Nisamehe kama nakufuru, nahitaji kufahamishwa

Nisamehe kama nakufuru, nahitaji kufahamishwa

Kwa hiyo farao hakuwa na kosa, ni kama Mungu alikuwa anamfanyia fitna farao ili yeye (Mungu) akubalike na Waisrael. Kwa lugha ya kisasa tunaita kiki, Mungu alikuwa anatafuta kiki.
Unalitafakari Neno katika ulimwengu wa nyama na uwelewa wa kibinadamu. Alafu hakuna Neno ambalo liko wazi kwenye Biblia kama safari ya Wanawaisrael kutoka Misti maana kila alilomwagiza Musa alimpa na sababu ya kwanini anafanya hivyo. "ILI WAPATE KUJUA NA KUSADIKI YAKUWA MUNGU WA BABA YAO IBRAHIM, ISAKA NA JAKOB AMEKISIKIA KILIO CHENU"
"ILI WASADIKI YAKUWA HAKUNA MUNGU MWINGINE ISIPOKUWA MIMI BWANA WA MAJESHI"
 
Kwaiyo mkuu tunaweza kumkuta falao mbinguni kama mungu aliufanya moyo wake kuwa mgumu so hayakua maamuzi yake au?
Mkuu,Swali zuri sana?Je nini maana ya FREE WILL?Je Unafikiri Free will inakupa uhuru wakwenda nje ya Mpango wa Mungu au kumzidi Mungu Ujanja?Je unafikiri Free will inakupa uwezo zaidi ya MUNGU?Tumtazame Farao na Musa sasa.Je unafikiri Musa na Farao walikuwa ndani au nje ya Mpango wa Mungu?Je unafikiri Matukio yaliyotokea wakati wa Musa na Farao yalisimuliwa kabla au baada?

Napenda ufahamu kwamba katika maandiko ya Biblia unayoyaona yalisimuliwa baada ya kutokea na sio kabla ya kutokea na kuna uwezekano kabisa kwamba mwandishi hakuwa Musa bali ni mtu mwingine kabisa.Kwa mantiki hio basi unaposoma maandiko haya lazima uongozwe na Roho wa Mungu ili uelewa hasa mantiki ya andiko.

Waisrael walikuwa watumwa Misri kama ambavyo Waafrika walitawaliwa na Wakoloni.Katika hali ya kawaida unajua kwamba katika harakati za kutafuta ukombozi wakoloni hawakukubali kirahisi vivyo hivyo Pharao hakukubali kirahisi.So ni kweli Mungu alimfanya awe na Moyo Mgumu ashindwe kuelewa kwamba anatakiwa awape hawa watu uhuru wao kwa sababu ya kupenda kuwanyonya.SO kwa ufupi kabisa NDIO MUNGU HURUHUSU TUWE NA MIOYO MIGUMU ILI TUONE UKUU WAKE NA HIO NI SEHEMU YA FREE WILL NA SIO INTERFERENCE YA MUNGU.

MAISHA NI MACHAGUO.

Ubarikiwe
 
Kwa nini Mungu aruhusu miungu mingine ndani ya himaya yake, ili I haribu kazi ya mikono yake
Kwanza unatakiw kuelewa kuwa hyo miungu mingne ni sisi tuljitezea so inakuwa sio miungu ya kwel Mungu hapendezwi na hilo.
 
Unalitafakari Neno katika ulimwengu wa nyama na uwelewa wa kibinadamu. Alafu hakuna Neno ambalo liko wazi kwenye Biblia kama safari ya Wanawaisrael kutoka Misti maana kila alilomwagiza Musa alimpa na sababu ya kwanini anafanya hivyo. "ILI WAPATE KUJUA NA KUSADIKI YAKUWA MUNGU WA BABA YAO IBRAHIM, ISAKA NA JAKOB AMEKISIKIA KILIO CHENU"
"ILI WASADIKI YAKUWA HAKUNA MUNGU MWINGINE ISIPOKUWA MIMI BWANA WA MAJESHI"
Hebu fafanua, biblia inaposema kuwa Mungu alimfanya farao awe na moyo mgumu, ni nini maana yake?
 
Sawa nasubiri majibu

Ipo hivi, according to my bible. Mungu aliumba mtu ( spirit ), katika ulomwengu wa roho na badae akajana mfanya huyo mtu kwa mavumbi, akapuliza pumzi na mtu akawa nafsi hai. Nafsi ni matokeo ya mavumbi , roho na pumzi ya Mungu. Katika nafsi tunakutana na mambo matatu ( mind, emotion, will ). Tunaona will ilipokuja , will ahipo katika Spirit bali ipo katika nafsi. Roho humilikiwi na Mungu, ila nafsi hufanya kazi na roho katika dimension ya rohoni na mwilini. Sasa basi nafsi hufundishwa na mtu, mazingira etc, na nafai hupoke taarifa na kutokana na hiyo taarifa nafsi inaweza amua kuwa + ve au - ve, itategemea nafsi imekula chakula chake wapi.. naendelea maana ni kitu kirefu
 
Mimi ni Mkristo Mkatoliki na napenda sana dini yangu. Ila zaidi napenda sana kujifunza hasa pale ambapo panakua na ugumu ama mkanganyiko.
Narudia tena, nitaomba mnisamehe kama nakosea ila nina swali nahitaji kufahamishwa.

Tunaambiwa kwenye Biblia kwamba Mungu alimtuna Musa(Moses) akawakomboe wana wa Israel kutoka mikono ya Farao(Pharaoh) na akampa maelekezo namna ya kufanya ili Farao aweze kumuelewa. Lakini Mungu pia akaufanya moyo wa Farao kuwa mgumu asikubaliane na ujumbe wa Musa. Sasa swali langu ni kwamba, Je? Mungu alikua anatafuta sababu ya kumuangamiza Farao? Maana pengine asingefanya moyo wa Farao kua mgumu, pengine Farao angekubali tu kwamba sawa enendeni maana Mungu wenu amewataka muende nchi ya ahadi.

Tunaambiwa Mungu wetu anaruhusu Free Will yaani Ruksa ya kufanya maamuzi mwenyewe, je mbona aliingia maamuzi ya Farao? Mbona aliufanya moyo wa farao kuwa mgumu?
Ukweli ni kwamba, huyo Mungu hayupo, na hizi habari zilizoandikwa katika misahafu, ni habari zilizotungwa na watu tu katika kujaribu kujiongeza kupambana na hali zao.

Ndiyo maana ukichunguza maandishi ya Quran na Biblia kimantiki utapata maswali mengi sana yenye contradictions kama haya.

Kwenye Quran pia imeandikwa kwamba, Allah amewaambia waamini wasibishane sana na watu fulani, kwa sababu watu hao Allah kashawafanya mioyo yao iwe migumu, macho yao yasione na masikio yao yasisikie. Kisha Allah atawapa hukumu kali watu hao kwa sababu hawakumjua Allah.

Sasa hapo mtu lazima ajiulize, huyu Allah yeye mwenyewe anawafanya watu fulani mioyo yao iwe migumu wasimjue, kisha anawahukumu kwa kutomjua, hiyo hukumu ni ya haki kweli?

Ukichunguza sana utaona kwamba, hizi habari zilizoandikwa kwenye vitabu kama Biblia na Quran ni habari za kutungwa na watu tu, huyo Mungu hayupo.

Shukurani Waterbender kwa tag ya mualiko hapa.
 
Na mimi najibu kwa uelewa wangu
MUNGU aliufanya moyo wafarao kuwa mgumu ili kudhibitisha yeye ni nani na hayo ndio yale mapigo saba tumeendelea kujua na kuona uwezo wake MUUMBA WA VYOTE(usipoamini amini matendo yake)
Katika kusoma kwangu biblia kuna sehemu imeandikwa :"MUNGU ALIUMBA VITU DHAIFU ILI KUVIDHALILISHA VENYE NGUVU ILI VISIJIKWEZE":
Tafakari sana!!!

Sent from my SM-A205F using JamiiForums mobile app
 
ngoja tu assume tukio la yesu kutesa lilifanyika kweli

Je unafikiri hakuna watu waliopitia mateso ya kikatili zaidi yake?

Kwanini tukio la yesu kuteswa liwe special sana as if hakuna mwingine aliyewahi ku face mateso zaidi ya hayo?
Ni simple mkuu, tukio la yesu kuwa special ni kutokana na hizi hoja hapa

1.alikua mwanae mpendwa Mungu aliyependezwa nae
2.lakin bado akampitisha katika mateso katika hali ya kibanadamu kwa kubeba msalaba wa mwanadamu
3. Mungu alimuachia yesu Kristo ajaribiwe na shetani mara nyingi zaidi


Hizo hoja hapo juu ndiyo zilimfanya yesu Kristo kuwa special zaidi, je unadhani kwanini Mungu akampitisha Yesu Kristo kwenye njia ngumu, njia yenye miba
 
Ipo hivi, according to my bible. Mungu aliumba mtu ( spirit ), katika ulomwengu wa roho na badae akajana mfanya huyo mtu kwa mavumbi, akapuliza pumzi na mtu akawa nafsi hai. Nafsi ni matokeo ya mavumbi , roho na pumzi ya Mungu. Katika nafsi tunakutana na mambo matatu ( mind, emotion, will ). Tunaona will ilipokuja , will ahipo katika Spirit bali ipo katika nafsi. Roho humilikiwi na Mungu, ila nafsi hufanya kazi na roho katika dimension ya rohoni na mwilini. Sasa basi nafsi hufundishwa na mtu, mazingira etc, na nafai hupoke taarifa na kutokana na hiyo taarifa nafsi inaweza amua kuwa + ve au - ve, itategemea nafsi imekula chakula chake wapi.. naendelea maana ni kitu kirefu

Haya naona umeongeza msamiati mwingine ambao ni 'nafsi' kwahiyo hii nafsi haiumbwi na Mungu na wala Mungu ashiriki chochote juu ya nafsi ya mtu bali nafsi hupokea mafunzo tu?
 
Ipo hivi, according to my bible. Mungu aliumba mtu ( spirit ), katika ulomwengu wa roho na badae akajana mfanya huyo mtu kwa mavumbi, akapuliza pumzi na mtu akawa nafsi hai. Nafsi ni matokeo ya mavumbi , roho na pumzi ya Mungu. Katika nafsi tunakutana na mambo matatu ( mind, emotion, will ). Tunaona will ilipokuja , will ahipo katika Spirit bali ipo katika nafsi. Roho humilikiwi na Mungu, ila nafsi hufanya kazi na roho katika dimension ya rohoni na mwilini. Sasa basi nafsi hufundishwa na mtu, mazingira etc, na nafai hupoke taarifa na kutokana na hiyo taarifa nafsi inaweza amua kuwa + ve au - ve, itategemea nafsi imekula chakula chake wapi.. naendelea maana ni kitu kirefu
Unaweza kunisaidia ni vifungu gani ktk biblia vinasema kua Mungu aliumba mtu yaani Spirit?
 
Ipo hivi, according to my bible. Mungu aliumba mtu ( spirit ), katika ulomwengu wa roho na badae akajana mfanya huyo mtu kwa mavumbi, akapuliza pumzi na mtu akawa nafsi hai. Nafsi ni matokeo ya mavumbi , roho na pumzi ya Mungu. Katika nafsi tunakutana na mambo matatu ( mind, emotion, will ). Tunaona will ilipokuja , will ahipo katika Spirit bali ipo katika nafsi. Roho humilikiwi na Mungu, ila nafsi hufanya kazi na roho katika dimension ya rohoni na mwilini. Sasa basi nafsi hufundishwa na mtu, mazingira etc, na nafai hupoke taarifa na kutokana na hiyo taarifa nafsi inaweza amua kuwa + ve au - ve, itategemea nafsi imekula chakula chake wapi.. naendelea maana ni kitu kirefu
Unaweza kunisaidia ni vifungu gani ktk biblia vinasema kua Mungu aliumba mtu yaani Spirit?
 
Mkuu na mimi nakujibu Hivi:
Mungu wetu ni Mungu wa Sifa anapenda kuabudiwa kupewa sifa na utukufu na hapendi tuabudu miungu mingine maana ni Mungu Baba mwenye wivu.

Sasa Misri hawakua wakimuabudu Mungu Baba wao waliabudu Miungu mingine toka enzi na enzi na lakini pia kwa wakati ule kusudi la Mungu lilikua ni kuwaokoa watu wake wa taifa teule yaan Israel pekee na ndio hata ukisoma Biblia agano la kale sana linawaongelea wana wa israel na si watu wa mataifa kwa sababu ndio waliochaguliwa na lengo la Mungu lilikua ni kuona wanamuabudu yeye Mungu pekee. Maana walikua chini ya torati na sheria na si neema kama sasa ( neema kwa wote ilikuja baada ya Bwana Yesu Kristo kuja)

Sasa Mungu alimpa pharaoh Moyo Mgumu kwa nini? Ni kwa sababu kwanza pharaoh na misri yote waliabudu Miungu mingine na si Mungu Baba.

Pili Mungu alitaka kudhihirisha kua yeye ni Mungu pekee mkuu juu ya miungu mingine waliyokua wakiitegemea.

Na pia lengo halikua kumuumiza Pharaoh ila ilikua ni kuurejesha moyo wake kutambua yupo Mungu Mmoja mkuu anayeishi na anayepaswa kuabudiwa na kupewa sifa kupitia mapigo yote waliyopata.

Hata leo Mungu anawarejesha watu wake kumjua yeye na kumtambua ukuu wake kupitia yale wanayopitia yawe mazuri kwa macho au mabaya kwa macho. Asante
 
Back
Top Bottom