Pamoja na ujio wa Symbion, mgao kama kawa!


Bushbaby

Bushbaby

JF-Expert Member
Joined
Dec 29, 2010
Messages
1,598
Likes
115
Points
160
Bushbaby

Bushbaby

JF-Expert Member
Joined Dec 29, 2010
1,598 115 160
Wana Jf kwa mimi hapa nilipo sijaona changes yoyote iliyoletwa na uwepo wa Symbion Power, umeme ndo umekuwa balaa zaidi... hatukuwahi kukatiwa umeme j'pili ila hii ni mara ya pili wanauchukua asb unarudi usiku... ninavyojua mimi hawa Symbion walishaanza kazi sasa mbona hali haibadiliki na tunawalipa hela nyingi za walipa kodi??? na kuna tetesi ile mitambo ya Tanesco ya Ubungo imezimwa kupisha Symbion, wakuu hii ikoje???
 
BAK

BAK

JF-Expert Member
Joined
Feb 11, 2007
Messages
81,896
Likes
121,091
Points
280
BAK

BAK

JF-Expert Member
Joined Feb 11, 2007
81,896 121,091 280
[TABLE="width: 879"]
[TR]
[TD="bgcolor: #FFFFFF"][TABLE="width: 599"]
[TR]
[TD]yatangaza mgawo mkali
• Mikoa 18 kuingia gizani, mafuta leo

na Betty Kangonga
[/TD]
[/TR]
[/TABLE]

[/TD]
[TD="width: 140, bgcolor: #FFFFFF"][/TD]
[/TR]
[TR]
[TD][TABLE="width: 599"]
[TR]
[TD]SHIRIKA la Umeme nchini (TANESCO) limetangaza mgawo mkubwa wa umeme kwa mikoa 18 ambayo inapata umeme kupitia gridi ya taifa.

Akizungumza katika Televisheni ya Taifa (TBC), Mkurugenzi Mkuu wa shirika hilo, William Mhando, alisema mgawo huo umesababishwa na kupungua kwa vina vya maji katika mabwawa ya kuzalishia umeme pamoja na mtambo wa IPTL kuzalisha megawati 10.
Alisema mtambo wa IPTL ambao una uwezo wa kuzalisha megawati 100 lakini kwa sasa unazalisha megawati 10 kutokana na tatizo la ukosefu wa mafuta.

"Huko nyuma kulikuwa na mgawo lakini kwa sasa umeongezeka zaidi, maana mikoa yote inayopata umeme kupitia gridi ya taifa pamoja na visiwani Zanzibar watakosa umeme," alisema.
Mhando alisema kuwa mikakati mbalimbali inafanyika ikiwa ni pamoja na kutafuta mitambo ya dharura ambayo itaanza kufanya kazi kuanzia Julai 31 mwaka huu.
Alisema TANESCO wamefanya mawasiliano na Wizara ya Fedha na Uchumi kwa kushirikiana na Wizara ya Nishati na Madini ili kuangalia namna ya kupata fedha kwa ajili ya kununulia mafuta ya IPTL.

Alisema kuwa Kampuni ya Symbion iliyonunua mitambo ya Dowans inaendelea taratibu kuzalisha megawati 80 na kadiri siku zinavyokwenda ndivyo inavyoongeza uzalishaji wake ili kufikia uwezo wa kutoa megawati 112.
"Pia Kampuni ya Aggreko hadi kufikia Agosti mwaka huu nayo itaweza kuzalisha megawati 100, hivyo tunaamini tatizo hilo litapungua," alieleza.

Alisema kuwa kukamilika kwa mtambo wa kuzalisha umeme uliopo mkoani Mwanza ambao utaweza kutoa megawati 60 hadi 100 nayo inaweza kupunguza tatizo lililopo.
Naye Katibu Mkuu wa Wizara ya Nishati na Madini, David Jairo, alisema serikali inaendelea kutafuta suluhisho la tatizo hilo kwa kujenga mtambo wa kuzalisha umeme katika Mkoa wa Mtwara ambao utatoa megawati 300.

Wakati Mhando akizungumzia hilo, wakazi wa Mkoa wa Ruvuma wamelazimika kukaa gizani kwa saa 16 kutokana na majenereta kukosa mafuta. Ilielezwa kuwa hatua hiyo imetokana na majenereta hayo kukosa mafuta ya kuendeshea hivyo kulazimu viongozi wa shirika hilo katika mkoa huo kuomba msaada kutoka makao makuu.

[/TD]
[/TR]
[/TABLE]
[/TD]
[/TR]
[/TABLE]
 
SHERRIF ARPAIO

SHERRIF ARPAIO

JF-Expert Member
Joined
Aug 25, 2010
Messages
8,482
Likes
2,800
Points
280
SHERRIF ARPAIO

SHERRIF ARPAIO

JF-Expert Member
Joined Aug 25, 2010
8,482 2,800 280
Sasa nimekubali, tukiitwa a third world ni kweli, tena may be tulitakiwa tuwe fith world. Umeme kimeo!
 
Saeedgenius

Saeedgenius

Member
Joined
Mar 6, 2011
Messages
48
Likes
2
Points
15
Saeedgenius

Saeedgenius

Member
Joined Mar 6, 2011
48 2 15
atleast Symbions waesimama kwenye ahadi yao wanazalisha umeme bila mizengwe na kitu kikubwa zaidi ni kwamba wanawauzia Tanesco bila hata guarantee. Wawekezaji wa namna hii ndio wanatakiwa nchini kwetu. Hakuna ubabaishaji.
 
Wambandwa

Wambandwa

JF-Expert Member
Joined
Dec 3, 2006
Messages
2,255
Likes
387
Points
180
Wambandwa

Wambandwa

JF-Expert Member
Joined Dec 3, 2006
2,255 387 180
Mkurugenzi wa Tanesco na katibu mkuu wa wizara ya nishati hawajatoa suluhu endelevu kwenye tatizo la umeme. Jenereta ni suluhu ya dharula.
Hivi mvua zote hizi mabwawa yasijae maji? Au mabwawa yenyewe hayatunzwi na kusafishwa kwa kuondoa tope na uchafu woote unaotapakaa humo?
 
B

Bajabiri

JF-Expert Member
Joined
Jan 1, 2011
Messages
9,752
Likes
41
Points
0
B

Bajabiri

JF-Expert Member
Joined Jan 1, 2011
9,752 41 0
Aaaaah
yaaani.....mmmmmmmmhhhhh.....uuuuuuuufffffffff.......kaaaaaaaaaaaaa.....ooooooooooossssssshhhhhhh......daaaaaaaaaaahhhhhhhh.....mweeeeeeeeeeeeee.......grrrrrhhhhhhhh.
 
Nyambala

Nyambala

JF-Expert Member
Joined
Oct 10, 2007
Messages
4,470
Likes
32
Points
135
Nyambala

Nyambala

JF-Expert Member
Joined Oct 10, 2007
4,470 32 135
Pambaf! and someone tells me eti JK is a maverick!!!!!!!!
 
ndetichia

ndetichia

JF-Expert Member
Joined
Mar 18, 2011
Messages
27,735
Likes
2,005
Points
280
ndetichia

ndetichia

JF-Expert Member
Joined Mar 18, 2011
27,735 2,005 280
Mkurugenzi wa Tanesco na katibu mkuu wa wizara ya nishati hawajatoa suluhu endelevu kwenye tatizo la umeme. Jenereta ni suluhu ya dharula.Hivi mvua zote hizi mabwawa yasijae maji? Au mabwawa yenyewe hayatunzwi na kusafishwa kwa kuondoa tope na uchafu woote unaotapakaa humo?
tatizo bongo ni kwamba tunazani ukishaweka kitu chochote kitajiongoza chenyewe poor administration in tz..
 
CAMARADERIE

CAMARADERIE

JF-Expert Member
Joined
Mar 3, 2011
Messages
4,430
Likes
169
Points
160
CAMARADERIE

CAMARADERIE

JF-Expert Member
Joined Mar 3, 2011
4,430 169 160
Hizi ahadi za MEGAWATI zimenikera kwa miaka 20 sasa!!!
 
Bill

Bill

JF-Expert Member
Joined
Oct 5, 2007
Messages
4,907
Likes
2,140
Points
280
Bill

Bill

JF-Expert Member
Joined Oct 5, 2007
4,907 2,140 280
Pambavu kabisa, sisi hatuhitaji mahesabu ya megawati, tunataka kuona umeme unawaka. Sijawahi kuona watu mufilisi wa akili kama hawa, pamoja na kutunyonya na bill za umeme kubwa lakini bado wanatugawia umeme, soko la umeme lipo la kumwaga, lakini wapo wapo tu wamekalia ufisadi na miradi ya dharura.
 
Innovator

Innovator

Content Manager
Staff member
Joined
Jun 8, 2011
Messages
399
Likes
3
Points
35
Innovator

Innovator

Content Manager
Staff member
Joined Jun 8, 2011
399 3 35
PUBLIC NOTICE
(Issued under section 19 of the EWURA Act, Cap. 414 and Section 8 (2) of Electricity Act, Cap. 131)


NOTICE is hereby served that EWURA has received an application for Electricity Generation Licence from Symbion Power LLC, a company duly incorporated in Tanzania with the particulars set out hereinafter below:

1.0 Name and Address of the Applicant
Symbion Power LLC,
Plot No. 68, Haile Selassie Rd, Msasani
P.O.BOX 105371
Dar Es Salaam,
Tanzania

2.0 License Particulars:
(a) Type of License


Symbion Power LLC has acquired Dowans Natural Gas fired plant installed at Ubungo thus applied for a generation license to operate 112.5 MW available capacity at Ubungo in Dar Es Salaam Region. Electricity generated will be sold to TANESCO under the Power Off Take Agreement of June 2011.

Generation Facility: Gas to Electricity Generation
Location: Ubungo, Dar Es Salaam
Duration: Two Years
Buyer: Tanzania Electric Supply Company Limited (TANESCO)

3.0 Details of Shareholder
Symbion Power Holdings LLC - 100%
2711 Centerville Rd, Suite 40
Wilmington, Delware 19808
United States of America

Any person who wishes to make any representations or objections with respect to the application should do so in writing to EWURA at the hereunder mentioned address not later than 17:00 hours on the 8th day of July 2011

Director General
Energy and Water Utilities Regulatory Authority (EWURA)
6th Floor, Harbour View Towers
Samora Avenue/Mission Street
P.O.BOX 72175, Dar es Salaam
Facsimile:+255-(022) 2123180
Email: info@ewura.go.tz
Website:EWURA - Energy & Water Utilities Regulatory Authority of Tanzania
 
W

WildCard

JF-Expert Member
Joined
Apr 22, 2008
Messages
7,495
Likes
104
Points
160
W

WildCard

JF-Expert Member
Joined Apr 22, 2008
7,495 104 160
Symbion hata megawati 100 hawajafika. Sijui kama na wao watapewa miaka 10 ya kutolipa kodi yoyote. Kwa viongozi wetu wa CCM na SERIKALI yake ili mwanamke aonekane anavutia ni lazima akae au atembee uchi. Ndicho tunachofanya sasa kuwavutia wawekezaji kulingana na nilioyaona na kuyasikia TBC1 kwenye mjadala wa finance bill 2011 jana jioni.
 
M

Mchekechoni

JF-Expert Member
Joined
Apr 24, 2008
Messages
279
Likes
0
Points
0
M

Mchekechoni

JF-Expert Member
Joined Apr 24, 2008
279 0 0
Pambavu kabisa, sisi hatuhitaji mahesabu ya megawati, tunataka kuona umeme unawaka. Sijawahi kuona watu mufilisi wa akili kama hawa, pamoja na kutunyonya na bill za umeme kubwa lakini bado wanatugawia umeme, soko la umeme lipo la kumwaga, lakini wapo wapo tu wamekalia ufisadi na miradi ya dharura.
double-loss kwa wenye dstv,startimes,etc., umeme uwepo au usiwepo, bili iko palepale!
 
CAMARADERIE

CAMARADERIE

JF-Expert Member
Joined
Mar 3, 2011
Messages
4,430
Likes
169
Points
160
CAMARADERIE

CAMARADERIE

JF-Expert Member
Joined Mar 3, 2011
4,430 169 160
PUBLIC NOTICE
(Issued under section 19 of the EWURA Act, Cap. 414 and Section 8 (2) of Electricity Act, Cap. 131)


NOTICE is hereby served that EWURA has received an application for Electricity Generation Licence from Symbion Power LLC, a company duly incorporated in Tanzania with the particulars set out hereinafter below:

1.0 Name and Address of the Applicant
Symbion Power LLC,
Plot No. 68, Haile Selassie Rd, Msasani
P.O.BOX 105371
Dar Es Salaam,
Tanzania

2.0 License Particulars:
(a) Type of License


Symbion Power LLC has acquired Dowans Natural Gas fired plant installed at Ubungo thus applied for a generation license to operate 112.5 MW available capacity at Ubungo in Dar Es Salaam Region. Electricity generated will be sold to TANESCO under the Power Off Take Agreement of June 2011.

Generation Facility: Gas to Electricity Generation
Location: Ubungo, Dar Es Salaam
Duration: Two Years
Buyer: Tanzania Electric Supply Company Limited (TANESCO)

3.0 Details of Shareholder
Symbion Power Holdings LLC - 100%
2711 Centerville Rd, Suite 40
Wilmington, Delware 19808
United States of America

Any person who wishes to make any representations or objections with respect to the application should do so in writing to EWURA at the hereunder mentioned address not later than 17:00 hours on the 8th day of July 2011

Director General
Energy and Water Utilities Regulatory Authority (EWURA)
6th Floor, Harbour View Towers
Samora Avenue/Mission Street
P.O.BOX 72175, Dar es Salaam
Facsimile:+255-(022) 2123180
Email: info@ewura.go.tz
Website:EWURA - Energy & Water Utilities Regulatory Authority of Tanzania
Bado tunaendelea na mikataba ya ajabu.....sasa mtu mpaka keshaingia mkataba wa kuuza TANESCO hii notisi ya kuping hadi julai 8 ina nguvu kweli? Mimi sioni manufaa ya hii EWURA
 
tindikalikali

tindikalikali

JF-Expert Member
Joined
Jan 14, 2011
Messages
4,876
Likes
107
Points
135
tindikalikali

tindikalikali

JF-Expert Member
Joined Jan 14, 2011
4,876 107 135
[TABLE="width: 879"]
[TR]
[TD="bgcolor: #FFFFFF"][TABLE="width: 599"]
[TR]
[TD]yatangaza mgawo mkali
• Mikoa 18 kuingia gizani, mafuta leo

na Betty Kangonga[/TD]
[/TR]
[/TABLE]

[/TD]
[TD="width: 140, bgcolor: #FFFFFF"][/TD]
[/TR]
[TR]
[TD][TABLE="width: 599"]
[TR]
[TD]SHIRIKA la Umeme nchini (TANESCO) limetangaza mgawo mkubwa wa umeme kwa mikoa 18 ambayo inapata umeme kupitia gridi ya taifa.

Akizungumza katika Televisheni ya Taifa (TBC), Mkurugenzi Mkuu wa shirika hilo, William Mhando, alisema mgawo huo umesababishwa na kupungua kwa vina vya maji katika mabwawa ya kuzalishia umeme pamoja na mtambo wa IPTL kuzalisha megawati 10.
Alisema mtambo wa IPTL ambao una uwezo wa kuzalisha megawati 100 lakini kwa sasa unazalisha megawati 10 kutokana na tatizo la ukosefu wa mafuta.

"Huko nyuma kulikuwa na mgawo lakini kwa sasa umeongezeka zaidi, maana mikoa yote inayopata umeme kupitia gridi ya taifa pamoja na visiwani Zanzibar watakosa umeme," alisema.
Mhando alisema kuwa mikakati mbalimbali inafanyika ikiwa ni pamoja na kutafuta mitambo ya dharura ambayo itaanza kufanya kazi kuanzia Julai 31 mwaka huu.
Alisema TANESCO wamefanya mawasiliano na Wizara ya Fedha na Uchumi kwa kushirikiana na Wizara ya Nishati na Madini ili kuangalia namna ya kupata fedha kwa ajili ya kununulia mafuta ya IPTL.

Alisema kuwa Kampuni ya Symbion iliyonunua mitambo ya Dowans inaendelea taratibu kuzalisha megawati 80 na kadiri siku zinavyokwenda ndivyo inavyoongeza uzalishaji wake ili kufikia uwezo wa kutoa megawati 112.
"Pia Kampuni ya Aggreko hadi kufikia Agosti mwaka huu nayo itaweza kuzalisha megawati 100, hivyo tunaamini tatizo hilo litapungua," alieleza.

Alisema kuwa kukamilika kwa mtambo wa kuzalisha umeme uliopo mkoani Mwanza ambao utaweza kutoa megawati 60 hadi 100 nayo inaweza kupunguza tatizo lililopo.
Naye Katibu Mkuu wa Wizara ya Nishati na Madini, David Jairo, alisema serikali inaendelea kutafuta suluhisho la tatizo hilo kwa kujenga mtambo wa kuzalisha umeme katika Mkoa wa Mtwara ambao utatoa megawati 300.

Wakati Mhando akizungumzia hilo, wakazi wa Mkoa wa Ruvuma wamelazimika kukaa gizani kwa saa 16 kutokana na majenereta kukosa mafuta. Ilielezwa kuwa hatua hiyo imetokana na majenereta hayo kukosa mafuta ya kuendeshea hivyo kulazimu viongozi wa shirika hilo katika mkoa huo kuomba msaada kutoka makao makuu.
[/TD]
[/TR]
[/TABLE]
[/TD]
[/TR]
[/TABLE]
Tutaendelea kuzurura sana
 
lukindo

lukindo

JF-Expert Member
Joined
Mar 20, 2010
Messages
8,153
Likes
6,560
Points
280
lukindo

lukindo

JF-Expert Member
Joined Mar 20, 2010
8,153 6,560 280
lakini hawa EWURA nao, kwani wametoka wapi!? ...huko walikokuwa hawakuwahi kusikia au kujiuliza maswali haya:
  • kuwa Tanzania kuna kampuni tata inaitwa DOWANS?
  • kwamba DOWNS inaidai serikari ya JK $64m?
  • kuwa mahakama ilizuia kila kitu kinachohusiana na DOWANS kisimamishwe mpaka kesi itakapoisha?
  • kuwa Symbion imenunua mashine za kuzalisha umeme kutoka DOWANS???
  • nk, nk, nk, nk, nk, nk!?
INNOVATOR;2137541] PUBLIC NOTICE(Issued under section 19 of the EWURA Act, Cap. 414 and Section 8 (2) of Electricity Act, Cap. 131)


NOTICE is hereby served that EWURA has received an application for Electricity Generation Licence from Symbion Power LLC, a company duly incorporated in Tanzania with the particulars set out hereinafter below:

1.0 Name and Address of the Applicant
Symbion Power LLC,
Plot No. 68, Haile Selassie Rd, Msasani
P.O.BOX 105371
Dar Es Salaam,
Tanzania

2.0 License Particulars:
(a) Type of License


Symbion Power LLC has acquired Dowans Natural Gas fired plant installed at Ubungo thus applied for a generation license to operate 112.5 MW available capacity at Ubungo in Dar Es Salaam Region. Electricity generated will be sold to TANESCO under the Power Off Take Agreement of June 2011.

Generation Facility: Gas to Electricity Generation
Location: Ubungo, Dar Es Salaam
Duration: Two Years
Buyer: Tanzania Electric Supply Company Limited (TANESCO)

3.0 Details of Shareholder
Symbion Power Holdings LLC - 100%
2711 Centerville Rd, Suite 40
Wilmington, Delware 19808
United States of America

Any person who wishes to make any representations or objections with respect to the application should do so in writing to EWURA at the hereunder mentioned address not later than 17:00 hours on the 8th day of July 2011

Director General
Energy and Water Utilities Regulatory Authority (EWURA)
6th Floor, Harbour View Towers
Samora Avenue/Mission Street
P.O.BOX 72175, Dar es Salaam
Facsimile:+255-(022) 2123180
Email: info@ewura.go.tz
Website:EWURA - Energy & Water Utilities Regulatory Authority of Tanzania
 
W

WildCard

JF-Expert Member
Joined
Apr 22, 2008
Messages
7,495
Likes
104
Points
160
W

WildCard

JF-Expert Member
Joined Apr 22, 2008
7,495 104 160
Bado tunaendelea na mikataba ya ajabu.....sasa mtu mpaka keshaingia mkataba wa kuuza TANESCO hii notisi ya kuping hadi julai 8 ina nguvu kweli? Mimi sioni manufaa ya hii EWURA
Formality tu Mzee. Msije mkawashtukia baadae ikawa ni issue.
 
PakaJimmy

PakaJimmy

JF-Expert Member
Joined
Apr 29, 2009
Messages
16,231
Likes
351
Points
180
PakaJimmy

PakaJimmy

JF-Expert Member
Joined Apr 29, 2009
16,231 351 180
PHP:
Alisema TANESCO wamefanya mawasiliano na Wizara ya Fedha na Uchumi kwa kushirikiana na Wizara ya Nishati na Madini ili kuangalia namna ya kupata fedha kwa ajili ya kununulia mafuta ya IPTL.
Hii ni kali jamani!
Inakuwaje leo hii ndio wanaangalia namna ya kupata fedha, kwani huu ni mradi mpya?...Kwani hakuna utaratibu endelevu wa kupata fedha za mafuta?
Naamini sasa kuwa SERIKALI YA JK INAPUMUA KWA MASHINE.
Nchi hii ikabidhiwe kwa mtu anayeiweza.
 
N

NDOFU

JF-Expert Member
Joined
Feb 23, 2009
Messages
656
Likes
2
Points
35
N

NDOFU

JF-Expert Member
Joined Feb 23, 2009
656 2 35
Kama mafuta(IPTL) yamekwisha ina maana pesa hakuna! Mbona tunalipa umeme kadri tunavyotumia?! (LUKU) Hela wanapeleka wapi mpaka wasinunue mafuta?! Au ndo wanawapa Dowans malipo ya LUKU? Hii serikali ni..(tusi) hv mpaka leo wanajadiri umeme wa dharura? Kama wanategemea mvua idara ya utabiri wa hali ya hewa haiwapi taarifa Tanesco wakajiaanda kujiepusha na hizo dharura?
 

Forum statistics

Threads 1,249,431
Members 480,660
Posts 29,698,250