niokoleeni jahazi nakaribia kukolapsi

niokoleeni jahazi nakaribia kukolapsi

gfsonwin

JF-Expert Member
Joined
Apr 12, 2012
Posts
18,272
Reaction score
20,720
Naandika uzi huu nikiwa na mawazo sana na hapa nisaidieni kukoa jahazi na kurekebisha makosa yangu chonde jalini hisia zangu.

Mwanagu wa miaka 9 ni mvulana na alikuwa mara kwa mara anapigwa na wenzie shule. hii hali niijaribu kuikemea sana kwa kwenda shule kuongea na waalimu wake lakin ikipita wiki ni bahati lazima atarudi kaumizwa na mwenzie tena kidonda cha kumtia kovu. sikukata tamaa ya kufuatilia kwa waalimu wake na hata kwa baadhi ya wazazi ambao watoto wao walikuwa wanamwonea mwanangu. Simtetei ila katika watoto wangu huyu anaonekana kuwa mtu anayependa sana kazi na pia anapenda kusoma na huwa ananitia moyo kwa perfomance nzuri lkn tatizo ni mpole sana na huwa havunji mwiko alopewa na mwl wake wa sunday school wa kuwapenda wenzie.

kasheshe ilikuja kama mwez wa 10 hivi alitegewa mguu na mwenzie na kuanguka akachubuka usoni eneo la karibu na jicho nilikasirika sana nikamwambia sasa iwe ni mwisho siku ukija hapa nyumban umepigwa ama kuumizwa nakuchapa. Nilinadi sera mwenyewe kwamba hali pamba, hivyo akipigwa na yeye apige ni heri niitwe kwamba kamuumiza mwenzie kuliko yeye kaumizwa. ( nakiri nilikosea hapa usihukumu)

sasa kasheshe imekuja home jana kapewa barua shulen ya suspension ya wiki moja kisha arudi shule na mzazi kosa lake ni kwamba amempiga mwenzie shulen kiasi cha kumuumiza na akamtishia kwamba atamvunja mkono. mm sipo nyumban ili nitatue haya, hapa nilipo nimechanganyikiwa sijui nifanyeje. tatizo lililopo ni hili

1) mtoto si ataona mama nimemtega kutenda kosa lililomtia hatiani??
2) je nitakubalije kwamba mwanangu ni mkosa ilihali mm ndo niliye mtuma??
3)nategemea kumtuma mamdogo aende shuleni ila je itumike busara gani ili mwanangu asiadhibiwe?

wapendwa Kongosho, HorsePower, King'asti, Mtambuzi, platozoom na wengine wote nisaidieni, jamani nakaribia kuzimia. manake mtoto huko nyumban analia tu hanyamazi.
 
Last edited by a moderator:
Pole sana mpendwa..Hili swala ulipaswa uwepo mwenyewe na ukiwa na rekodi ya mambo aliyotendewa mwanao...Ikiwezekana mtafute Mazingira kuwa alikuwa anafanya self defence kutokana na matukio mengi ya kuonewa ambayo yalimu-affect kisaikolojia....
 
Pole sana mpendwa..Hili swala ulipaswa uwepo mwenyewe na ukiwa na rekodi ya mambo aliyotendewa mwanao...Ikiwezekana mtafute Mazingira kuwa alikuwa anafanya self defence kutokana na matukio mengi ya kuonewa ambayo yalimu-affect kisaikolojia....

asante sana sasa hapa nimtumeje mamdogo?? kuhusu self defence naliafiki kabisa lkn sasa siwatasema sheri za shule zinakataza kupigana na kuumizana?? nawaza nimuhamishe tu hiyo shule asiende tena ila sasa haja fanya mitihan ambayo ni ya kumalizia mwaka.
 
Sio ishu kivileeee
Hayo ni mapitio ya watoto tu

Mie mzazi aliwahi kuitwa shule, walimu wakang'ang'a, watoto hawana adabu watoto adabu

Ujue aliwajibu nini? Na nyie hamna adabu afu akasepa.
Kwa nini alijibu hivi? Sababu alikuwa na uhakika tunasimamia yale alotufundisha mwenyewe mzazi, kupigwa ilikuwa marfuku na mwanafunzi mwingine.

Hutakiwi kwenda shule na kusema ulimfundisha mtoto kupigana
Hapa unatakiwa ukacheze na siasa tu, hukiri kosa saaana kwako, lakini humwangushii lawama mtoto
Unanyutrolaizi mazingira, LAKINI lazima mtoto wa kiume aweke rekodi kuwa haonewi onewi shule
 
hayo ni mambo ya watoto kaeni na walimu wake mtaelewana tu....

asante nimekuelewa ila tatizo langu ni mwanagu nitamkonvice vipi kwamba maelezo nlimpatia hayajamtia hatian??
 
hayo ni mambo ya watoto kaeni na walimu wake mtaelewana tu....
Ni kweli kabisa.Wewe waendee walimu kwa upole tu..Tatizo sina imani na mamdogo..Ikiwezekana na wewe wapigie simu hao walimu ukiwaambia upo mbali ili kuonyesha msisitizo
 
Namuunga mkono mtoto. Alikosea angemng'oa mmojawapo meno liwe fundisho kwa wengine. Shenzy zao.

Kama walimu wana busara watakuwa mashuhuda kuwa mwanao alikuwa akionewa sana hapo nyuma na kimefika kipindi uonevu haukubaliki tena.

Kama walimu hawatakuelewa, fuata nyayo za mwanao... mtandike mmoja ngumi ya pua afu ondoka na mwanao. Mbona shule ziko nyingi tu.

Ila usisahau kumwambia mwanao hiyo ya kupiga ulikuwa unamtania tu, asijevunja mikono na korodani za wenzie wakawa watoto si rizki. Mungu hapendi.
 
Sio ishu kivileeee
Hayo ni mapitio ya watoto tu

Mie mzazi aliwahi kuitwa shule, walimu wakang'ang'a, watoto hawana adabu watoto adabu

Ujue aliwajibu nini? Na nyie hamna adabu afu akasepa.
Kwa nini alijibu hivi? Sababu alikuwa na uhakika anasimamia yale alotufundisha mwenyewe.

Hutakiwi kwenda shule na kusema ulimfundisha mtoto kupigana
Hata unatakiwa ukacheze na siasa tu, hukiri kosa saaana kwako, lakini humwangushii lawama mtoto
Kongosho mm sipo namtuma mamdogo(mdogo wangu) aende sasa nimwekee maneno gani mdomoni?? binafsi siwez kusema nilimwambia apigane ingawa kuna uthibitishio wa mwanangu kupigwa mara nyingi tu na mm nikataka nae awe mkaka ajitetee mwenyewe.
 
Last edited by a moderator:
Namuunga mkono mtoto. Alikosea angemng'oa mmojawapo meno liwe fundisho kwa wengine. Shenzy zao.

Kama walimu wana busara watakuwa mashuhuda kuwa mwanao alikuwa akionewa sana hapo nyuma na kimefika kipindi uonevu haukubaliki tena.

Kama walimu hawatakuelewa, fuata nyayo za mwanao... mtandike mmoja ngumi ya pua afu ondoka na mwanao. Mbona shule ziko nyingi tu.

Ila usisahau kumwambia mwanao hiyo ya kupiga ulikuwa unamtania tu, asijevunja mikono na korodani za wenzie wakawa watoto si rizki. Mungu hapendi.
Asprin ujue niliwaza nikupigie wewe nikuombe unisaidie kwenda huko shule, manake nataka mwanangu nae awe jasiri na sioni kosa manake nimekuwa nikilalamika sana juu ya watoto kuachwa kupigana hovyo, ingawa waalim wao hawako makin katika hili. pia nimewaza kumuhamisha tu shule manake naona mapaka afike grade 7 nitakufa kwa presha.
 
Last edited by a moderator:
Mwalimu mwenzagu pole sana,hilo wala lisikupe mawazo kiasi hicho mtoto hajaua mtu bado linajadilika na kumalizika.Kwa vile uko mbali,unaweza tafuta namba ya simu ya mwalimu wa shule hiyo na kuongea nae umpe picha halisi ya nyuma huku ukificha "tekiniki" uliompa mwanao, wakati mama mdogo akijiandaa kwenda kuonana nao ana kwa ana.Ngoja nichungulie tena nitarudi baadae.
 
Ujue wewe una busara sana!

Basi tu fyatanga wanakuharibu

Namuunga mkono mtoto. Alikosea angemng'oa mmojawapo meno liwe fundisho kwa wengine. Shenzy zao.

Kama walimu wana busara watakuwa mashuhuda kuwa mwanao alikuwa akionewa sana hapo nyuma na kimefika kipindi uonevu haukubaliki tena.

Kama walimu hawatakuelewa, fuata nyayo za mwanao... mtandike mmoja ngumi ya pua afu ondoka na mwanao. Mbona shule ziko nyingi tu.

Ila usisahau kumwambia mwanao hiyo ya kupiga ulikuwa unamtania tu, asijevunja mikono na korodani za wenzie wakawa watoto si rizki. Mungu hapendi.
 
Ni kweli kabisa.Wewe waendee walimu kwa upole tu..Tatizo sina imani na mamdogo..Ikiwezekana na wewe wapigie simu hao walimu ukiwaambia upo mbali ili kuonyesha msisitizo
my dearest, waali wa shule hii wamekuwa ni chanzo cha watoto kupigana hovyo kwani kila nikienda shule kusemea hili utasikia tutamshughulikia lkn hawawakemei wanafunzi wasipigane. naudhika sana kwann mwanangu kaonyeshe ubabae wao wanamuona kama culprit
 
Rekodi zinamtetea
Waambie walimu utaongea na mwanao nyumbani
Afu akifika nyumbani, mpongeze kwa kuweka rekodi ya kiume
Ila asiendelee kuwapiga tena, maana hadi hapo ujue wameshamuogopa
Kongosho mm sipo namtuma mamdogo(mdogo wangu) aende sasa nimwekee maneno gani mdomoni?? binafsi siwez kusema nilimwambia apigane ingawa kuna uthibitishio wa mwanangu kupigwa mara nyingi tu na mm nikataka nae awe mkaka ajitetee mwenyewe.
 
We mwambie tu kuwa asiwe anachokoza watu ila awe ana SELF DEFENCE, Akipigwa ajiteteee ila sichokoze wenzie dhambiiii!!! Ila kujitetea inakubalika
 
Rekodi zinamtetea
Waambie walimu utaongea na mwanao nyumbani
Afu akifika nyumbani, mpongeze kwa kuweka rekodi ya kiume
Ila asiendelee kuwapiga tena, maana hadi hapo ujue wameshamuogopa
asante sana Kongosho, at least umenitia moyo. ila vinaudhi sana kila siku mwanao kuonewa eti na wanaojiita wababe inaboa kweli. natafuta na shule ya karate kabisa.
 
Last edited by a moderator:
Pamoja na hayo, inabidi ufikirie kumuhamisha hiyo shule.

Haionekani kama ni shule nzuri katika kuwafundisha watoto kuheshimiana na usimamizi wa nidhamu kwa ujumla.

Kwa hapo hali ilipofikia inabidi tu uende mwenyewe shuleni ukawaulize maswali kadhaa hao walimu wa watoto je mtoto wako alipofanyiwa vibaya pia walichukua hatua kama wanazotaka kumchukulia dogo?

Pia kama ni kosa la kwanza, hamna hata onyo jamani?

Otherwise kuna ubabaishaji hiyo sio shule nzuri, sijui upo mji gani ila siku hizi kuna shule nyingi sana nzuri na watoto wana adabu na wanasimamiwa vizuri.

Pole kwa mshtuko!
 
Back
Top Bottom