Pasaka: Asili, umuhimu wake na tamaduni zetu

Pasaka: Asili, umuhimu wake na tamaduni zetu

Wadau msaada tafadhali.Hivi tarehe yasiku ya pasaka hupangwaje, na nani? Hatimaye kukubalikana wakristu wote duniani bila kujali dhehebu?

Inapangwa Vatican City (st peter)

Kumbuka dini zote zimetoka na ROMAN Catholic ata waislam kwahiyo wana heshimu sana maamuzi yote ya vatican
 
Wadau msaada tafadhali.Hivi tarehe yasiku ya pasaka hupangwaje, na nani? Hatimaye kukubalikana wakristu wote duniani bila kujali dhehebu?
=========
Asante ndugu kwa kuuliza,kwani Kuuliza si Ujinga!!
Ukumbbuke kuwa, PASAKA ni sherehe pekee duniani inayoadhimishwa kipindi kimoja/hicho hicho na imani 2 za dini kongwe duniani: UYAHUDI (Judaism) na UKRISTO.

Sasa, kwa kuwa PASAKA ni adhimisho la UHURU wa Waisraeli kutoka utumwani Misri zaidi ya miaka 6,000 iliyopita, basi Mungu aliwaambia Waisraeli (Wayahudi) waadhimishe siku hii kila mwaka.

Mwaka huu 2014, Pasaka kwa Wayahudi imesherehekewa Jumatatu na Jumanne (Tarehe 14 na 15 April). Kalenda yetu hii (Gregorian Calendar) hufanyiwa mahesabu ili kuoanisha na Kalenda ya Kiyahudi kujua Pasaka otakuwa lini. Ina maana kuwa,tarehe zile ambazo Pasaka ya Kiyahudi itaadhimishwa, ndizo tarehe ambazo Kalenda ya Pasaka kwa Wakristo inapaswa kuonesha Jumapili ya karibu ili PASAKA iadhimishwe kwa Wakristo.


NB: Kwa Wakristo Paska sharti iangukie siku ya Jumapili kwani ndiyo siku Yesu Kristo alifufuka toka kwa wafu kwa kipindi kile cha kuadhimisha Pasaka miaka ile. Yesu yu hai leo hii, milele na milele zote. Kwa Wayahudi, Kalenda yao haifuati Jua bali ni Mwezi, na hivyo Pasaka yao yaweza angukia siku yoyote ile. In short, Pasaka ya Wakrito lazima iongozwe na ratiba ya Kiyahudi kuhusiana na Pasaka.
 
Wadau msaada tafadhali.Hivi tarehe yasiku ya pasaka hupangwaje, na nani? Hatimaye kukubalikana wakristu wote duniani bila kujali dhehebu?

Ni sawa sawa na kusema , kwanini Waislam wanategemea MWEZI kwenye Mfungo huku watu wakisema Allah ni akbar. Kama kweli Allah ni akbar kwanini ategemee MWEZI?
 
=========
Asante ndugu kwa kuuliza,kwani Kuuliza si Ujinga!!
Ukumbbuke kuwa, PASAKA ni sherehe pekee duniani inayoadhimishwa kipindi kimoja/hicho hicho na imani 2 za dini kongwe duniani: UYAHUDI (Judaism) na UKRISTO.

Sasa, kwa kuwa PASAKA ni adhimisho la UHURU wa Waisraeli kutoka utumwani Misri zaidi ya miaka 6,000 iliyopita, basi Mungu aliwaambia Waisraeli (Wayahudi) waadhimishe siku hii kila mwaka.

Mwaka huu 2014, Pasaka kwa Wayahudi imesherehekewa Jumatatu na Jumanne (Tarehe 14 na 15 April). Kalenda yetu hii (Gregorian Calendar) hufanyiwa mahesabu ili kuoanisha na Kalenda ya Kiyahudi kujua Pasaka otakuwa lini. Ina maana kuwa,tarehe zile ambazo Pasaka ya Kiyahudi itaadhimishwa, ndizo tarehe ambazo Kalenda ya Pasaka kwa Wakristo inapaswa kuonesha Jumapili ya karibu ili PASAKA iadhimishwe kwa Wakristo.


NB: Kwa Wakristo Paska sharti iangukie siku ya Jumapili kwani ndiyo siku Yesu Kristo alifufuka toka kwa wafu kwa kipindi kile cha kuadhimisha Pasaka miaka ile. Yesu yu hai leo hii, milele na milele zote. Kwa Wayahudi, Kalenda yao haifuati Jua bali ni Mwezi, na hivyo Pasaka yao yaweza angukia siku yoyote ile. In short, Pasaka ya Wakrito lazima iongozwe na ratiba ya Kiyahudi kuhusiana na Pasaka.
nimefunguka mkuu
 
=========
Asante ndugu kwa kuuliza,kwani Kuuliza si Ujinga!!
Ukumbbuke kuwa, PASAKA ni sherehe pekee duniani inayoadhimishwa kipindi kimoja/hicho hicho na imani 2 za dini kongwe duniani: UYAHUDI (Judaism) na UKRISTO.

Sasa, kwa kuwa PASAKA ni adhimisho la UHURU wa Waisraeli kutoka utumwani Misri zaidi ya miaka 6,000 iliyopita, basi Mungu aliwaambia Waisraeli (Wayahudi) waadhimishe siku hii kila mwaka.

Mwaka huu 2014, Pasaka kwa Wayahudi imesherehekewa Jumatatu na Jumanne (Tarehe 14 na 15 April). Kalenda yetu hii (Gregorian Calendar) hufanyiwa mahesabu ili kuoanisha na Kalenda ya Kiyahudi kujua Pasaka otakuwa lini. Ina maana kuwa,tarehe zile ambazo Pasaka ya Kiyahudi itaadhimishwa, ndizo tarehe ambazo Kalenda ya Pasaka kwa Wakristo inapaswa kuonesha Jumapili ya karibu ili PASAKA iadhimishwe kwa Wakristo.


NB: Kwa Wakristo Paska sharti iangukie siku ya Jumapili kwani ndiyo siku Yesu Kristo alifufuka toka kwa wafu kwa kipindi kile cha kuadhimisha Pasaka miaka ile. Yesu yu hai leo hii, milele na milele zote. Kwa Wayahudi, Kalenda yao haifuati Jua bali ni Mwezi, na hivyo Pasaka yao yaweza angukia siku yoyote ile. In short, Pasaka ya Wakrito lazima iongozwe na ratiba ya Kiyahudi kuhusiana na Pasaka.

Kumbe ndo maana haiwi constant, Sherehe ya Jews ndiyo determinant kumbe! Na kwa kuwa Jews wao wanafuata muandamo wa mwezi( kwa sherehe hii kama Waislam yaani mwezi mwandamo kwa muda waliopanga wayahudi whether mwanzon, kati au mwishoni). So kwa kuwa huwa kuna kupishana sana kati ya Mwezi Mwandamo na Tarehe basi ndiyo sababu Pasaka nayo haiko fixed kwa Gregorian Calendar, kwamba tarehe constant, bali ni Jumapili inayokaribiana na Sherehe za Kiyahudi kama mdau alivyofafanua. Mimi hapo kabla nilikuwa sjui.sababu!
 
Good morning to all,

naomba nisaidiwa katika hii topic nime post hapo juu. nini maana ya pasaka or passover/ nini maana ya esthern monday and Good friday? hizi siku zinanichanganya. je yesu aliposulubiwa msalabani kuna sehemu kwenye biblia tunaambiwa tushereheke Good friday/ easthern Monday? kama ndio naomba muongozo kwenye biblia. pili niliposoma biblia nipata kujua kumbe mungu ndio alikuwa wa kwanza kuambia wana wa israel washerehekee pasaka na iwe kumbu kumbu katika maisha yao baada ya yeye MUNGU kuua wana wakwaza wa misri. tatu yesu alisherehekea pasaka na wanafunzi wake baada ya kuwanawisha miguu. kwa nini sisi wakristo tusheherekee sikukuu ya kufa kwake kama pasaka? amani ya bwana iwe pamoja nanyi mnapo changia hii topic mbarikiwe sana tena sana.
 
Nyingine huwa ni taratibu za kanisa tu....na Mungu amezibariki
 
hapana hapo utakuwa unamsingizia mungu, haiwezekani ukasema kuwa mungu amazibariki. nafikiri wewe kama wewe unaona jinsi watu wanavyo sherehekea, je ndivyo mungu anataka iwe hivyo?
 
Good morning to all,

naomba nisaidiwa katika hii topic nime post hapo juu. nini maana ya pasaka or passover/ nini maana ya esthern monday and Good friday? hizi siku zinanichanganya. je yesu aliposulubiwa msalabani kuna sehemu kwenye biblia tunaambiwa tushereheke Good friday/ easthern Monday? kama ndio naomba muongozo kwenye biblia. pili niliposoma biblia nipata kujua kumbe mungu ndio alikuwa wa kwanza kuambia wana wa israel washerehekee pasaka na iwe kumbu kumbu katika maisha yao baada ya yeye MUNGU kuua wana wakwaza wa misri. tatu yesu alisherehekea pasaka na wanafunzi wake baada ya kuwanawisha miguu. kwa nini sisi wakristo tusheherekee sikukuu ya kufa kwake kama pasaka? amani ya bwana iwe pamoja nanyi mnapo changia hii topic mbarikiwe sana tena sana.

Shalom!
Kwanza lazima ujue nn maana ya pasaka? Pasaka ni sadaka ndugu yangu. Mimi huwa ninapenda kujifunza so huwa napenda kusikiliza mahubiri ya mwl. Mwakasege na Mgisa mtebe ninakushauri utafute mafundisho yao hasa ya mwl mwakasege katika mafundisho ya matoleo alifundisha biafra miaka kadhaa iliyopita itakusaidia. Nakwa mengine endelea kumfuatili kila j.5 saa tatu usiku redio wapo, na kila alhamisi muda na wakati huohuo msikilize Mgisa Mtebe. Naamini utajifunza mengi.
 
hapana hapo utakuwa unamsingizia mungu, haiwezekani ukasema kuwa mungu amazibariki. nafikiri wewe kama wewe unaona jinsi watu wanavyo sherehekea, je ndivyo mungu anataka iwe hivyo?
angalia muongozo wa Kanisa unasemaje?,kama Kanisa linaruhusu watu washerehekee wanavosherehekea basi hapo basi unaweza kusema kitu
 
Shalom!
Kwanza lazima ujue nn maana ya pasaka? Pasaka ni sadaka ndugu yangu. Mimi huwa ninapenda kujifunza so huwa napenda kusikiliza mahubiri ya mwl. Mwakasege na Mgisa mtebe ninakushauri utafute mafundisho yao hasa ya mwl mwakasege katika mafundisho ya matoleo alifundisha biafra miaka kadhaa iliyopita itakusaidia. Nakwa mengine endelea kumfuatili kila j.5 saa tatu usiku redio wapo, na kila alhamisi muda na wakati huohuo msikilize Mgisa Mtebe. Naamini utajifunza mengi.

kuna mafundisho zaidi ya mtoa mada? . mbona yamejitosheleza. HAPO HOJA NI MOJA JE NANI ALIYEBADILISHA PASAKA KUWA NI SIKU YA KUFA NA KUFUFUKA YESU WAKATI MAFUNDISHO HAYO HAYAPO KWENYE BIBLIA? WANA HISTORIA MTUJULISHE
 
Back
Top Bottom