Halima Msasambuaji
JF-Expert Member
- Aug 24, 2016
- 504
- 1,258
hivi analiwa huyo?
Ni kweli kabisa nyangumi sio samaki.Nyangumi sio samaki wakuu!
Mwalim wangu mmoja aliwahi kusema kwamba hakuna swali la kijinga ila kuna jibu la kijinga[emoji23] [emoji23] [emoji23] dah ukiuliza swali lakijinga lazima ujibiwe kijinga..
papaWe utakuwa umemuona papa.
Anaitwa kongowe kwa tanga ameshawahi kupatikana ufukwe wa kigombe na kipumbwi.
Ni samaki mkubwa sana ukisimama upande mmoja huwezi kumuona mwenzio upande wa pili, anaishi kina kirefu anapokufa ndo huelea kutolewa nchi kavu.
Wavuvi hawampendi samaki huyu hasa wanapotega nyavu zao huyu akipita anategua mitego na kuzivuruga nyavu hivyo kupoteza nyavu na samaki waliowapata kwenye mtego.
Watu huwa wanakata nyama ya samaki huyu kutengenezea mafuta wanasema ni dawa(kienyeji) ingawa kisheria ni mali ya serikali
Kwa uroho wako utakuja kula nyama zenye sumu!Mbona wamemlazia damu badala ya kuanza kupata nyama
Mkuu kama hayupo kwenye kundi la Samaki anakua kwenye kundi gani? Nieleweshe Mkuu.Huyu sio whale shark.whale shark ni jamii ya samaki. Ni mdogo kumlinganisha na nyangumi.
Huyu ni sperm whale.hayupo katika kundi la samaki
Hakuna video yake mkuu..Nadhani wale wanaonekana Mafia ni "Whale Shark" ni wadogo kidogo kuliko huyu kama anavyoonekana katika hiyo picha hapo chini
View attachment 418068
Si dagaa mkuuView attachment 418038
Watu wamesimama juu yake
View attachment 418039
Wanainchi wanamchunguza
View attachment 418043
Mwili wake huu
View attachment 418045
Watu wakiwa juu ya samaki
Samaki huyu ameonekana Pwani ya Kilwa na watu wengi wamemiminika kumshangaa.
Ni mkubwa sana kiasi cha watu wenhi kupanda juu yake.
Wataalam wa Samaki watujuze ni aina gani ya Samaki na kwanini amepatikana Pwani ya Kilwa na ni salama kiasi gani kwa wanadamu.
Nimetamani ningekuwepo nikate kilatili fulani nije nacho home unipokee mpenzi weeh..![emoji7]Jambo kabisa mpendwa
Whale "nyangumi "si samaki bali wanyama wa baharini kama vile dolphins,dugong"nguva na manate "jamii ya nguva"Mkuu kama hayupo kwenye kundi la Samaki anakua kwenye kundi gani? Nieleweshe Mkuu.
Taarifa muhimu sana hii kwa Sekta ya UtaliiHuyu ndie samaki mkubwa kuliko wote anaitwa whale shark ni mpole sana u can dive and swim with them!ni samaki wahamaji na huja hapa kwetu kuanzia august mpaka december kwa ajili ya kugegedana ila kuna local population pe maeneo ya mafia inayokaa abot longer.
Kwa wapenzi wa utalii wa wa ndani hasa mwezi huu nduo muafaka wanaweza kwenda kuwaona wakiwa hai .mwezi oktoba watalii huja kutoka all over the word kuja kuwao a pale mafia kiurahisi kuliko kwenda kuwaangalia SA or maeneo mengine ambapo bahari si tulivu kwa ukanda huu.
Wageni huchajiwa kama 100$ per perso nhivi ila kama local unaweza kuwapata wale local boat men wanaotoa huduma za snorkeling 40$ mnachukua boti nzima.
Na gharama za hotel zipo nyumba nice 20$ per night au unawnda guest vichochoroni chini ya hapo na si tatizo kwa kuwa mafia is one of safesty place on earth!