake cha elimu. Siku zote.

Tangu zamani nilimdharau Mbowe kwa kuwa ni kijana aliyepata sifuri kwenye mitihani ya kidato cha 6 ilhali alikuwa na dhana zote za kuweza kumfanya afaulu vizuri!

Katika hali kama hiyo, baada tu ya kupewa uenyekiti CHADEMA, niliamini kwa 100% chama kitaelekezwa kuzimu. Na leo yametimia.

Ila kikubwa kilicho nipelekea kuandika huu uzi, ni baada ya kuona Prof Lipumba na wasomi wengineo kukubali kuongozwa na mtu kama Mbowe. Kweli!!!?

Lakini ukitazama sababu hasa ya mtu msomi kama Prof Lipumba, pamoja na mambo mengine, utagundua kuwa amekubali kudhalilika kisa maslahi binafsi. Hilo liko wazi.

Prof Lipumba please honour your doctorate. You can not bow to someone like Mbowe. He's too low for u.

hatukushangai kwani hayo ndio mawazo ya umoja was vichaa ccm,kama ungekua unaweza kujisimamia ungekua na kazi ya kufanya,lakini kwa sababu we ni sawa na mke wa mtu tena usyejitambua,jiulize ni miaka hamsini mko madarakani nchi inaangamia je mna upungufu wa wasomi?pesa zilichotwa BOT hamkua na wasomi?malipo ya mishahara hewa,mikataba batiri ya madini wasomi hawakuwepo?daima mtu mjinga huishi kwa maelekezo kama wewe.
 
Zamani kabla elimu (formal) haijaingia busara kilikuwa kigezo cha uongozi. Ulimwengu wa kisiasa unahitaji kuchanga yote, elimu na busara. Vyote hivyo ni batili kama hakuna mifumo (systems) ya uendeshaji wa Taasisi au serikali
 
Kwani akina Plato na Socrates walikuwa na elimu kubwa kutoka wapi mbona wameacha maandiko yao ndo yanasomwa na maprof na bado wengine hata kuyatafsiri kwao inakuwa ngumu kumeza? uongozi si elimu,uongozi ni busara ndugu zangu.
 
Duuh ...Jamaa yangu mbona Tanzania tunao ma Profesa wengi tu na wanaongozwa na JK? au angalia kule mjengoni wasomi kibao lakini bi Mkora ndio kiongozi wao? au na huko unashangaa pia?

nimeipenda hii, kwa kweli akutukanaye hakuchagulii tusi, ingawa huu ndo ukweli. umejibu vema sana mkuu. no additional cmments
 
Prof. Nape
Prof. Kinana
Prof. Kikwete
Prof. Mwigulu
Prof. Sadifu
Prof. Wasira
Prof. Lukuvi
Kweli ccm inaongozwa na Maprofesa wanaowaongoza Maprofesa wenzao kama Maghembe, Tibaijuka nk.
Prof. Mangula
Prof. Majimarefu
Prof. Jahpeople
 
Hamy-D,Ninapopata nafasi huwa napitia jamii forum ili kupata habari kama ninavyopata habari kupitia vyombo vingine kama Tv,radio na magazeti.Kinachonisikitisha na kunisononesha ni pale ninapokuta mtu badala ya kuweka habari anatapika humu jamii forum-Huwa ninatamani sana kumjua physically mtu huyo kwani huwa inanishanganza ni kwanini anaamua kujizalilisha.

sasa nirudi kwenye hoja.Hivi elimu ni nn?

Kwa uelewa wangu elimu ni -Maarifa aliyonayo mtu katika jambo fulani+Uwezo wa mtu kufanya tafakuri na tafakari ya mambo,Uwezo wa kutetea kile anachoamini,Uwezo wa kumudu mazingira yanayomzunguka (Kuzuia mihemko) uwezo wa kujiamini,kujieleza na kuwaelekeza wengine lile unaloliamini na wakakuelewa na siyo vyeti.

-Uongozi na Elimu(wingi wa vyeti) ni vitu viwili tofauti

-Kikwete ni Rais wa Tanzania-Je ndiye Msomi wa Juu kabisa nchi hii?

-Jenister Mhagama-N/W-Elimu ndiye Msomi mkubwa Kabisa pale Wizara ya Elimu

-Nape,Kinana,Mwigulu ndio wasomi nguli kabisa pale ccm
na je zile familia ambazo mama anaelimu(Vyeti vingi kuliko baba)Je baba anakuwa amepoteza sifa ya kuwa kichwa cha Nyumba?
-Angalia Dr.Michael pale kwenye BMK pamoja na vyeti vingi mpaka cha PhD unaweza ukamwita anaelimu?Mtu aliyeshindwa kumudu mazingira(Kuzuia mihemko pale BMK) while watu wenye vyeti vichache wameweza kuyamudu.
-Je kiongozi wako wa Mtaa,Kanisa au Msikiti ana vyeti vingapi?mbona anakuongoza.

Hamy-D unatuzalilisha wana ccm bwana-Kuwa mwana ccm haina maana akili yako iwe likizo throughout the year.
 
Kwahiyo tufunge shule zote nchini, tuongeze idadi ya Mabilicanas? Watu mmekuwa misukule nyie.

Hata kuongeza ma AKUDO Impact sio mbaya. Si inamilikiwa na Professa mgawa Ukimwi ambaye ni mjumbe wa NEC ya CCM?
 
WanaJF,

Binafsi uwa nafanya judgment kwa mtu kwa kuzingatia kiwango chake cha elimu. Siku zote.

Tangu zamani nilimdharau Mbowe kwa kuwa ni kijana aliyepata sifuri kwenye mitihani ya kidato cha 6 ilhali alikuwa na dhana zote za kuweza kumfanya afaulu vizuri!

Katika hali kama hiyo, baada tu ya kupewa uenyekiti CHADEMA, niliamini kwa 100% chama kitaelekezwa kuzimu. Na leo yametimia.

Ila kikubwa kilicho nipelekea kuandika huu uzi, ni baada ya kuona Prof Lipumba na wasomi wengineo kukubali kuongozwa na mtu kama Mbowe. Kweli!!!?

Lakini ukitazama sababu hasa ya mtu msomi kama Prof Lipumba, pamoja na mambo mengine, utagundua kuwa amekubali kudhalilika kisa maslahi binafsi. Hilo liko wazi.

Prof Lipumba please honour your doctorate. You can not bow to someone like Mbowe. He's too low for u.
Jk kuongoza prof mbarawa na kapuya maana yake ni nn?
 
WanaJF,

Binafsi uwa nafanya judgment kwa mtu kwa kuzingatia kiwango chake cha elimu. Siku zote.

Tangu zamani nilimdharau Mbowe kwa kuwa ni kijana aliyepata sifuri kwenye mitihani ya kidato cha 6 ilhali alikuwa na dhana zote za kuweza kumfanya afaulu vizuri!

Katika hali kama hiyo, baada tu ya kupewa uenyekiti CHADEMA, niliamini kwa 100% chama kitaelekezwa kuzimu. Na leo yametimia.

Ila kikubwa kilicho nipelekea kuandika huu uzi, ni baada ya kuona Prof Lipumba na wasomi wengineo kukubali kuongozwa na mtu kama Mbowe. Kweli!!!?

Lakini ukitazama sababu hasa ya mtu msomi kama Prof Lipumba, pamoja na mambo mengine, utagundua kuwa amekubali kudhalilika kisa maslahi binafsi. Hilo liko wazi.

Prof Lipumba please honour your doctorate. You can not bow to someone like Mbowe. He's too low for u.
Hamy-D,Ninapopata nafasi huwa napitia jamii forum ili kupata habari kama ninavyopata habari kupitia vyombo vingine kama Tv,radio na magazeti.Kinachonisikitisha na kunisononesha ni pale ninapokuta mtu badala ya kuweka habari anatapika humu jamii forum-Huwa ninatamani sana kumjua physically mtu huyo kwani huwa inanishanganza ni kwanini anaamua kujizalilisha.

sasa nirudi kwenye hoja.Hivi elimu ni nn?

Kwa uelewa wangu elimu ni -Maarifa aliyonayo mtu katika jambo fulani+Uwezo wa mtu kufanya tafakuri na tafakari ya mambo,Uwezo wa kutetea kile anachoamini,Uwezo wa kumudu mazingira yanayomzunguka (Kuzuia mihemko) uwezo wa kujiamini,kujieleza na kuwaelekeza wengine lile unaloliamini na wakakuelewa na siyo vyeti.

-Uongozi na Elimu(wingi wa vyeti) ni vitu viwili tofauti

-Kikwete ni Rais wa Tanzania-Je ndiye Msomi wa Juu kabisa nchi hii?

-Jenister Mhagama-N/W-Elimu ndiye Msomi mkubwa Kabisa pale Wizara ya Elimu

-Nape,Kinana,Mwigulu ndio wasomi nguli kabisa pale ccm
na je zile familia ambazo mama anaelimu(Vyeti vingi kuliko baba)Je baba anakuwa amepoteza sifa ya kuwa kichwa cha Nyumba?
-Angalia Dr.Michael pale kwenye BMK pamoja na vyeti vingi mpaka cha PhD unaweza ukamwita anaelimu?Mtu aliyeshindwa kumudu mazingira(Kuzuia mihemko pale BMK) while watu wenye vyeti vichache wameweza kuyamudu.
-Je kiongozi wako wa Mtaa,Kanisa au Msikiti ana vyeti vingapi?mbona anakuongoza.

Hamy-D unatuzalilisha wana ccm bwana-Kuwa mwana ccm haina maana akili yako iwe likizo throughout the year.
 
Status
Not open for further replies.
Back
Top Bottom