Peter Lijualikali aweka wazi uozo ndani ya CHADEMA

Peter Lijualikali aweka wazi uozo ndani ya CHADEMA

Joined
Oct 7, 2019
Posts
51
Reaction score
157
Mbunge wa Jimbo la Kilombero Mkoani Morogoro kwa tiketi ya Chama Cha Demokrasia na Maendeleo (CHADEMA) Mheshimiwa Peter Lijuakali ameweka bayana mambo mbalimbali yaliyojificha katika chama juu ya matumizi mbalimbali ya Chama ikiwemo fedha zinazopatikana na kuingia katika Chama kile, Mheshimiwa Peter Lijuakali ameenda mbali zaidi na kueleza kwamba:-

"Wengine wanasema mbona CAG (Mdhibiti na Mkaguzi Mkuu wa Hesabu za Serikali) hajaona ubadhirifu wa CHADEMA, niwaambie tu kwamba, CAG haingii kwenye vikao vya chama (CHADEMA) na wala hajui tuliambiwa nini,” Peter Lijualikali, Mbunge wa Kilombero.

"CAG anachoangalia ni kile kilichomo kwenye makaratasi, na sisi tunazungumza tulichokubaliana kwenye vikao, kama CAG anakuaga anauliza, hakuja kwenye vikao vya wabunge wakati mwenyekiti anatujaza"

“Halafu watu wengi hawajui. Hivi ni wana CHADEMA wangapi wanajua akaunti mama zote za chama kuwa 'mwamba' ndiyo anayetia saini ikiwemo akaunti ya fedha za ruzuku,”

“Mwamba ni mwenyekiti wa chama na ni mtia saini, na ndiye anayeteua Katibu Mkuu ambaye naye ni mtia saini katika akaunti, halafu mwamba kwa kukaa na katibu mkuu ndiyo wanashauriana kuteua Mkurugenzi wa Fedha ambaye pia ni mtia saini, hesabu za kazi hizi"

“Hakuna waziri ambaye ni mtia saini wa akaunti za wizara, hakuna hata akaunti moja ambayo Rais Dk. John Magufuli na hata marais waliopita wanatia saini. Lakini huku kwetu huku mwamba ndiyo mtia saini na ndio maana watu wanasema ni Saccos"

"Sehemu zote zinazopigwa hela jamaa ndio anasaini na wenzake halafu mzigo unatoka, kwa hiyo sisi, yaani mimi Lijualikali ambaye nilikuwa jela ninachangia hela kwenye chama, nilifungwa jela miezi sita na nimekaa ndani miezi mitatu, kila mwezi nilikuwa nachangia"

Mbunge wa jimbo la Kilombero mkoani Morogoro, Mhe. Peter Lijualikali amesema kwamba, watu wa karibu wa Mwenyekiti wa CHADEMA akiwawemo Mbunge wa Jimbo la Iringa Mjini Mheshimiwa Peter Msigwa (CHADEMA) na timu yake hawakuwahi kutoa hata Sh 100 hadi leo, na kama wanabisha yuko tayari kumuomba Spika atoe vielelezo kama ataona inafaa.
 
Waa-Afrika walio wengi ni watu cheap sana, wana tabia sawa na fisi, ndo maana ningumu kwa makampuni makubwa kumwajiri mwafrika katika nafasi za juu, hata timu zetu za taifa na vilabu viko bize kuwaajiri makocha wazungu.

Ukienda kwenye viwanda vingi Tanzania production manager wengi ni wahindi, hii yote ni kwa sababu waafrika walio wengi hawana msimamo na ni ndumi la kuwili

Ntashangaa sana ccm watampa nafas mtu cheap kiasi hiki, huku watu waliopigania chama wakaachwa.
 
Akishamaliza ya Chadema ahamie CCm,Kuna waziri katumbuliwa kwa ufisadi tunaona kimyaaaa yupo tu kitaa,kuna trillion 1.5 nayo kimyaaa, hakuna anayehoji,yote yanayofanywa nje ya utaratibu ayaseme Sasa maana yeye ni bingwa wa kuibua uozo,vinginevyo na yeye atakuwa mnafiki tu kama wale wengine
 
Anaonekana ameondoka Chadema kwa hasira sana, sijui hasira za nini kama huko alikokwenda ndipo alipaona panamfaa.

Halafu mwambieni kitu, asiendelee kuropoka kila siku, kwasababu kwa kufanya hivyo ndio anazidi kuthibitisha anatumwa, sijawahi kuona mtu anaondoka chama fulani halafu kila siku anapiga kelele tu, anavyozidi kutumika ndio anaonekana mshamba zaidi.
 
Kwisha habari yake huyo.
Aliijenga image yake vizuri anakuja ibomoa kwa big G dakika xa mwisho
 
Kumbe Lijuakali huyu jamaa boya aisee. Hivi alipataje ubunge?. Nilifikiri atasema JPM kama mwenyekiti wa CCM hakuna sehemu anaweka saini ili fedha zitumike? Halafu hajui kuwa hata serikalini kuna viwango vya fedha ambazo haviwezi kutoka mpaka idhini ya Rais?.
 
Acha tu watumike, mwishowe baada ya kutumika atatupwa kama toilet paper
 
Akishamaliza ya Chadema ahamie CCm,Kuna waziri katumbuliwa kwa ufisadi tunaona kimyaaaa yupo tu kitaa,kuna trillion 1.5 nayo kimyaaa,hakuna anayehoji,yote yanayofanywa nje ya utaratibu ayaseme Sasa maana yeye ni bingwa wa kuibua uozo,vinginevyo na yeye atakuwa mnafiki tu kama wale wengine
Mkuu asema tuliyoambiwa kwenye kikao hivi huyu anajielewa kweli?
 
Waa-Afrika walio wengi ni watu cheap sana, wana tabia sawa na fisi, ndo maana ningumu kwa makampuni makubwa kumwajiri mwafrika katika nafasi za juu, hata timu zetu za taifa na vilabu viko bize kuwaajiri makocha wazungu.

Ukienda kwenye viwanda vingi Tanzania production manager wengi ni wahindi, hii yote ni kwa sababu waafrika walio wengi hawana msimamo na ni ndumi la kuwili

Ntashangaa sana ccm walimtoa nafas mtu cheap kiasi hiki, huku watu waliopigania chama wakaachwa.
Unaenda kwa mume mpya kwa kumsema vibaya wa zamani aliye kung'arisha huyo mume labda awe kilaza.Si ajabu Kama waitara mropokaji kalamba teuzi kwann hotsun asipewe teuzi,kule CV yako ni uwezo binafsi wa kuimba kwaya tu teuzi ziko nje nje.
 
Ukishanunuliwa unaweza KUROPOKA chochote ili kuhalalisha manunuzi yako.

Huyu hakununuliwa na alisema haya kutoka moyoni mwake sijui uchunguzi wa Takukuru utaanza lini.


Katibu mkuu wa CCM Dr. Bashuri: CCM kuna majizi nikiyataja hapa mtashangaa. Sasa wezi wako CCM na ndio wenye serikali - JamiiForums


Mbunge wa Jimbo la Kilombero Mkoani Morogoro kwa tiketi ya Chama Cha
Demokrasia na Maendeleo (CHADEMA) Mheshimiwa Peter Lijuakali ameweka bayana mambo mbalimbali yaliyojicha katika chama juu ya matumizi mbalimbali ya Chama ikiwemo fedha zinazopatikana na kuingia katika Chama kile, Mheshimiwa Peter Lijuakali ameenda mbali zaidi na kueleza kwamba:
 
Yote haya ya nn Kama ukiondoka kimywa kimya shida ni Nini.Nawashauri wabunge wakihama vyama wahame kimya kimya.
Matured ni Kama kafulila,slaa,Nassari.Sio hao wengine hata pafyumu na rotation wamejifunzia cdm kupiga,
 
Back
Top Bottom