Nyerere

Joined
May 12, 2008
Messages
78
Likes
0
Points
0

mdaumie

Member
Joined May 12, 2008
78 0 0
wana JF mnaonaje mimi nikimtuhumu nyerere hafai kuitwa BABA wa Taifa .

Maana yeye hakuunga mkono wapinzani na suala la kuunda Katiba mpya
 

PakaJimmy

JF-Expert Member
Joined
Apr 29, 2009
Messages
16,231
Likes
335
Points
180

PakaJimmy

JF-Expert Member
Joined Apr 29, 2009
16,231 335 180
wana JF mnaonaje mimi nikimtuhumu nyerere hafai kuitwa BABA wa Taifa .

Maana yeye hakuunga mkono wapinzani na suala la kuunda Katiba mpya
Be visionary...!
Tunasonga mbele sio kuangalia kunako nyuma!
Usitupotezee broda!
Tunajadili Kauli ya Dr Slaa KESHO!
 

marshal

JF-Expert Member
Joined
Nov 1, 2010
Messages
349
Likes
22
Points
35

marshal

JF-Expert Member
Joined Nov 1, 2010
349 22 35
wana jf mnaonaje mimi nikimtuhumu nyerere hafai kuitwa baba wa taifa .

Maana yeye hakuunga mkono wapinzani na suala la kuunda katiba mpya
review historia vizuri kabla ya kuhamaki kutoa maamuzi. Hicho kilikuwa kichwa a.k.a mtambo mkubwa
he deserves to be a father of the nation.i respect that man
 

Mungi

JF Gold Member
Joined
Sep 23, 2010
Messages
16,995
Likes
476
Points
180

Mungi

JF Gold Member
Joined Sep 23, 2010
16,995 476 180
Kumtuhumu Nyerere itakuwa Makosa kutokana na alama za nyakati za wakati ule.
Nyerer alikuwa anakazi ya kukuza demokrasia ndani ya mfumo wa chama kimoja kwanza (mono party system),
Ni Nyerer huyu ndiye aliyekubali kuanzishwa kwa multi-party democracy in 1992.

Hivyo kazi yake ilikuwa nzuri kwa wakati wake.
 

Maswi

JF-Expert Member
Joined
Oct 18, 2010
Messages
897
Likes
14
Points
35

Maswi

JF-Expert Member
Joined Oct 18, 2010
897 14 35
wana JF mnaonaje mimi nikimtuhumu nyerere hafai kuitwa BABA wa Taifa .

Maana yeye hakuunga mkono wapinzani na suala la kuunda Katiba mpya
Angalia wewe utakamatwa muda si mrefu, kashifu wote lakini siyo BABA WA TAIFA yeye ndo aliyeleta vyama vingi hapa nchini.
 

The Son of Man

JF-Expert Member
Joined
Feb 9, 2010
Messages
12,557
Likes
2,363
Points
280

The Son of Man

JF-Expert Member
Joined Feb 9, 2010
12,557 2,363 280
Ni mtazamo tu, hujui ni kwanini anaitwa baba wa taifa? Best unataka vita tu na sisi wabongo, sasa asiitwe baba wa taifa na hiki cheo tumpe nani, Kikwete?
 

ombwilbard

New Member
Joined
Nov 1, 2010
Messages
4
Likes
0
Points
0

ombwilbard

New Member
Joined Nov 1, 2010
4 0 0
utakuwa hujafikiria sn!naomba usome hii meseji ya mwalimu:


Ingawa alikuwa mwanzilishi wa CCM, kwa nia njema ya kuendeleza mapinduzi katika nchi yetu, miaka ilivyozidi kwenda Mwalimu Nyerere alishuhudia jinsi CCM ilivyobadilika na kuwa mzigo kwake na pia tishio kwa usalama wa Taifa.

Mwaka 1993 Mwalimu alichapisha kitabu kiitwacho Uongozi Wetu na Hatima ya Tanzania (Harare: Zimbabwe Publishing House, 1993). Pamoja na mambo mengine katika kitabu hiki, Mwalimu alisema kuwa kuna kansa katika uongozi wa CCM. Nanukuu baadhi ya maneno yake:

Chama cha Mapinduzi, kwa sababu ya uzito wa historia yake, hadhi ya jina lake, mfumo wa wavu wake, mazoea ya watu, na ubovu wa Vyama vya Upinzani, kinaweza kuchaguliwa na Watanzania, pamoja na kansa ya uongozi wake. Au watu wanaweza wakachoka, wakasema, "potelea mbali:" wakachagua Chama cho chote, ilimradi tu watokane na kansa ya uongozi wa CCM. Hainifurahishi kuyasema haya, lakini uhai wa Nchi yetu unataka yasemwe. (Ukurasa 61)

Mwalimu hakuishia hapo, bali aliongezea namna hii:

Nilisema awali kwamba kansa ya uongozi ndani ya Chama cha Mapinduzi isingekuwa ni jambo la kutisha sana kama tungekuwa tumeanza kuona Chama kizuri cha upinzani kinachoweza kuiongoza Nchi yetu badala ya CCM. Ubovu wa uongozi ndani ya CCM ndio uliofanya nikapendekeza tuanzishe mfumo wa Vyama Vingi. Nilitumaini kuwa tunaweza kupata Chama kingine kizuri ambacho kingeweza kuiongoza Nchi yetu badala ya CCM; au ambacho kingekilazimisha Chama cha Mapinduzi kusafisha uongozi wake, kwa kuhofia kuwa bila kufanya hivyo kitashindwa katika uchaguzi ujao. Lakini bado sijakiona Chama makini cha upinzani; na wala dalili zo zote za kuondoa kansa ya uongozi ndani ya CCM. Bila upinzani mzuri wa nje, na bila demokrasia halisi ndani ya Chama cha Mapinduzi, Chama hiki kitazidi kudidimia chini ya uzito wa uongozi mbovu. Kwa hali yetu ya kisiasa ilivyo nchini hili si jambo la kutarajia bila hofu na wasi wasi! (Ukurasa 66)

Ni wa-Tanzania wangapi wenye utamaduni wa kusoma vitabu? Ni wangapi wanaosoma vitabu vya Mwalimu Nyerere?
(SOURCE:hapakwetu.blogspot.com)
 

Utotole

JF-Expert Member
Joined
Oct 28, 2010
Messages
6,529
Likes
3,332
Points
280

Utotole

JF-Expert Member
Joined Oct 28, 2010
6,529 3,332 280
Nanukuu baadhi ya maneno yake:

Chama cha Mapinduzi, kwa sababu ya uzito wa historia yake, hadhi ya jina lake, mfumo wa wavu wake, mazoea ya watu, na ubovu wa Vyama vya Upinzani, kinaweza kuchaguliwa na Watanzania, pamoja na kansa ya uongozi wake. Au watu wanaweza wakachoka, wakasema, "potelea mbali:" wakachagua Chama cho chote, ilimradi tu watokane na kansa ya uongozi wa CCM. Hainifurahishi kuyasema haya, lakini uhai wa Nchi yetu unataka yasemwe. (Ukurasa 61)

Mwalimu hakuishia hapo, bali aliongezea namna hii:

Nilisema awali kwamba kansa ya uongozi ndani ya Chama cha Mapinduzi isingekuwa ni jambo la kutisha sana kama tungekuwa tumeanza kuona Chama kizuri cha upinzani kinachoweza kuiongoza Nchi yetu badala ya CCM. Ubovu wa uongozi ndani ya CCM ndio uliofanya nikapendekeza tuanzishe mfumo wa Vyama Vingi. Nilitumaini kuwa tunaweza kupata Chama kingine kizuri ambacho kingeweza kuiongoza Nchi yetu badala ya CCM; au ambacho kingekilazimisha Chama cha Mapinduzi kusafisha uongozi wake, kwa kuhofia kuwa bila kufanya hivyo kitashindwa katika uchaguzi ujao. Lakini bado sijakiona Chama makini cha upinzani; na wala dalili zo zote za kuondoa kansa ya uongozi ndani ya CCM. Bila upinzani mzuri wa nje, na bila demokrasia halisi ndani ya Chama cha Mapinduzi, Chama hiki kitazidi kudidimia chini ya uzito wa uongozi mbovu. Kwa hali yetu ya kisiasa ilivyo nchini hili si jambo la kutarajia bila hofu na wasi wasi! (Ukurasa 66)
Wakati umefika wa CCM kuona kwamba maneno ya JK Nyere yanaelekea kutimia maana kansa ya CCM imekuwa so malignant and metastatic kiasi kwamba viungo vyote vya mwili vimeathirika. Kupoteza nafasi nyingi kwa wabunge na mawaziri wa CCM ni dalili tosha kwamba watanzania sasa wanaweza kuwa na chama kizuri cha kuiondoa CCMM madarakani ifilie mbali na kansa yake.

Wana CCM kazi kwenu na watanzania kazi kwetu!
 

kabila01

JF-Expert Member
Joined
Apr 21, 2009
Messages
3,542
Likes
2,922
Points
280

kabila01

JF-Expert Member
Joined Apr 21, 2009
3,542 2,922 280
wana JF mnaonaje mimi nikimtuhumu nyerere hafai kuitwa BABA wa Taifa .

Maana yeye hakuunga mkono wapinzani na suala la kuunda Katiba mpya[/QUOT

80% ya watanzania walisema wanataka mfumo wa chama kimoja na 20% walisema wanataka mfumo wa vyama vingi. Yule mzee kwa uwezo wa akili aliokua nao akaona hawa 20% ndo wananchi wangu walioelimika kwa wakati huo akaamua kuruhusu mfumo wa vyama vingi. Hawa waliobaki ndo hamna kitu kabisa
 

Mwanamageuko

JF-Expert Member
Joined
Oct 31, 2010
Messages
3,961
Likes
1,420
Points
280

Mwanamageuko

JF-Expert Member
Joined Oct 31, 2010
3,961 1,420 280
Sipendi mijadala inayomhusu Mwalimu, iwe iwavyo kama Mwanadamu yeyote anayo mazuri yake Basi ni vema tukayachukua hayo pia yale yalio kinyume yapo, kwa kuwa ametangulia mbele za haki ni vema kusamehe na kusahau. Na siku zote WANADAMU huhesabu mabaya na kuyasahau MEMA. KWA KWELI ALIIFANYIA KAZI NCHI HII. NA ANAKUMBUKWA KWA HILO> FUUUULSTOP>
 

Forum statistics

Threads 1,203,468
Members 456,762
Posts 28,114,452