Nisamehe kama nakufuru, nahitaji kufahamishwa

Nisamehe kama nakufuru, nahitaji kufahamishwa

Haikuwa Free kwasababu alikuwa under control ya evil spirit. Kumpa shetani nafsi yako haikutoi kwenye kutenda dhambi. Kijana Yuda alitenda dhambi, na hata shetani alipokaa pembeni Yuda alirudisha mpunga na kuanza kujutia sasa, na hatimae akajiweka kitanzi
So wakati yuda anamsaliti Yesu alikuwa na shetani,Wakati anajutia haikuwa shetani alikuwa Roho wa Mungu na wakati anajinyonga alikuwa ni yuda mwenyewe na Free will ama umemaanisha nini mtakatifu?
 
[emoji3525] Pharao ni katili amefanya nini kibaya sana kuwa katili? Yupo alietuma wanajeshi na akawaagiza wauwe na kuteketeza vijiji, wasiache hata mtoto mmoja wala mzee wala mwanamke mjamzito. Je huyo si katili? Je Farao ni katili zaidi?
Mungu alifanya ili kujitwalia utukufu

Ukatili ni ukatili,haijalishi ni wa kiwango kipi.
Halafu usije ona uafadhali kwenye uovu kwa kujaribu kujilinganisha na mtu ambaye unadhani amekuzidi uovu.
 
So wakati yuda anamsaliti Yesu alikuwa na shetani,Wakati anajutia haikuwa shetani alikuwa Roho wa Mungu na wakati anajinyonga alikuwa ni yuda mwenyewe na Free will ama umemaanisha nini mtakatifu?
Mala ngapi watu hutenda uovu au dhambi, baada ya kumaliza huanza kujuta ? Shetani ( devils ), hushaiwishi mtu kutenda jambo kwa force, na ukishatimiza kazi yake hana dili na wewe labda hadi akutake tena. Binafsi huenda ushafanya jambo na baadae ukajuta
 
Hapo juu umesema kuwa Mungu hujua mwisho wa mtu. Hii inamaanisha kuwa binadamu hatuna free will. Kwa sababu kama mwisho wangu ni kuwa gaidi, inamaana huo mwisho ulipangwa kabla hata mjmi sijazaliwa na ndiyo maana Mungu akaujua. Kwa hiyo si mimi ninayetenda makosa bali aliyeniweka ndiye anapanga nitende makosa.
Si Mungu tu anayejua mwisho wako hata wewe mbona unaweza kujua mwisho wako, angalia matendo yako utajua mwisho wako.
 
Kwanza, . Farao alikuwa dikteta wa kikatili akitekeleza matumizi mabaya ya kutisha na mateso ya Israeli, ambao wawezekana kuwa na idadi ya zaidi ya watu milioni 1.5 wakati huo. Mafarao wa Misri walikuwa wamewaweka Waisraeli utumwani kwa miaka 400. aliamuru kwamba watoto wa kiume waisraeli wauwawe wakati wa kuzaliwa (Kutoka 1:16). Farao ambaye Mungu aliufanya moyo wake mgumu alikuwa mtu mbaya, na taifa lenye alitawala lilikubaliana naye, au angalau halikupinga, matendo yake maovu.

Farao na Misri, walikuwa wamejiletea hukumu hii juu yao wenyewe kwa miaka 400 ya utumwa na mauaji ya halaiki. Tangu mwanzo mshahara wa dhambi ni mauti (Warumi 6:23), Farao na Misri, walikuwa wametenda dhambi za kuogofya dhidi ya Mungu, ingekuwa haki tu kwa Mungu ku ameangamiza Misri kabisa. Kwa hivyo, Mungu kuufanya moyo wa Farao mgumu iliikuwa ni haki, na kuleta mapigo mengine ya ziada dhidi ya Misri ilikuwa si kudhuluma.

Mwisho warumi 9 14-24
14 Tusemeje basi? Kwamba Mungu ana upendeleo? La, sivyo. 15 Kwa maana Mungu alimwambia Musa, “Nitamrehemu nipendaye kumrehemu; na nitamhurumia nipendaye kumhurumia.” 16 Kwa hiyo haitegemei mapenzi ya mtu au jitihada ya mtu, bali hutegemea huruma ya Mungu. 17 Kwa maana katika Maandiko Farao anaambiwa, “Nilikuinua kwa makusudi ya kudhihirisha nguvu zangu kwako na jina langu lipate kutangazwa duniani pote.” 18 Kwa hiyo basi, Mungu humhurumia mtu ye yote apendaye kumhurumia na huufanya mgumu moyo wa mtu ye yote atakaye.

19 Bila shaka mtaniuliza, “Kama ni hivyo, kwa nini Mungu anatulaumu? Kwa maana ni nani awezaye kushindana na mapenzi yake? 20 Lakini wewe mwanadamu, una haki gani ya kumhoji Mungu? Je, kilichotengenezwa kinaweza kumwuliza aliyekitengeneza, “Kwa nini umenitengeneza hivi?” 21 Je, mfinyanzi hana haki ya kufa nya apendavyo na udongo wake? Je, si anaweza kabisa kutumia sehemu ya udongo huo kutengeneza chombo kimoja kitumikacho kwa kupamba na kutoka katika udongo huo huo akatengeneza kingine kwa matumizi ya kawaida?
 
Hili ni kitu kingine nisichokipenda kutoka kwenu watu wa dini. Huwa hampendi kujenga hoja baki kejeli na vitisho.

Mkuu tuachane na habari za farao.....



Kuna huyu mwamba wa kuitwa yuda iskarioti.



Biblia inaweka wazi kuwa kifo cha yesu kingetokana na yeye kusalitiwa na moja ya watu wake wa karibu. Kwa maana hiyo, hata yuda hajazaliwa ilikuwa ishajulikana kuwa angemsaliti yesu.



Sasa swali linakuja, je, wakati yuda anamsaliti yesu alikuwa na free will?
Mkuu,Mimi natumia maneno makali kwa sababu moja tu nataka ujiulize je ni FREE WILL YANGU au ni MUNGU ananiongoza nitumie hayo maneno makali.

Kuhusu Mwamba YUDA nataka ujue hili YUDA alikuwa mshika fedha wa timu ya YESU na mitume wake.Yesu alifahamu tabia ya YUDA ya kupenda pesa na tamaa.Watu wenye tamaa ya PESA ni rahisi sana kushawishiwa.So yuda kumsaliti yesu was HIS OWN FREE WILL alopewa na MUNGU ili ATIMIZE KILE KILICHOANDIKWA.Kama angetubu na kubadilika basi namna nyingine ingekuwepo ili ukombozi utimie.JUDAS had a CHOICE and he MADE his CHOICES.
 
Mala ngapi watu hutenda uovu au dhambi, baada ya kumaliza huanza kujuta ? Shetani ( devils ), hushaiwishi mtu kutenda jambo kwa force, na ukishatimiza kazi yake hana dili na wewe labda hadi akutake tena. Binafsi huenda ushafanya jambo na baadae ukajuta
Wao,thats just an excuse.The truth is we make our own choices.The only thing the devil is good at is lying to us but he can not force us to choose.So If I lie to you and you choose to believe my lies you still use your free will to trust me against your better judgement
 
Mleta mada kama upo kujifunza kweli, moja kwa moja utagundua aya hiyo ya Biblia ni moja ya uongo mwingi na upumbavu ulio ndani ya Biblia.

Haina tofauti na mzazi anayekojoa kitandani alafu anamchapa mtoto kwa kumsingizia kwamba yeye ndio amekojoa.

Huwa sipendi unafiki na hapa nimeandika baada ya Boniface Evarist kuniquote comment ya juu kwa kunitishia kwamba nitapitia magumu kwa kutoamini kwangu haya maandishi yasiyopatana na akili ya mtu timamu.
 
Haikuwa Free kwasababu alikuwa under control ya evil spirit. Kumpa shetani nafsi yako haikutoi kwenye kutenda dhambi. Kijana Yuda alitenda dhambi, na hata shetani alipokaa pembeni Yuda alirudisha mpunga na kuanza kujutia sasa, na hatimae akajiweka kitanzi
Mkuu kuwa serious kidogo....

Yaani yuda alitumika na shetani kumsaliti yesu ili mpango wa Mungu utimie. Kwa maana hiyo hili bifu la Mungu na shetani ni lakutengeneza. Wanafanya tuamini kuwa wao hawapatani lakini kumbe wanafanya kazi kwa pamoja.

Umenofanya nikumbuke kisa cha ajubu. Shetani na Mungu walikutana wakaanza kutambiana kuhusu ayubu na Mungu akamruhusu shetani amtese ayubu ili kupima imani yake kwa Mungu. Kwa lugha ya kisasa tunaita kubet, Mungu na shetani walikuwa walibet kwa ayubu.
 
Mimi ni Mkristo Mkatoliki na napenda sana dini yangu. Ila zaidi napenda sana kujifunza hasa pale ambapo panakua na ugumu ama mkanganyiko.
Narudia tena, nitaomba mnisamehe kama nakosea ila nina swali nahitaji kufahamishwa.

Tunaambiwa kwenye Biblia kwamba Mungu alimtuna Musa(Moses) akawakomboe wana wa Israel kutoka mikono ya Farao(Pharaoh) na akampa maelekezo namna ya kufanya ili Farao aweze kumuelewa. Lakini Mungu pia akaufanya moyo wa Farao kuwa mgumu asikubaliane na ujumbe wa Musa. Sasa swali langu ni kwamba, Je? Mungu alikua anatafuta sababu ya kumuangamiza Farao? Maana pengine asingefanya moyo wa Farao kua mgumu, pengine Farao angekubali tu kwamba sawa enendeni maana Mungu wenu amewataka muende nchi ya ahadi.

Tunaambiwa Mungu wetu anaruhusu Free Will yaani Ruksa ya kufanya maamuzi mwenyewe, je mbona aliingia maamuzi ya Farao? Mbona aliufanya moyo wa farao kuwa mgumu?
Sema pamoja na swali lako la kitendawili kuna kitu nimejifunza katila swali kwenye maisha haya kawaida...


Ila nachotaka kukumbusha pia hata yesu mwanawe Mungu angeweza kumuepusha Yesu asipitie katika kikombe cha mateso kwa kuwakomboa wanadamu je unafikiri kwanini tena kumbuka ni mwanae mpendwa lakini aliacha apitie mateso
 
Mimi ni Mkristo Mkatoliki na napenda sana dini yangu. Ila zaidi napenda sana kujifunza hasa pale ambapo panakua na ugumu ama mkanganyiko.
Narudia tena, nitaomba mnisamehe kama nakosea ila nina swali nahitaji kufahamishwa.

Tunaambiwa kwenye Biblia kwamba Mungu alimtuna Musa(Moses) akawakomboe wana wa Israel kutoka mikono ya Farao(Pharaoh) na akampa maelekezo namna ya kufanya ili Farao aweze kumuelewa. Lakini Mungu pia akaufanya moyo wa Farao kuwa mgumu asikubaliane na ujumbe wa Musa. Sasa swali langu ni kwamba, Je? Mungu alikua anatafuta sababu ya kumuangamiza Farao? Maana pengine asingefanya moyo wa Farao kua mgumu, pengine Farao angekubali tu kwamba sawa enendeni maana Mungu wenu amewataka muende nchi ya ahadi.

Tunaambiwa Mungu wetu anaruhusu Free Will yaani Ruksa ya kufanya maamuzi mwenyewe, je mbona aliingia maamuzi ya Farao? Mbona aliufanya moyo wa farao kuwa mgumu?
Swali lako linazaa swali lingine je ni kwanini Mungu pia alimuachia Yesu mwanae apitie mateso ambayo pia angeweza kumuepusha...

Tunarudi kuwenye hoja ya kibiblia njia zetu sio kama njia zake Mungu baba
 
Si Mungu tu anayejua mwisho wako hata wewe mbona unaweza kujua mwisho wako, angalia matendo yako utajua mwisho wako.
Hii siyo kweli, binadamu hawezi kujua mwisho wake exactly. Kitu pekee anachoweza kufanya ni kukisia tu kuwa inaweza kuwa hivi ama vile na pia inaweza isiwe hivyo. Lakini biblia inatuhakikishia Mungu anajua yote exactly.
 
Mala ngapi watu hutenda uovu au dhambi, baada ya kumaliza huanza kujuta ? Shetani ( devils ), hushaiwishi mtu kutenda jambo kwa force, na ukishatimiza kazi yake hana dili na wewe labda hadi akutake tena. Binafsi huenda ushafanya jambo na baadae ukajuta
Wao,thats just an excuse.The truth is we make our own choices.The only thing the devil is good at is lying to us but he can not force us to choose.So If I lie to you and you choose to believe my lies you still use your free will to trust me against your better judgement
Mkuu kuwa serious kidogo....

Yaani yuda alitumika na shetani kumsaliti yesu ili mpango wa Mungu utimie. Kwa maana hiyo hili bifu la Mungu na shetani ni lakutengeneza. Wanafanya tuamini kuwa wao hawapatani lakini kumbe wanafanya kazi kwa pamoja.

Umenofanya nikumbuke kisa cha ajubu. Shetani na Mungu walikutana wakaanza kutambiana kuhusu ayubu na Mungu akamruhusu shetani amtese ayubu ili kupima imani yake kwa Mungu. Kwa lugha ya kisasa tunaita kubet, Mungu na shetani walikuwa walibet kwa ayubu.
Mkuu,Aybu hakujaribiwa wala hakukuwa na Bet kati ya Shetani na Mungu,Bali Shetani alikuwa anazurura tu.Teknikali unaweza sema Ayubu aliwa napitia Magumu na alikuwa anayavumilia.Alianguka na kuinuka Mara nyingi na akaendelea kumtumainia Mungu.Hizo habari kubet na bifu ni tafsiri potofu ya fikra zako.
 
Soma bibilia vxr acha hzo ..aliamua kuufanya ugumu ili farao auone ukuu wa bwna ukisoma kutoka vxr utaona kwann alifanya hvyo
 
Mkuu,Nimejibu vizuri,Hata wewe umepewa uhuru wakuamua kuwa na Moyo Mgumu au kuwa Moyo Laini na kuadhibiwa.Na Farao Vivyo hivyo.YEYE ALICHAGUA KUWA NA MOYO MGUMU.
Unachekesha sana unavyojibu kama vile hauna kichwa 😄😄

Maandiko hayo hayasemi kwamba farao ndio alichagua kuwa na moyo mgumu bali Mungu ndio aliufanya moyo wa farao kuwa mgumu ili aendelee kumwadhibu.
 
Free will navoelewa mimi ni uhuru wa kuchagua. Niwaruhusu waende ama niwakataze wasiende. If you are making any decision basing on outside influence hio sio free will.
Farao alikua influenced kukataa. Sidhani kama hio ni free will.
Mbona mmejikita sana kwenye FREE WILL kumbekeni njia zake baba sio kama zetu,

Ni vyema kutambua watu wake mungu wateule anaowachagua na kuwapenda hawapi urahisi wa kaxi anaowapatia ingekua hivyo hata yeye Mungu angefanya na asingeshindwa maana pumzi zetu zipo juu ya mamlaka yake... Muwaze hili jambo kwa akili sana
 
Unachekesha sana unavyojibu kama vile hauna kichwa 😄😄

Maandiko hayo hayasemi kwamba farao ndio alichagua kuwa na moyo mgumu bali Mungu ndio aliufanya moyo wa farao kuwa mgumu ili aendelee kumwadhibu.
Kwa hio huo uwezo wa kuwa na Moyo Mgumu farao alijipa mwenyewe sio.Kauli inathibitisha kwamba sina kichwa kwa hio naongozwa na Mungu au Shetani kuandika haya?Ila kama nina kichwa basi niko sahihi kusema kwamba FARAO aliamua mwenyewe kwa utashi wake.
 
Back
Top Bottom