Nlichokifanya Mwenge Stand Leo... (Toa Maoni Yako)

Nlichokifanya Mwenge Stand Leo... (Toa Maoni Yako)

bampami

JF-Expert Member
Joined
Nov 5, 2011
Posts
5,700
Reaction score
4,126
Leo mida ya jioni narudi kutoka kazin, nimefika Mwenge nasubiria usafiri kwenda Tegeta, mfukoni nina Tshs 900/= tu >> Coins 2 za 200/= >> Noti ya 500/= Nikawa nimepanga zangu kwamba, kutoka Mwenge - Tegeta nalipa 300/= then 500/= nachukua Bajaj mpaka home.

Nipo stand ya Mwenge pale ndani, mara basi hiloooo likaingia.Konda anashuka na kuanza kupiga debe .. . ."Tegetaaaaaaa elfu mojaa
mojaaaa . . . . . Tegetaaaa elfu mojaaaaaa" Nikawaza sana . . . .nikaamua kuzamia ndani ya gari vivo hivyo!Gari ikajaa, dreva akaanza kuwasha gari na kuondoka. Ile amevuka tu geti la kutokea mabasi paleMwenge konda akazoza . . . . ."Abiria tumalizane hapa hapa kabla hatujaenda mbali . . . "

Gari ilikuwa imejaa kabisa watu waliokaa ktk viti, na wawili waliosimama Akaanza kukusanya Tshs 1,000/= za nauli. Kufika kwangu nikampa zile coins 2 za mia mbili mbili . . . .Konda akaniangalia weeee,kisha ananijibu . . ."Oyaa brazaaa, masihara hayo . . . . Inamaana hukusikia nilivyosema nauli buku au unajifanyishamakusudi?" Nikamjibu "Ningesikia Mwakyembe amepandisha nauli wala nisingekuwa na ubishi, ila ninachojua mimi nauli ni 300/= tu, hapo nirudishie mia yangu" Konda ikabidi amwambie dereva wake " Oyaaa mwanangu, kimeshanuka, simamisha gari, kuna jamaa analeta mizinguo mwanangu".

Dereva akasimamisha kweli na akazima gari kabisa,kisha akajibu "Siendeshi gari mpaka alipe nauli iliyotajwa" Abiria si wakanigeukia,
tena hasa akina mama na akina dada na sauti zao kaliii na makelele kibao "Weeee kaka, kama huna hela shuka banaa, usitucheleweshe hapa, si tumeshachoka saa hizi" Nikawajibu "Kushuka sishuki na kama vp tulale humu humu ndani ya gari' Basi mabishano yakaendelea kama dk 10 hivi huku mi nikiendelea kushikilia msimamo wangu.

Mwisho konda akamwambia dereva wake "Oyaa mwanangu twen'zetu, achana nae huyo ----". Konda akasusa kabisa nauli yangu na akaanza kumalizia wengine wanaotoa hizo buku buku.

Ile tumefika krk round-about nikamsikia dada mmoja akisema "Kondaaaaa, chukua hela hii hapa namlipia huyo mkaka aliyeshindwa
kulipa jianaume liziiiimaaaa, linashindwa kulipa elf moja, loooh.Hata aibu haoni"

Nikamwangalia yule dada weeee, nikamjibu "Ewala dada, nashukuru we tajiri kwa kunilipia, ni masikini tu, asante" Yakasemwa maneno kibao ya kunikashifu mule ndani mi nikawa kimya tu nasoma novel yangu mpaka tukafika stand ya Mwenge ktk BP Shell (Pale karibu na Benk ya Efatta) na kulikuwa na kafolen kidogo kabla ya kufika.

Kufika tu, konda anashuka na kuanza kupiga debe "Tegetaaaaaaa mia tatuuuuuuuuu ." " Tegeta hiyoooooooo mia tatuuuu" Si abiria wakaanza kulalamika, "Weee konda turudishie chenji zetu basiii we kondaaaa, Konda akagoma kurudishachenji.

Mi nikawa kimya tukama vile sijuikinachoendelea.
 
huyo dada hana akili hajui kuwa kama unashindwa kudai haki mbele ya mtu wa kawaida hutaweza mbele ya mwenye mamlaka.
 
Umefanya vyema sana kusimamia nauli halali.Kuna watu wana kimuhemuhe sana...huwa wanakubali kulipa nauli ambazo hata hazitakiwi kwa kisingizio kuwa eti wanachelewa nyumbani au kwa kusikia tu kondakta ametangaza nauli fulani. Mimi si tu sijawahi kulipa nauli isiyo ya SUMATRA,bali pia sijawahi kushushwa njiani hasa ninapokwenda nyumbani Kibaha. Kwakuwa nakaa Visiga,wengi wa abiria hukubali kushushwa Kongowe badala ya gari kufika Mlandizi. Mimi sijawahi kufanyika upuuzi kama huo. Mwili mdogo lakini akili na msimamo wangu ni mkali sana. Nimeshawafunza adabu makondakta na madereva mbalimbali wa Dar-Mlandizi
 
Safi sana na majibu yake wakaanza kuyaona hata hawajafika mbali kwa konda kuita watu kwa mia 3
 
mkuu wewe wafaa kuwepo kwenye m4c! Wabongo uoga wetu ndo unatufanya kuwepo hapa tulipo! Hebu ona konda mmoja anawa overpower watu kumi na zaidi, jueni haki zenu wabongo!
 
safi jamaa kakomaa vizuri sana alafu mijitu imeaibika tatizo wabongo wengi hawana msimamo bora liende
 
Abiria wa kitanzania tuna matatizo mengi sana. Tena huko mikoani na nje ya miji abiria ni makondoo sana mbele ya kondakta na dereva wake.
 
Daaaa hii nimeipenda ci kila kitu kinahitaji nguvu ,,, vingine ni akili kidogo tu! Na utanashati.....
 
mkuu wewe wafaa kuwepo kwenye m4c! Wabongo uoga wetu ndo unatufanya kuwepo hapa tulipo! Hebu ona konda mmoja anawa overpower watu kumi na zaidi, jueni haki zenu wabongo!
thankx mkuu! Lakini chama changu nacho hakiishi migogoro.
 
Nchi ina mijitu mijinga hii sijawahi ona..jitu zima nauli ni mia 3 linalipa alfu halafu kwa nyodo majinga haya majitu ya kufungia chumbani uyapige vibaya sana
 
Mkuu safi sana yaani wewe ni Kamanda wa ukweli,ningekuwa karibu ningekupa namba yangu ya simu unitafute tukale bia na kupiga stori kuhusu nchi yetu inavyoendeshwa na wajinga kama hao abiria na huyo dada aliyekulipia nauli na kuanza kutoa mapovu hawa watu wa aina hii ndio wanaifanya nchi hii irudi nyuma kabisa,kuna jamaa kasema kweli kasema mijidada na miabiria ya aina hiyo hata haipigi kura utaisikia ikisema aah mie namaliza kazi yangu then home na mwisho wa mwezi mshahara wangu kibindoni na maisha yanakwenda ngoja wakachague mie simo,pia mijitu kama hiyo unakuta imesoma lakini pia haijui nini maana ya bajeti pia.Kweli wajinga ndio waliwao kama kweli wana hela sana iweje waombe Chenji baada ya kusikia Tegeta mia tatu 300Tsh?
 
Na abiria kama ndo wanachama wa ccm,wakishauriwa kuchagua mabadiliko,wanadai nchi itaingia vitani.Tusiwabebeshe lawama zote,kwani hata humu fb tuna mimburula kibaoooooo.
 
Back
Top Bottom