Nlichokifanya Mwenge Stand Leo... (Toa Maoni Yako)

Nlichokifanya Mwenge Stand Leo... (Toa Maoni Yako)

bampamiUmefanya vema sana........Swali langu kubwa ni hili, je ungekuwa na 10,000/= mfukoni bado ungekomaa na miatatu au ungejitutumua na kuona aibu na kuitoa tu hiyo fedha bila shaka?Regards[/QUOTEkweli kaka, ilikuja automatical cjui hata mimi kama ningekuwa na hela hiyo ningefanya hivyo.
 
Last edited by a moderator:
bravo mkuu ...hiyo ndo dawa yao. tatizo hili limekwishaendekezwa na wenyewe wamejionea ni haki yao kupanga nauli jioni, kukatisha route n.k.

Sababu kuu abiria hawana umoja.
 
Leo mida ya jioni narudi
kutoka kazin, nimefika
Mwenge nasubiria usafiri
kwenda Tegeta, mfukoni
nina Tshs 900/= tu
>> Coins 2 za 200/= >> Noti ya 500/=
Nikawa nimepanga zangu
kwamba, kutoka Mwenge -
Tegeta nalipa 300/= then
500/= nachukua Bajaj
mpaka home. Nipo stand ya Mwenge pale ndani, mara
basi hiloooo likaingia.
Konda anashuka na kuanza
kupiga debe .. . .
"Tegetaaaaaaa elfu mojaa
mojaaaa . . . . . Tegetaaaa elfu mojaaaaaa"
Nikawaza sana . . . .
nikaamua kuzamia ndani ya
gari vivo hivyo!
Gari ikajaa, dreva akaanza
kuwasha gari na kuondoka. Ile amevuka tu
geti la kutokea mabasi pale
Mwenge konda
akazoza . . . . .
"Abiria tumalizane hapa
hapa kabla hatujaenda mbali . . . "
Gari ilikuwa imejaa kabisa
watu waliokaa ktk viti, na
wawili waliosimama
Akaanza kukusanya Tshs
1,000/= za nauli. Kufika kwangu nikampa zile coins
2 za mia mbili mbili . . . .
Konda akaniangalia weeee,
kisha ananijibu . . .
"Oyaa brazaaa, masihara
hayo . . . . Inamaana hukusikia nilivyosema nauli
buku au unajifanyisha
makusudi?"
Nikamjibu "Ningesikia
Mwakyembe amepandisha
nauli wala nisingekuwa na ubishi, ila ninachojua mimi
nauli ni 300/= tu, hapo
nirudishie mia yangu"
Konda ikabidi amwambie
dereva wake
" Oyaaa mwanangu, kimeshanuka, simamisha
gari, kuna jamaa analeta
mizinguo mwanangu".
Dereva akasimamisha kweli
na akazima gari kabisa,
kisha akajibu "Siendeshi gari mpaka alipe
nauli iliyotajwa"
Abiria si wakanigeukia,
tena hasa akina mama na
akina dada na sauti zao
kaliii na makelele kibao . . . . "Weeee kaka, kama huna
hela shuka banaa,
usitucheleweshe hapa, si
tumeshachoka saa hizi"
Nikawajibu "Kushuka
sishuki na kama vp tulale humu humu ndani ya gari'
Basi mabishano
yakaendelea kama dk 10
hivi huku mi nikiendelea
kushikilia msimamo wangu.
Mwisho konda akamwambia dereva
wake . . . "Oyaa mwanangu
twen'zetu, achana nae huyo
----". Konda akasusa kabisa
nauli yangu na akaanza
kumalizia wengine wanaotoa hizo buku buku.
Ile tumefika krk round-
about nikamsikia dada
mmoja akisema
"Kondaaaaa, chukua hela
hii hapa namlipia huyo mkaka aliyeshindwa
kulipa . . . . . jianaume
liziiiimaaaa, linashindwa
kulipa elf moja, loooh. Hata
aibu haoni"
Nikamwangalia yule dada weeee, nikamjibu "Ewala
dada, nashukuru we tajiri
kwa kunilipia, ni masikini
tu, asante"
Yakasemwa maneno kibao
ya kunikashifu mule ndani mi nikawa kimya tu nasoma
novel yangu mpaka
tukafika stand ya Mwenge
ktk BP Shell (Pale karibu na
Benk ya Efatta) na
kulikuwa na kafolen kidogo kabla ya kufika.
>> Kufika tu, konda
anashuka na kuanza
kupiga debe . . .
"Tegetaaaaaaa mia
tatuuuuuuuuu . . . . . . ." " Tegeta hiyoooooooo mia
tatuuuu . . . . . . "
Si abiria wakaanza
kulalamika . . . .
"Weee konda turudishie
chenji zetu basiii . . . . we kondaaaa . . . . . "
Konda akagoma kurudisha
chenji. Mi nikawa kimya tu
kama vile sijui
kinachoendelea@

you will always be my hero at my cost
 
Mkuu umenichanganya!..umesema ulikuwa unatoka mwenge kwenda tegeta...mwishoni unasema mkafika pale kituo cha BP karibu na Efatha (mwisho wa safari)ambapo bado ni mwenge!!!!!!?????...siyo wote wavivu wa kufikiri!!
 
bampami , ungekua na elfu 2 ungelipa hio buku? Mimi nafkiri ulikomaa kwa sana kwasbabu hukua na options. Lakini resistance yako isingekua kubwa hivyo kama ungekuwa nayo hio hela? Au nakosea?
 
Mkuu umenichanganya!..umesema ulikuwa unatoka mwenge kwenda tegeta...mwishoni unasema mkafika pale kituo cha BP karibu na Efatha (mwisho wa safari)ambapo bado ni mwenge!!!!!!?????...siyo wote wavivu wa kufikiri!!
Kumbuka kuwa geti la kutokea ni lile la kuelekea kama Sinza hivi.Halafu,gari huzunguka na kufika pale stendi ya Efatha. Ndivyo mkuu @bampami alivyosimulia
 
Mkuu umenichanganya!..umesema ulikuwa unatoka mwenge kwenda tegeta...mwishoni unasema mkafika pale kituo cha BP karibu na Efatha (mwisho wa safari)ambapo bado ni mwenge!!!!!!?????...siyo wote wavivu wa kufikiri!!
Hehehe kama huo sio uvivu wa kufikiri basi kazi kweli kweli. Soma vizuri post yake tena. Wapi kasema kituo cha BP karibu na Efatha ndio mwisho wa safari?
 
Kumbuka kuwa geti la kutokea ni lile la kuelekea kama Sinza hivi.Halafu,gari huzunguka na kufika pale stendi ya Efatha. Ndivyo mkuu @bampami alivyosimulia

Asante Mkuu kwa ufafanuzi, maana wengine huwa tunasoma then tunatafakari...thanks.
 
SOKO huria kasema elfu moja moja
kama ukiona huna si ungojee la kufanana na hela yako,
but
hata hivyo pole sana mtu mzima yakikukuta kama hivyo ni lazima unatahayarika
lakini ningekuwa nimekaa jirani na wewe ningekulipia tu hiyo hela wala usingeaibika,
pole sana lakini.

Soko huria haimaanishi kuvunja sheria na taratibu zilizopo, unadhani kati yake na hao walioanza kudai chenji nani kaaibika...!? afu wewe....
 
Lakini swali la msingi!! Ungekuwa nayo hiyo TZS 1000, ungelipa? Maana wakati mwingine umefanya hivyo kwa sababu hukuwa nayo, cha kujifunza hapo ni kusimama katika sheria na kudai haki. Hilo naliita funzo kwa vitendo.
Ukute hiyo gari kutwa nzima limepaki, na hao makonda wanakula raha, jioni hawaalipi kodi wala kuchangia pato la taifa wanawavizia wafanyakazi wawakamue zaidi. Nyambafu kabisa!!
 
Hii michezo ya kupandishiana bei imejaa sana na sisi abiria ndio tunaoisababisha. Pale Kimara mwisho kuna kamchezo ka kulipa bei mara mbili kama ukipandia upande mwingine wa kituo (eti unazunguka na gari wakati ni papo kwa papo).

Na huu ni ukandamizaji wa chini chini kwa wenye uwezo wa kulipa mara 2 kwa wale wasio na uwezo huo, na makonda wanatake advantage.
 
nilivyoiona hii thread kabla ya kuisoma sikujua kama imejaa ujumbe wa muhimu kiasi hiki.
Wengine wanasimama majukwaani na wengine kutembea nchi nzima hadi kulala macho kuaddress mambo muhimu ya mabadiliko na Watanzania wengi hawaelewi hata kinachoendelea wakati ndio waathirika wakuu. Ningeweza ningekugongea 'like' hata 1m kwa kuonyesha kwa vitendo jinsi gana kila mmoja wetu anavyoweza kuwajibika kuleta mabadiliko.

Hebu angalia kama hawa wamama wanavyosema na hawajui ni kwa nini wamechelewa/choka na wala kujua kuwa wewe unasaidia kutatua tatizo lao.
Hebu niambie mkuu
bampami, huyo dada aliyesema hayo maneno kwenye red alikuwa hajapaka mkorogo???
Asante sana na umenifanya niifurahie siku ya leo
kaliii na makelele kibao . . . . "Weeee kaka, kama huna hela shuka banaa, usitucheleweshe hapa, si tumeshachoka saa hizi"

"Kondaaaaa, chukua hela hii hapa namlipia huyo mkaka aliyeshindwa kulipa . . . . . jianaume liziiiimaaaa, linashindwa kulipa elf moja, loooh. Hata aibu haoni"
 
Lakini swali la msingi!! Ungekuwa nayo hiyo TZS 1000, ungelipa? Maana wakati mwingine umefanya hivyo kwa sababu hukuwa nayo, cha kujifunza hapo ni kusimama katika sheria na kudai haki. Hilo naliita funzo kwa vitendo.
Ukute hiyo gari kutwa nzima limepaki, na hao makonda wanakula raha, jioni hawaalipi kodi wala kuchangia pato la taifa wanawavizia wafanyakazi wawakamue zaidi. Nyambafu kabisa!!
na ndio maana daima mabadiliko yanadaiwa na wanaokandamizwa na sio wakandamizaji japo wote sheria wanazo na wanazijua!
 
Unajua wakati mwingine hata madereve na makonda wa daladala huwa wanapima misimamo ya abiria. Ofcourse abiria hujifanya kuwa hawapendi shida hivyo wako tayari kulipa nauli yoyote itakayotangazwa na makonda lakini at the same time hao hao ndio mafundi wa kulalamika. Big up man wajinga ndio waliwao!..
 
Na huo ndiyo ujinga wa watz wanadhani wanajua kumbe wanaruhusu wenyewe kudhulumiwa na watu wachache wenye taamaa
 
Baba V umesema kuwa unatembea kwa miguu kutoka kwako hadi job
hauwezi kujua bei za kwenye madaladala.

hiyo uliyoitaja ilishindwa na ikaamua kila kitu kiwe msaragambo
mwenye kupata apate na mwenye kukosa naye hivyo hivyo.

Soko huria haimaanishi kuvunja sheria na taratibu zilizopo, unadhani kati yake na hao walioanza kudai chenji nani kaaibika...!? afu wewe....
 
Last edited by a moderator:
kwa DSM hili ni tatizo kubwa sana, tatizo zaidi ni abiria wengine kuwaponda wenye misimamo
 
Back
Top Bottom